Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam (phần III)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mazspeed

Xe container
Thực ra thì các bác chịu k0 đỡ được học thuật của cụ Hoa quả lâu rồi, tuyền nói linh tinh chứ có trao đổi lý luận được gì đâu! :))

Winstorm07

Xe container
Thực ra thì các bác chịu k0 đỡ được học thuật của cụ Hoa quả lâu rồi, tuyền nói linh tinh chứ có trao đổi lý luận được gì đâu! :))
Thì đúng thế thật :))
Toàn nói linh tinh :))

Nhôm nhựa

Xe điện
Nó mà chạy láo thì cụ cũng là bố của láo chứ hơn đếch gì nó đâu mà ngồi nhận xét hài vãi =)) đường Đội cấn không phải là đường một chiều đâu mà cụ chạy kiểu như thế

Giả thiết là cụ là người ngồi trên cái xe kia để chụp nhé :))
Cụ ý ngồi ghế phụ chứ có lái đâu, mà xe cụ ý đang rẽ vạn bảo hay sao ấy :))

ghi đông

Xe tải
Tuy rằng các thành viên đó trong thời gian qua đã có những hành động, câu nói gây tổn hại đến mối quan hệ láng giềng thâm giao. Nhưng trước sự ra đi của một số thành viên trên, chúng tôi vẫn gửi lời chia buồn đến quý hội! :((
Em mà nói mấy câu trên thì em ngượng mồm lắm. Cắn mị.e ló vào lưỡi ngay.

Isu_zu

Tháo bánh
So với xe bình dân, Hắc lây nó là dòng xe mang tính lịch sử, biểu tượng của người Mỹ. Còn xe Nhật mang tính thương mại nên cũng chỉ một phần là đúng.:D
Em ..ếch quan tâm đến biểu tượng Mỹ, cụa ạ, e là người VN. Và cái nào đẹp, bền, tính năng sử dụng tốt, phục vụ mình tốt thì e múc, và đấy là lý do e chơi Shadow. Mặc dù cũng có thể nói Shadow cùng với dòng PKL khác là niềm tự hào của người Nhật chứ, nhưng e cũng chả quan tâm! Còn thằng nào sx xe thì cũng phải thương mại, cũng phải có lãi cả!

phuongtv_76

Xe container
Hóa ra mấy chú sún tõm lại đi nhanh thế ah! Chú buôn hoa chuối trc khi chết còn cắn mình cái

Chỉnh sửa cuối:

ghi đông

Xe tải
Bản thân cái thớt này cũng là rác rồi.

khanhlouis

Xe tải
Thương hiệu chiếm đến 90% :D

Monitor

Máy Bay
Website
www.otofun.net
Nó mà chạy láo thì cụ cũng là bố của láo chứ hơn đếch gì nó đâu mà ngồi nhận xét hài vãi =)) đường Đội cấn không phải là đường một chiều đâu mà cụ chạy kiểu như thế

Giả thiết là cụ là người ngồi trên cái xe kia để chụp nhé :))
Phát ngôn thì cũng nên ngẫm lại rồi hãy nói. Ra kiểm tra xem có đúng là Phố Đội Cấn cấm 1 chiều ô tô từ hướng Liễu Giai về Ngọc Hà hay không? Còn tại sao xe của e nó nằm như vậy, xin thưa rằng e đi từ Ngân hàng Techcombank, địa chỉ số bao nhiêu thì em quên nhưng có trường Đại học mới thành lập thuê ở đấy (Hình như là Đại Học Nguyễn Trãi). Vừa ra thì bị một xe 3 bánh chèn cộng thêm xe máy chen lấn rồi thêm quả 80B này nữa nên chưa sang được hướng bên kia.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Isu_zu

Tháo bánh

luxus

Xe tăng
Cụ cứ nghĩ cụ là mod thì phát biểu cái gì cũng là chuẩn của chuẩn à? :))

Nhà em ở Đốc Ngữ nên cái phố Đội Cấn nó cấm 1 chiều ô tô thì không có gì là lạ cả - mà cụ cứ thích giải thích là vì đi ra từ Techcombank v...v... thì cũng cứ nhìn lại xem là cụ đi kiểu đấy có phải là đúng không đã :) kiểu giải thích của cụ thì thằng lái 80B kia nó cũng có lý do để giải thích hợp lý đấy cụ ạ. Chuyện gì thì cũng đều có ngoại lệ và nhìn vào bên ngoài thì khó phán xét đúng sai lắm.

Phát ngôn thì cũng nên ngẫm lại rồi hãy nói. Ra kiểm tra xem có đúng là Phố Đội Cấn cấm 1 chiều ô tô từ hướng Liễu Giai về Ngọc Hà hay không? Còn tại sao xe của e nó nằm như vậy, xin thưa rằng e đi từ Ngân hàng Techcombank, địa chỉ số bao nhiêu thì em quên nhưng có trường Đại học mới thành lập thuê ở đấy (Hình như là Đại Học Nguyễn Trãi). Vừa ra thì bị một xe 3 bánh chèn cộng thêm xe máy chen lấn rồi thêm quả 80B này nữa nên chưa sang được hướng bên kia.

Monitor

Máy Bay
Website
www.otofun.net
Cụ cứ nghĩ cụ là mod thì phát biểu cái gì cũng là chuẩn của chuẩn à? :))

Nhà em ở Đốc Ngữ nên cái phố Đội Cấn nó cấm 1 chiều ô tô thì không có gì là lạ cả - mà cụ cứ thích giải thích là vì đi ra từ Techcombank v...v... thì cũng cứ nhìn lại xem là cụ đi kiểu đấy có phải là đúng không đã :) kiểu giải thích của cụ thì thằng lái 80B kia nó cũng có lý do để giải thích hợp lý đấy cụ ạ. Chuyện gì thì cũng đều có ngoại lệ và nhìn vào bên ngoài thì khó phán xét đúng sai lắm.
Thật với bác e k dám nói là luôn chấp hành đúng và đủ Luật giao thông nhưng trong lòng lúc nào cũng tâm niệm đi xe ntn nào cho có VHGT, tình huống của e tại sao lại như thế e đã giải thích rất rõ. Nếu bác nào nhà ở phố Đội Cấn có thể nhận ra địa điểm chụp ảnh này xe của e vừa ra khỏi địa chỉ tòa nhà đó khoảng 1,5-2m. E chỉ giải thích để bác thấy được tình huống diễn ra ntn, qua cmt đầu tiên của bác e thấy sự chụp mũ và có phần nặng nề.

Việc mod hay ofers chả có gì khác nhau, quan trọng là chúng ta chơi với nhau như thế nào, có học hỏi, chia sẻ được với nhau những kinh nghiệm trong cs hay không, hay ít nhất chúng ta cũng biết nhau, giao lưu thông qua cái nick. Cs có quá nhiều áp lực, chả nhẽ mỗi sân chơi được tâm niệm là bổ ích và có truyền thống đoàn kết như OF này ngày một đi xa, đi sai khi thành viên tranh cãi, xúc phạm lẫn nhau...Điều đó được gì đâu, chỉ thêm phần bực bội trong người.

HUNGNVQ

Xe hơi
Làm gì có chuyện đó bác, 2007 còn chưa hết 29 mà bác :(

Cụ đọc không kĩ rất buồn cười, em bảo là thằng hàng xóm ở quê nó lấy xe gia đình chạy 5 vạn trong gần 5 năm chứu em bảo nó chạy taxi à !?!?!?! Thôi, không chơi với cụ nữa...... Hàn với cụ là nhất vì cụ đi xe Hàn, còn với em xe Nhật là nhất dù em đi Matiz của Hàn được chưa ạ :))
Cả 2 bác đều chuẩn, 30H cuối 2006 đầu 2007, 29Z cuối 2007. Công an Hà nội rất kị chữ Z, đầu tiên định không dùng sau thiếu số lại phải cấp, vì vậy 30H được cấp trước 29Z.

Luu Lehong

Xe container
..
Việc mod hay ofers chả có gì khác nhau, quan trọng là chúng ta chơi với nhau như thế nào, có học hỏi, chia sẻ được với nhau những kinh nghiệm trong cs hay không, hay ít nhất chúng ta cũng biết nhau, giao lưu thông qua cái nick. Cs có quá nhiều áp lực, chả nhẽ mỗi sân chơi được tâm niệm là bổ ích và có truyền thống đoàn kết như OF này ngày một đi xa, đi sai khi thành viên tranh cãi, xúc phạm lẫn nhau...Điều đó được gì đâu, chỉ thêm phần bực bội trong người.
Nhất trí với bác! Chúng em mở cái bàn này để ae quen biết nhau trò truyện về xe cộ với những cảm nhận mọi mặt liên quan! Thế nhưng bác biết đấy, tất cả các ae khác vào thì tranh luận, trao đổi thì rất fun và hữu nghị. Nhưng có 1 nhóm nick đi xe Hàn, đặc biệt của hội Túc -Son họ toàn tự nhẩy vào phá đám bằng những lời lẽ chợ búa mà em ko thể nhắc lại các ngôn từ đó! Theo dõi ở tất cả các thớt, họ chưa bao giờ biết còm 1 câu nào nói về kỹ thuật hay cảm nhận xe cộ, chỉ toàn đi xuyên tạc châm chọc, xách mé và bày trò phá phách có tổ chức. Vì vậy, từ sau phần II và phần đầu của mục này, bây giờ không ai muốn tiếp lời họ nữa, vì chỉ cần quote lại là lại cãi nhau to ngay! Ngay từ coment #1 chúng em đã quán triệt để tránh mất đoàn kết, nhưng họ vẫn tiếp diễn cái trò khiêu khích. Vừa rồi nhiều vị đã bị treo nick do đi cãi nhau ở chỗ khác nên mấy ngày nay thớt này mới đỡ rác đi 1 chút đó ạ! :-/

Chỉnh sửa cuối:

phuongtv_76

Xe container
Toy năm nay làm mới kinh quá, FT86, ko hiểu có thành công ko các cụ nhể

Luu Lehong

Xe container
Toy năm nay làm mới kinh quá, FT86, ko hiểu có thành công ko các cụ nhể
Ở Việt Nam mình thì em nghĩ phân khúc này hơi khó tạo sóng như các phân khúc khác ! Doanh số chắc khó mà cao được, vì cùng tầm tiền người tiêu dùng có nhiều lựa chọn bằng các sản phẩm khác như Mer, Bim, Audi :-?
Mặt khác, điều kiện đường xá như thế cũng là điểm bất lợi cho phân khúc xe thể thao!

phuongtv_76

Xe container
Ở Việt Nam mình thì em nghĩ phân khúc này hơi khó tạo sóng như các phân khúc khác ! Doanh số chắc khó mà cao được, vì cùng tầm tiền người tiêu dùng có nhiều lựa chọn bằng các sản phẩm khác như Mer, Bim, Audi :-?
Mặt khác, điều kiện đường xá như thế cũng là điểm bất lợi cho phân khúc xe thể thao!
Đúng thế dòng này kén khách lắm, có lẽ làm thương hiệu là chủ yếu:-?

Mazspeed

Xe container
Nhất trí với bác! Chúng em mở cái bàn này để ae quen biết nhau trò truyện về xe cộ với những cảm nhận mọi mặt liên quan! Thế nhưng bác biết đấy, tất cả các ae khác vào thì tranh luận, trao đổi thì rất fun và hữu nghị. Nhưng có 1 nhóm nick đi xe Hàn, đặc biệt của hội Túc -Son họ toàn tự nhẩy vào phá đám bằng những lời lẽ chợ búa mà em ko thể nhắc lại các ngôn từ đó! Theo dõi ở tất cả các thớt, họ chưa bao giờ biết còm 1 câu nào nói về kỹ thuật hay cảm nhận xe cộ, chỉ toàn đi xuyên tạc châm chọc, xách mé và bày trò phá phách có tổ chức. Vì vậy, từ sau phần II và phần đầu của mục này, bây giờ không ai muốn tiếp lời họ nữa, vì chỉ cần quote lại là lại cãi nhau to ngay! Ngay từ coment #1 chúng em đã quán triệt để tránh mất đoàn kết, nhưng họ vẫn tiếp diễn cái trò khiêu khích. Vừa rồi nhiều vị đã bị treo nick do đi cãi nhau ở chỗ khác nên mấy ngày nay thớt này mới đỡ rác đi 1 chút đó ạ! :-/
Cãi nhau thì mới sướng, kỹ thuật có khỉ gì mà nói, mỗi Toy thì lành, Hàn chóng hỏng, hết. Thế thì buồn!

Trạng thái
Thớt đang đóng