Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam

xedieu

Xe cút kít
Isu_zu nói:
Cụ chán quá, thế Nhật là chủ nghĩa xã hội à...
Cụ kia đang muốn so tay đôi về cảm giác lái giữa một vài dòng xe, hình như giữa So với Cam. Cụ lại mang Đức ra doạ. Nói kiểu thế thì em bảo: xe Đức tuổi gì mà so với... tàu con thoi về cảm giác lái! Nói về cảm giác lái phải là tàu vũ trụ! Đại loại thế... :)

Isu_zu

Tháo bánh
Cụ kia đang muốn so tay đôi về cảm giác lái giữa một vài dòng xe, hình như giữa So với Cam. Cụ lại mang Đức ra doạ. Nói kiểu thế thì em bảo: xe Đức tuổi gì mà so với... tàu con thoi về cảm giác lái! Nói về cảm giác lái phải là tàu vũ trụ! Đại loại thế... :)
Thì e nói là So có cái cảm giác lái gì kinh vậy, dòng bình dân mà cứ khoe cảm giác này nọ kia...nghe phát gớm! Muốn cảm giác thì phải chơi xe Đức, cụ thấy đúng ko? mà xe Đức cũng phải đi cao tốc, chứ Mer mà đi đừơng Thái Hà-Chùa Bộc thì cũng vứt!

xedieu

Xe cút kít
Isu_zu nói:
Thì e nói là So có cái cảm giác lái gì kinh vậy, dòng bình dân mà cứ khoe cảm giác này nọ kia...nghe phát gớm! Muốn cảm giác thì phải chơi xe Đức, cụ thấy đúng ko? mà xe Đức cũng phải đi cao tốc, chứ Mer mà đi đừơng Thái Hà-Chùa Bộc thì cũng vứt!
Thì so sánh tay đôi, cũng hợp lý, không phải vô lý lắm. Ví dụ, em và bác so xem ai cơ bắp hơn. So được không, được quá đi chứ. Chẳng lẽ lại nói không thể so sánh được vì chỉ có Lý Đức với Văn Mách mới có cơ bắp thôi à?

Isu_zu

Tháo bánh
Mà e vẫn muốn hỏi cụ là Nhật có phải phát xít ko?

Isu_zu

Tháo bánh
Thì so sánh tay đôi, cũng hợp lý, không phải vô lý lắm. Ví dụ, em và bác so xem ai cơ bắp hơn. So được không, được quá đi chứ. Chẳng lẽ lại nói không thể so sánh được vì chỉ có Lý Đức với Văn Mách mới có cơ bắp thôi à?
Em với bác thì toàn mỡ, tìm đâu ra bắp với cơ mà so ạ...:D

xedieu

Xe cút kít
Isu_zu nói:
Mà e vẫn muốn hỏi cụ là Nhật có phải phát xít ko?
Điều đó chả liên quan gì đến lý sự bác đang tranh biện. Có vẻ bác định đánh lạc hướng? Vậy em hỏi bác, bác có công nhận 1+1=2 không?
Isu_zu nói:
Em với bác thì toàn mỡ, tìm đâu ra bắp với cơ mà so ạ...:D
Ừ thì đúng, cảm giác lái của So với Cam nó rất ít, nhưng vẫn so sánh được. Thế nào là ví dụ? :)

Winstorm07

Xe container
Bạn Tõm thấy những người đi xe hàn như bạn đi đứng, ăn nói trên OF thế nào chưa? Đấy mới là I 30 thôi đấy nhé, nếu là Sonata, K7 Spotager, Sorento, Tucson thì còn văng mạng thế nào nữa. Chắc bạn hyundaii30 đang so xe mình với Altis đời Tống, hoặc chắc gì đã cảm nhận xe nào ngoài cái I30 :D
Bạn Quả cũng vừa mới đây thể hiện bản chất rất thật của mình xong, giờ lại giả vờ ngơ ngác hiền lành, buồn cười thật. :D
Bạn hyundaii30 comment thế thì làm sao hả bạn???
Mình chả thấy có gì là chém gió dung tục hay lời lẽ thiếu tôn trọng người khác ở đây.
Mình chỉ hiểu ý bạn ý thực tế là chém nhiều quá kô có hiệu quả nên cần có 1 cuộc test thực tế với nhau để trải nhiệm. Vậy có gì là kô tốt đâu nhỉ???
Và bạn ý đưa ra các dòng xe đối đầu với nhau mình thấy cũng ngang hàng phải lứa đấy chứ có gì là sai lệch đâu.
Hay là bạn Quả cảm thấy thế là kô công bằng và thiếu tự tin trong thực tế vì bạn chỉ quen chém lý thuyết với những con số thôi???!!!!
Bạn đừng ngối đấy mà giả định "Chắc thế này, chắc thế kia"... mà cũng phải thôi vì bạn sợ người ta cũng giống như bạn, chưa được trải nhiệm thực tế mà toàn "nghe nói với thấy bảo" ;)

Isu_zu

Tháo bánh
Điều đó chả liên quan gì đến lý sự bác đang tranh biện. Có vẻ bác định đánh lạc hướng? Vậy em hỏi bác, bác có công nhận 1+1=2 không?
Ừ thì đúng, cảm giác lái của So với Cam nó rất ít, nhưng vẫn so sánh được. Thế nào là ví dụ? :)
Em nghĩ là bác quên Nhật cũng là phát xít như Đức, Ý :D, và hoàn toàn ko lạc hướng đâu ạ. Cá nhân e vẫn cho rằng, 3 thằng phát xít này có nền tảng khoa học kỹ thuật và công nghiệp chế tạo phát triển bậc nhất. Và nó cũng liên quan đến ô tô! :D

xedieu

Xe cút kít
Isu_zu nói:
Em nghĩ là bác quên Nhật cũng là phát xít như Đức, Ý :D, và hoàn toàn ko lạc hướng đâu ạ. Cá nhân e vẫn cho rằng, 3 thằng phát xít này có nền tảng khoa học kỹ thuật và công nghiệp chế tạo phát triển bậc nhất. Và nó cũng liên quan đến ô tô! :D
Thế Nhật là phát xít thì không đem Cam so với So về cảm giác lái được à? Bác đừng đánh lạc hướng khi tranh luận như thế! Em hỏi bác có phải 1+1=2 không? :D

Winstorm07

Xe container
Thế Nhật là phát xít thì không đem Cam so với So về cảm giác lái được à? Bác đừng đánh lạc hướng khi tranh luận như thế! Em hỏi bác có phải 1+1=2 không? :D
Tranh luận với các bạn Toi, cụ Điếu nên nhớ 1 nguyên tắc là kô bao giờ được dùi thẳng vào vấn đề. Sẽ kô bao giờ có câu trả lời đâu.
Cái này em kinh nghiệm rồi ;)

Winstorm07

Xe container
Ví dụ như cụ muốn hỏi :
"Có phải 1+1=2 không??"
Câu hỏi quá dễ và mang tính khẳng định thì cụ nên hỏi "1+1 nghe nói là = 2 có phải kô nhỉ?"
Như vậy thì sẽ có câu giả nhời ngay :D

hyundaii30

Xe tăng
Không biết cụ đi altis chưa mà phán 1 câu chắc nịt vậy . Báo cáo với cụ em lên 110 cây chuối/h rồi đây vẫn bình thường . Còn nhạc thì em bật tới số 10 thôi là hết nghe tiếng còi ở ngoài rồi, với lại ồn cũng do lốp xe và chất lượng mặt đường chứ ko hẳn vỏ xe mỏng là ồn .
Cụ đi xe gì thế mà dám bảo altis ồn do lốp, lốp altis là lốp bridgestone, 195/60 R15 88V. Cụ mà lấy lốp, mâm forte lắp vào altis thì độ ồn chắc kinh khủng lắm nhỉ, nhất là đi vào mặt đường bê tông, đương xấu.

Luu Lehong

Xe container
hàng nhập đấu thua hàng LD??? Chả biết bác moi đâu ra cái này, trừ khi mang EON ra so với CAMRY :)), độ bền chưa được kiểm chứng, cơ mà chưa có thời gian mà cũng kêu nó không bền liệu có sớm quá không nhỉ. Nếu bác thích thì mang cái CAM ra đâm với SONATA xem, chả phải tự dưng mà MẼO đánh giá SONATA được điểm an toàn 5 sao, ngoài tính năng an toàn ra thì vỏ phải cứng nữa. Cảm giác lái SONATA mà kém CAM á, hài, CAM tập trung vào phục vụ gia đình nên lái nhạt, nếu thua cả cảm giác lái thì chả thằng điên nào đi mua SONATA mà sẽ đi mua CAM cũ cho lành. Bác đã thử chưa mà phán như thánh vậy?
Đang bàn ở thị trường VN, bởi em sợ lan man. Tiện bác nói về 02 cái xe Sonata và Camry ở cả Mỹ thì Em mạo muội thế này: Cứ cho rằng "MẼO đánh giá SONATA được điểm an toàn 5 sao" như bác thấy báo chí nói thì nó cũng chỉ là kiểm chứng xe mới ban đầu, mang tính tượng trưng cho 1 cái xe mới kiểm định! Cái xe đâu chỉ mua để đem đâm vào tường, nó còn nhiều vấn đề: độ ổn định máy móc, tính năng, hình dáng nội ngoại thất với thẩm mỹ đa số người dùng... v.v. Người dùng đánh giá cũng là 1 tiêu chí thực tế quyết định cho thấy sau 1 thời gian So lại trở về vị trí bán của nó như xưa chứ không vượt qua Cam được, tức là đã cho thấy nó cũng còn nhiều điểm chưa phù hợp với tiêu chí của người tiêu dùng! :-?

Thực tế, cảm nhận của cá nhân em thấy, chưa cần bàn đến máy móc, chỉ xét nội ngoại thất thì So nó rối rắm, trẻ con, mau lỗi mốt chứ không sang trọng kinh điển như Cam. Đối với người tiêu dùng, cái xe ôt ô không chỉ là đồ chơi, nó còn thể hiện nhiều vấn đề về chủ nhân của nó. Em thấy so 02 cái xe hàn cùng phân khúc thì Sonata sẽ còn không đẹp lâu trong mắt mọi người được như K5 cơ. Còn máy của Cam thì chắc bác khỏi cần bàn về độ bền bỉ. Thế nên So chỉ đếm trên đầu ngón tay còn Cam thì chạy đầy đường.:D

Bạn Quả cũng vừa mới đây thể hiện bản chất rất thật của mình xong, giờ lại giả vờ ngơ ngác hiền lành, buồn cười thật. :D
Mình chả thấy có gì là chém gió dung tục hay lời lẽ thiếu tôn trọng người khác ở đây.
Mình chỉ hiểu ý bạn ý thực tế là chém nhiều quá kô có hiệu quả nên cần có 1 cuộc test thực tế với nhau để trải nhiệm. Vậy có gì là kô tốt đâu nhỉ???
Và bạn ý đưa ra các dòng xe đối đầu với nhau mình thấy cũng ngang hàng phải lứa đấy chứ có gì là sai lệch đâu.
À, mình buồn cười thấy mấy vị kêu gào mang xe ra đâm nhau để thử nghiệm. Nghe thế trẻ con nó có cười cho là rỗi hơi không! Toàn bị bệnh nặng quá rồi :D

hyundaii30

Xe tăng
Bạn Tõm thấy những người đi xe hàn như bạn đi đứng, ăn nói trên OF thế nào chưa? Đấy mới là I 30 thôi đấy nhé, nếu là Sonata, K7 Spotager, Sorento, Tucson thì còn văng mạng thế nào nữa. Chắc bạn hyundaii30 đang so xe mình với Altis đời Tống, hoặc chắc gì đã cảm nhận xe nào ngoài cái I30 :D
Cụ lại tự tin vượt mặt các cụ xe Hàn rồi, xin thưa cụ là hàng ngày thằng em cơ quan nó vẫn thích đổi i30 của em để đi hơn là con altis 2011 của nó. Từ đi tiếp khách, tán tỉnh, bồ bịch đều đổi xe. Nó đang bán altis đấy, cụ cần pm em.:P

hyundaii30

Xe tăng
Hay là bạn Quả cảm thấy thế là kô công bằng và thiếu tự tin trong thực tế vì bạn chỉ quen chém lý thuyết với những con số thôi???!!!!
Bạn đừng ngối đấy mà giả định "Chắc thế này, chắc thế kia"... mà cũng phải thôi vì bạn sợ người ta cũng giống như bạn, chưa được trải nhiệm thực tế mà toàn "nghe nói với thấy bảo" ;)
Em ủng hộ Cụ, là bạn nhưng trong vấn đề xe cộ cứ phải đi thẳng, nhìn thật và nói theo cảm nhân thực tế.

xedieu

Xe cút kít
dvd nói:
Phải công nhận 1 điều : OF mà không có fan Nhật với fan Hàn thì cũng mất vui. =))
Cái này em nghe đến lần thứ mấy chục rồi. Cơ mà điều đó cũng chả làm sao? :)

Luu Lehong

Xe container
Cụ lại tự tin vượt mặt các cụ xe Hàn rồi, xin thưa cụ là hàng ngày thằng em cơ quan nó vẫn thích đổi i30 của em để đi hơn là con altis 2011 của nó. Từ đi tiếp khách, tán tỉnh, bồ bịch đều đổi xe. Nó đang bán altis đấy, cụ cần pm em.:P
Chắc ông bạn của cụ khôn ranh muốn giữ xe, khỏi đi xe mình đến những chỗ xô bồ :D
Cảm ơn cụ em chưa dùng lại xe cũ của ai bao giờ ! Altis thì em đã có đi làm đến cơ quan hàng ngày, đi những việc khác thì ở nhà đã có các xe Nhật, Đức khác đủ dùng ạ. Nếu ông bạn cụ mà bán mà giá hời thì cụ cân nhắc xem :-?

Isu_zu

Tháo bánh
Haha, vậy cụ có biết tại sao có lúc e cần đổi Camry để mượn tạm cái Innova đi ko? hay là theo cụ tại Innova ...sướng hơn. Cụ lấy cái ví dụ chả nói lên cái gì?