Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam

toan1477

Xe điện
bác QUẢ vụ này lại nổi như cồn vì lập thớt cho anh em tranh luận dài đến 100 trang, chả thua kém mấy thớt chuyên sì pam :))
Thì cũng nhiều sì pam đấy, chứ xóa bớt đi chắc còn khoảng 20.

Winstorm07

Xe container
bác QUẢ vụ này lại nổi như cồn vì lập thớt cho anh em tranh luận dài đến 100 trang, chả thua kém mấy thớt chuyên sì pam :))
Ơ thế cái trang này spam dài thế mod vẫn chưa xóa ạ?? ::))

phuongtv_76

Xe container
Toy tháng này bán 1500 con xe du lịch, còn mấy ông khác toàn dưới 1000 cả, hiểu sao thớt này dài thế:D

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Cụ nói cũng ko sai, nhưng Maz ko có hệ thống dịch vụ rộng khắp như Toy, lại rút khỏi VN rồi...chứ ngày xưa, giá Maz là hợp lý nhất, cùng với Fiat. Em tưởng cụ bán Maz6 mua So rồi chứ :D.
Xe em nó lành quá, đến độ em tự thay dầu nhớt, tự sửa chữa lặt vặt được nên chả có nhu cầu gara ạ :D
Em để đấy để nghịch, khi nào có xiền sẽ kiếm con subaru hoặc toy FT86 :P

Luu Lehong

Xe container
Cụ không tin à, xe em mazda6 đảm bảo tốt tiêu chí Ngon bổ rẻ :))
Chất lượng nhật, giá rất hàn. kiểu dáng đẹp, đồ thay thế dễ kiếm và rẻ tiền.
Bonus thêm quả : Phá thoải mái mà không xót.
Em nghĩ là em cũng qua lại nhiều xe, có gì nói đấy, còn tuổi thì chửa chắc bác đã hơn em được, kể cả tuổi đời lẫn tuổi chơi xe :P
Mazda 6 thì là xe Nhật, em công nhận là có ngon (rất bền lành), nhưng ngon bổ rẻ thì cũng chưa phải hẳn :D! Nhất là hình dáng cũng chưa phải là đẹp vì vậy chưa thể gọi là "bổ". Làm gì có cả ngon, bổ và rẻ đi cùng nhau hả bác :D

Ơ thế cái trang này spam dài thế mod vẫn chưa xóa ạ?? ::))
Cũng nên có cái thớt này thì anh em mới tập trung tụ hội, nhiều quan điểm nhận thức gặp nhau! Có cái tốt là thông tin đa chiều, tự do ngôn luận và cũng ít spam!
Vậy chả có lý do gì mà mod xoá cả!
Tuy nhiên, sau ngần ấy ý kiến thì bức tranh tổng thể cũng cơ bản gần xong, em hiểu bác là một trong những người rất muốn xoá bởi có nhiều ý kiến chỉ ra những bất lợi về xe Hàn!:D
Rất thông cảm và chia sẻ với tâm trạng của bác Tõm :-s

xedieu

Xe cút kít
Bác Manh già rồi hay sao mà cứ dăm bữa lại phải tự sướng một lần thế! :)

girlxinh_auto

Xe tải
Chung quy lại, dân VN mua xe Nhật nhiều cũng vì chết cái thương hiệu thôi. Xe Hàn mẫu mã vừa đẹp, nhiều tính năng. lại vừa túi tiền. Rồi dần dần họ sẽ nhận ra thôi Bỏ hàng đống tiền ra mua một cái xe chỉ vì thương hiệu mà chả có cái gì tiện dụng thì phí.

Isu_zu

Tháo bánh
Chung quy lại, dân VN mua xe Nhật nhiều cũng vì chết cái thương hiệu thôi. Xe Hàn mẫu mã vừa đẹp, nhiều tính năng. lại vừa túi tiền. Rồi dần dần họ sẽ nhận ra thôi Bỏ hàng đống tiền ra mua một cái xe chỉ vì thương hiệu mà chả có cái gì tiện dụng thì phí.
Ừ cụ nói đúng, em thấy Murano chả ra cái gì mà đắt gấp đôi Santa Fe, trong khi e nghe nói SF có cả option giặt đồ hay rửa bát gì đó....:P

RAVA

Xe ba gác
-Bác hơi bị nhầm đấy, có nhiều bác bán Forte để lên đời Altis đấy, mà 2 cái xe đấy thì cùng phân khúc, thậm chí Altis còn ít option hơn và đắt hơn kha khá, nếu cứ theo như bác nói là chả có cái gì hay thì lên đời làm gì cho nó phí ra!:D

học lái

Xe điện
Bảo thủ thì mua Toyota thôi.

adco

Xe điện
Toy tháng này bán 1500 con xe du lịch, còn mấy ông khác toàn dưới 1000 cả, hiểu sao thớt này dài thế:D
Em ráng up cho lên 100 pages luôn đây :)
Tháng trước a.Hải vượt Toi , có ngay bài đại loại : A.Hải bất ngờ hạ K.O thằng Toi !
Tháng này Toi vượt lại , im re !?!
Tháng sau nếu a.Hải lên thì chắc chắn rằng sẽ có bài đại loại : a.Hải lại đập cho thằng Toi xịt máu mũi;))
Hề khg chịu nổi . Bởi vậy các bác mới lưu ý rằng OF lúc này có rất nhiều các cháu thiếu nhi tham gia . Cần chỉn chu lời ăn tiếng nói để khg làm hư thế hệ tương lai của nước nhà :D

phuongtv_76

Xe container
Mazda 6 thì là xe Nhật, em công nhận là có ngon (rất bền lành), nhưng ngon bổ rẻ thì cũng chưa phải hẳn :D! Nhất là hình dáng cũng chưa phải là đẹp vì vậy chưa thể gọi là "bổ". Làm gì có cả ngon, bổ và rẻ đi cùng nhau hả bác :D

Cũng nên có cái thớt này thì anh em mới tập trung tụ hội, nhiều quan điểm nhận thức gặp nhau! Có cái tốt là thông tin đa chiều, tự do ngôn luận và cũng ít spam!
Vậy chả có lý do gì mà mod xoá cả!
Tuy nhiên, sau ngần ấy ý kiến thì bức tranh tổng thể cũng cơ bản gần xong, em hiểu bác là một trong những người rất muốn xoá bởi có nhiều ý kiến chỉ ra những bất lợi về xe Hàn!:D
Rất thông cảm và chia sẻ với tâm trạng của bác Tõm :-s
Thớt này mà sang box H-K đảm bảo bị xóa ngay

Luu Lehong

Xe container
Bác Manh già rồi hay sao mà cứ dăm bữa lại phải tự sướng một lần thế! :)
Công nghiệp ô tô Hàn thì cũng có tiến bộ lên nhiều so với trước kiểu như kinh tế VN ta bây giờ so với mươi năm trước đây! Thế nhưng ngành công nghiệp ô tô của Nhật nói chung và Toy nói riêng thì vẫn còn ở chiếu trên với xe hàn nhé! Xe Nhật vẫn là mục tiêu cho sự phấn đấu của xe hàn đấy. Vì vậy, nó có bán chạy cũng chả phải ngạc nhiên !>:D<
Đó là sự thực khách quan chứ đâu phải thói quen tự sướng như kiểu các fan xe Hàn?
Bác Xe Đêu nên bỏ cái kiểu nói mỗi khi bí lý luận và dẫn chững thực tiễn đi nhé!>:D<

xedieu

Xe cút kít
Bác còn không hiểu bác tự sướng ở chỗ nào thì khó chữa lém! :)

Winstorm07

Xe container
Bác còn không hiểu bác tự sướng ở chỗ nào thì khó chữa lém! :)
Hôm vừa rồi tình cờ gặp một người liên quan đến lĩnh vực của bạn Quả đang làm việc, hỏi chuyện ra lại biết rõ bạn Quả đến như thế nhưng xong rồi em chỉ nhận được cái lắc đầu, chả hiểu làm sao!!!!

Luu Lehong

Xe container
Hôm vừa rồi tình cờ gặp một người liên quan đến lĩnh vực của bạn Quả đang làm việc, hỏi chuyện ra lại biết rõ bạn Quả đến như thế nhưng xong rồi em chỉ nhận được cái lắc đầu, chả hiểu làm sao !!!!
Lại tự nghĩ bịa ra cả những chuyện này để spam nữa cơ đấy! Thiếu gì chuyện bàn về các vấn đề ô tô mà phải thế! Mà cũng phải, các bác còn cái lý gì tranh luận nữa đâu!;))
Rất hiểu và thông cảm cho Anh Xe ĐÊU và anh Tõm :D
Nếu như bác thì em đầy dẫn chứng có thật luôn, kiểu đại loại: "Có anh bạn mua xe hàn, đi vài tháng, hỏi cảm nghĩ thế nào nhưng xong rồi em chỉ nhận được cái lắc đầu, chả hiểu làm sao? Các bác nghĩ thế nào ;))

xedieu

Xe cút kít
Anh í lắc đầu vì xe anh í bị chảy dầu ba đờ sốc - xe Hàn í mà... Em té! :))

toan1477

Xe điện
Tháng trước a.Hải vượt Toi , có ngay bài đại loại : A.Hải bất ngờ hạ K.O thằng Toi !
Tháng này Toi vượt lại , im re !?!
Tháng sau nếu a.Hải lên thì chắc chắn rằng sẽ có bài đại loại : a.Hải lại đập cho thằng Toi xịt máu mũi;))
Hề khg chịu nổi . Bởi vậy các bác mới lưu ý rằng OF lúc này có rất nhiều các cháu thiếu nhi tham gia . Cần chỉn chu lời ăn tiếng nói để khg làm hư thế hệ tương lai của nước nhà :D
Tất nhiên rồi, bác có thấy cổ động viên đội nào lại cổ vũ đội khác không? Các bác không lập thớt là chuyện của các bác, còn ai sướng thì lập thôi, chả có chuyện thiếu nhi hay già gì ở đây cả. Già cũng chỉ là thiếu nhi sống lâu thôi:P