Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam

Clayton

Xe điện
Công bằng mà nói, xe Toy có lợi thế là đưa vào kinh doanh rất dễ. So với xe Hàn, sản phẩm Toy ở VN vẫn có thương hiệu hơn. Em thì chẳng quan tâm đến chuyện "yêu-ghét", cũng chẳng mê muội Toy như rất nhiều cụ. Bên thuê họ bảo họ muốn thuê một em Innova thì em cho thuê Innova thôi. Ỉn thì thấy nhiều người khen, cũng nhiều người chê. Em thì thấy... chẳng sao cả. Nó lành? Vâng, nó cũng lành! Đôi lúc cũng sửa lặt vặt, chủ yếu là rã các vách xe ra để triệt tiêu tiếng cọt kẹt khiến khách thuê khó chịu (khó tính quá). Để dùng, do chẳng nhiều hào và muốn để làm việc khác, em chỉ mua Forte cho nó rẻ (mà chơi MT cho nó rẻ luôn thể :D). Dưng mà công nhận nó cũng lành, cũng chả thấy hỏng hóc gì, cứ đổ xăng, định kỳ thay dầu, vệ sinh lọc liếc... và ... chạy thôi. Ngồi em nó thấy cũng ổn. Trong xe nó cũng có nhiều thứ cho mình vặn vẹo. Em thì tính hay tò mò, cứ nhìn thấy núm là lại muốn sở soạng, nhấn nhiếc vặn viếc... mà Forte nói riêng và xe hàn nói riêng nó lại cũng lắm thứ cho mình... vặn vẹo. Vì thế, chắc em sẽ còn tiếp tục nhấn núm, xoa bóp, vặn vẹp mấy cái núm xe Hàn dài dài... :D

TVPL

Xe container
-Ko phải chỉ có mình bác đâu, em có cả Toy nhập, Toy LD và Hàn nhập nhưng thích BMW, Land Rover và là fan của...anh Tạch ợ!:-"
Em đi Altis nhưng lại mê CRV .... Ặc, giờ mới phát hiện em là fan của Japan roài :-?

Just.a.second

Xe buýt
Chém thì có gì mà uyên bác hay ko, chẳng qua sự thật thì ...cuối cùng vẫn là sự thật mà thôi. Giống như bây giờ nếu e có lập thớt : Xe Nhật ngon hơn xe Đức, thì chém 100 trang sau rồi e cũng phải chấp nhận sự thật là xe Đức vẫn...trên 1 bậc!
Em đảm bảo bác lập thớt xe Nhật ngon hơn xe Đức mọi người sẽ không tranh luận đâu; bác cứ thử xem? :D

otohagiang

Xe container
Cố lên, sắp 100 tầng roài

toan1477

Xe điện
Em góp thêm viên gạch.
Bây giờ chuyển sang đề tài khác nhỉ? Bóng đá đi, xem bây giờ cầu thủ nào của Nhật và Hàn nổi tiếng hơn?

RAVA

Xe ba gác
Em góp thêm viên gạch.
Bây giờ chuyển sang đề tài khác nhỉ? Bóng đá đi, xem bây giờ cầu thủ nào của Nhật và Hàn nổi tiếng hơn?
-Có tý thể thao rồi đấy, nhưng mà xem bóng đá châu Á làm gì, bóng đá CLB thì phải xem Anh, TBN, Ý, Đức, còn đội tuyển thì Brazil, TBN, Hà lan, Đức, Ý...

Winstorm07

Xe container
Em góp thêm viên gạch.
Bóng đá à???
Em tưởng Công Vinh sang đá cho tuyển Lào rồi chứ????!!! :D

toan1477

Xe điện
Các cụ cứ đùa dai.
Cầu thủ Nhật trước có Nakata nổi tiếng, giờ hết thời rồi. Bây giờ châu Á còn mỗi Park Ji Sung là tạm được.

toan1477

Xe điện
-Có tý thể thao rồi đấy, nhưng mà xem bóng đá châu Á làm gì, bóng đá CLB thì phải xem Anh, TBN, Ý, Đức, còn đội tuyển thì Brazil, TBN, Hà lan, Đức, Ý...
Cụ lại vội vàng rồi, chả chịu đọc kĩ gì cả.

Mazspeed

Xe container
Nếu trả lời tại sao Toy bán chạy ở VN khó quá thì mình giảm thời gian lại, chẳng hạn như "tại sao tháng 1/2012 Toy lại bán chạy hơn Trường Hải?" vậy. Em nghĩ là dễ hơn.

lexus_bk

Xe điện
E đóng góp viên gạch cho lên 100 ạ. Hehe.
Các cụ mua càng nhiều toy, lex e càng vui, càng có nhiều khách, tránh cho e mấy thằng đức, mỹ vs daewoo là e mừng, toàn khoai không :))

Isu_zu

Tháo bánh
Em đảm bảo bác lập thớt xe Nhật ngon hơn xe Đức mọi người sẽ không tranh luận đâu; bác cứ thử xem? :D
E ko khùng bác ạ, e lại là fan của BMW...hehe, tuy thế, e vẫn phải nói, riêng về độ tin cậy, ngay cả Bim cũng thua Lex!

Clayton

Xe điện
E ko khùng bác ạ, e lại là fan của BMW...hehe, tuy thế, e vẫn phải nói, riêng về độ tin cậy, ngay cả Bim cũng thua Lex!
Cụ này vẫn có vẻ "mê tín" xe Nhật quá mức nhỉ?

Đôi khi người ta mắc một cái bệnh gì đó, nhưng vẫn cố tình nghĩ là người ta không có bệnh :D

RAVA

Xe ba gác

Đôi khi người ta mắc một cái bệnh gì đó, nhưng vẫn cố tình nghĩ là người ta không có bệnh :D
-Bác ấy nói đúng đấy, cậu bạn em làm tại hãng Mec bên Đức nó nói với em (cách đây cũng hơn 5 năm rồi) là mấy thằng Đức ở hãng Mec nhìn em Lexus LS bằng nửa con mắt vì nó nghĩ là bắt chước nó, nhưng vãn phải công nhận là Lexus ít hỏng và ít bị kéo về gara hơn Mec rất nhiều.*-:)

Isu_zu

Tháo bánh
Bệnh gì hả cụ. Chính cụ em nghĩ mới bị bệnh. E có nói xe Nhật đi đầm, sường, phê hơn xe Đức đâu? nhưng riêng về khoản "lành", xe Nhật vô địch. Cái gì đúng thì phải công nhận, cụ ạ. Cá nhân em đã chứng kiến, xe Bim 3 2004 của anh vợ, chạy rất phê, nhưng hay trục trặc vài cái linh tinh, gây khó chịu. Nhưng e vẫn khoái Bim, nhất là seri 5, chứ ko phải Mer hay Audi, vì với e, Bim cá tính nhất. Riêng về chất lượng, ko chỉ ô tô, mà các sản phẩm của Nhật đều rất tốt, tuy tình năng ko phải là nhất!

otohagiang

Xe container

Clayton

Xe điện
Bệnh gì hả cụ. Chính cụ em nghĩ mới bị bệnh. E có nói xe Nhật đi đầm, sường, phê hơn xe Đức đâu? nhưng riêng về khoản "lành", xe Nhật vô địch. Cái gì đúng thì phải công nhận, cụ ạ. Cá nhân em đã chứng kiến, xe Bim 3 2004 của anh vợ, chạy rất phê, nhưng hay trục trặc vài cái linh tinh, gây khó chịu. Nhưng e vẫn khoái Bim, nhất là seri 5, chứ ko phải Mer hay Audi, vì với e, Bim cá tính nhất. Riêng về chất lượng, ko chỉ ô tô, mà các sản phẩm của Nhật đều rất tốt, tuy tình năng ko phải là nhất!
Bệnh mê tín quá mức ấy mà. Lexus cũng mắc những bệnh này nọ y như Merc hay Bim, chỉ khá hơn mỗi phần điều hòa. Xe của ông anh làm Phó TGĐ một Công ty lớn LS460 cũng vừa nằm gara ngay sau Tết do hỏng trợ lực lái chưa có đồ thay.

GX 460 và GX 470 cũng mắc bệnh lỗi hệ thống ổn định thân xe, khi vào cua tốc độ cao bị văng đuôi và xe trượt ra khỏi đường. Dù đã cập nhật phần mềm để khắc phục lỗi này, nhưng hệ thống ổn định điện tử vẫn kém tin cậy hơn các dòng xe Đức.

ối như vậy để thấy rằng, xe nào cũng có ưu, xe nào cũng có nhược. Có sản phẩm của hãng A vượt trội so với B, nhưng đến dòng sản phẩm khác thì A lại không bằng B, kém tin cậy hơn B. Chuyện đó là bình thường, không có gì đáng phàn nàn cả. Cái đáng trách là trách những người mê tín đến mê muội, đã thích cái gì thì tâng cái đấy lên đến giời, cái khác là muỗi hết. :P

thanhtrung32vt

Xe tải
Cụ cứ thấy các xe đi ofroad sẽ biết ngay mà, chất lượng Toy phải ntn mới tham gia được nhiều như vậy,
Các cụ có thấy bóng dáng cái H-K nào tham gia o, đủ biết mà.
"Riêng về chất lượng, ko chỉ ô tô, mà các sản phẩm của Nhật đều rất tốt, tuy tình năng ko phải là nhất! " đúng là vậy.

otohagiang

Xe container
Cụ cứ thấy các xe đi ofroad sẽ biết ngay mà, chất lượng Toy phải ntn mới tham gia được nhiều như vậy,
Các cụ có thấy bóng dáng cái H-K nào tham gia o, đủ biết mà.
"Riêng về chất lượng, ko chỉ ô tô, mà các sản phẩm của Nhật đều rất tốt, tuy tình năng ko phải là nhất! " đúng là vậy.
xét về SUV Hàn sản xuất rất ít, cơ hồ thất bại, suv có mấy cái bé bé như là KORANDO, GALLOPER, RETONA CRUISER, to hơn 1 tí thì TERRACAN, BORREGO, đại loại là ít hơn Nhật cả về mẫu mã, doanh số, chất lượng, còn SUV TOY xe nhỡ thì PRADO kém PAJERO, PATHFINDER, xe to LAND CRUISER thua PATROL, còn xe full size như là SEQUOIA thì chả thấy ai mang đi offroad, không biết có ổn không

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Các cụ có thấy bóng dáng cái H-K nào tham gia o, đủ biết mà. .
cụ lấy đâu thông tin TOY off nhiều thế, giờ em mới biết. Thê Off nhiều có giựt được cái dải rút nào không hở cụ??? :D

Chỉnh sửa cuối: