Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam

phuongtv_76

Xe container
Xe Hàn đi bệnh viện cả đống ở box hàn, box sửa chữa, ko tin cứ hỏi cụ háttop là biết, nói chung là tiền nào của đấy thôi

otohagiang

Xe container
các cụ cho em hỏi thớt của bác QUẢ mới lập bay đi đâu rồi ạ, em tìm mãi không thấy ~X(~X(~X(~X(~X(

beamnhi

Xe buýt
các cụ cho em hỏi thớt của bác QUẢ mới lập bay đi đâu rồi ạ, em tìm mãi không thấy ~X(~X(~X(~X(~X(
Nghe giang hồ bảo là bị mod xóa rồi ạ. Thớt này cũng nguy cơ bị xóa do bắt đầu có mấy bác "bí lý" nên dùng từ ngữ thiếu lành mạnh rồi ạ.

toan1477

Xe điện
Xe Hàn đi bệnh viện cả đống ở box hàn, box sửa chữa, ko tin cứ hỏi cụ háttop là biết, nói chung là tiền nào của đấy thôi
Không khéo lại phải làm cái thăm dò dư luận, xem xe nào đi viện nhiều hơn. Mà xe Hàn các cụ hay nói là lởm, thì sửa là thường. Nhưng em thấy bảo với nghe nói là xe Toy bền, lành, thế mà hôm nào em đi qua xưởng Toy ở PMH cũng thấy xếp hàng cả ra ngoài đường, trong xưởng hết chỗ luôn.

ruby_eagle

Xe điện
Không khéo lại phải làm cái thăm dò dư luận, xem xe nào đi viện nhiều hơn. Mà xe Hàn các cụ hay nói là lởm, thì sửa là thường. Nhưng em thấy bảo với nghe nói là xe Toy bền, lành, thế mà hôm nào em đi qua xưởng Toy ở PMH cũng thấy xếp hàng cả ra ngoài đường, trong xưởng hết chỗ luôn.
Đảm bảo với cụ là các cụ đi sửa xong về lại khen Toy tốt thế, dịch vụ bảo dưỡng chu đáo tận tình. Hê hê

otohagiang

Xe container

RAVA

Xe ba gác
-Lý luận chán nhề, trình thế này cứ hỏi tại sao...~:>

Hằng Lê

Xe tăng
Cụ dám tham dự không? KHông khéo phải gọi 113 trước khi off.
có dám đi đâu mà 113 với chả 114, hẹn bừa từa lừa thôi, đố dám đi :))
Em thấy có cãi nhau đâu, cụ nại nặng nhời rồi, chỉ tranh nuận mí cả ný nuận thôi :))

đấy đấy, chỉ có cụ nào tranh nuận bằng miệng kèm khua chân khua tay chém chém mới no sợ thôi chứ như iem thì làm gì có sự vụ gì đâu :))

toan1477

Xe điện
-Lý luận chán nhề, trình thế này cứ hỏi tại sao...~:>
Em nói thật mặc dù chả muốn nói, cụ đừng nhắc đến trình ở đây không em lại thấy buồn cho cụ.

RAVA

Xe ba gác
Em nói thật mặc dù chả muốn nói, cụ đừng nhắc đến trình ở đây không em lại thấy buồn cho cụ.
-Em thấy các comment của bác chủ yếu là nói l...eo và nh...ai lại lời của các bác khác thôi nên ko rõ là ai buồn cho ai?:P

toan1477

Xe điện
-Em thấy các comment của bác chủ yếu là nói l...eo và nh...ai lại lời của các bác khác thôi nên ko rõ là ai buồn cho ai?:P
Vâng, comment của em chủ yếu là để chém gió cho vui, em chả muốn dạy đời ai mà phải thể hiện trình độ. Còn ai thích chém em thì em chém lại, có thế thôi.
Trình độ em thế nào thì qua forum em không thể hiện, còn trình độ bác thì qua forum em thấy rồi bác nhé. Nhưng em chả buồn cho bác đâu.

Luu Lehong

Xe container
Vâng, comment của em chủ yếu là để chém gió cho vui, em chả muốn dạy đời ai mà phải thể hiện trình độ. Còn ai thích chém em thì em chém lại, có thế thôi.
Trình độ em thế nào thì qua forum em không thể hiện, còn trình độ bác thì qua forum em thấy rồi bác nhé. Nhưng em chả buồn cho bác đâu.
Các bác hạ hoả! Bàn luận về xe pháo cho vui thôi mà :D

dvd

Xe tăng
Câu hỏi "Tại sao..." này có vẻ khoai nhỉ.
Mấy tháng nay, toàn các giáo sư ô tô học, Nhật học, Hàn học bàn luận mãi, tốn không biết bao giấy mực của OF mà vẫn chửa đưa ra được câu trả lời nhỉ.
Kính mời các giáo sư tiếp tục.

Isu_zu

Tháo bánh
Câu hỏi "Tại sao..." này có vẻ khoai nhỉ.
Mấy tháng nay, toàn các giáo sư ô tô học, Nhật học, Hàn học bàn luận mãi, tốn không biết bao giấy mực của OF mà vẫn chửa đưa ra được câu trả lời nhỉ.
Kính mời các giáo sư tiếp tục.
Có gì mà khoai cụ, còn nhiều lý do nữa...

Nội thất của Honda Civic ít độc hại nhất

Cập nhật Thứ hai , 20 / 2 / 2012 , 06:00
Kiểu đọc sách

- Ngược lại, những mẫu xe sở hữu không gian nội thất độc hại nhất chính là Mitsubishi Outlander Sport, Chrysler 200 SC và Kia Soul đời 2011.

Theo một nghiên cứu mới công bố, hiện nay, không ít những chiếc xe được trang bị nội thất chứa nhiều hóa chất độc hại, có thể gây nguy hiểm cho sức khỏe người sử dụng. Ecology Center, một tổ chức môi trường phi lợi nhuận đặt trụ sở tại Ann Arbor, bang Michigan, Mỹ, đã xếp hạng 204 mẫu xe theo tiêu chí chất lượng không gian nội thất. Qua đó, Honda Civic là mẫu xe có không gian nội thất chứa ít hóa chất độc hại nhất. Cụ thể, khoang lái của Honda Civic không có chất hãm lửa gốc brom. Sợi vải bọc nội thất cũng không có thành phần PVC. Bên cạnh đó là số lượng ít những kim loại nặng và chất gây dị ứng.

Nội thất của Honda Civic an toàn cho người sử dụng.

Ngược lại, những mẫu xe sở hữu không gian nội thất độc hại nhất chính là Mitsubishi Outlander Sport, Chrysler 200 SC và Kia Soul đời 2011.
"Sự quan tâm và lo ngại của người tiêu dùng đối với lượng hóa chất độc hại trong nội thất xe ngày càng tăng lên", ông Jeff Gearhart, giám đốc nghiên cứu Ecology Center, phát biểu. "Lượng hóa chất độc hại trong xe còn cao hơn nhà ở, văn phòng và những không gian kín mà chúng ta thường xuyên tiếp xúc. Có thể nói, mùi nội thất mới chẳng khác nào một cốc hỗn hợp hóa chất".
Được biết, nhóm Ecology Center đã kiểm tra 11 thành phần trong nội thất xe hơi, từ vô lăng, cụm đồng hồ, thảm sàn, bảng táp-lô, tay vịn, ghế ngồi đến phụ kiện trang trí cứng/mềm, để tìm kiếm những hóa chất độc hại như brom, clo, chì và kim loại nặng. Phần lớn những hóa chất kể trên đều liên kết với các vật liệu nội thất và từ từ phát tác theo thời gian.
Khi tiếp xúc với các hóa chất độc hại, ví dụ qua đường hô hấp, người lái sẽ có nguy cơ bị dị ứng, nhiễm độc phổi, khuyết tật sinh sản và ung thư.
"Phòng thí nghiệm hóa học di động"
"Nội thất xe hơi là môi trường phù hợp cho những hóa chất độc hại tồn tại", ông Gearhart khẳng định. "Khi gặp ánh nắng mặt trời, những hóa chất trên còn phát tác với tốc độ nhanh hơn. Nội thất xe hơi giờ đây chẳng khác nào một phòng thí nghiệm hóa học di động".
Sau khi kết quả của bài nghiên cứu được đưa ra, các nhãn hiệu xe như Mitsubishi và Kia đều "im hơi lặng tiếng". Chỉ có một mình Chrysler phản hồi: "Tập đoàn chúng tôi tự tin vào độ an toàn của nội thất xe đối với sức khỏe người sử dụng. Bài nghiên cứu do Ecology Center tiến hành vốn chỉ tập trung vào việc kiểm tra sự hiện diện của các hóa chất trong một thành phần nội thất chứ không nói rõ ảnh hưởng đến sức khỏe người sử dụng. Chúng tôi vẫn liên tục rà soát để giảm thiểu việc sử dụng những vật liệu độc hại, nếu có, trong nội thất xe".
Những bước tiến của Honda
Đây là năm thứ 4 liên tiếp, Honda đứng đầu trong làng xe thế giới về mặt nội thất an toàn cho sức khỏe người sử dụng. Trong khi đó, Hyundai-Kia tiếp tục "ĐỘI SỔ" như năm ngoái.

Hãng Honda luôn cố gắng sử dụng các vật liệu ít hoặc không độc hại trong xe.

Trong hơn một thập kỷ qua, hãng Honda đã tiến hành nhiều phương pháp giảm thiểu hoặc loại bỏ polyvinyl clo và những hóa chất khác khỏi nội thất xe. Theo ông Marcos Frommer, phát ngôn viên Honda Mỹ, mục tiêu của hãng xe Nhật Bản là giảm việc sử dụng các vật liệu có chứa clo xuống dưới 1%.
"Chúng tôi luôn cố gắng sử dụng những loại vật liệu ít hoặc không chứa hóa chất độc hại để đáp ứng những quy định khắt khe trong quá trình lắp ráp nội thất", ông Frommer cho biết.
Ngoài Honda Civic, còn có 9 mẫu xe khác sở hữu nội thất ít độc hại nhất, cụ thể là 2011 Toyota Prius, 2011 Honda CR-Z, 2011 Nissan Cube, 2012 Acura RDX, 2012 Acura ZDX, 2012 Audi S5, 2011 Smart Coupe, 2011 Toyota Venza và 2011 Smart Passion.

toyoya

Xe buýt
Cụ đưa tin này thì bao h cuộc chiến mới kết thúc đây.b-(

Isu_zu

Tháo bánh
Cụ đưa tin này thì bao h cuộc chiến mới kết thúc đây.b-(
Mỗi xe nó 1 giá, 1 đối tượng khách hàng, và người bán chả bao giờ ngu cả, nên không bao giờ có ngon, bổ lại rẻ! nên thêm tí ớt cho xôm!

Bát_Quái

Xe buýt
nhìn nội thất con CIVIC này có vẻ đẹp hơn altis nhỉ.