Tại sao xe Toyota lại được cho là 'lành'?

bitme

Xe buýt
1. Tại sao xe Nhật lành hơn xe Hàn: Hãy hỏi các hãng Taxi ở Hà Nội thì sẽ rõ hơn - HN là nơi xe Hàn khá được ưa chuộng. Các hãng lỡ trang bị xe Hàn đang tìm cách tẩu tán để mua lại xe Nhật.

2. Xe Hàn đang bị Down khỏi Japan, Toyota Thrives in Korea . Toyota takes on Hyundai—in Korea, Thị trường xe hơi Hàn Quốc: Xe nội lép vế
Thị trường xe Hàn , Xe Đức thống trị trong dòng xe nhập khẩu tại xứ Hàn .... để thấy là xe Hàn sẽ phải nhường phân khúc giữa và trên cho xe nhập. Lưu ý là thị trường xe hơi Hàn là thị trường đóng vì được chánh phủ bảo hộ rất cao, chứ không phải thị trường tự do - họ bắt đầu rên trước tình trạng bị xe Đức và xe Nhật ức hiếp... vì đơn giản là người Hàn trẻ đã đổi mới tư duy - cái nào thích thì họ mần - họ vẫn cảm thấy cưỡi xe Nhật hay xe Đức oai hơn xe Domestic Models.

3. Nhưng vẫn cầu mong xe Hàn sẽ thắng xe Nhật trong tương lai gần.
- Có lẽ cụ chỉ đọc báo thấy mấy cái title đó mà nghĩ là ở Hàn Quốc có nhiều xe Nhật? cụ nên hỏi cụ nào đang sống ở bển thì biết ngay.
- Về xe hạng sang thì đương nhiên là người Đức thống trị toàn thế giới rồi, không phải bàn cãi: BMW, Mercedes và Audi đều bán được > 1 triệu xe/năm trên toàn cầu và có lẽ Lexus+Acura+Infiniti trên toàn cầu chưa bằng 1 trong 3 thằng Đức. Xe hạng sang thì Hàn Quốc mới bắt đầu nhập cuộc và cũng cần có thời gian. Lexus mạnh như thế mà sau 20 năm cũng chưa thể so với quy mô của người Đức và đều bán rẻ hơn.
- Nếu xét về bảo hộ thì Nhật cũng rất bảo hộ ngành công nghiệp oto của họ đấy, thử tìm trên Google mà xem. Và cho đến gần đây ở Nhật thì Volkswagen vẫn phải bán xe của mình qua Toyota: http://www.leftlanenews.com/toyota-ends-vw-partnership-in-japan.html thị trường Nhật cũng không hề mở đâu.
- Xu hướng thì xe Hàn sẽ nhiều lên chứ không ít đi đâu, xu hướng thế giới nó như thế thì VN cũng sẽ thế thôi.

Venus

Xe buýt
Dân Nhật nó có tinh thần dân tộc, nó xài hàng nội các cụ ui, bào hộ làm răng được khi thương mại quốc tế thì phải chơi trò "tit for tat"

necromancevn

Xe tải
Cá nhân cháu cho rằng thớt này nên đóng lại vì các cụ vào đây đả kích nhau là chính mà thực tế Toy lành hay không thì cũng chả ảnh hưởng gì tới quyền lợi của các cụ cả. Cụ nào cho nó là lành thì cứ việc bỏ tiền ra mua. Cụ nào thấy nó không lành thì mua xe Hàn, Đức, Mỹ... Chấm hết, không cãi nhau nữa, game over đi các cụ.

luanpro2411

Xe hơi
Cá nhân cháu cho rằng thớt này nên đóng lại vì các cụ vào đây đả kích nhau là chính mà thực tế Toy lành hay không thì cũng chả ảnh hưởng gì tới quyền lợi của các cụ cả. Cụ nào cho nó là lành thì cứ việc bỏ tiền ra mua. Cụ nào thấy nó không lành thì mua xe Hàn, Đức, Mỹ... Chấm hết, không cãi nhau nữa, game over đi các cụ.
Em cũng đồng ý với Kụ.
Về cảm nhận xe mỗi người mỗi kiểu, 9 người 10 ý ... :)) các kụ xe yêu xe hàn cứ chọn. Cụ nào trước giờ là fan Toy khỏi cần tranh cãi. Topic này vài trăm trang cũng không hết đâu :))

Riêng em, em thích xe nhật, mong có một em vợ hai hàng thái lan sản xuất thôi.

Chỉnh sửa cuối:

bocudepjai

Xe máy
Nói toyota bền cũng đúng, dạo nay nhà em đi cressida đời 1989, xe dòng vip xuất mỹ, cũng cứ đổ xăng vào là chạy thôi, lâu rồi cũng chẳng thấy hỏng vặt gì

SmallRiver

Xe điện
Chắc là lành thật, em chưa thấy xe Toy bị cháy côn như Ford everest mới đi được 10 km hay fò te 700 km phải nằm đường!

mec c200a

Xe buýt
toy lành đấy vì hồi xưa các xe toyota chả bao giờ hỏng chất lượng cũng tốt, năm 2004 nhà em mua 1 em zace . Tuy đồ chả có j nhưng so với năm đó thì zace thực sự không thua kém các xe khác. Xe nhà em chạy đc 4 năm thì có người gạ và đc giá nên bán ,sau đó nhà em mua con innova tuy có túi khí abs nhưng chạy thực sự không thể nào bằng zace vỏ mỏng giảm sóc thì quá mềm... chạy 1 năm chán quá phải bán và giờ nhà em đang sd xe santafe. toy hồi trước thực sự rất tốt nên đc tiếng lành :) suy nghĩ của em thế thôi còn lý do khác em cũng không rõ

lmtuan

Xe tăng
Chắc là lành thật, em chưa thấy xe Toy bị cháy côn như Ford everest mới đi được 10 km hay fò te 700 km phải nằm đường!
Cụ lại chụp mũ rồi. Chiếc e vơ rét là do công nghệ côn mới, cách đi phải khác. Các cụ nhà mình cứ đi theo cách cũ nên nó mới cháy. Còn chiếc pho tè thì chắc là lỗi thôi, dây chuyền nào mà lâu lâu chẳng có lỗi :)

blackpaint

Xe container
Fun mà cụ, có gì to tát đâu ạ, đôi khi tranh luận thì mới hay, quan trọng là cứ đưa ra lý lẽ chính đáng, hợp lý thì hay hơn.

bitme

Xe buýt
Nói toyota bền cũng đúng, dạo nay nhà em đi cressida đời 1989, xe dòng vip xuất mỹ, cũng cứ đổ xăng vào là chạy thôi, lâu rồi cũng chẳng thấy hỏng vặt gì
Hồi xưa nó thuần Nhật, còn giờ nó bị toàn cầu hóa và nhiều lỗi hơn, thế mới có vụ anh Tạch ở Toyota Việt nam. Nhông xích của xe Honda Future sản xuất tại Việt nam như thế này: http://laodong.com.vn/Tin-Tuc/Dong-xe-Honda-Future-bi-to-ve-chat-luong-nhong-xich/17304 thử so với cái xe Honda 81-82 ngày xưa xem nào

Mazspeed

Xe container
- Có lẽ cụ chỉ đọc báo thấy mấy cái title đó mà nghĩ là ở Hàn Quốc có nhiều xe Nhật? cụ nên hỏi cụ nào đang sống ở bển thì biết ngay.
- Về xe hạng sang thì đương nhiên là người Đức thống trị toàn thế giới rồi, không phải bàn cãi: BMW, Mercedes và Audi đều bán được > 1 triệu xe/năm trên toàn cầu và có lẽ Lexus+Acura+Infiniti trên toàn cầu chưa bằng 1 trong 3 thằng Đức. Xe hạng sang thì Hàn Quốc mới bắt đầu nhập cuộc và cũng cần có thời gian. Lexus mạnh như thế mà sau 20 năm cũng chưa thể so với quy mô của người Đức và đều bán rẻ hơn.
- Nếu xét về bảo hộ thì Nhật cũng rất bảo hộ ngành công nghiệp oto của họ đấy, thử tìm trên Google mà xem. Và cho đến gần đây ở Nhật thì Volkswagen vẫn phải bán xe của mình qua Toyota: http://www.leftlanenews.com/toyota-ends-vw-partnership-in-japan.html thị trường Nhật cũng không hề mở đâu.
- Xu hướng thì xe Hàn sẽ nhiều lên chứ không ít đi đâu, xu hướng thế giới nó như thế thì VN cũng sẽ thế thôi.
Cái chỗ bôi đậm ấy bác có số liệu gì để chứng minh không?

vietdq

Xe tải
Em thì dùng cái mp3 Sony, dùng hoài, cho mượn lung tung, tróc cả vỏ, mà vẫn chạy tốt!
E có cái đt tàu mua mấy trăm ở trên chợ cửa khẩu tân thanh , dùng 5 năm chưa hỏng , bh vẫn dùng làm cái đt phụ đây .

vietdq

Xe tải
Cháy côn đã là cái gì , Toy nó còn có "vù chân ga" nữa cơ mà , camry đang chạy thì bốc cháy đây http://tintuc.xalo.vn/00380980076/Xe_Toyota_Camry_boc_chay_tren_duong_Lang__Hoa_Lac.html .
Bim 7 đang đi cũng tự nhiên cháy đây http://www.vinamotorvietnam.com/auto/NewsDetail.aspx?k=3&cate=360&tuto=2381 .
Siêu xe Ferrari cũng cháy thành than đây http://vietbao.vn/O-to-xe-may/Them-mot-sieu-xe-Ferrari-chay-thanh-tro/75218914/350/ .

Ý kiến toàn thể hiện trình độ "lớp 1" , đánh đồng , thiếu hiểu biết , xe nào cũng có những chiếc bị lỗi , hãng nào cũng có những xe lỗi , Ferrari nó còn cháy ầm ầm kia kìa . Ông là cái gì ? là nhà thông thái à ? cái gì ông cũng biết à ?
Thời điểm ông viết bài ông có biết là có bao nhiều chiếc Toyota gặp trục trặc trên đường không ?
Thời điểm ông viết bài ông có biết là có bao nhiêu triệu chiếc xe Toyota , BMW , Hyundai , Ford .... nó chạy trên đường kô ?
Ông có biết đc bao nhiêu cái xe Toy , bao nhiêu cái BMW hay Hyundai nó đang nằm đường vì 1 lỗi nào đó không ?
Hay là bất kỳ 1 cái xe nào nó hỏng thì chủ nhân của nó đều phải mang lên báo cho toàn dân thiện hạ biết xe họ hỏng à ? Khắp mọi nẻo đường trên thế giới biết bao nhiêu xe bị hỏng ?

Tất cả những gì bản thân biết thì chỉ là hạt cát nhỏ bé so với cái thế giới bao la này thôi , có khi chưa đc 1 hạt cát , 1/1000 hạt cát cũng nên . Thế giới là bao la đừng nghĩ mình cái gì cũng biết , người ta cười vào mặt cho đấy .

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Cháy côn đã là cái gì , Toy nó còn có "vù chân ga" nữa cơ mà , camry đang chạy thì bốc cháy đây http://tintuc.xalo.vn/00380980076/Xe_Toyota_Camry_boc_chay_tren_duong_Lang__Hoa_Lac.html .
Bim 7 đang đi cũng tự nhiên cháy đây http://www.vinamotorvietnam.com/auto/NewsDetail.aspx?k=3&cate=360&tuto=2381 .
Siêu xe Ferrari cũng cháy thành than đây http://vietbao.vn/O-to-xe-may/Them-mot-sieu-xe-Ferrari-chay-thanh-tro/75218914/350/ .

Ý kiến toàn thể hiện trình độ "lớp 1" , đánh đồng , thiếu hiểu biết , xe nào cũng có những chiếc bị lỗi , hãng nào cũng có những xe lỗi , Ferrari nó còn cháy ầm ầm kia kìa . Ông là cái gì ? là nhà thông thái à ? cái gì ông cũng biết à ?
Thời điểm ông viết bài ông có biết là có bao nhiều chiếc Toyota gặp trục trặc trên đường không ?
Thời điểm ông viết bài ông có biết là có bao nhiêu triệu chiếc xe Toyota , BMW , Hyundai , Ford .... nó chạy trên đường kô ?
Ông có biết đc bao nhiêu cái xe Toy , bao nhiêu cái BMW hay Hyundai nó đang nằm đường vì 1 lỗi nào đó không ?
Hay là bất kỳ 1 cái xe nào nó hỏng thì chủ nhân của nó đều phải mang lên báo cho toàn dân thiện hạ biết xe họ hỏng à ? Khắp mọi nẻo đường trên thế giới biết bao nhiêu xe bị hỏng ?

Tất cả những gì bản thân biết thì chỉ là hạt cát nhỏ bé so với cái thế giới bao la này thôi , có khi chưa đc 1 hạt cát , 1/1000 hạt cát cũng nên . Thế giới là bao la đừng nghĩ mình cái gì cũng biết , người ta cười vào mặt cho đấy .
Những cái xe cháy đó có thể sẽ khó được bảo hiểm!
Có thể thực tế từng chủ xe sẽ có cách để lách để gọi bảo hiểm sau khi xe cháy. Nhưng theo em suy đoán chủ yếu là do độ xe: trình độ hiểu biết của thợ + vật liệu không an toàn vì toàn dùng đồ rẻ khi mắc thêm điện đóm vào làm nguy cơ chập điện lên rất cao khi độ thêm đồ vào cái xe. Mà xe ô tô bị chập điện thì rất dễ dẫn đến cháy-ít có khả năng dập được lửa!
Nếu do mình cấy thêm đồ vào gây cháy thì không thể đổ lỗi do sx được nữa!!!

Chỉnh sửa cuối:

Venus

Xe buýt
Ơ thế túm lại các cụ muốn lói gì ở cái tô píc này nhẩy?
Các cụ cố chứng tỏ kiến thức các cụ về việc xe Toy ko lành àh? for what?
Toy nó ko lành thì làm sao nó bán hàng hơn những thằng khác?

Các cụ nào là sâu hãng khác Toy thì nên chuyên tâm nghiên kíu cách dụ khách hàng để còn có cơm mà ăn, đừng tối ngày chui vô diễn đàn quăng bom, chém gió thì đói rã họng.

Các cụ nào đi xe khác Toy, ko thích Toy thì cứ về lau chùi, quánh bóng xe các cụ để còn bán được giá mà đổi sang Toy, cãi nhau mà làm giề. Các cụ có nói mãi thì Toy nó cũng bán được hàng mãi. Toy nó nuôi nổi cái tập đòn nó mà chỉ nhờ có thị trường VN ko thì chắc VN chiếm diện tích 1/3 quả địa cầu oài. Các cụ cứ tự sướng.

HUNGNVQ

Xe hơi
E có cái đt tàu mua mấy trăm ở trên chợ cửa khẩu tân thanh , dùng 5 năm chưa hỏng , bh vẫn dùng làm cái đt phụ đây .
Cái đt của bác là trường hợp ngoại lệ thôi, các cụ nhà ta gọi là "Chó ngáp phải ruồi".

HUNGNVQ

Xe hơi
Mấy lão già Fan TOY cổ hủ lắm nhé, ngồi trong con xe zác(ZACE) cứ nói là ngon hơn con forte hoặc santafe vì nó là xe TOY, hết thuốc chữa
Không biết em đọc ở đâu, hình như trên mạng thì phải. Chuyện một nghĩa trang nổi tiếng ở Mỹ, ngay cổng vào có một tảng đá khắc dòng chữ "Xin các bạn hãy đọc dòng chữ này trước khi đi tiếp: Những người nằm ở đây cũng đã từng trẻ khỏe, mạnh mẽ, yêu đời như các bạn lúc này"

doremonmattich

Xe tăng
Ơ thế túm lại các cụ muốn lói gì ở cái tô píc này nhẩy?
Các cụ cố chứng tỏ kiến thức các cụ về việc xe Toy ko lành àh? for what?
Toy nó ko lành thì làm sao nó bán hàng hơn những thằng khác?

Các cụ nào là sâu hãng khác Toy thì nên chuyên tâm nghiên kíu cách dụ khách hàng để còn có cơm mà ăn, đừng tối ngày chui vô diễn đàn quăng bom, chém gió thì đói rã họng.

Các cụ nào đi xe khác Toy, ko thích Toy thì cứ về lau chùi, quánh bóng xe các cụ để còn bán được giá mà đổi sang Toy, cãi nhau mà làm giề. Các cụ có nói mãi thì Toy nó cũng bán được hàng mãi. Toy nó nuôi nổi cái tập đòn nó mà chỉ nhờ có thị trường VN ko thì chắc VN chiếm diện tích 1/3 quả địa cầu oài. Các cụ cứ tự sướng.
Các cụ ấy muốn nói rằng nói năng tỏ ra có học đôi khi còn khó hơn là mua xe gì cụ ạ =))

gl1600

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

vietdq

Xe tải
Những cái xe cháy đó có thể sẽ khó được bảo hiểm!
Có thể thực tế từng chủ xe sẽ có cách để lách để gọi bảo hiểm sau khi xe cháy. Nhưng theo em suy đoán chủ yếu là do độ xe: trình độ hiểu biết của thợ + vật liệu không an toàn vì toàn dùng đồ rẻ khi mắc thêm điện đóm vào làm nguy cơ chập điện lên rất cao khi độ thêm đồ vào cái xe. Mà xe ô tô bị chập điện thì rất dễ dẫn đến cháy-ít có khả năng dập được lửa!
Nếu do mình cấy thêm đồ vào gây cháy thì không thể đổ lỗi do sx được nữa!!!
Thì e có bàn vấn đề gì về bảo hiểm đâu cụ , cái e muốn nói là xe nào cũng có xe lỗi , hãng nào cũng có xe lỗi , nên đừng thấy 1 xe nào đó bị lỗi rồi mang lên phán chê xe họ , trong lúc viết bài chê , thì nhiều chiếc xe mà họ đang sử dụng có thể bi gặp lỗi nặng hơn ở 1 nơi nào đó trên thế giới mà mình không biết . Toyota là hãng xe thu hồi để sửa lỗi nhiều nhất thế giới , có những lỗi lớn , có những lỗi nhỏ , nhưng chung quy hãng nào cũng có những sản phẩm bị lỗi . Chê xe đi ồn , đi yếu , đi xóc thì hợp lý hơn là chê xe họ lỗi .