Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam

beamnhi

Xe buýt
Phải công nhận là Toy bán chạy. nhưng cũng đúng thôi. Em nghĩ đơn giản thế này nhé. Xe toy cùng dung tích xy lanh với các hãng khác thì Sức kéo bao giờ cũng kém hơn (như con rùa đi chậm thì sống lâu) nhưng nó rất hay ở Việt nam đường nào max cũng chỉ chạy được 100 km/h thế nên độ bốc tốc độ và độ đầm chưa thể hiện được hết. Chứ ngay cạnh mình thôi anh Trung của đường quốc lộ nó toàn chạy 160km/h thì đúng là mới thấy Toy không có cửa so với các xe thật. Nhưng ở Việt Nam thì quá phù hợp. Em mạn phép thế thôi có gì các cụ nhà toy tha em.
Cụ này nhận xét quá tinh vi =))=))=))

smat

Xe tải
Thế quá như cụ bảo những người nghĩ ngược lại điều các cụ đã nói thì đều là đồ dở hơi à! Chết chết, dở hơi mà đi ô tô thì nguy hiểm lắm :-?

Cụ còn đang đi bộ, không dùng xe Toy (theo như Avatar cuả cụ) mà nói còn hơn ối các bác cả xe điện với xe contener :-/
E lính mới, mới vào diễn đàn và đang làm chủ 1 chiếc xe nhưng ko phải là TOY, trong thâm tâm e nghĩ thế này Người VN mình và 1 số nước khác thích kiểu ăn chắc mặc bền vẫn thích toy

beamnhi

Xe buýt
E lính mới, mới vào diễn đàn và đang làm chủ 1 chiếc xe nhưng ko phải là TOY, trong thâm tâm e nghĩ thế này Người VN mình và 1 số nước khác thích kiểu ăn chắc mặc bền vẫn thích toy
Người ta đổ mồ hôi, nước mắt kiếm ra được đồng tiền thì phải nhắc chứ cụ. Còn số thay xe như thay áo thì chịu.

MÀ sao dạo này nhiều người cứ bảo "Người Việt Nam ta" thế này, thế nọ. Vậy còn mình là ai hay cái gì mà khác vậy? Là "??? Việt Nam" hay là "Người ???"

actn

Xe máy
Haha, cụ này ví dụ vui tính nhỉ ! Xe ô tô lại được đi so với quán ăn quê nhà cụ !
Quán khách du lịch: Tại sao họ ăn dù rất dở? Vì không còn cách nào khác, vì tiện lợi, có sẵn (chưa nói là vì cho oách sợi lông lách nhé!)
Quán cóc: Sao khách du lịch không ăn dù ngon? Vì khó tìm, không tiện đường.

Cụ nói vậy hóa ra là:
- Người ta mua xe Hàn vì nó dễ mua, lúc nào cũng có sẵn, dù giá không phù hợp chất lượng
- Người ta mua xe TOY vì nó ngon, dù khó tìm, phải chờ đợi
=))=))=))
Em ví dụ là để cho cụ ấy thấy câu nói mà cụ ấy nói "không có gì vừa rẻ,ngon lại bổ " là có chứ ko phải ko có.Chứ em đâu có đem xe ra so với thức ăn cụ
Em có nói câu "về xe thì em ko biết mà "
Fun nhé cụ :P

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Haha, cụ này ví dụ vui tính nhỉ ! Xe ô tô lại được đi so với quán ăn quê nhà cụ !
Quán khách du lịch: Tại sao họ ăn dù rất dở? Vì không còn cách nào khác, vì tiện lợi, có sẵn (chưa nói là vì cho oách sợi lông lách nhé!)
Quán cóc: Sao khách du lịch không ăn dù ngon? Vì khó tìm, không tiện đường.

Cụ nói vậy hóa ra là:
- Người ta mua xe Hàn vì nó dễ mua, lúc nào cũng có sẵn, dù giá không phù hợp chất lượng
- Người ta mua xe TOY vì nó ngon, dù khó tìm, phải chờ đợi
=))=))=))
Cụ chả bao giờ chạy xa rồi, em đi xa toàn phải tìm quán cho dân xe tải mà chén, ngon bổ rẻ nhất là không sợ đau bụng.

Mấy cụ cứ bẩu là tiền ít mà đòi hít... cái gì ấy. nằm ngửa há miệng ra mà chờ cái gì ấy thơm nó chui vào :))

Chịu khó đi tìm là có hết, thời này làm gì có cái gì không có.

Isu_zu

Tháo bánh
Cụ chả bao giờ chạy xa rồi, em đi xa toàn phải tìm quán cho dân xe tải mà chén, ngon bổ rẻ nhất là không sợ đau bụng.

Mấy cụ cứ bẩu là tiền ít mà đòi hít... cái gì ấy. nằm ngửa há miệng ra mà chờ cái gì ấy thơm nó chui vào :))

Chịu khó đi tìm là có hết, thời này làm gì có cái gì không có.
Tiếng lành đồn xa, ngon mà rẻ người ta đến ngay, cụ ạ. Cụ tìm được, người ta cũng tìm được, có gì ghê gớm đâu ạ, đấy còn là thú vui của e nữa.

Mazspeed

Xe container
Phải công nhận là Toy bán chạy. nhưng cũng đúng thôi. Em nghĩ đơn giản thế này nhé. Xe toy cùng dung tích xy lanh với các hãng khác thì Sức kéo bao giờ cũng kém hơn (như con rùa đi chậm thì sống lâu) nhưng nó rất hay ở Việt nam đường nào max cũng chỉ chạy được 100 km/h thế nên độ bốc tốc độ và độ đầm chưa thể hiện được hết. Chứ ngay cạnh mình thôi anh Trung của đường quốc lộ nó toàn chạy 160km/h thì đúng là mới thấy Toy không có cửa so với các xe thật. Nhưng ở Việt Nam thì quá phù hợp. Em mạn phép thế thôi có gì các cụ nhà toy tha em.
Tha làm sao được! Bác biết đến anh Trung thế có nghe gì đến anh Mẽo, anh Đài, anh Úc không vậy?

Bát_Quái

Xe buýt
hồi xưa thì có lẽ bền chứ thời giờ thấy ngày một lòi ra cái tiêu cực do lơ là chất lượng lấy số lượng.
đặc biệt Toy MỸ thì ko nói chứ TOY TẠCH thì ko nói trước được điều gì về vụ tiêu cực hehe

Luu Lehong

Xe container
Cái thớt của bạn Quả mới lập bị Mod xóa mất rồi, tiếc thật :(
...
Bạn ý cũng hay nhận xét xe Hàn với các từ như "Nghe nói" "Thấy bảo".... xe Hàn nó kém...
Thế mà bạn ý bảo mọi người chưa đi xe Nhật mà dám nhận xét về em Altis bị lỗi thước lái với kêu kèn kẹt khi phanh của bạn ý :D
Bạn Tõm có vẻ cay cú mình nhỉ, thích dựng chuyện thêm bớt để bôi xấu người khác thì có đáng mặt nam nhi không. Khích bác cũng phải khéo chứ nói như Tõm thì mâu thuẫn quá, chỉ lòi cái cố chấp và dốt thôi! Cái chuyện phanh xe hay thước lái mình kể để cho mọi người có kinh nghiệm về việc làm bảo dưỡng, bảo hành hiểu thêm về thợ VN đấy chứ! Bạn Tõm thích bàn về lỗi xe à, cứ vòng về box K-H có mà đọc suốt ngày [-(
"Nghe nói" và "thấy bảo" nhưng thực sự là thế và nhiều người đã công nhận thế thì cũng là cách nói khiêm tốn ý chứ! Tõm cũng nên học hỏi chứ suốt ngày chỉ search Google chả chắt lọc gì, chỉ quanh ra chui vào 1 cái xe hàn thì sao hiểu hết được! Không khéo là tự kỷ đấy :-?!
Còn bạn Tõm không phải tiếc cái thớt " Vì sao những người đi xe hàn ghét xe Toyota.." đã bị xoá! Chân dung Tõm và các bạn của Tõm anh em bên này nhớ rõ như in ý mà. Chúng mình đã bắt và tha Tõm bảy, tám lần rồi làm gì chả nhớ điệu bộ dáng vẻ, cách đi đứng, nói năng! Vẽ lúc nào chả được. Nếu thích, mình lại vẽ bức khác kỷ niệm :D

Winstorm07

Xe container
Ối giời ơi, bạn Quả tự thuật cái tính xấu của mình đấy à??
Câu chuyện "Chảy dầu ba đờ sốc" cũng đã trở thành kinh điển với bạn Quả rồi đấy, chứ chưa cần nói đến vấn đề "Nghe nói" "Thấy bảo" đâu.
Đấy nó mới là thể hiện sự hóng hớt mà kô biết chắt lọc thông tin đấy bạn Quả ạ ;)
Bạn Quả phải nghĩ rằng đó là sự may mắn cho bạn khi cái thớt của bạn mới mở ra mà đã bị Mod đóng lại.
Thế nhỉ ;)

Luu Lehong

Xe container
..Câu chuyện "Chảy dầu ba đờ sốc" cũng đã trở thành kinh điển với bạn Quả rồi đấy, chứ chưa cần nói đến vấn đề "Nghe nói" "Thấy bảo" đâu...
Xe hàn thì việc chảy loang dầu từ khoang máy xuống ba đờ sốc thì từ việc fun đến hiểu lầm cũng có gì là to tát lắm đâu ;))

Winstorm07

Xe container
Xe hàn thì việc chảy loang dầu từ khoang máy xuống ba đờ sốc thì từ việc fun đến hiểu lầm cũng có gì là to tát lắm đâu ;))
Mắc cười với cái ní nuận của bạn Quả quá =))
Chết mất thôi :))
Chữa ngượng kiểu này thì cũng bó tay ;))

Luu Lehong

Xe container
Mắc cười với cái ní nuận của bạn Quả quá =))
Chết mất thôi :))
Chữa ngượng kiểu này thì cũng bó tay ;))
Bạn Tõm nhỏ nhặt quá, cứ tưởng chuyện đơn giản đã cho quên đi không cần giải thích khỏi động chạm tự ái! Hôm nay mình đành phải nói rõ cái điều "to tát" đối với bạn để rõ mà chấm dứt nhé! Nên đầu tư thời gian, xem ngó những thương hiệu xe khác để mở mang nhìn nhận! Ai ngờ đến giờ vẫn còn lẩn quẩn dăm cái fun vớ vỉn![-X
Hãy lý giải chủ đề của thớt này đi xem nào, thậm chí là cứ phản biện cũng còn tốt hơn đi châm chọc, khích bác :-?

Winstorm07

Xe container
Bạn Tõm nhỏ nhặt quá, cứ tưởng chuyện đơn giản đã cho quên đi không cần giải thích khỏi động chạm tự ái! Hôm nay mình đành phải nói rõ cái điều "to tát" đối với bạn để rõ mà chấm dứt nhé! Nên đầu tư thời gian, xem ngó những thương hiệu xe khác để mở mang nhìn nhận! Ai ngờ đến giờ vẫn còn lẩn quẩn dăm cái fun vớ vỉn![-X
Hãy lý giải chủ đề của thớt này đi xem nào, thậm chí là cứ phản biện cũng còn tốt hơn đi châm chọc, khích bác :-?
Đuối lý rồi, kô phải cáu, cáu nhiều nổi mụn đấy ;)

Luu Lehong

Xe container
Đuối lý rồi, kô phải cáu, cáu nhiều nổi mụn đấy ;)
Tư thế người luôn ở thế đã chiến thắng làm gì có chuyện cáu ;))
Bạn Tõm đừng lảng, có giỏi thì lý giải cho anh em box Toy xem cái nào? chắc chịu thôi phải không, làm giì có lý luận với thực tế mà giải :D

Winstorm07

Xe container
Lại sang y khoa rồi...ăn cơm bụi bàn chuyện rắm voi!:D
Cái vấn đề này trẻ con nó cũng hiểu được bác Su ạ.
Sống trên đời cần nhất cái vui vẻ, tâm lý giải tỏa nó mới thảnh thơi thanh thoát mà làm việc được, chứ cứ ôm cục tức trong đầu thì đầu óc nó mụ mị đi, còn giải quyết được chuyện gì nữa, em nói vậy có đúng kô ạ???
Quay trở lại câu chuyện của bạn Quả, bạn ý chuyên thói hàm hồ lại thích kết luận sớm, đưa ra vấn đề xong vội vã kết luận ngay rồi bị phản biện lại đuối lý thì lặn mất vài ngày rồi ngoi lên đá sang chuyện khác như kô có vấn đề gì xảy ra.
Bác có công tâm nhận xét xem em nói vậy có đúng kô ạ???
Nếu bác kô nhớ ra thì em ví dụ cho bác nhé:
Bác có nhớ là bạn Quả từng lớn tiếng kết luận "Những người đi xe Hàn là húng hoắng, ra đường gặp người đi xe Hàn là phải tránh... và nếu đối tác đi xe Hàn thì cần phải chú ý cẩn thận và đẳng cấp thấp hơn người đi xe Nhật" kô ạ??? Cái đó đúng hay sai ạ??? Em có đặt điều cho bạn Quả kô ạ???

Winstorm07

Xe container
Tư thế người luôn ở thế đã chiến thắng làm gì có chuyện cáu ;))
Bạn Tõm đừng lảng, có giỏi thì lý giải cho anh em box Toy xem cái nào? chắc chịu thôi phải không, làm giì có lý luận với thực tế mà giải :D
Mình chỉ khuyên bạn Quả 1 điều thế này, bỏ cái tính hiếu thắng đi, ở trên này Fun là tiêu chí hàng đầu, giúp đỡ nhau cùng tiến là chính, oánh nhau đâu mà thắng với thua. Bỏ cái tư tưởng đấy đi bạn ạ ;)
Lớn cả rồi ;)

Chỉnh sửa cuối:

Luu Lehong

Xe container
Mình chỉ khuyên bạn Quả 1 điều thế này, bỏ cái tính hiếu thắng đi, ở trên này Fun là tiêu chí hàng đầu, giúp đỡ nhau cùng tiến là chính, oánh nhau đâu mà thắng với thua. Bỏ cái tư tưởng đấy đi bạn ạ ;)
Lớn cả rồi ;)
Bạn Tõm lại nhớ vặt, thù dai thêm mắm muối vu vạ rồi để lảng chuyện! Nào có giỏi thì lý giải chủ đề của topic xem nào, phản biện cũng được ! Nếu không lý giải đựoc thì tự biết mình thế nào rồi đấy :-? Hảo hán cơ mà! nào mạnh dạn thử xem nào!
Các bác để cho em bắt sống Tõm lần thứ 9! Cứ thỉnh thoảng lại ngáo ngơ, chân nam đá chân xiêu vào nói đổng, lần này các bác đừng can, em không tha nữa đâu :>