Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam

xedieu

Xe cút kít
Các bạn đi xe mà lỗi nhiều đến mức chẩn bệnh online được, đứng sang một bên!
Các bạn đi xe mà lỗi ít đến mức Bộ Tư pháp Mỹ với các loại ban bệ chuyên gia... cũng không tìm ra căn nguyên của bệnh, đứng sang một bên!

Em ở giữa... :))

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Các bạn đi xe mà lỗi ít đến mức Bộ Tư pháp Mỹ với các loại ban bệ chuyên gia... cũng không tìm ra căn nguyên của bệnh, đứng sang một bên!

Cụ với xe lăn phải đứng trong nhà :))

..... nói xong rồi quẹt miệng kô chịu nhận. :(
cụ nói câu này giờ em mới được nghe lần đầu, em biết mỗi cái câu ... Phủi xxx ...

Em thấy chắc thớt này hết tranh nuận òi, chắc sắp chìm.

Chỉnh sửa cuối:

Bát_Quái

Xe buýt

cụ này văn chương ngắn gọn mà ẩn chứa những cú đá xoáy hết sức sâu sắc vào Siêu FAN của TOY trong này =)) bái phục bái phục

Winstorm07

Xe container
Cụ với xe lăn phải đứng trong nhà :))

cụ nói câu này giờ em mới được nghe lần đầu, em biết mỗi cái câu ... Phủi xxx ...

Em thấy chắc thớt này hết tranh nuận òi, chắc sắp chìm.
Cụ cứ tra từ điển xem từ em dùng nó có đúng kô??!! ;)
Với bạn Quả em dùng từ đó là chuẩn đấy ạ :D

toan1477

Xe điện
Cụ hỏi cực hay luôn. Vodka cụ phát =D> Sao lâu nay không ai hỏi nhỉ! Em chưa bao giờ vào box xe Hàn cả, vì nó có liên quan gì mình đâu nhỉ?! Xin lỗi bác Win, không phải em tham gia tranh luận với cụ đâu nhé! :D
Em cũng không muốn chém nữa rồi nhưng thấy câu hỏi của cụ nên em lại làm tí. Em thấy các cụ Toy cũng hay sang thớt Hàn ấy nhỉ, có điều sang đấy chém bị chém lại không cãi được nên có dám sang nữa đâu.
Em chưa nói đến chuyện nhiều cụ đi xe khác vẫn sang box Toy chém phần phật đấy, như cụ Mắc Pít chẳng hạn.

toan1477

Xe điện
Làm bậy rồi thu hồi chẳng qua là không ỉm đi được, thế mà tung hô ầm ĩ. Fan thế bảo sao bán không chạy.

Isu_zu

Tháo bánh
Làm bậy rồi thu hồi chẳng qua là không ỉm đi được.
Bác cứ áp đặt suy nghĩ của mình cho người khác thế thì gay go. Cá nhân e cũng ko mua Toy LD, nhưng vụ recall này là sự tiến bộ của Toy LD, phải khen chứ ạ. Cụ có chắc anh Hải nhà cụ làm không bậy chứ ???[-X

Isu_zu

Tháo bánh
Dạ, chúng e rút về sân nhà, để tìm hiểu nguyên nhân đây ạ!:DCụ ở lại mạnh khỏe nhé!

Hyundai rút khỏi thị trường Nhật Bản
http://www.baomoi.com/Hyundai-rut-khoi-thi-truong-Nhat-Ban/145/3570413.epi
(AutoNet)- Hyundai, nhà sản xuất ôtô lớn nhất Hàn Quốc, vừa gây sốc khi đưa ra tuyên bố rút khỏi thị trường xe du lịch Nhật Bản.
Hyundai, nhà sản xuất ôtô lớn nhất Hàn Quốc, vừa gây sốc khi đưa ra tuyên bố rút khỏi thị trường xe du lịch Nhật Bản.
Hyundai chưa thực sự hấp dẫn người tiêu dùng Nhật Bản
Bất chấp đà tăng trưởng đều đặn trên khắp toàn cầu và là một trong số ít những nhà sản xuất thu lợi nhuận thời khủng hoảng kinh tế, nhưng Hyundai đã tuyên bố rằng kể từ ngày 01/12/2009, tất cả các đại lý của hãng này sẽ ngừng hoạt động marketing tại Nhật.
Đây là thông tin do phát ngôn viên của Hyundai, ông Oles Gadacz đưa ra trong bản thông báo gửi tới chuyên trang AutoNews. Tuy nhiên thực tế thì nhà sản xuất này không đạt kết quả khả quan tại Nhật kể từ khi thâm nhập thị trường cách đây 8 năm.
Theo chuyên trang AutoNews, Hyundai chỉ bán được 15.095 chiếc xe tại Nhật kể từ 2001.

phuongtv_76

Xe container

Đúng là cụ nhà VTC có khác, Vô Tổ Chức quáb-(

LongNguyenminh

Xe tải
Website
thanhhoaquatestcert.gov.vn
Em chưa bao giờ thích Toy và có lẽ cũng không bao giờ thích Toy. Cùng phân khúc , cùng giá tiền lựa chọn tốt nhất có lẽ là Ford, dân ta còn chuộng Toy vì cái đấy nó ăn sâu vào tiềm thức bao đời rồi, mặt khác để kiếm được nơi thay thế bảo trì một em ford cũng khó hơn Toy nên ít người chọn Ford thay vì Toy thôi. Đổi một em Cam 2.4 lấy con Focus của em ,em cũng không đổi mà có đổi em cũng bán lấy tiền mua con FF khác.

Luu Lehong

Xe container
...
Bác mà theo dõi mấy hiệp vừa rồi thì thấy đúng là thấy bạnTõm đóng chuẩn. Vào nói đổng, bị nói lại chạy nấp đi gọi mãi không dám ra! còn tệ hơn biết mỗi cái câu ... Phủi xxx ...

cụ này văn chương ngắn gọn mà ẩn chứa những cú đá xoáy hết sức sâu sắc vào Siêu FAN của TOY trong này =)) bái phục bái phục
Có gì mà đạo sĩ phải nấc lên thế! Bên này thì anh em coi mấy cái trò đó thấy quá tầm thường! Cứ xem mấy trang vừa qua thấy bạn Tõm phải nhét giẻ, đeo khẩu trang tránh đi thì thấy hài hơn nhiều:D
À mà làm gì có siêu fan Toy ở đây, Fan hàn thì có chứ bên này anh em chơi nhiều dòng xe lắm nên fan siêu xe cũng nhiều, chỉ là Toy nó bền nên lấy làm phương tiện chính thôi, thế nên nó mới bán chạy

Đi cả chiều đến giờ mới tiếp chuyện bản Quả được :DCuối cùng là bạn cũng kô chịu nhận nhỉ??? Bạn lại đá quả bóng sang mình :D
.... :(
Tõm làm gì, nấp ở đâu mình biết cả chứ đi đâu mà phải trí trá! Thôi, chọn kế chuồn là kế sách cuối cùng, mình cũng rất thông cảm với hoàn cảnh và năng lực của Tõm chứ làm sao mà dám trả lời mấy cái comment trước! Các bạn của Tõm cũng nên lấy Tõm mà làm gương nhé chứ chả phản biện được đâu! Tới đây thì Toyota nó vẫn cứ bán chạy thôi, Bởi còn nhiều người còn rất cay cú, còn nghĩ cách để châm chích để hạ nó thì tức là nó không những đang tồn tại và còn rất phát triển, còn làm mục tiêu phấn đấu, ngưỡng mộ của thằng khác, thế thôi. Cái điều này thì xe hàn còn lâu mới có được :-?

Chỉnh sửa cuối:

Luu Lehong

Xe container
Dạ, chúng e rút về sân nhà, để tìm hiểu nguyên nhân đây ạ!:DCụ ở lại mạnh khỏe nhé!

Hyundai rút khỏi thị trường Nhật Bản
http://www.baomoi.com/Hyundai-rut-khoi-thi-truong-Nhat-Ban/145/3570413.epi
(AutoNet)- Hyundai, nhà sản xuất ôtô lớn nhất Hàn Quốc, vừa gây sốc khi đưa ra tuyên bố rút khỏi thị trường xe du lịch Nhật Bản.
Hyundai, nhà sản xuất ôtô lớn nhất Hàn Quốc, vừa gây sốc khi đưa ra tuyên bố rút khỏi thị trường xe du lịch Nhật Bản.
Hyundai chưa thực sự hấp dẫn người tiêu dùng Nhật Bản
Bất chấp đà tăng trưởng đều đặn trên khắp toàn cầu và là một trong số ít những nhà sản xuất thu lợi nhuận thời khủng hoảng kinh tế, nhưng Hyundai đã tuyên bố rằng kể từ ngày 01/12/2009, tất cả các đại lý của hãng này sẽ ngừng hoạt động marketing tại Nhật.
Đây là thông tin do phát ngôn viên của Hyundai, ông Oles Gadacz đưa ra trong bản thông báo gửi tới chuyên trang AutoNews. Tuy nhiên thực tế thì nhà sản xuất này không đạt kết quả khả quan tại Nhật kể từ khi thâm nhập thị trường cách đây 8 năm.
Theo chuyên trang AutoNews, Hyundai chỉ bán được 15.095 chiếc xe tại Nhật kể từ 2001.
Cụ Isuzu đưa thêm cái quả này nữa thì "caí xe của người tàn tật" cũng sẽ mất hút như kiểu bạn Tõm luôn <:-P

xedieu

Xe cút kít
Ơ hơ, sao lại tự nhận thế nhỉ, iêm có nói đích danh ai đâu?! :))

Winstorm07

Xe container
Bạn Quả càng ngày càng già miệng.
Chuyên gia tảng lờ im thin thít lặn mất tiêu ở trên này ai cũng biết rồi, kô phải đổ vấy cho người khác :))
Trí nhớ tồi thì chịu khó bỏ thời gian ra đọc lại từ đầu xem bạn là ai, bạn thế nào...
Nói nhiều quá chẳng nhớ là mình nói cái gì :D
Hôm qua em có hỏi bác Su nhận xét công minh một câu mà cũng đang giả tảng như kô biết, bác Su check lại giúp em cái nhé ;)

Còn cái chuyện xe Hàn rút khỏi thị trường Nhật, các bác mới chỉ nhìn thấy bề nổi của nó thôi, cái này nó kô liên quan gì đến chất lượng hay giá thành, nó là cạnh tranh mang tính dân tộc thôi các bác ạ. ;)

Luu Lehong

Xe container
Bạn Quả càng ngày càng già miệng.
Chuyên gia tảng lờ im thin thít lặn mất tiêu ở trên này ai cũng biết rồi, kô phải đổ vấy cho người khác :))

Không lan man và động chạm nhiều người và nhiều vấn đề khác, loãng thớt! Chuyện đi đứng, lái đỗ tuy nhiên cũng thể hiện một khía cạnh nhỏ nào đó liên quan đến thương hiệu phương tiện sử dụng. Tuy nhiên, việc đó thì vào box ATGT - Tình huống trên đường - Kinh nghiệm lái xe là thấy và bàn sau, chưa bàn sâu ở đây.
Hiện chỉ bàn tai-sao-xe-toyota-ban-chay-o-viet-nam thế thôi! bạn Tõm cho rằng do ncòn nhiều người tung hô nó, vậy có dám trả lời tiếp không! Tại sao người ta chọn mua nó nhiều hơn chứ ít chọn mua xe hàn, tại sao những người đi xe hàn như bạn Tõm cứ thích vào box Toyota để xuyên tạc, châm chọc khích bác mặc dù luôn đuối lý và tại sao cho rằng người mua xe Toy là không thông thái hay thực tế bằng mình! bạn Tõm chứng minh cho mọi người mở mang kiến thúc đi! Nào mời :-??
Chán chả muốn tranh luận nhì nhèo với Tõm nữa đâu! Ai lờ thì rõ đấy!
Thôi vào lấy dép lê, bị gậy mình trả mà về! Trả lời được thì ở không thì về [-(

Pa Panh

Xe tải
Không nhưng VN mà còn cả thế giới phải công nhận .
[video=youtube;EhoOkMccPZo]http://www.youtube.com/watch?v=EhoOkMccPZo[/video]

xedieu

Xe cút kít
Chạ thế giới nào công nhận xe LD ở VN cạ mới khổ em chớ! :((

damkhanh

Xe điện
Em chưa bao giờ thích Toy và có lẽ cũng không bao giờ thích Toy. Cùng phân khúc , cùng giá tiền lựa chọn tốt nhất có lẽ là Ford, dân ta còn chuộng Toy vì cái đấy nó ăn sâu vào tiềm thức bao đời rồi, mặt khác để kiếm được nơi thay thế bảo trì một em ford cũng khó hơn Toy nên ít người chọn Ford thay vì Toy thôi. Đổi một em Cam 2.4 lấy con Focus của em ,em cũng không đổi mà có đổi em cũng bán lấy tiền mua con FF khác.
Xem các bác cãi nhau em chả có ý kiến gì, nhưng chú này nói một câu em thấy hài vãi chưởng, khà khà...:-ss

Pa Panh

Xe tải
Đồng ý với bác , toy VN thì làm theo tiêu chuẩn VN thôi chứ làm sao bì với thế giới được VN chỉ lý thuyết và chém gió là nhất thế giới .
trước đây tầm 8 năm thị trường bán cái đầu Xsat của TQ giá rẻ bắt VTV1 2 3 nét khự VN cho ra đầu thu vệ tinh bắt mờ tịt giá lại cao

Luu Lehong

Xe container
Xe LD lắp ráp trong nước còn chả đủ bán cho dân thì nó cần gì phải xuất cho ai! LD ở VN nó cũng bán chạy nhất đấy, thế mới khổ cho một số bác chớ! [crying] !