Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam

blackpaint

Xe container
Toy bền là chuẩn rồi. Nhưng chắc hẳn không ít người khi mua Toy LD cũng có thể là do tâm lý hay hiệu ứng đám đông, cái này không phải lúc nào cũng tốt. Ví dụ như vàng hay BĐS, có thời cứ mua, giá vàng cao cũng mua, càng cao càng mua vì sợ còn lên cao nữa. BĐS cũng thế, ai cũng cắm đầu vào mua, cứ nghĩ mua là kiểu gì cũng lãi... và tất nhiên chả cái gì lên cao mãi được cả. Nếu không phải ở VN thì Toy LD khó bán đc với giá đó, vì chỉ có ở VN đi xe bao nhiều năm vẫn lãi... cái này nước ngoài thì khác hẳn. Chính sách và nhóm lợi ích nó quyết định thị trường và điều chỉnh nhu cầu của ng tiêu dùng.

hyundaii30

Xe tăng
Để phân tích cái xe nào chất lượng tốt, tốt nhất hãy mổ xẻ từng phần, từng linh kiện, từng cái phụ tùng, gia công lắp ghép, chất lượng khung, vỏ, nội ngoại thất...Em nghĩ cái xe TOI và Hàn nó khoảng 30.000 - 40.000 chi tiết gì đó.Như vậy phải huy động hết các cụ TOI, HAN vào đây phân tích lý giải xem thê nào các cụ ạ. Nguyên tắc là " Chất lượng đi đôi với giá cả, sự tiện nghĩ của cái xe đem lại cho người tiêu dùng và phải xem cái xe nào đáp ứng được nhiều tiêu chí mà người tiêu dùng cả thế giới đặt ra, không phải chỉ ở VN nhỏ bé các cụ nhé".

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
Hỏi 1+1= mấy thì chạ có bác nào dám giả nhời nhưng mà lại có tư duy suy luận là cảm giác lái của Toi kém thì đương nhiên xe Hàn cũng phải kém :))
Thế thì bảo sao gọi ku học lớp 1 vào nó chả đưa ..ít ra áp vào miệng :))
Vầng, đọc những dòng của bác Rava em cũng thấy chán lắm ạ. Biết sao giờ ạ khi người ta chửi mình trước ạ??~~~
-Nhà Win có vẻ sành cái món vừa ăn cướp vừa la làng nhỉ, nhanh quên thế, mới có trang trước thôi (167)!

ceracera

Xe buýt
Ối giời, thế hiệp 2 các cụ chơi boxing ạ??? Thôi các cụ hạ hỏa tí, tránh đi sâu vào đả kích cá nhân ạ. Em mời diệu các cụ nhá :))
tình hình này phải đá cả hiệp phụ đấy, cụ cố bình luận nha

0906.006.586

Xe buýt
báo cáo các cụ là cụ win vừa mới lên chức chủ tịch câu lạc bộ So-Tur bên box Hàn, thảo nào cụ ấy sang đây chém các fan Toy kinh thế, hớ hớ.

toan1477

Xe điện
báo cáo các cụ là cụ win vừa mới lên chức chủ tịch câu lạc bộ So-Tur bên box Hàn, thảo nào cụ ấy sang đây chém các fan Toy kinh thế, hớ hớ.
Phát hiện của cụ vào loại phát minh mới ấy nhỉ, hay là mới với cụ nghĩa là 2 năm nay rồi.

hyundaii30

Xe tăng
Toy bền là chuẩn rồi. Nhưng chắc hẳn không ít người khi mua Toy LD cũng có thể là do tâm lý hay hiệu ứng đám đông, cái này không phải lúc nào cũng tốt. Ví dụ như vàng hay BĐS, có thời cứ mua, giá vàng cao cũng mua, càng cao càng mua vì sợ còn lên cao nữa. BĐS cũng thế, ai cũng cắm đầu vào mua, cứ nghĩ mua là kiểu gì cũng lãi... và tất nhiên chả cái gì lên cao mãi được cả. Nếu không phải ở VN thì Toy LD khó bán đc với giá đó, vì chỉ có ở VN đi xe bao nhiều năm vẫn lãi... cái này nước ngoài thì khác hẳn. Chính sách và nhóm lợi ích nó quyết định thị trường và điều chỉnh nhu cầu của ng tiêu dùng.
Em chấm cụ 9 điểm vì cai tội nói đúng.:P

otohagiang

Xe container
Cor 2. Hơn hẳn sonat về khoản ồn vô đối, ngoài ra thì cor có thể tăng tốc tốt hơn sonat vì trọng lượng nhẹ hơn
bác cứ đùa thế, bác ấy bảo là SO kém hơn ALTIS đấy nhá :)), về trang bị ALTIS ở phân khúc dưới đương nhiên kém hơn, về tăng tốc có thể hơn vì cùng dung tích nhưng xe bé, nhẹ hơn nhưng SO đầm hơn, về ồn thì khỏi bàn vì SO hơn, về nội thất thì chả thằng hâm nào mang cái ở phân khúc trên ra so với dưới cả. Nhưng thôi kệ mịe nó đi, mình đi xe mình hiểu, nghe người khác làm gì cho đau đầu

Winstorm07

Xe container
-Nhà Win có vẻ sành cái món vừa ăn cướp vừa la làng nhỉ, nhanh quên thế, mới có trang trước thôi (167)!
Vầng, thế bác có tự cho mình là quan kô ạ???
Nếu kô phải thì em cũng có nói bác đâu mà bác động lòng, có phải vậy kô ạ???!!
Lúc nào em réo đích danh bác giống bác réo em thì bác hãy nổi mụn chứ ;)
Dù gì em cũng xin lỗi bác 1 tiếng vì hơi quá lời, và vẫn còn có sự tôn trọng bác chứ chua ngoa đanh đá như nhà bạn Quả thì em chả phải ngợi nhiều đâu ;)

Úi giời, may quá. Đúng là mát mày mát mặt khi cụ biết đến em :))
"Toyota các loại - nhanh, gọn, chuyên nghiệp!" Rất chuyên nghiệp và nhanh gọn :D

Chỉnh sửa cuối:

xedieu

Xe cút kít
Đã bảo tuyền kiến thức với thông tin trong bảo tàng mà lị! =))

RAVA

Xe ba gác
Vầng, thế bác có tự cho mình là quan kô ạ???
Nếu kô phải thì em cũng có nói bác đâu mà bác động lòng, có phải vậy kô ạ???!!
Lúc nào em réo đích danh bác giống bác réo em thì bác hãy nổi mụn chứ ;)
Dù gì em cũng xin lỗi bác 1 tiếng vì hơi quá lời, và vẫn còn có sự tôn trọng bác chứ chua ngoa đanh đá như nhà bạn Quả thì em chả phải ngợi nhiều đâu ;)
-Ok, em nhận lời xin lỗi của bác, chúng ta bàn luận về xe trên of chứ ko xúc phạm lẫn nhau, tuy vẫn chém và ném đá nhưng vẫn dành cửa để khi offline ko ngượng mồm đọc nick, bắt tay và làm vài chén mà ko phải đỏ mặt quay đi. Nhưng em thấy bác và bác Luu hay quá lời?

Chỉnh sửa cuối:

Luu Lehong

Xe container
Cũng chạy được cái ghế ý, công trạng với trình chửa có gì, nên cũng cố sức bò sang đây tranh luận với các hảo hán lấy số còn về cho anh em nó còn nhờ cái bóng. Hè hè
Nhưng khổ là càng tham gia, càng miệng loa mép giải mất cả vị thế fan xe hàn! Khá tiếc lắm thay...
@ Rava: em chỉ đỡ lại những cái chém của bạn Tõm thôi vì với vị này dù mình càng nhã lại càng lấn tới! Bác có thấy bác Toàn hay Ghi đông với em nay có còn thế nữa đâu!.. Các cụ dạy rồi, đi với bụt và đi với ma phải khác..

Chỉnh sửa cuối:

xedieu

Xe cút kít
Bạn Quả già rồi mà ăn nói chả biết nghĩ gì nhỉ, làm cho lời nói của bạn ấy càng ngày càng "đáng kính"! :)

Luu Lehong

Xe container
Ai cũng như nhà Đêu với Tõm thì cần gì phải nghĩ cho mệt! Kính già thì già để tuổi cho, sang chơi mà cứ ngang tàng, phá phách ai mà chịu được...