Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam

xedieu

Xe cút kít
Lexus430sc nói:
Hôm nai chính thức bị xiết nợ nốt con Tuc rồi hả cụ, buồn quá! Hay cụ qua bên thớt xe đạp sinh hoạt tạm vại, chờ keo sau ta phục thù.
Bán đi cho đỡ phải xách dép! :D

Tienthinh

Xe tăng
Tại vì Toy Lành,giữ giá...

Winstorm07

Xe container
Chúc mừng bác có người tình mới!
Tuy nhiên bác nói ko quan trọng xe gì cũng được, thế vậy sao lại phải bán cái xe hàn mới đi 6 tháng để chuyển sang toyota vậy?:-/
Cái cũ không hài lòng điểm gì vậy bác?:-/
Nghe bác nói em hoang mang quá!~X(
Hé hé. Thật sự em đi Cerato HB thấy hơi ồn cụ ợh. Với cả nhìn không ...đắt tiền lắm. :D
Khổ, nói có sai đâu vào OF chơi mà chạ biết chắt lọc thông tin gì cả :))

Luu Lehong

Xe container
Em nói cái vụ chảy dầu ba đờ sốc ý mà ;))
Nhìn theo dấu máu và tiếng thở hổn hển biết ngay giáo chủ fan So-Tuc đang lẩn quất đâu đây! Y rằng :21:
Cứ thấy lấp ló bóng Win Tõm với Xe Đêu lại nghĩ bật cười nhớ đến điển tích GCL bảy lần bắt Mạnh Hoạch! Bắt tha mấy lần mà không chừa :-?

xedieu

Xe cút kít
Luu Lehong nói:
Nhìn theo dấu máu và tiếng thở hổn hển biết ngay giáo chủ fan So-Tuc đang lẩn quất đâu đây! Y rằng :21:
Cứ thấy lấp ló bóng Win Tõm với Xe Đêu lại nghĩ bật cười nhớ đến điển tích GCL bảy lần bắt Mạnh Hoạch! Bắt tha mấy lần mà không chừa :-?
Khuya lạnh thế này mà cụ vẫn căm cụi thủ dâm tư tưởng à. Khổ, già rồi chắc bị gấu hắt hủi! (Sao không cầm vài chục ra Giáp Bát ấy)

Mà chả hiểu cái lão Trái cây này ngộ độc mình hay cay cú quá... mà sao mình chả thèm nhắc đến lại cứ quàng mình vào comment nhỉ? :D

xedieu

Xe cút kít
Winstorm07 nói:
Em nói cái vụ chảy dầu ba đờ sốc ý mà ;))
Đây là nỗi nhục và vết nhơ mà đời đời "Lê Hồng Lưu" không rửa nổi: Chảy dầu ba đờ sốc ô tô! :))

Luu Lehong

Xe container
xe Đêu đang bị hoang tưởng à! Sao thế, gì mà đêm hôm lên gân gào rú to tát thế!:-/
Chết, chết! lại uống say quá rồi! Ngày nào cũng thế thì còn gì là người [-X

toan1477

Xe điện
xe Đêu đang bị hoang tưởng à! Sao thế, gì mà đêm hôm lên gân gào rú to tát thế!:-/
Chết, chết! lại uống say quá rồi! Ngày nào cũng thế thì còn gì là người [-X
Lần đầu tiên kể từ khi em biết thấy cụ thức khuya thế này nhỉ ( có thể có lần khác nhưng em không để ý )
Chắc cũng hơi ấm ức đây.

Luu Lehong

Xe container
Bác chả thấy em đã nói là đi công tác từ mấy trang trước! Tối mới vào chơi!
Đã định đi ngủ, nhưng thấy mấy vị kia chắc buổi sáng bị truy sát ghê quá ấm ức, nói nhảm thì em mới nhắc nhở tý!
Bọn em bên này thì có lý do gì mà phải ấm ức! Đang thế thắng trên mọi mặt trận thực tiễn và lý luận mà. Có chăng ....!hè hè
À, thôi em chưa nói. Để lần này chúng em lại bắt sống đã*-:)

Winstorm07

Xe container
Đây là nỗi nhục và vết nhơ mà đời đời "Lê Hồng Lưu" không rửa nổi: Chảy dầu ba đờ sốc ô tô! :))
Việc gì phải tìm điển tích ở đâu xa, ngay thì hiện tại cũng đang có đây rồi này :))
Mà đã dốt nhưng lại hay thích chơi chữ, kô nhớ là đã bị sai bao lần được sửa rồi à?? ;))

xedieu

Xe cút kít
Luu Lehong nói:
Bác chả thấy em đã nói là đi công tác từ mấy trang trước! Tối mới vào chơi!
Đã định đi ngủ, nhưng thấy mấy vị kia chắc buổi sáng bị truy sát ghê quá ấm ức, nói nhảm thì em mới nhắc nhở tý!
Bọn em bên này thì có lý do gì mà phải ấm ức! Đang thế thắng trên mọi mặt trận thực tiễn và lý luận mà. Có chăng ....!hè hè
À, thôi em chưa nói. Để lần này chúng em lại bắt sống đã*-:)
Vâng, chúng em bị truy sát! :P
Vâng, chúng em nói nhảm! :)
Vâng, chúng em ấm ức! :D
Vâng, chúng em thua trên lý luận! :))
Vâng, chúng em thua trên thực tiễn! =))

Đây, em ngồi chờ các bác đến bắt sống đây! :((

(Em phải làm thế cho bác Trái cây bác ý thoả mãn, hi vọng bác í xuất ra được chứ không thì cứ thủ dâm mãi thế nó rối loạn thì khổ - cụ nào có RP7 thì xịt cho bác Quả xin 1 ít ạ) :))

Isu_zu

Tháo bánh
Vừa qua có rất nhiều thớt tranh luận về xe của Toyota về giá cả, chất lượng so với xe hãng khác. Rất nhiều ý kiến khen xe Toyota cũng có và chê cũng nhiều về xe Liên doanh (LD), nhất là cuả các bác không đi xe hãng này và đặc biệt là các bác đi xe Hàn8->. Thế nhưng, xe của hãng cả nhập và LD luôn đắt khách và cũng luôn có doanh số cao nhất nhì trong các hãng khác ở Việt Nam. Em mở Topic để các cụ trao đổi tập trung (không bị loãng) là lý do tại sao xe của Toyota vẫn bán chạy Việt Nam mặc dù giá không hề rẻ hơn khi chọn xe cùng phân khúc với các hãng khác:-/
Em chỉ là người tiêu dùng và muốn có một cái nhìn khách quan, tổng thể mọi mặt liên quan về xe Toyota chứ không có ý gì khác :-?. Mong các cụ trao đổi ý kiến :-w
Toy bán chạy ở VN, vì ở thế giới nó cũng bán chạy!
Chấm hết, các cụ đi uống trà nói chuyện thời sự nhé.~o)

xedieu

Xe cút kít
CR-Vic nói:
Em mời các cụ fan Hàn sang ngay thớt này đỡ đá cho đồng đội khẩn trương. :D

Theo như mụ thoimom nhận xét thì mợ LỆ XUÂN aka Lexus430sc là nhân vật điển hình của năm 2011 đấy nhá.

http://www.otofun.net/threads/313159-em-gi-cuop-nhung-khong-kip-cam-thay-nhuc-qua
Em không hiểu cụ muốn gì? :)) Hay tính cách cụ nó thế? Bọn em hàng ngày comment hàng chục topic với hàng trăm post, cái gì mình quan tâm thì vào cho ý kiến theo suy nghĩ của mình - và dám nói thật ra suy nghĩ của mình như một người lớn. Em nghĩ văn hoá OF cũng không phải cái kiểu "bầy đàn" gọi hội như mấy cậu tin tin thế kia đâu ạ!

CR-Vic

Xe container
Em không hiểu cụ muốn gì? :)) Hay tính cách cụ nó thế? Bọn em hàng ngày comment hàng chục topic với hàng trăm post, cái gì mình quan tâm thì vào cho ý kiến theo suy nghĩ của mình - và dám nói thật ra suy nghĩ của mình như một người lớn. Em nghĩ văn hoá OF cũng không phải cái kiểu "bầy đàn" gọi hội như mấy cậu tin tin thế kia đâu ạ!
Sao cụ lại cứ cả nghĩ thế nhỉ? :))

Nói thật với suy nghĩ của mình là tốt nhưng nếu suy nghĩ đấy nó chưa hay thì đừng nói ra thì hay hơn - cụ đồng ý không?

Tính cách mà được bôi đậm và gạch chân kia thì hơi đúng cho bang hội fan Hàn của các cụ đấy.

Chỉnh sửa cuối:

Winstorm07

Xe container
Em mời các cụ fan Hàn sang ngay thớt này đỡ đá cho đồng đội khẩn trương. :D

Theo như mụ thoimom nhận xét thì mợ LỆ XUÂN aka Lexus430sc là nhân vật điển hình của năm 2011 đấy nhá.

http://www.otofun.net/threads/313159-em-gi-cuop-nhung-khong-kip-cam-thay-nhuc-qua
Quan điểm mỗi người mỗi khác, có cái có thể đồng quan điểm, có cái có thể khác. Chạ thể nào vì chơi với nhau mà cứ phải chạy theo để xoa xoa vuốt vuốt giống 1 số bác trên này vuốt ve thẩm du với nhau đâu bác Vic ạ. ;)
Mà em ví dụ điển hình luôn là bác Trái cây cứ thấy ai khen Toi giống mình là sướng, khen lấy khen để, chả cần biết là khen đểu hay khen thật nữa.
Lại còn coi Pít là sư phụ, chú Hanoimer gì đấy là đệ tử nữa. Thế mới đúng nghĩa của 2 chữ Bầy đàn nhé ;)

CR-Vic

Xe container
Quan điểm mỗi người mỗi khác, có cái có thể đồng quan điểm, có cái có thể khác. Chạ thể nào vì chơi với nhau mà cứ phải chạy theo để xoa xoa vuốt vuốt giống 1 số bác trên này vuốt ve thẩm du với nhau đâu bác Vic ạ. ;)
Mà em ví dụ điển hình luôn là bác Trái cây cứ thấy ai khen Toi giống mình là sướng, khen lấy khen để, chả cần biết là khen đểu hay khen thật nữa.
Lại còn coi Pít là sư phụ, chú Hanoimer gì đấy là đệ tử nữa. Thế mới đúng nghĩa của 2 chữ Bầy đàn nhé ;)

Vote cụ.

Nhưng quan điểm kiểu cụ kia ở thớt đấy thì không còn là cái tôi khác biệt hay không đồng quan điểm với người khác nữa - nó hơi bất thường và thiếu suy nghĩ khi nói ra kiểu thế.

Trước em hay tranh luận với mấy cụ đạo Ford nhưng sau rồi thấy các cụ ý tham gia nhiều chương trình từ thiện cho bà con vùng cao khó khăn là em thấy mình kém hơn các cụ ý rồi. Tự nhiên thấy các tranh luận trước đó rất vô duyên. :))