Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam

Winstorm07

Xe container
Bạn Tõm lại nhớ vặt, thù dai thêm mắm muối vu vạ rồi để lảng chuyện! Nào có giỏi thì lý giải chủ đề của topic xem nào, phản biện cũng được ! Nếu không lý giải đựoc thì tự biết mình thế nào rồi đấy :-? Hảo hán cơ mà! nào mạnh dạn thử xem nào!
Các bác để cho em bắt sống Tõm lần thứ 9! Cứ thỉnh thoảng lại ngáo ngơ, chân nam đá chân xiêu vào nói đổng, lần này các bác đừng can, em không tha nữa đâu :>
Câu trả lời đơn giản là còn những người tung hô cho Toi như bạn Quả thì Toi nó còn bán được thôi, thế mà cũng phải hỏi :D
Mình đã nói rồi sai thì sửa chứ đừng lấp liếm như thế, vu vạ đặt điều rồi lảng chuyện là bạn chứ kô phải mình nhé, nói xong giờ kô dám nhận à? Hèn thế ;)

Luu Lehong

Xe container
Câu trả lời đơn giản là còn những người tung hô cho Toi như bạn Quả thì Toi nó còn bán được thôi, thế mà cũng phải hỏi :D
Mình đã nói rồi sai thì sửa chứ đừng lấp liếm như thế, vu vạ đặt điều rồi lảng chuyện là bạn chứ kô phải mình nhé, nói xong giờ kô dám nhận à? Hèn thế ;)
Không tranh cãi những cái vặt vãnh như bạn Tõm ! Mình không chấp. Chỉ bàn vào vấn đề chính! Cứ cho là có nhiều người " tung hô " đi, nào!
Thế cả thế giới và nhiều người VN thường lựa chọn dùng nó thì sản phẩm nó phải thế nào so với sản phẩm khác thì họ mới lựa chọn phải không :>

dinhtrongthin

Xe hơi
Toy chuẩn bị tăng giá nhé nhé

Just.a.second

Xe buýt
Không tranh cãi những cái vặt vãnh như bạn Tõm ! Mình không chấp. Chỉ bàn vào vấn đề chính! Cứ cho là có nhiều người " tung hô " đi, nào!
Thế cả thế giới và nhiều người VN thường lựa chọn dùng nó thì sản phẩm nó phải thế nào so với sản phẩm khác thì họ mới lựa chọn phải không :>
Khi xét về hành vi mua bán, một người đi mua một sản phẩm mà kiến thức của họ về sản phẩm đó coi như = 0 thì họ sẽ làm như thế nào? Trong khi đó, ở cái kỷ nguyên số này, có biết bao nhiêu cái chỉ ngày hôm qua đúng, hôm nay nó đã không còn đúng nữa.

Luu Lehong

Xe container
Khi xét về hành vi mua bán, một người đi mua một sản phẩm mà kiến thức của họ về sản phẩm đó coi như = 0 thì họ sẽ làm như thế nào? Trong khi đó, ở cái kỷ nguyên số này, có biết bao nhiêu cái chỉ ngày hôm qua đúng, hôm nay nó đã không còn đúng nữa.
Chốt lại: Ý bác nói là những người đã có mua và dùng sp Toyota ở VN đều là kiến thức ô tô bằng không (=0) phải không ạ! Thế thì em công nhận bác là người thông thái nhất trong những người vẫn sang đây chơi tự cho là thông thái rồi!:D

Winstorm07

Xe container
Công nhận trình độ lờ tịt của bạn Quả thuộc hàng cao thủ.
Ngắn gọn là bạn Quả có nhận là đã phát ngôn những câu kết luận hàm hồ như mình nhắc ở trên kô? Nếu kô nhận thì đúng là hèn thật. Mình cũng chả mất thời gian với bạn nữa. Thế là rõ con người bạn rồi nhé ;)

beamnhi

Xe buýt
Cụ để yên cho cụ Lưu và cụ Gió tranh luận kìa. Xem vào làm gì cho trúng đá :D

Còn trả lời cho câu hỏi của cụ về kiến thức mua hàng thì: Người ta sẽ mua sản phẩm lòe loẹt, thời trang, được lăng xê: Ngon mà rẻ pà con ơi, mại zô!!!

blackpaint

Xe container
Em thì e thấy các cụ chả nói sai bao giờ như: "tiền nào của nấy", "đắt nó sắt ra miếng", ngẫm lại cấm có sai. Thời buổi kinh tế thị trường, muốn ngon, thơm, muốn bổ mà lại muốn RẺ nữa thì e rằng ... "tiền ít mà đòi hít Gái thơm" liệu có được o nhỉ ??? :D :D :D
Vẫn có nhưng phải có thổ địa cụ ạ, còn lạ nước lạ cái thì vừa đắt, vừa ôi vừa thiu. Chưa chắc đắt đã sắt ra miếng đâu cụ ạ, người khôn ngoan mua được đồ ngon và giá hợp lý. Còn nếu đồ ngon giá trên trời thì chưa chắc đã phải người khôn ngoan.

Chỉnh sửa cuối:

beamnhi

Xe buýt
Vẫn có nhưng phải có thổ địa cụ ạ, còn lạ nước lạ cái thì vừa đắt, vừa ôi vừa thiu. Chưa chắc đắt đã sắt ra miếng đâu cụ ạ, người khôn ngoan mua được đồ ngon và giá hợp lý. Còn nếu đồ ngon giá trên trời thì chưa chắc đã phải người khôn ngoan.
Em mua con xe đạp 3 bánh liên doanh Nhật - Việt cho cháu, đi 2 đứa rồi mà nó vẫn còn quá ư là ngon, chắc thêm mấy thế hệ nữa. Thằng bạn mua con xe tuơng tự, giá bằng 1/2 là hàng Việt CLC, giờ đã mua chiếc thứ 3 cho đứa thứ 2 đi. Còn nhiều cái khác nữa cụ ạ. Em là kinh văn nghiệm rồi, không bị dụ mà đi làm chuột bạch Ngon - Bổ - Rẻ

Luu Lehong

Xe container
Công nhận trình độ lờ tịt của bạn Quả thuộc hàng cao thủ.
Ngắn gọn là bạn Quả có nhận là đã phát ngôn những câu kết luận hàm hồ như mình nhắc ở trên kô? Nếu kô nhận thì đúng là hèn thật. Mình cũng chả mất thời gian với bạn nữa. Thế là rõ con người bạn rồi nhé ;)
Không lan man và động chạm nhiều người và nhiều vấn đề khác, loãng thớt! Chuyện đi đứng, lái đỗ tuy nhiên cũng thể hiện một khía cạnh nhỏ nào đó liên quan đến thương hiệu phương tiện sử dụng. Tuy nhiên, việc đó thì vào box ATGT - Tình huống trên đường - Kinh nghiệm lái xe là thấy và bàn sau, chưa bàn sâu ở đây.
Hiện chỉ bàn tai-sao-xe-toyota-ban-chay-o-viet-nam thế thôi! bạn Tõm cho rằng do ncòn nhiều người tung hô nó, vậy có dám trả lời tiếp không! Tại sao người ta chọn mua nó nhiều hơn chứ ít chọn mua xe hàn, tại sao những người đi xe hàn như bạn Tõm cứ thích vào box Toyota để xuyên tạc, châm chọc khích bác mặc dù luôn đuối lý và tại sao cho rằng người mua xe Toy là không thông thái hay thực tế bằng mình! bạn Tõm chứng minh cho mọi người mở mang kiến thúc đi! Nào mời :-??

blackpaint

Xe container
Em mua con xe đạp 3 bánh liên doanh Nhật - Việt cho cháu, đi 2 đứa rồi mà nó vẫn còn quá ư là ngon, chắc thêm mấy thế hệ nữa. Thằng bạn mua con xe tuơng tự, giá bằng 1/2 là hàng Việt CLC, giờ đã mua chiếc thứ 3 cho đứa thứ 2 đi. Còn nhiều cái khác nữa cụ ạ. Em là kinh văn nghiệm rồi, không bị dụ mà đi làm chuột bạch Ngon - Bổ - Rẻ
Thế mới nói nhiều hàng Việt chất lượng lởm khởm lắm... liên doanh thì hơn tí nhưng nhập thì tương đối chuẩn cụ ạ. Nhà em thì trừ 1 số cái vớ vẩn ra còn những thứ đòi hỏi phải bền như đồ điện tử, máy móc thì nên mua nhập (đa số ạ).

Luu Lehong

Xe container
@ Bạn Tõm: Hôm nay đi đến tận cùng vấn đề nhé! Xem ai là người hay lảng chuyện như bạn Tõm nói! Mình sẽ hân hạnh rót nước và hầu chuyện, nếu đuối lý sẽ mua tiếp thêm một cái xe hàn và khoe trên OF ngay rồi nhận là không thông thái như các bác đã đi xe Hàn. Nếu bạn Tõm đuối lý thì từ nay vào box sẽ ăn nói đi đứng như thế nào cho ra dáng nhé! :-??

beamnhi

Xe buýt
..., tại sao những người đi xe hàn như bạn Tõm cứ thích vào box Toyota ...
Cụ hỏi cực hay luôn. Vodka cụ phát =D> Sao lâu nay không ai hỏi nhỉ! Em chưa bao giờ vào box xe Hàn cả, vì nó có liên quan gì mình đâu nhỉ?! Xin lỗi bác Win, không phải em tham gia tranh luận với cụ đâu nhé! :D

billbill

Xe buýt
Đề nghị cụ Tõm và cụ Hoa quả Pm nhau nick Yahoo ra ngoài chém gió, chém xong copy vao đây cho nhanh.

Luu Lehong

Xe container
Đề nghị cụ Tõm và cụ Hoa quả Pm nhau nick Yahoo ra ngoài chém gió, chém xong copy vao đây cho nhanh.
Bạn Tõm này hay nói đổng lén sau lưng và hay nói cùn để lảng chuyện lắm những câu đại loại như " cái gì không có, ông đek cần" để châm chọc xe tại box Toyota! Hôm nay em muốn bút chiến giữa ba quân để mọi người đánh giá bạn ý vể trình nhận thức với kiến thức thực tế như thế nào! Để từ nay bạn Tõm vào box Toy hay ở box nào chăng nữa cũng vậy phải ăn nói cho đường hoàng! [-X
Nào, bạn Tõm nấp ở chỗ nào trả lời cho mây cái comment của mình số 1240 và 1242 xem nhé! Cái gì cũng cần đi đến tận cùng cho ngã ngũ, không mai này lại vào nói đổng :D

beamnhi

Xe buýt
cai nay la vi tam ly nguoi viet nam minh van theo kieu bay dan, thay ban minh mua toy thi cung mua theo thoi ma, thuc ra mua xe cua toy la dat nhat nhat a.

• Cụ mới bài đầu tiên
  • Viết tiếng Việt không dấu
  • Câu cú không chuyên nghiệp
  • Không thích TOYOTA
Thế sao lại vào box của TOY? Nếu đã có xe thì phải biết bài ở box hãng xe mình chứ! Mà chắc chắn cụ chưa đọc các bài viết trước trong thớt này rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Just.a.second

Xe buýt
Chốt lại: Ý bác nói là những người đã có mua và dùng sp Toyota ở VN đều là kiến thức ô tô bằng không (=0) phải không ạ! Thế thì em công nhận bác là người thông thái nhất trong những người vẫn sang đây chơi tự cho là thông thái rồi!:D
Bác lại hiểu ý em theo cách hiểu của người "thông thái" rồi :D

Winstorm07

Xe container
@ Bạn Tõm: Hôm nay đi đến tận cùng vấn đề nhé! Xem ai là người hay lảng chuyện như bạn Tõm nói! Mình sẽ hân hạnh rót nước và hầu chuyện, nếu đuối lý sẽ mua tiếp thêm một cái xe hàn và khoe trên OF ngay rồi nhận là không thông thái như các bác đã đi xe Hàn. Nếu bạn Tõm đuối lý thì từ nay vào box sẽ ăn nói đi đứng như thế nào cho ra dáng nhé! :-??
Đi cả chiều đến giờ mới tiếp chuyện bản Quả được :DCuối cùng là bạn cũng kô chịu nhận nhỉ??? Bạn lại đá quả bóng sang mình :D
Mình hơi bị thất vọng với bạn, nam nhi gì mà nói xong rồi quẹt miệng kô chịu nhận. :(