Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam

Winstorm07

Xe container
Em đã nói rồi, 2 thầy trò nhà bạn Quả càng ngày càng làm méo mó đi hình ảnh của Toi đi mà thôi :(

Luu Lehong

Xe container
Em đã nói rồi, 2 thầy trò nhà bạn Quả càng ngày càng làm méo mó đi hình ảnh của Toi đi mà thôi :(
Tõm chỉ làm xấu thêm hình ảnh của xe hàn thôi! Trình cũng chỉ đến cái mức ngó rồi nói đổng, có gì mà phải cay cú mãi thế :P.
Mình cho thêm cái điều răn này mà về nhà ngẫm lại nhé:
Phải biết là khi mà quan điểm xã hội thực tế nó ngược với quan điểm, nhận thức với mình đang nghĩ, thì phải xem xét 02 khả năng xảy ra:
1- Nếu xã hội phần lớn bị điên và sai cả thì mình mới có cơ may đúng, hoặc mình đặc biệt lại là vĩ nhân;
2- Xã hội đúng thì nhận thức của mình còn khiếm khuyết hoặc có vấn đề ?
Nếu là người khiêm tốn phải nhận ra ngay rằng: Khả năng thứ hai thường xảy ra hơn, chứ hiếm khi xã hội số đông người ta nhận thức sai còn mình đúng.8-}
Xét về góc độ tiêu dùng ô tô, nếu là vĩ nhân chả ai dùng xe hàn đâu. Vậy các Tõm nên " cố gắng kiềm chế" xem lại cho chúng mình nhờ :-h

toyoya

Xe buýt
Có cụ nói linh tinh ý. Em cho cụ thông số này cụ so nhé: I30, 1.6lit, nặng 1450kg, tăng tốc 100km/h: 11,9s trong khi altis 1.8 của cụ, nặng 1260kg, tăng tốc 100km/h mất 11,4s. Xe động cơ lơn hơn, nhẹ hơn mà không chênh nhau nhiều. Vì cụ chưa lái i30 nên em không tranh luận với cụ nhiều, em lái altis 1.8 rồi.
Em có chút ý kiến , nếu cụ chưa chạy em altis 2.0 đặc biệt em 2.0 2011 thì cụ hãy chạy thử đi rồi hãy nhận xét cũng chưa muộn . Chứ cụ chạy có em 1.8 rồi phán xe toy nào cũng thế thì không công bằng chút nào.

xedieu

Xe cút kít
Bác Quả rất thích lấy 1 trường hợp ra để dùng làm kết luận nhể? Vĩ nhân cái con khỉ gió, đã là vĩ nhân người ta quan tâm qué gì đến xe. Ngớ ngẩn!

Winstorm07

Xe container
Tõm chỉ làm xấu thêm hình ảnh của xe hàn thôi! Trình cũng chỉ đến cái mức ngó rồi nói đổng, có gì mà phải cay cú mãi thế :P.
Mình cho thêm cái điều răn này mà về nhà ngẫm lại nhé:
Phải biết là khi mà quan điểm xã hội thực tế nó ngược với quan điểm, nhận thức với mình đang nghĩ, thì phải xem xét 02 khả năng xảy ra:
1- Nếu xã hội phần lớn bị điên và sai cả thì mình mới có cơ may đúng, hoặc mình đặc biệt lại là vĩ nhân;
2- Xã hội đúng thì nhận thức của mình còn khiếm khuyết hoặc có vấn đề ?
Nếu là người khiêm tốn phải nhận ra ngay rằng: Khả năng thứ hai thường xảy ra hơn, chứ hiếm khi xã hội số đông người ta nhận thức sai còn mình đúng.8-}
Xét về góc độ tiêu dùng ô tô, nếu là vĩ nhân chả ai dùng xe hàn đâu. Vậy các Tõm nên " cố gắng kiềm chế" xem lại cho chúng mình nhờ :-h
Bạn Quả vốn văn đã dốt nhưng lại hay sính dùng câu chữ, trước đây mình đã chỉ cho những chỗ sai ngượng hết cả mặt rồi kô nhớ à???
Mấy điều răn ở trên là của bạn Quả sáng tác hay trích dẫn ở đâu đấy???
Vớ va vớ vẩn, đúng là "Điếc hay hóng ngọng hay nói" ;))

Luu Lehong

Xe container
Bác Quả rất thích lấy 1 trường hợp ra để dùng làm kết luận nhể? Vĩ nhân cái con khỉ gió, đã là vĩ nhân người ta quan tâm qué gì đến xe. Ngớ ngẩn!
À, các tình huống phân tích chung , kêu cho các fan xe hàn như Tõm với Đêu "hoành" ý mà! :D
Nếu thấy sai hay khác biết với phần đông xã hội thế thì xem lại là nhận thức bản thân có vấn đề phải không chứ nhỉ :-? Sao cứ phải vào phê phán xe Toy ác thế cho nó nực cười :D

xedieu

Xe cút kít
Luu Lehong nói:
À, các tình huống phân tích chung , kêu cho các fan xe hàn như Tõm với Đêu "hoành" ý mà! :D
Nếu thấy sai hay khác biết với phần đông xã hội thế thì xem lại là nhận thức bản thân có vấn đề phải không chứ nhỉ :-? Sao cứ phải vào phê phán xe Toy ác thế cho nó nực cười :D
Bạn quả và đồng bọn chưa đủ tư cách để tự nhận là "xã hội" bạn nhé! Rất tiếc...

xedieu

Xe cút kít
Nói chung bệnh thích kết luận sớm của bạn Quả khó chữa thật! :((

Winstorm07

Xe container
Em nghĩ là đủ để thể hiện 1 góc của xã hội cụ Điếu ạ.
Trường hợp như ku Hanoimer với bạn Quả là quá đủ ý chứ ;)

xedieu

Xe cút kít
Em vừa ngồi với ông bạn sales Toy, chợt nhớ bạn Quả cách đây mấy ngày có nói trong thớt này rằng thì mà là Toi LD sản xuất xe không đủ đáp ứng nhu cầu khách hàng VN, mới hỏi nó mấy câu... Nó đang đi tìm bạn Quả đấy! :))

Luu Lehong

Xe container
..Mấy điều răn ở trên là của bạn Quả sáng tác hay trích dẫn ở đâu đấy???
Vớ va vớ vẩn, đúng là "Điếc hay hóng ngọng hay nói" ;))
Đúng là "Điếc hay hóng ngọng hay nói" câu này bạn Tõm nói đúng đấy. Cứ phải vào hóng chuyện ở box Toyota kích bác gây cãi nhau là sao? Tại sao phải thế? Vì sao đi xe hàn cứ phải vào box này để so sánh rồi gây mất đoàn kết? Kỳ vọng gì hay học hỏi? Nếu học hỏi thì xem, nếu kỳ thị thì đúng là đã tự thừa nhận xe Toy nó hơn xe mình đang đi, mình phải cay cú, phải đè nó phải không?

xedieu

Xe cút kít
Vào đây chủ yếu để giao lưu với mấy bạn trên nóc tủ thôi. Xe thì quan trọng gì. Em làm gì có cái xe nào, chả lẽ bị đuổi ra khỏi OF à? Ngớ ngẩn lần 2!

Winstorm07

Xe container
Quan lớn Rava đứng thập thò ngoài cửa mấp máy môi định nói gì à??
Kô nói thì ra hiệu đi để em còn gọi ku cháu học lớp 1 vào cho nó khớp với miệng của quan lớn :D

xedieu

Xe cút kít
Winstorm07 nói:
Kô nói thì ra hiệu đi để em còn gọi ku cháu học lớp 1 vào cho nó khớp với miệng của quan lớn :D
Thế à, em dùng FR nên không thấy ai online. Em chào xếp rava ạ! :P

Winstorm07

Xe container
Đúng là "Điếc hay hóng ngọng hay nói" câu này bạn Tõm nói đúng đấy. Cứ phải vào hóng chuyện ở box Toyota kích bác gây cãi nhau là sao? Tại sao phải thế? Vì sao đi xe hàn cứ phải vào box này để so sánh rồi gây mất đoàn kết? Kỳ vọng gì hay học hỏi? Nếu học hỏi thì xem, nếu kỳ thị thì đúng là đã tự thừa nhận xe Toy nó hơn xe mình đang đi, mình phải cay cú, phải đè nó phải không?
Khi nào Box Toi mà bạn Quả làm mod thì có cho tiền mình cũng chả vào, diễn đàn là của chung mà bạn lại thể hiện cái thói ích kỷ là sao???
Hôm qua bạn Rava cũng lớn tiếng mắng mình xong cũng lại quay sang thớt KH để tham gia đấy ;)

hyundaii30

Xe tăng
hjhj.;))

RAVA

Xe ba gác
Thế à, em dùng FR nên không thấy ai online. Em chào xếp rava ạ! :P
-Các bác bên Cuốc xẻng thức khuya dậy sớm lên đây bi bô sớm thế, bây giờ thì em công nhận bác nào trên OF này nói fan Hàn vô văn hóa nhất OF này giờ thấy đúng thật!:o)

Luu Lehong

Xe container
Khi nào Box Toi mà bạn Quả làm mod thì có cho tiền mình cũng chả vào, diễn đàn là của chung mà bạn lại thể hiện cái thói ích kỷ là sao???
Hôm qua bạn Rava cũng lớn tiếng mắng mình xong cũng lại quay sang thớt KH để tham gia đấy ;)
Diễn đàn chung là để học hỏi, giao lưu, chả ai cấm ai! Mình cũng thỉnh thoảng sang K-H đấy! xem để biết, để nói cảm nhận thật chứ không phải đi so sánh với xe mình để gây cãi nhau như Tõm với Đêu. Chỉ có Tõm với Đêu ở đâu là ở đó có cãi nhau thôi! Cái này thì Đúng là "Điếc hay hóng ngọng hay nói" như câu mà Tõm đã nói đấy.

hyundaii30

Xe tăng
Sang đây bị các bạn Hàn hỏi chân ga dạo này thế nào nên về ngay rồi cụ ạ. :D

Winstorm07

Xe container
Diễn đàn chung là để học hỏi, giao lưu, chả ai cấm ai! Mình cũng thỉnh thoảng sang K-H đấy! xem để biết, để nói cảm nhận thật chứ không phải đi so sánh với xe mình để gây cãi nhau như Tõm với Đêu. Chỉ có Tõm với Đêu ở đâu là ở đó có cãi nhau thôi! Cái này thì Đúng là "Điếc hay hóng ngọng hay nói" như câu mà Tõm đã nói đấy.
Bạn Quả vớ được câu của mình đưa lên mà lạm dụng dùng hơi bị nhiều. Có hiểu nghĩa của câu đấy kô??? Có hiểu nó là thành ngữ hay tục ngữ kô???