Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam

xedieu

Xe cút kít
Chỉ bạn Quả và vài tay chân thân tín bị chửi - theo cái "lý thuyết" bạn đưa ra hôm nọ thì chắc bạn là "vĩ nhân" òi! :((

hyundaii30

Xe tăng
Thằng bạn trước khen TOI, hôm nay lại thấy kêu như vạc. Chả là dạo này con altis 2011 mới mua của nó, rất hay bị tuột cái vít ở ba đờ sốc cả trước cả sau, vặn đi vặn lại trờn hết cả ren, rồi đi nhanh thì bồng bềnh. Em đổi I30 cho nó đi, đi bảo dưỡng cái xe giúp nó. Hôm nay, đi láng hòa lạc chạy vào cua nhanh quá làm em sợ vãi tè cái xe của nó. Các cụ đi altis bắt bệnh xem có phải thế không ạ. :)

Chỉnh sửa cuối:

Winstorm07

Xe container
Ai cũng như nhà Đêu với Tõm thì cần gì phải nghĩ cho mệt! Kính già thì già để tuổi cho, sang chơi mà cứ ngang tàng, phá phách ai mà chịu được...
Đi đâu cũng làm như đây là nhà mình, mắc cười thế kô biết :)
Đúng cái kiểu giai làng bảo vệ gái làng :))

toyoya

Xe buýt
Thằng bạn trước khen TOI, hôm nay lại thấy kêu như vạc. Chả là dạo này con altis 2011 mới mua của nó, rất hay bị tuột cái vít ở ba đờ sốc cả trước cả sau, vặn đi vặn lại trờn hết cả ren, rồi đi nhanh thì bồng bềnh. Em đổi I30 cho nó đi, đi bảo dưỡng cái xe giúp nó. Hôm nay, đi láng hòa lạc chạy vào cua nhanh quá làm em sợ vãi tè cái xe của nó. Các cụ đi altis bắt bệnh xem có phải thế không ạ. :)
Nhanh là bao nhiểu hở cụ ? ko biết hơn 100 chưa , chứ em đi hơn 100 vẫn bt .

Mazspeed

Xe container
Láng Hòa Lạc thì vào cua ở cái chỗ nào?

Winstorm07

Xe container
Láng Hòa Lạc thì vào cua ở cái chỗ nào?
Cuối đường HL đoạn rẽ đi Sơn Tây bạn Pít quên à?? ;)
Đoạn đấy đường cong cong, nếu muốn cảm giác mạnh thì cũng dễ a văng xuống lắm đấy ;)

Mazspeed

Xe container
Đoạn đấy đường cong cong, nếu muốn cảm giác mạnh thì cũng dễ a văng xuống lắm đấy ;)
Hố hố đoạn đấy thì tốc độ chả khác gì trong thành phố rồi, làm gì mà phải sợ!

Winstorm07

Xe container
Hố hố đoạn đấy thì tốc độ chả khác gì trong thành phố rồi, làm gì mà phải sợ!
Lần gần đây nhất bạn Pít đi là khi nào?
Sáng mai thử thị sát lại xem rồi về chém tiếp nhỉ ;)

Mazspeed

Xe container
Gần nhất đi hôm Noel, trên đại lộ thì 180km/h, nhưng đoạn đó có 40 thôi.

toan1477

Xe điện
Giải tán.

junyong

Xe buýt
Em vừa có chuyến công tác Hà Nội-Quảng Nam-Hà Nội 4 ngày 3 đêm bằng con Land V8 2004-2005, xe nhà nước chạy 7- 8 năm rồi mà vẫn ngon lắm các cụ ạ chẳng có gì phải chê cả, Trời mưa chạy đường Trường Sơn yên tâm vô cùng, tính em nhà quê cẩn thận đi mấy cái đường heo hút đấy là em không dám đi xe Hàn đâu, đi xa tự lái mà đi xe Hàn là em chỉ dám đi quốc lộ 1 thôi.Suy nghĩ riêng của em, ai chém thì tùy , em thề em không thèm đỡ!

Winstorm07

Xe container
Gần nhất đi hôm Noel, trên đại lộ thì 180km/h, nhưng đoạn đó có 40 thôi.
Cụ Điếu nói cấm có sai câu nào, thông tin của các bạn Toi toàn trong bảo tàng :))
Nô en đến giờ 2 tháng rồi mà bạn lại đòi chém người mới đi ngày hôm qua, mà lại trên đoạn đường đang thi công thì ngày nay nó cũng khác ngày qua chứ đừng nói gì 2 tháng.
Đoạn từ hướng Xuân Mai rẽ phải đi HL đúng là có biển 40 bạn ạ, còn đoạn HL rẻ phải đi Sơn Tây đoạn đấy đừong cong cong hunhf cánh cung, nếu mạnh dạn ôm cua thì cũng hơi sướng nhưng a văng xuống đất cũng là khả năng cao ;)

Chỉnh sửa cuối:

junyong

Xe buýt
Thông báo các cụ là khoảng 8h tối qua em đi trên Đại lộ Thăng Long khoảng 1/2 đường có hiện tượng thanh niên địa phương ném đá ô tô các cụ nhé, chièu về Hà Nội! Lái xe chuyên nghiệp đóng Land v8 nhanh quá em chỉ thấy vụt qua một thanh niên đứng sát lề phải hai tay cầm hai hòn gạch đang vung lên ném về hướng các xe đang chạy, kính sau bùn phủ kín em ngồi sau quay lại không nhìn thấy gì. nhưng có khả năng bác sỏrento màu trắng xe em vừa vượt qua dính đòn

Chỉnh sửa cuối:

Minikey

Xe hơi
Ở Việt Nam không có nhiều lựa chọn nếu thật sự muốn enjoy tận hưởng với cái Ô tô ta tích cóp sắm được, nếu ở bên Tây thì trong đời anh nhân viên công chức cũng có thể mua và chạy qua nhiều đời xe tốt, anh ta có thể đánh giá đúng xe nào ngon hơn xe nào với tầm tiền đó.Người nào thích những chiếc xe có cảm giác lái thể thao, phấn khích thì không chọn Toy.
Thu nhập của mình khoảng 30 tr/tháng, có tích cóp cũng không được chọn lựa nhiều nếu muốn mua Ô tô, ít đi xa , nhà ít người, đường hẹp thì chỉ Matiz, Morning, thường xuyên đi thăm bà con cuối tuần thì ráng lên cái Lac, Cerato, (tầm trên 700 tr thì không nghĩ tới nửa). Nếu có điều kiện hơn thì mình tậu Corolla Altis chứ nếu là Vios thì không chơi, thà mua xe tốt của hảng nhỏ chứ không mua xe hạng bét của hảng lớn.
Mình thông cảm tâm lý chuộng Toy của dân An Nam ta ,tất cả đều có lý do, dân ta cần đồ xài bền, không hỏng vặt, dể sửa, phụ tùng rẻ, những yếu tố này Toy đáp ứng được.
Tùy tình hình kinh tế mà ta sắm xe, ít tiền cứ mua cái Matiz chạy rồi khoảng hơn 100 tr, vừa chạy vừa tích cóp 2 năm sau bán Matiz lổ khoảng 20 tr để lên đời xe cao hơn. Có khoản 500 tr cứ phải ráng vay thêm ít nửa để chơi Xê đăng Hàn quốc. Có hơn tỷ mới nghĩ đến Toy.

Duc_EPU

Xe máy
Nhận thức của dân ta còn hạn chế thôi. Toyota có nhiều hạn chế mà đi và trải nghiệm các hãng xe mới biết.

xedieu

Xe cút kít
junyong nói:
Em vừa có chuyến công tác Hà Nội-Quảng Nam-Hà Nội 4 ngày 3 đêm bằng con Land V8 2004-2005, xe nhà nước chạy 7- 8 năm rồi mà vẫn ngon lắm các cụ ạ chẳng có gì phải chê cả, Trời mưa chạy đường Trường Sơn yên tâm vô cùng, tính em nhà quê cẩn thận đi mấy cái đường heo hút đấy là em không dám đi xe Hàn đâu, đi xa tự lái mà đi xe Hàn là em chỉ dám đi quốc lộ 1 thôi.Suy nghĩ riêng của em, ai chém thì tùy , em thề em không thèm đỡ!
Cụ chả cần thêm mấy câu cuối cũng được. Tuy nhiên, vấn đề "trải nghiệm" quả thật không thể "nghĩ, nghe nói, thấy bảo" được. Còn nhớ 2009 em định đi xuyên Việt đường HCM đã lăn tăn chuyện xe Hàn, đã định đi xe khác rồi quyết định đi. Kết quả: chả sao, bị mỗi thủng lốp như đã post trên này. :)

Năm 2010 xe đã cũ, cũng lo xe Hàn lởm, định đi xuyên Việt đường "bán" HCM bằng xe Đức. Cũng có một chút loằng ngoằng vì lại cần xe đối ngoại ở nhà. Cuối cùng quyết đi xe Hàn. Kết quả: nó còn không thèm thủng lốp nữa cơ! :D

Năm 2011 xe đã gần 5 vạn, theo "nghe nói" thì có lẽ xe cũng xuống ác lắm rồi. Lại đi Tây Bắc toàn đường xấu với 1 đứa trẻ con 6 tuổi không có bạn đồng hành (xe khác). Lần này thì cương mẹ con nhà bà quyết đi xe Hàn. Kết quả: chả có làm sao.

Hết!

Ngoctlb

Đi bộ
Cảm ơn cụ xedieu. Em đang muốn thế mà ko đc đây.
Còn xe cộ thì quan trọng gì đâu. ai có tiền thì mua xe, ai tin tưởng thì dùng tiếp xe toy. ai mua thì gọi cho em. hoặc qua toyotalongbien em xin tiếp các cụ.
Thế thôi...
Cụ chả cần thêm mấy câu cuối cũng được. Tuy nhiên, vấn đề "trải nghiệm" quả thật không thể "nghĩ, nghe nói, thấy bảo" được. Còn nhớ 2009 em định đi xuyên Việt đường HCM đã lăn tăn chuyện xe Hàn, đã định đi xe khác rồi quyết định đi. Kết quả: chả sao, bị mỗi thủng lốp như đã post trên này. :)

Năm 2010 xe đã cũ, cũng lo xe Hàn lởm, định đi xuyên Việt đường "bán" HCM bằng xe Đức. Cũng có một chút loằng ngoằng vì lại cần xe đối ngoại ở nhà. Cuối cùng quyết đi xe Hàn. Kết quả: nó còn không thèm thủng lốp nữa cơ! :D

Năm 2011 xe đã gần 5 vạn, theo "nghe nói" thì có lẽ xe cũng xuống ác lắm rồi. Lại đi Tây Bắc toàn đường xấu với 1 đứa trẻ con 6 tuổi không có bạn đồng hành (xe khác). Lần này thì cương mẹ con nhà bà quyết đi xe Hàn. Kết quả: chả có làm sao.

Hết!

otohagiang

Xe container
xét về LAND còn có đầy cái LAND 80 199x chạy ầm ầm ý chứ, xe này bền và đi thích lắm, nhưng về khoản địa hình em vẫn thích PATROL hơn, còn về đi khoản đường dài, LAND đi sướng lắm bác ạ, xe tiện nghi và êm ái, đời 2004-1005 ngon là đúng thôi

Nhôm nhựa

Xe điện

Hết!
cung Hà Giang cụ vừa đi xe matit đời đầu đi ngon mà, xe cụ mới thế hề hấn gì :D

xedieu

Xe cút kít
Nhôm nhựa nói:
cung Hà Giang cụ vừa đi xe matit đời đầu đi ngon mà, xe cụ mới thế hề hấn gì :D
Ừ thì có cụ kia chỉ dám đi xe hàn ở QL1 mới có chuyện để nói. Cái chính là độ tin cậy chứ ứ phải chất lượng mặt đường!