Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam

xedieu

Xe cút kít
Rava bất nịch sự, ít văn hoá nhề. Mình chào mà lị chém mình! :))

Còn bạn Quả toàn kết luận sớm và nói những điều ngớ ngẩn. Chả chấp!

Winstorm07

Xe container
-Các bác bên Cuốc xẻng thức khuya dậy sớm lên đây bi bô sớm thế, bây giờ thì em công nhận bác nào trên OF này nói fan Hàn vô văn hóa nhất OF này giờ thấy đúng thật!:o)
Mình bi bô hay kô thì nó cũng là câu nói của mình, suy nghĩ của mình.
Chứ nói ra câu nào lại bị người ta mang cái ..ít trẻ ra ví von thì như thế nào nhỉ??? ;)
Còn bàn đến văn hóa thì bạn Rava cứ bình tĩnh xem lại ở ngay trong thớt này xem, bạn nào có bạn nào kô là biết liền ;)

Luu Lehong

Xe container
Bạn Quả vớ được câu của mình đưa lên mà lạm dụng dùng hơi bị nhiều. Có hiểu nghĩa của câu đấy kô??? Có hiểu nó là thành ngữ hay tục ngữ kô???
À, dù có thành ngữ hay tục ngữ cũng đều ám chỉ cái lũ dốt nhưng lại hay đi hóng và nói đổng thôi! Hiểu thế nào cũng được, miễn nó ám chỉ đúng :>

Luu Lehong

Xe container
Thôi Tõm với Đêu! Lấy mo cau che rồi về!
Trình có đâu, nói câu nào tự vả lại mình thế thì mặt mũi nào khi về nhà anh em nó mời nước xơi tăm! Ra trận nào, đại bại trận đó :D

xedieu

Xe cút kít
Luu Lehong nói:
Trình có đâu, nói câu nào tự vả lại mình thế thì mặt mũi nào khi về nhà anh em nó mời nước xơi tăm! Ra trận nào, đại bại trận đó :D
Quả lại thủ dâm tư tưởng à? :))

Nói ngờ u bỏ bà. Ở đâu cãi nhau ở đó! Ngớ ngẩn. Người ta chơi với bao nhiêu ofer, lập bao nhiêu thớt, conm vô số nơi,.. Sao chỉ chửi mỗi Quả và vài đồng bọn? Vì các bạn là đại vĩ nhân à? =))

Winstorm07

Xe container
À, dù có thành ngữ hay tục ngữ cũng đều ám chỉ cái lũ dốt nhưng lại hay đi hóng và nói đổng thôi! Hiểu thế nào cũng được, miễn nó ám chỉ đúng :>
Chết ở cái chỗ "Hiểu thế nào cũng được" của bạn Quả đấy :))

Winstorm07

Xe container
Biết ngượng mà lấy mo cau che vào mặt còn đỡ.
Cứ như thầy trò nhà bạn Quả mặt dầy nên có cần dùng mo cau đâu :(
Đúng là vô đối :)

otohagiang

Xe container
Cụ đi Altis LD 2.0 và Sonata 2.0 chưa ? Em thề là tới thời điểm này cụ chưa đi 2 xe này !
tôi đã từng sở hữu 1 em SO 2.4 và vợ tôi giờ đi COROLLA nhập 2.0, các bác ở đây đều rõ cả, đúng là chả có hiểu biết gì mới dám nói SO chả bằng ALTIS, tôi là người sử dụng thực tế chứ không dám ngồi không phán bừa như bác đâu

Luu Lehong

Xe container
cụ chủ thớt cho 1 vài comment hay lên trang 1 xem cho dễ.cái này mỗi người 1 quan điểm.
Dạ, cảm ơn bác đã quan tâm, em theo dõi và tổng hợp các ý kiến tranh luận ở khoảng 110 trang trước kể từ đầu tranh luận cũng đã nhiều, thì thế này ạ:

Xe Toyota bán chạy tại Việt Nam do đáp ứng phù hợp nhu cầu của nhiều người Việt Nam: cần 1 cái xe có thương hiệu; tin cậy: do bền, lành, tiết kiệm xăng; dễ sử dụng sửa chữa; phù hợp với nhiều đối tượng khách hàng; thay đổi chuyển giao nhanh khi cần. Nhất là nó lại do Nhật sản xuất.
Tuy nhiên xe Toyota cũng còn 1 số hạn chế: ít option, mẫu mã không thay đổi nhanh bằng xe Hàn và giá lại đắt hơn xe Hàn cùng phân khúc, nếu so với xe Tàu thì còn hạn chế nhiều hơn nữa
:D

Nay qua thêm các comment của 1 số fan hàn mới đây phản biện thì em nghĩ cần bổ sung thêm: "..mua Toyota để hình ảnh của mình khỏi bị nghĩ như các fan xe hàn đã thể hiện ở thớt này"!

xedieu

Xe cút kít
Chơi bẩn thế, sao bỏ bớt ý kiến trái chiều vậy! :)

toan1477

Xe điện
Chém thế chưa ăn thua, nó chém thế này mới đánh nhau cụ ạ: Hồi chiến tranh TG thứ 2, Nhật bắt mấy chục ngàn gái Hàn làm gà cho lính Nhật, quả này độc thật, mối hận này đúng là đánh nhau chứ ko phải chơi...
Bây giờ gái Nhật cũng làm gà cho Mẽo, rồi đóng phim phơi hàng cho cả thế giới, có nhục không nhỉ?

toan1477

Xe điện
Hyundai thất bại trên thị trường Nhật Bản
(Dân trí)
Cụ lại lèo lái sang chuyện khác rồi. Cụ đã xem cái ảnh xe Hàn trên đất Nhật chưa? Toại nguyện nhé cụ.

hyundaii30

Xe tăng
Dạ, cảm ơn bác đã quan tâm, em theo dõi và tổng hợp các ý kiến tranh luận ở khoảng 110 trang trước kể từ đầu tranh luận cũng đã nhiều, thì thế này ạ:

Xe Toyota bán chạy tại Việt Nam do đáp ứng phù hợp nhu cầu của nhiều người Việt Nam: cần 1 cái xe có thương hiệu; tin cậy: do bền, lành, tiết kiệm xăng; dễ sử dụng sửa chữa; phù hợp với nhiều đối tượng khách hàng; thay đổi chuyển giao nhanh khi cần. Nhất là nó lại do Nhật sản xuất.
Tuy nhiên xe Toyota cũng còn 1 số hạn chế: ít option, mẫu mã không thay đổi nhanh bằng xe Hàn và giá lại đắt hơn xe Hàn cùng phân khúc, nếu so với xe Tàu thì còn hạn chế nhiều hơn nữa
:D

Nay qua thêm các comment của 1 số fan hàn mới đây phản biện thì em nghĩ cần bổ sung thêm: "..mua Toyota để hình ảnh của mình khỏi bị nghĩ như các fan xe hàn đã thể hiện ở thớt này"!
Nhiều cụ đi xe Hàn cũng đã từng sở hữu xe Nhật, các cụ ý biết thế nào về độ bền, lành,....như coment của cụ. Thời thế đã thay đổi, cái cụ nói giờ không còn phù hợp tí nào. Các cụ khổng thể biết hết được nguồn gốc linh kiện, phụ tùng của xe Toi LD nên không thể khảng định là bền, lành được ạ.

ghi đông

Xe tải
Thế hết chăn ga gối đệm em trả lời về quan điểm lựa chọn, thì bác Đỗng còn gì để nói nữa không! Kha khen thay là bác đã lịch sự hơn trước rất nhiều đấy!:-/
Vì bác chả hiểu 1 tí gì cái ví dụ của em, nên em không muốn cãi nhau với bác nữa. Em nói về thay đổi tư duy trong việc sử dụng đồ đạc, ngày xưa ăn chắc mặc bền ăn no mặc ấm còn bây giờ là ăn ngon mặc đẹp, bác lại nghĩ đến mua nhầm.
Còn về lịch sự thì em phải xem thái độ của đối phương bác ạ.

thanh_crv

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ chém nhau ác quá. Túm lại e thấy tiền nào của đó thôi. Không được cái lọ thì được cái chai

ghi đông

Xe tải
thằng này là thằng nào thế bác

thằng này trình non viết còn không đúng chính tả chữ toy (i ngắn chứ, mà đòi tranh luận, đủ biết hiểu biết về xe đến đâu ha ha :))=))
Đầu đất mà bày đặt tư vấn đầu tư.

Cuabien

Xe điện
Định chửi tục 1 câu nhưng nghĩ lại thấy chuối cả vườn nên thôi !

otohagiang

Xe container
thằng xế điêu ngu thật, bài báo kia ko có một chữ toyota tại sao lại cho vào thớt này

mấy tay fan hàn hoắng cắn càn, có đủ tiền mua altis đi đi rồi hẵng nói chuyện với fan toyota nhé. sonat còn chưa đủ đẳng cấp so sánh với altis mà đòi sóng sánh với camry ha ha ha :))=))
đúng là thằng ngu toàn tập, chả hiểu đi được mấy xe rồi hay giờ vẫn đi MATIZ, cứ kêu là mình có ALTIS, về quê chăn vịt đi, tư vấn khai khoáng mà ăn nói thế này chả ma nào nó vào đâu em ạ, xin lỗi mod vì thằng này comment rất bậy bạ làm em bực mình, có gì không phải thì lượng thứ mod nhá

Cuabien

Xe điện
ai da đúng quá đúng quáchỉ có bọn ng.........u ấy mới mang xe hàn ra so với xe nhật chứ còn thì xe nhật chưa bao giờ thèm coi xe hàn là đối thủ. đẳng cấp trăm năm nữa cũng không bằng, đồ ngồi cùng mâm.
Con cẩu điên này sổng ở đâu ra mà láo quá !