Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam

toyoya

Xe buýt
Cụ đi xe gì thế mà dám bảo altis ồn do lốp, lốp altis là lốp bridgestone, 195/60 R15 88V. Cụ mà lấy lốp, mâm forte lắp vào altis thì độ ồn chắc kinh khủng lắm nhỉ, nhất là đi vào mặt đường bê tông, đương xấu.
Em đi altis cùi 2.0 , xe em lốp dunlop . Em đã thử nhiều loại mặt đường rồi, đường tốt thì đảm bảo cụ đi xe êm re còn vào đường xấu , nhám thì thôi rồi ... Em nghe mấy bác bẩu là thay lốp michelin thì sẽ bớt ồn hơn nhưng em chưa có điều kiện nên chưa thử xem nó thế nào.

Isu_zu

Tháo bánh
Cụ lại tự tin vượt mặt các cụ xe Hàn rồi, xin thưa cụ là hàng ngày thằng em cơ quan nó vẫn thích đổi i30 của em để đi hơn là con altis 2011 của nó. Từ đi tiếp khách, tán tỉnh, bồ bịch đều đổi xe. Nó đang bán altis đấy, cụ cần pm em.:P
Hàn thì ko dám bán xe ở Nhật, còn Nhật thì:

Hàn Quốc sắp ồ ạt xe Toyota “Made in Europe”
Thứ sáu, ngày 24/02/12 14:00 GMT+7
Năm ngoái, nhà sản xuất ô tô lớn nhất xứ sở hoa anh đào đã bán xe “made in USA” cho người dân xứ kim chi, đến nay Toyota có kế hoạch tương tự với xe “made in Europe”.

Xe máy dầu loại nhỏ của Toyota sắp được bán rộng rãi tại Hàn Quốc
Từ tháng 11.2011, Toyota đã xuất xe minivan Sienna 7 chỗ được sản xuất ở bang Indiana sang Hàn Quốc. Tháng trước, công ty đã bán thêm xe Camry được sản xuất ở nhà máy Kentucky. Nhiều dự báo cho rằng đồng yen còn mạnh suốt năm nay và châu Âu chưa thoát khỏi khủng hoảng nợ công, nên sức mua chưa thể cải thiện, mặt khác giá xe diesel ở châu Âu tăng cao. Toyota phải xuất khẩu xe bán cho thị trường ít nguy cấp hơn như Hàn Quốc để tránh sụt giảm doanh số, đặc biệt là dòng xe diesel cỡ nhỏ.

Mặt khác, cả châu Âu và Mỹ đã ký hiệp định tự do thương mại với Hàn Quốc nên chắc chắn việc nhập khẩu vào thị trường này là hoàn toàn có lợi cho Toyota.

Toyota hiện đang mua một số thiết bị điện tử của LG và Samsung và đang thảo luận hợp tác với các nhà sản xuất phụ tùng ô tô Hàn Quốc khác như công ty lốp xe Hankook.

Năm ngoái Toyota Hàn Quốc đã bán được 9,131 xe, năm nay mục tiêu doanh số của công ty là 20.700 xe trong đó có 13.000xe Toyota và 7.700 xe Lexus.

Sao thế? sân nhà mình mà, xe mình ngon lắm mà???

Luu Lehong

Xe container
...
Bạn đừng ngối đấy mà giả định "Chắc thế này, chắc thế kia"... mà cũng phải thôi vì bạn sợ người ta cũng giống như bạn, chưa được trải nhiệm thực tế mà toàn "nghe nói với thấy bảo" ;)
Bạn không phải cào l.. ăn vạ thế!
Bạn không biết hay cố tình quên là mình đã đi khoảng 500 xe trong mười mấy năm công tác gần đây ở tất cả các địa hình à! Còn xe riêng ư? có cần mình post lại Lx 460 LS và post thêm ảnh Audi, Poscher của gia đình không! Chỉ có bạn, mãi mãi chỉ có biết một cái Sorento của mình hay của bạn mình mới có cách nói "Chắc thế này, chắc thế kia" hay "nghe nói với thấy bảo" ;) về các xe khác thôi. Mình lẽ ra ko còm đâu, nhưng bạn trẻ con quá :-/!

hyundaii30

Xe tăng
Đang bàn ở thị trường VN, bởi em sợ lan man. Tiện bác nói về 02 cái xe Sonata và Camry ở cả Mỹ thì Em mạo muội thế này: Cứ cho rằng "MẼO đánh giá SONATA được điểm an toàn 5 sao" như bác thấy báo chí nói thì nó cũng chỉ là kiểm chứng xe mới ban đầu, mang tính tượng trưng cho 1 cái xe mới kiểm định! Cái xe đâu chỉ mua để đem đâm vào tường, nó còn nhiều vấn đề: độ ổn định máy móc, tính năng, hình dáng nội ngoại thất với thẩm mỹ đa số người dùng... v.v. Người dùng đánh giá cũng là 1 tiêu chí thực tế quyết định cho thấy sau 1 thời gian So lại trở về vị trí bán của nó như xưa chứ không vượt qua Cam được, tức là đã cho thấy nó cũng còn nhiều điểm chưa phù hợp với tiêu chí của người tiêu dùng! :-?

Thực tế, cảm nhận của cá nhân em thấy, chưa cần bàn đến máy móc, chỉ xét nội ngoại thất thì So nó rối rắm, trẻ con, mau lỗi mốt chứ không sang trọng kinh điển như Cam. Đối với người tiêu dùng, cái xe ôt ô không chỉ là đồ chơi, nó còn thể hiện nhiều vấn đề về chủ nhân của nó. Em thấy so 02 cái xe hàn cùng phân khúc thì Sonata sẽ còn không đẹp lâu trong mắt mọi người được như K5 cơ. Còn máy của Cam thì chắc bác khỏi cần bàn về độ bền bỉ. Thế nên So chỉ đếm trên đầu ngón tay còn Cam thì chạy đầy đường.:D

À, mình buồn cười thấy mấy vị kêu gào mang xe ra đâm nhau để thử nghiệm. Nghe thế trẻ con nó có cười cho là rỗi hơi không! Toàn bị bệnh nặng quá rồi :D
Cụ đi xe mà thiếu tự tin quá, em nghĩ bất kể ofer nào khi chưa đủ tự tin thì không nên vác cái xe ra đường, gây nguy hiểm khi tham gia giao thông.

ceracera

Xe buýt
mấy ngày hôm này toàn nghe vụ liên quan đến altis, sáng mới nghe antv đưa tin một chú bét đầu

Luu Lehong

Xe container
Hàn thì ko dám bán xe ở Nhật, còn Nhật thì:
...
Năm ngoái Toyota Hàn Quốc đã bán được 9,131 xe, năm nay mục tiêu doanh số của công ty là 20.700 xe trong đó có 13.000xe Toyota và 7.700 xe Lexus.
Sao thế? sân nhà mình mà, xe mình ngon lắm mà???
:)):)):)):)):)):)):))

Cụ đi xe mà thiếu tự tin quá, em nghĩ bất kể ofer nào khi chưa đủ tự tin thì không nên vác cái xe ra đường, gây nguy hiểm khi tham gia giao thông.
Qua mấy cái còm của bác em thấy bác chắc còn rất trẻ và và chắc cũng đã lấy bằng khoảng 1-2 năm đúng không?
Em vào còm chơi học hỏi mấy bác đi xe hàn chứ thưa bác nói thật em chưa có xe nào, cũng chả có bằng gì cả! Vào chơi học các bác thôi, mong bác bỏ quá [-(

Isu_zu

Tháo bánh

Cãi nhau mệt quá, fan Hàn up cho cái ảnh Sonata ở Nhật đi, còn đây là ảnh Camry vi vu ở Hàn đấy!

Chỉnh sửa cuối:

love_sav

Xe buýt
cái tiêu đề này hợp với tại sao honda bán chạy ở việt nam...khó ai mà trả lời được..ăn vào tiềm thức mọi người rồi ấy...nhưng em thích dáng của xe hàn hơn...vì đơn giản em thích form xe hàn hjhj..còn về giá cả và máy móc hoạt động thì em chịu em ko biết gì
em nghĩ gì nói vậy thôi..fun mà hjhj

hyundaii30

Xe tăng
Bạn không biết hay cố tình quên là mình đã đi khoảng 500 xe trong mười mấy năm công tác gần đây ở tất cả các địa hình à! Còn xe riêng ư? có cần mình post lại Lx 460 LS và post thêm ảnh Audi, Poscher của gia đình không! Chỉ có bạn, mãi mãi chỉ có biết một cái Sorento của mình hay của bạn mình mới có cách nói "Chắc thế này, chắc thế kia" hay "nghe nói với thấy bảo" ;) về các xe khác thôi. Mình lẽ ra ko còm đâu, nhưng bạn trẻ con quá :-/!
Cụ này khoe của tợn thật! Chắc baba, mama cụ chỉ đạo việc cụ dùng altis, chứ chắc gì cụ đã thích. Đi altis mà đi với chân dài, dạo Bờ Hồ nghe chừng các teen không thíc đâu cụ ạ.

Winstorm07

Xe container
Sao bạn Quả lại thốt ra những lời lẽ thô lỗ và giống như của mấy chị bán hoa quả chợ tạm thế. Cùng đồng nghiệp có khác :))
Kết luận lại như của bạn Quả là lấy xe của người khác thử thì được, dại gì mang xe mình ra mà thử cho nó mất giá, sau này bán lỗ thì toi (lại toi) :))
Bản chất thật của bạn Quả lại phát lộ ra, đầu đường xó chợ quá :((

Winstorm07

Xe container
Cụ này khoe của tợn thật! Chắc baba, mama cụ chỉ đạo việc cụ dùng altis, chứ chắc gì cụ đã thích. Đi altis mà đi với chân dài, dạo Bờ Hồ nghe chừng các teen không thíc đâu cụ ạ.
Trong 1 khoảnh khắc bức xúc lỡ chém quá đà, em coi như kô đọc thấy nên kô chấp ;)

MÃI MÃI !

Xe buýt
bạn không phải cào l.. ăn vạ thế!
Bạn không biết hay cố tình quên là mình đã đi khoảng 500 xe trong mười mấy năm công tác gần đây ở tất cả các địa hình à! Còn xe riêng ư? Có cần mình post lại lx 460 ls và post thêm ảnh audi, poscher của gia đình không! Chỉ có bạn, mãi mãi chỉ có biết một cái sorento của mình hay của bạn mình mới có cách nói "chắc thế này, chắc thế kia" hay "nghe nói với thấy bảo" ;) về các xe khác thôi. Mình lẽ ra ko còm đâu, nhưng bạn trẻ con quá :-/!
mình trong một năm đi 5000 xe còn chưa nói đây......:P

MÃI MÃI !

Xe buýt
Sao bạn Quả lại thốt ra những lời lẽ thô lỗ và giống như của mấy chị bán hoa quả chợ tạm thế. Cùng đồng nghiệp có khác :))
Kết luận lại như của bạn Quả là lấy xe của người khác thử thì được, dại gì mang xe mình ra mà thử cho nó mất giá, sau này bán lỗ thì toi (lại toi) :))
em dự là cái lão hoa quả này râu rậm lắm đây......:))

hyundaii30

Xe tăng
:)):)):)):)):)):)):))

Qua mấy cái còm của bác em thấy bác chắc còn rất trẻ và và chắc cũng đã lấy bằng khoảng 1-2 năm đúng không?
Em vào còm chơi học hỏi mấy bác đi xe hàn chứ thưa bác nói thật em chưa có xe nào, cũng chả có bằng gì cả! Vào chơi học các bác thôi, mong bác bỏ quá [-(
Em cũng không trẻ đâu cụ, sn 1970 nhưng bồ em còn trẻ lắm cụ ạ. Nó chỉ thích em đi xe Hàn thuj, miễn Nhật.:P

Luu Lehong

Xe container
Trong 1 khoảnh khắc bức xúc lỡ chém quá đà, em coi như kô đọc thấy nên kô chấp ;)
Đi với những người như bạn Tõm thì phải thế chứ! :> mà chắc sang đây được tự do quá, Tõm lại ăn nói quá trớn đấy, ở đời cũng nên biết mình là ai. MÌnh chưa biết chém ai bao giờ, nhưng với những dạng như Tõm thì cũng phải nói thật thế :>

...chỉ đạo việc cụ dùng altis, chứ chắc gì cụ đã thích. Đi altis mà đi với chân dài, dạo Bờ Hồ nghe chừng các teen không thíc đâu cụ ạ.
Em không còn trẻ như bác cũng tiếc thật! Cứ nghĩ đến teen lại thèm quay lại mấy chục năm trước ~X(
Mà bác là đại lý của XM quang sơn à hay là nhà sx đấy?

CR-Vic

Xe container
Xi măng Quang Sơn so với Holcim, Hoàng Thạch, Nghi Sơn thì như thế nào hả bạn I30?

hyundaii30

Xe tăng
Hai cụ một Hàn, 1 Nhật chơi với nhau cũng zui nhi! thj thoảng vào room các cụ Toi coment thấy lái xe thấy khi tham gia giao thông thích nhường các cụ Toi đi trước. :)