Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam

hyundaii30

Xe tăng
Xi măng Quang Sơn so với Holcim, Hoàng Thạch, Nghi Sơn thì như thế nào hả bạn I30?
Cụ chắc cùng Ngành, hay gì mà hỏi vậy? Quang Sơn giông kiểu xe Hàn, Hoàng Thạch giống kiểu xe Nhật, Nghi Sơn, Holcim giông kiểu Bim, Mec

Chỉnh sửa cuối:

hyundaii30

Xe tăng
Đi với những người như bạn Tõm thì phải thế chứ! :> mà chắc sang đây được tự do quá, Tõm lại ăn nói quá trớn đấy, ở đời cũng nên biết mình là ai. MÌnh chưa biết chém ai bao giờ, nhưng với những dạng như Tõm thì cũng phải nói thật thế :>

Em không còn trẻ như bác cũng tiếc thật! Cứ nghĩ đến teen lại thèm quay lại mấy chục năm trước ~X(
Mà bác là đại lý của XM quang sơn à hay là nhà sx đấy?
Em cũng đoán cụ có tuổi rồi, Dạ thưa cụ em là Nhà sản xuất ạ. Ngành xi măng em đang gặp khó khăn lém, nên em vào box Toi của cụ chém gió cho vui. Có gì cụ thứ lỗi nhé. Em ít tuôi hơn cụ.:)

CR-Vic

Xe container
Em thấy chữ ký của cụ I30 nhắc đến xi măng Quang Sơn - bền vững theo thời gian nghe nó hơi tếu vì sản phẩm mới ra mắt được một hai năm mà đã đặt slogan phóng đại vài chục năm phía trước rồi. Cũng như thế em tin là cụ mới lái i30 nhưng có lẽ đã nghĩ chả xe nào khác bằng mình được. Chuyện này là bình thường - em có một cậu em con bà cô đang muốn đổi xe (thằng này là quản lý vùng của Techcombank) nó bảo một câu thế này: trước em chỉ biết mỗi xe em nên chả biết nhận xét như thế nào là khách quan nhưng em đi cái Civic 2.0 của người bạn mấy hôm thì thấy lái nó khác hẳn thích hơn nhiều. Em không nói xe đứa em là xe gì vì cũng không nhất thiết phải như vậy.

toan1477

Xe điện
Toyota hiện đang mua một số thiết bị điện tử của LG và Samsung và đang thảo luận hợp tác với các nhà sản xuất phụ tùng ô tô Hàn Quốc khác như công ty lốp xe Hankook.
Thế sao lại có dòng này, đồ điện tử Nhật ngon lắm cơ mà?

Winstorm07

Xe container
Đi với những người như bạn Tõm thì phải thế chứ! :> mà chắc sang đây được tự do quá, Tõm lại ăn nói quá trớn đấy, ở đời cũng nên biết mình là ai. MÌnh chưa biết chém ai bao giờ, nhưng với những dạng như Tõm thì cũng phải nói thật thế :>

Em không còn trẻ như bác cũng tiếc thật! Cứ nghĩ đến teen lại thèm quay lại mấy chục năm trước ~X(
Mà bác là đại lý của XM quang sơn à hay là nhà sx đấy?
Nói chung là bản chất chợ búa của bạn Quả như thế thì khó chơi lắm, mình kô quen :)

Isu_zu

Tháo bánh
Thế sao lại có dòng này, đồ điện tử Nhật ngon lắm cơ mà?
Tất nhiên là Nhật ngon, nhưng vì ...bán xe Nhật ở Hàn, thì cũng phải xxx chút chứ cụ, chuyện làm ăn mà cụ hỏi thế này thì :P đồ điện tử khó kiểm tra, chứ lốp Hancook như thế nào thì ai cũng biết rồi!

Luu Lehong

Xe container
Em cũng đoán cụ có tuổi rồi, Dạ thưa cụ em là Nhà sản xuất ạ. Ngành xi măng em đang gặp khó khăn lém, nên em vào box Toi của cụ chém gió cho vui. Có gì cụ thứ lỗi nhé. Em ít tuôi hơn cụ.:)
Vào OF thì tranh luận để vui xả stress cả thôi. Chỉ có điều vài người như vị Tõm, Đêu thích châm chọc tranh cãi quan điểm kiểu chợ búa làm loãng chủ đề thớt, bẫy những người đi Toy theo chiều tiêu cực. Kiến thức, quan điểm xe cộ chả nói toàn đi gây chuyện, bác cứ để ý vài vị ấy ở thớt nào của box Toy là cãi nhau ỏm tỏi ngay vì toàn hóng chuyện, rồi xuyên tạc bóp méo để mồi cãi nhau[-X. Nửa chừng ai mới vào cứ tưởng mấy ông xe Nhật gây chiến chứ đâu biết mấy ông xe Hàn sang gây chuyện. Không biết thấy mà a dua theo chỉ tổ làm mất đoàn kết:-s
Em hỏi thế, vì em tham gia cấp phép thăm dò, khai thác mỏ đá vôi Quang Sơn - Đồng Chuỗng- Thái Nguyên từ 2005-2009! Em đã lên mỏ và Công ty vài lần rồi ;))

xedieu

Xe cút kít
Mụ hoa quả cứ thích lôi mềnh vào làm gì nhể, mình đã k.inh chả thèm nhắc đến rồi? Thù dai quá à? :)) Thôi, tớ chả thích đi cùng mụ hoa quả đâu, tuyền ngồi trên nóc tủ!

Winstorm07

Xe container
Vào OF thì tranh luận để vui xả stress cả thôi. Chỉ có điều vài người như vị Tõm, Đêu thích châm chọc tranh cãi quan điểm kiểu chợ búa làm loãng chủ đề thớt, bẫy những người đi Toy theo chiều tiêu cực. Kiến thức, quan điểm xe cộ chả nói toàn đi gây chuyện, bác cứ để ý vài vị ấy ở thớt nào của box Toy là cãi nhau ỏm tỏi ngay vì toàn hóng chuyện, rồi xuyên tạc bóp méo để mồi cãi nhau[-X. Nửa chừng ai mới vào cứ tưởng mấy ông xe Nhật gây chiến chứ đâu biết mấy ông xe Hàn sang gây chuyện. Không biết thấy mà a dua theo chỉ tổ làm mất đoàn kết:-s
Em hỏi thế, vì em tham gia cấp phép thăm dò, khai thác mỏ đá vôi Quang Sơn - Đồng Chuỗng- Thái Nguyên từ 2005-2009! Em đã lên mỏ và Công ty vài lần rồi ;))
Đời toàn người dại để bị bẫy, có mỗi bạn Quả khôn :))

Luu Lehong

Xe container
Nói chung là bản chất chợ búa của bạn Quả như thế thì khó chơi lắm, mình kô quen :)
Thôi, nếu không quen thì mời bạn ngồi hóng, không thì về! Chúng mình cũng không thích mặn mà và không đủ trình đú cái kiểu nói chuyện "không chợ búa" của bạn! Liệu bạn có đủ gan ngóng vài phút không haylại ngứa mồm chõ gây chuyện ngay :P Fun thì fun chứ vào xuyên tạc, gây cãi nhau thì nên về :-?
Hồi trước bác chả chém em còn gì?
Bác ko biết là đi với bụt và đi với ma à! Tuỳ thái độ người muốn nói chuyện với mình mà cư sử lại cho phù hợp chứ!
Thôi, em chỉ muốn tìm căn nguyên " Tại sao xe Toyota bán chạy ở Vn thôi", cũng chả muốn cò cưa những cái vớ vẩn nữa. Nếu bác có quan điểm thì thảo luận, còn vào để gây chuyện như Tõm là em lại "chém " đấy :D

ghi đông

Xe tải
Thôi, em chỉ muốn tìm căn nguyên " Tại sao xe Toyota bán chạy ở Vn thôi", cũng chả muốn cò cưa những cái vớ vẩn nữa. Nếu bác có quan điểm thì thảo luận, còn vào để gây chuyện như Tõm là em lại "chém " đấy :D
Lí do thì nhiều người nói rồi, các bác không chịu thừa nhận thôi.

hyundaii30

Xe tăng
Em thấy chữ ký của cụ I30 nhắc đến xi măng Quang Sơn - bền vững theo thời gian nghe nó hơi tếu vì sản phẩm mới ra mắt được một hai năm mà đã đặt slogan phóng đại vài chục năm phía trước rồi. Cũng như thế em tin là cụ mới lái i30 nhưng có lẽ đã nghĩ chả xe nào khác bằng mình được. Chuyện này là bình thường - em có một cậu em con bà cô đang muốn đổi xe (thằng này là quản lý vùng của Techcombank) nó bảo một câu thế này: trước em chỉ biết mỗi xe em nên chả biết nhận xét như thế nào là khách quan nhưng em đi cái Civic 2.0 của người bạn mấy hôm thì thấy lái nó khác hẳn thích hơn nhiều. Em không nói xe đứa em là xe gì vì cũng không nhất thiết phải như vậy.
Em cũng mới vào Quang Sơn, em lái i30 được lâu rồi cụ ạ, 2 năm gì đó. à, nói chẳng xe nào bằng mình là cụ nói chư em không nói, cụ vu oan em quá. Em chỉ thấy xe em tốt và đặc biết xứng đáng với đồng tiền bỏ ra. Em làm kinh doanh nên biết thế nào là thương hiệu mà cụ, tính em thực tế nhìn cái cốt lõi sản phẩm, Toyota là thương hiệu, sản phẩm tốt phù hợp thị hiếu tại từng thị trường, nhưng tại việt nam thì còn phải đặt dấu hỏi lớn vì giá xe không đi đôi với thương hiệu và chất lượng thật của Toi. Em thích sự đột phá của Hyundai về kiểu dáng, cải thiện chất lượng, giá cả cạnh tranh và sản phẩm phù hợp với tiêu chí, thị hiếu của người tiêu dùng các Châu lục: Châu Âu, Châu Mỹ, Châu Á,...

Winstorm07

Xe container
Thôi, nếu không quen thì mời bạn ngồi hóng, không thì về! Chúng mình cũng không thích mặn mà và không đủ trình đú cái kiểu nói chuyện "không chợ búa" của bạn! Liệu bạn có đủ gan ngóng vài phút không haylại ngứa mồm chõ gây chuyện ngay :P Fun thì fun chứ vào xuyên tạc, gây cãi nhau thì nên về :-?

Bác ko biết là đi với bụt và đi với ma à! Tuỳ thái độ người muốn nói chuyện với mình mà cư sử lại cho phù hợp chứ!
À, cái chuyện nhổ xong lại hút lên thì chỉ có bạn Quả hay dỗi mới từng làm thế thôi.
Nhớ lại mà xem ;)

Luu Lehong

Xe container
Lí do thì nhiều người nói rồi, các bác không chịu thừa nhận thôi.
Tranh luận nếu phải thì củ cải còn nghe, nếu có lý có tình thì cùng học hỏi vui vẻ! Còn cái kiểu vắt mũi chưa sạch, kiến thức i tờ, trải nghiệm chưa có, chỉ hóng và cắt xén, bóp méo ý người khác để thớt thành cái chợ cãi nhau thì không nên. Em không có ý nói bác, nhưng nhiều ông xe hàn vào hóng chỉ mục đích gây cãi nhau thì em càng thấy chán xe hàn hơn. Xã hội OF cũng như đời thật, thế nên tại sao xe hàn không thể bán chạy bằng xe Nhật. Tương lai thay đổi còn xa lắm, không nói nếu tư duy không thay đổi thì còn không bao giờ có chuyện xe hàn bán chạy bằng xe Nhật.
Bản thân em có ấn tượng ác cảm thêm từ sau những tranh luận trên này về xe hàn của một số người đi xe hàn tham gia gây cãi nhau, khi bạn bè ai muốn tham khảo tư vấn mua xe, em đều khuyên bạn bè không nên đi xe hàn, còn mua xe nào khác thì tuỳ , chứ không xã hội lại đánh giá :-?

Winstorm07

Xe container
Tranh luận nếu phải thì củ cải còn nghe, nếu có lý có tình thì cùng học hỏi vui vẻ! Còn cái kiểu vắt mũi chưa sạch, kiến thức i tờ, trải nghiệm chưa có, chỉ hóng và cắt xén, bóp méo ý người khác để thớt thành cái chợ cãi nhau thì không nên. Em không có ý nói bác, nhưng nhiều ông xe hàn vào hóng chỉ mục đích gây cãi nhau thì em càng thấy chán xe hàn hơn. Xã hội OF cũng như đời thật, thế nên tại sao xe hàn không thể bán chạy bằng xe Nhật. Tương lai thay đổi còn xa lắm, không nói nếu tư duy không thay đổi thì còn không bao giờ có chuyện xe hàn bán chạy bằng xe Nhật.
Bản thân em có ấn tượng ác cảm thêm từ sau những tranh luận trên này về xe hàn của một số người đi xe hàn tham gia gây cãi nhau, khi bạn bè ai muốn tham khảo tư vấn mua xe, em đều khuyên bạn bè không nên đi xe hàn, còn mua xe nào khác thì tuỳ , chứ không xã hội lại đánh giá :-?
Nói chung tất cả những gì bạn Quả nêu ra trong 1 tuần qua càng làm cho mọi người rõ hơn con người và bản chất của bạn. Chấm!

ghi đông

Xe tải
Xã hội OF cũng như đời thật, thế nên tại sao xe hàn không thể bán chạy bằng xe Nhật. Tương lai thay đổi còn xa lắm, không nói nếu tư duy không thay đổi thì còn không bao giờ có chuyện xe hàn bán chạy bằng xe Nhật.
Tất nhiên đã là tư duy thì không thể thay đổi sớm, nhưng sẽ thay đổi. Em nhớ thời trước chăn hoa hình con công, phích nước Rạng Đông, nồi áp suất với bàn là Liên Xô cũng là niềm ao ước của bao người. Nhưng bây giờ có ai dùng mấy cái đồ ấy nữa mặc dù nó rất bền. Em chắc là hồi xưa có lẽ bác cũng mơ ước mấy món đó chứ nhỉ?

otohagiang

Xe container
Eon/i10 thì cùng hạng Aygo/IQ, nhưng đẳng cấp 2 dòng xe này thì ko phải bàn rồi. Còn Camry, nó đã thành 1 huyền thoại, một tiêu chuẩn cho dòng xe mà nó là đại diện. Nên đừng vác So ra dọa Cam, cụ ạ, mặc dù H-K lắp cho So máy khỏe hơn, nhiều option hơn...Cảm giác lái thì phải xe Đức trên đường cao tốc, chứ ko phải Sonata đâu cụ.
huyền thoại thì ai chả biết, thật sự khi được lái CAM đời 2002-2003 em thấy cũng rất là ok, nhưng không thể vì thế mà nói nó là số 1 được, còn cảm giác lái thì so 2 con này với nhau lại lôi xe Đức vào, bác làm sao thế???????? Mà cũng đừng có vác CAM ra dọa SO cho dù nó có là 1 huyền thoại nhá

Chỉnh sửa cuối:

otohagiang

Xe container
Đang bàn ở thị trường VN, bởi em sợ lan man. Tiện bác nói về 02 cái xe Sonata và Camry ở cả Mỹ thì Em mạo muội thế này: Cứ cho rằng "MẼO đánh giá SONATA được điểm an toàn 5 sao" như bác thấy báo chí nói thì nó cũng chỉ là kiểm chứng xe mới ban đầu, mang tính tượng trưng cho 1 cái xe mới kiểm định! Cái xe đâu chỉ mua để đem đâm vào tường, nó còn nhiều vấn đề: độ ổn định máy móc, tính năng, hình dáng nội ngoại thất với thẩm mỹ đa số người dùng... v.v. Người dùng đánh giá cũng là 1 tiêu chí thực tế quyết định cho thấy sau 1 thời gian So lại trở về vị trí bán của nó như xưa chứ không vượt qua Cam được, tức là đã cho thấy nó cũng còn nhiều điểm chưa phù hợp với tiêu chí của người tiêu dùng! :-?

Thực tế, cảm nhận của cá nhân em thấy, chưa cần bàn đến máy móc, chỉ xét nội ngoại thất thì So nó rối rắm, trẻ con, mau lỗi mốt chứ không sang trọng kinh điển như Cam. Đối với người tiêu dùng, cái xe ôt ô không chỉ là đồ chơi, nó còn thể hiện nhiều vấn đề về chủ nhân của nó. Em thấy so 02 cái xe hàn cùng phân khúc thì Sonata sẽ còn không đẹp lâu trong mắt mọi người được như K5 cơ. Còn máy của Cam thì chắc bác khỏi cần bàn về độ bền bỉ. Thế nên So chỉ đếm trên đầu ngón tay còn Cam thì chạy đầy đường.:D

À, mình buồn cười thấy mấy vị kêu gào mang xe ra đâm nhau để thử nghiệm. Nghe thế trẻ con nó có cười cho là rỗi hơi không! Toàn bị bệnh nặng quá rồi :D
em hỏi thật nhá, bác đã từng sở hữu cái SO nào chưa mà phán ác thế, nói thẳng ra là về độ bền thì em chưa dám nói vì máy của HD chơi công nghệ mới, xe em bán mới chạy có 25 vạn bọ mà chưa thấy lỗi gì cả, chả nhẽ em mua may được cái xe tốt, rồi thằng bạn nó may nên mưa lại được của em???, chưa có thời gian kiểm chứng thì cũng đừng vội nói nó là không bền. Còn sang trọng á, giờ mới biết CAMRY sang kinh điển, thảo nào dám so với cả C class và A4