Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam

otohagiang

Xe container
Em chưa sở hữu cái Sonata nói riêng và xe hàn nói chung vì tính em cũng cẩn thận không muốn mất nhiều thời gian vào xe cộ và nhất là càng không muốn làm chuột bạch, may thì không sao, nhỡ như nhiều người thì mất thời gian lắm bác ạ! Em có cái chả biết là may hay ko may so với người khác là hay phải đi công tác, dã ngoại, cũng đã lái và ngồi nhiều xe hàn, qua cảm nhận cá nhân và kinh nghiệm các bạn bè đã dùng thì em không có ý muốn thử dùng xe hàn bác ạ, mình cũng có nhiều thời gian cho xe đâu, chỉ lên mạng tranh luận với anh em cho vui thôi :D
Còn em không so Cam với Mer C class hay Audi A4 nên em không bình luận việc này. Việc so sánh để khi khác vậy :-?
thì em có nói bác so đâu, vì em đọc trên mấy trang khác thấy so nên em nói thôi mà, riêng với bác thì thôi em chả chém nhau vì bác ăn nói dễ chịu nhất trong mấy bác TOY, lôi kiếm ra làm gì cho mệt phải không bác

otohagiang

Xe container
Cam có cần thiết phải dọa So ko cụ??? cụ nói cảm giác lái, thì theo em chỉ xe Đức mới có mà khoe, khoe gì cái So???? có gì mà lôi với chả ko lôi. Cam nó chạy rầm rầm ngay ở Hàn, có có thấy cái So nào chạy ở Nhật ko?
Uk, tôi nghèo nên chưa có xe Đức, cơ mà tôi so SO với CAM chứ tôi nhắc đến xe Đức đâu mà bác lôi vào làm gì cho mệt ra, hỏi gì nói nấy thôi, đừng lôi tùm lum vào làm gì cả cho mỏi. Bác kêu đừng lôi SO ra dọa CAM, mà tôi chưa thèm dọa thì đương nhiên tôi có quyền kêu bác đừng có lôi CAM ra dọa SO rồi, thế không được à, hơ hơ

Winstorm07

Xe container
Uk, tôi nghèo nên chưa có xe Đức, cơ mà tôi so SO với CAM chứ tôi nhắc đến xe Đức đâu mà bác lôi vào làm gì cho mệt ra, hỏi gì nói nấy thôi, đừng lôi tùm lum vào làm gì cả cho mỏi. Bác kêu đừng lôi SO ra dọa CAM, mà tôi chưa thèm dọa thì đương nhiên tôi có quyền kêu bác đừng có lôi CAM ra dọa SO rồi, thế không được à, hơ hơ
Em vừa mới nhắc Điếu ở trên kia xong, giờ lại phải nhắc cụ :D
Nói chuyện với các bạn Toi thì đừng lấy dùi dúi vào bụng các bạn ý, nói với các bạn Toi là phải mênh mang mênh mông, mỗi thứ 1 tý để lỡ các bạn ý có bí thì còn biết đường mà xoay :D

ghi đông

Xe tải
Em vừa mới nhắc Điếu ở trên kia xong, giờ lại phải nhắc cụ :D
Nói chuyện với các bạn Toi thì đừng lấy dùi dúi vào bụng các bạn ý, nói với các bạn Toi là phải mênh mang mênh mông, mỗi thứ 1 tý để lỡ các bạn ý có bí thì còn biết đường mà xoay :D
Giống em đây này, đang xe thì đá sang chăn ga gối đệm. Lát nữa em chuyển sang siêu thị nhỉ, có cái siêu thị Nhật nào ở VN chưa các cụ ơi?

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Giống em đây này, đang xe thì đá sang chăn ga gối đệm. Lát nữa em chuyển sang siêu thị nhỉ, có cái siêu thị Nhật nào ở VN chưa các cụ ơi?
hơ em biết ngày trước có mỗi cái giá đồng hạng 20K ở giảng võ thôi

Cái thớt này dài kinh, em cố theo dõi xem mốc nhẫn nại được bao lâu nữa :))

Chỉnh sửa cuối:

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net

Cãi nhau mệt quá, fan Hàn up cho cái ảnh Sonata ở Nhật đi, còn đây là ảnh Camry vi vu ở Hàn đấy!
Hơ, ai bẩu bác là không có, tặng lại bác Isuzu mấy cái ảnh nhá: :P

Kính bác, em Bonus thêm vài cái nữa

Cụ CR-Vic tinh mắt quá, em nhầm nhọt sang trồng trọt tí, :))
Cụ chịu khó tìm trong kakaku.com thì nhiều lắm :P

Chỉnh sửa cuối:

CR-Vic

Xe container
Bác phét thì cũng vừa phải thôi chứ ạ. Toàn tay lái thuận thế kia mà bảo ở Nhật là sao? :))

Hình 1 là ở Mỹ thì phải - có chiếc Dodge trắng

Hơ, ai bẩu bác là không có, tặng lại bác Isuzu mấy cái ảnh nhá: :P

Kính bác, em Bonus thêm vài cái nữa

gl1600

Xe điện
Các cụ chém ác quá.... Cháu nhớ bạn cháu có 2 thằng làm cho 2 công ty Hàn và Nhật, cứ ngồi rượu một lúc, phê phê là chúng nó chém nhau cũng hệt như các cụ ở đây. Chúng nó chém cả chăn đệm, màn hình như các cụ nhưng thêm khoản football nữa. THằng làm công ty Nhật rất đều nó nói : khoản này thì công nhận Hàn đá hay thắng Nhật nhưng chức vô địch châu Á ông Nhật lại trên ông Hàn, thế mới đau, rồi nó cười khanh khách. Nhưng chưa cười được lâu thì Thằng cu làm công ty Hàn thì lại bảo cái chức vô địch châu lục tao không thèm, tao đứng thứ 4 thế giới đấy, đội Nhật của mày phấn đấu có mà dài cổ... Chỉ có thế thôi mà lần nào nó đến nhà em cũng tốn vài chai hoặc vài két bia. Muốn đuổi chúng nó đi không xong :P...Nhưng chúng nó chưa có điều kiện mua ô tô các cụ ạ, nếu mà mua khéo em phải hầu rượu chúng nó cả ngày

Còn cháu thì Cháu cũng chạy dăm ba xe Hàn rùi nhưng chỉ thích mỗi Starex thôi

Winstorm07

Xe container
Bác phét thì cũng vừa phải thôi chứ ạ. Toàn tay lái thuận thế kia mà bảo ở Nhật là sao? :))

Hình 1 là ở Mỹ thì phải - có chiếc Dodge trắng
:)) Chém thế nó mới môi đăng hộ đối với bạn Quả chạy 500 xe :))

Đây này, ảnh này năm ngoái em đi Tokyo em chụp về đây này :D

Cụ nào cần nữa thì bảu em, em sâu thêm nhá :D

hyundaii30

Xe tăng
Cơ quan em chuẩn bị lấy xe 7 chỗ, hôm nay em đã tư vấn thành công cho các cụ sếp lấy xe Sorento của anh Hải, giống của cụ Winstorm07. Tí nữa các bố lại lấy Fortune máy dầu thì lại khổ em ngồi ù hết cả tai. :)

ceracera

Xe buýt

ở nhật có chú này đi quá tốt đấy, dân lao động và nhập cư không phải ai cũng có tiền mà mua đâu. cứ nhìn trận động đất thì biết

clm.zk

Xe buýt
- Nhật: một nước có công nghệ sản xuất bền ai ai cũng biết. Đặc biệt hãng Toyota có tuổi già hơn Hàn xẻng nhiều :x

- Hàn: một nước mới phát triển :-?

vậy các bác cũng biết chọn gì rồi nhỉ :D

hyundaii30

Xe tăng
- Nhật: một nước có công nghệ sản xuất bền ai ai cũng biết. Đặc biệt hãng Toyota có tuổi già hơn Hàn xẻng nhiều :x

Khiếp! Cụ này không biết lấy cái triết lý ở đâu. Cụ mà sống ở bên Hàn nó cho cụ ra hầu tòa rồi vì giám bôi nhọ một nước công nghiệp như Hàn Quốc.

Winstorm07

Xe container

Sáng nay cụ Điếu hỏi cụ Su là 1+1=2 có đúng kô???
Thế mà có ai dám trả lời đâu :))

Mazspeed

Xe container
Khốn nạn cho ông nào làm mốc cho cái thớt này :)) :)) :)).

Mazspeed

Xe container
Thế nó mới vui :).

toan1477

Xe điện

Ảnh này cụ ghép em chả tin.
Em cũng giống như mấy cụ fan Toy khẳng định lại là dân Nhật không thèm dùng đồ Hàn, trừ việc Toy kí hợp đồng với LG và Samsung gì đó là có thật.

Winstorm07

Xe container
Thật, bạn Quả trước tôn cụ Pít làm sư phụ nhưng giờ hơn thầy nhiều lắm rồi, bạn Quả lại có ku em Hanoimer nữa, cũng hơn đại ca Quả nhiều lắm.
Đúng là huynh đệ đồng môn :D