Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam (Phần II)

Trạng thái
Thớt đang đóng

actn

Xe máy
Cụ nói thiếu suy nghĩ quá để em nói cho Cụ nghe:
- Như MIN X.O đã nói: "Chả ai đi 1 cái xe cả đời".
- Bọn em đang đi TUC với SOR nói riêng, xe Hàn nói chung chứ chả phải FAN fiếc gì cả (cái xe Hàn là cái thứ 4, thứ 5 của em rồi tất nhiên trước đó ko phải là xe Hàn và sau này cũng chưa chắc sẽ là xe Hàn).
- Bọn em nhiều người sở hữu hơn 1 cái xe 4 bánh, ngoài xe Hàn ra bọn em hàng ngày vẫn đang sử dụng các xe của quốc gia khác (Em vẫn đang đi TOI đấy ạ).
- Chả cần phải đợi đến SN OF đâu ạ, mỗi tuần bọn em ít nhất 3 buổi đi SH với đầy đủ các CHI HỘI trên OF đấy ạ, hội TOI nhà các CỤ ít SH nên không gặp bọn em thôi.
- Trước đây bọn em có mời mấy thành phần "cuồng tín" ra ngồi uống bia tranh luận cụ thể mà có dám ra đâu, nên theo em phần khó xử ko phải về phía những người đang đi xe Hàn bọn em.

Có mấy ông (đếm ra thì không đủ số ngón trên 1 bàn tay) cứ liệt kê là "bọn đi xe Hàn" thế này thế nọ, rồi được bố mẹ cho tiền nên ko biết giá trị của đồng tiền mới đi mua xe Hàn. Nói thật, bọn em thấy thương hại mấy thành phần như thế.
Em thi nhớ mãi câu nói của cụ Lưu với người đi xe Hàn " hàng ngày nhìn thấy cách chúng đi lại trên đường em thấy không hạp với em...."

Mazspeed

Xe container
Em là em cứ chơi cái bài đi với ma mặc áo giấy! Em chả dấu gì bác em đang chửi bới đấy. Em chửi những đứa đáng bị chửi, còn cụ em có chửi đâu. Cụ không thấy cu kia nó tự nhiên quàng cả hội Toy rồi thêm cả Honda là âm mưu gì à! :D

[Được gửi từ bản thử nghiệm iPhone 5 của tôi, sử dụng phần mềm Forum Runner đã được Việt hoá, với nick xedieu, đăng nhập bằng vân tay]
Mấy hôm nay thời tiết lúc mưa lúc nắng, rất hại đến thần kinh nhé, loạn hết cả lên :)) :)) :)) :)) :)).

-Em thấy bác bắt đầu loạn ngôn rồi đấy, chưa có cái gì to tát để văng tục tĩu ra đây đâu. Bác chê người khác sang box Hàn xẻng chửi bới thì bác đang làm cái gì ở đây?[-X
Vô tư đi bác, trong luật OF không có quy định giới hạn box cho các thành viên, ai thích comment ở đâu thì cứ vào đó, thoải mái đê. Nếu tập trung được vào chủ đề thì tốt, không tập trung được, nói năng loạn cào cào thì nó bẩn thớt 1 chút, nhưng chỉ ảnh hưởng đến min mốc thôi, còn mem như mình ảnh hưởng quái gì, cứ để tung hứng cho nó vui! Với lại bác cũng thông cảm, dạo này Huyndai bị lỗi lên báo lên nét thế quái nào lại hơi nhiều, lại thêm cái tin 4 tháng đầu năm Toy đứng đầu TG, hơn gấp rưỡi H-K nên một số bác không được thoải lắm, hơi bị chim cú thì vào đây xả, cứ kệ các bác ấy, coi như làm việc thiện :)) :)) :)) :)) :)).

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
Em thi nhớ mãi câu nói của cụ Lưu với người đi xe Hàn " hàng ngày nhìn thấy cách chúng đi lại trên đường em thấy không hạp với em...."
-Em nghĩ chắc bác ấy quá lời tý thôi, nói về quá lời thì nhiều bác trên này bị lắm, chuyện cũ lâu rồi mà cũng chả hay ho nên ko nên nhắc lại làm gì!

Isu_zu

Tháo bánh
Em dự vậy thôi, vì dân Bắc vào VT chủ yếu là dầu khí và những ngành liên quan dầu khí.
Cụ dự đúng phết nhỉ, dầu khí bây giờ cũng bắt đầu khó khăn rồi cụ ạ, năm nay giảm phát, bùn thật...:D

Mazspeed

Xe container
-Em nghĩ chắc bác ấy quá lời tý thôi, nói về quá lời thì nhiều bác trên này bị lắm, chuyện cũ lâu rồi mà cũng chả hay ho nên ko nên nhắc lại làm gì!
Em không đọc comment này của bác Lựu, nhưng em thấy cũng chẳng có gì là quá lời. Bác ấy thấy "chúng" không hợp thì bác ấy nói, chuyện bình thường thôi chứ có gì ghê gớm mà phải lo. Cũng giống như nhiều fan Hàn xẻng, cứ nói đến Camry là giẫy lên đành đạch như phải bỏng, cứ lo nó lại tốt hơn xe mình :)), fan Toy mà cũng cứ để bụng thì có ngày táo bón bỏ mẹ, tội gì cho nó khổ ra.

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Vâng, chính câu nói "bất hủ' này nên Cụ ý mới đc chào đón nhiệt liệt thế. Đáng tiếc là một số người đọc ko đến nỗi ko nhận ra sự "bất hủ" đó mà vẫn hùa theo.

Isu_zu

Tháo bánh
Hổ báo chết còn để lại da! Tiểu nhân thì tiếng xấu muôn đời!
Không hiểu sau này khi offline SN, các fan hội Tuc- So xe Hàn khi gặp các bác đi Toy, Honda thì sẽ thấy thế nào!
Nếu người nhớn suy nghĩ, hành động cẩn trọng đứng đắn liệu có đến nỗi khó xử không?
Thôi cụ, trong lúc mình cãi nhau thì Toy nó tranh thủ bán thêm mấy trăm ngàn chiếc, mà ko chia cho mình xu nào:D, tìm cái gì hay mà enjoy cụ ạ. Em vừa làm xong cái bể thủy sinh nuôi cá, vui lắm. Lúc nào post lên cho các cụ xem. Xe nào thì có khách nấy, cãi nhau cũng chả **** quyết được gì.

Smile Lion

Xe buýt
Em là em cứ chơi cái bài đi với ma mặc áo giấy! Em chả dấu gì bác em đang chửi bới đấy. Em chửi những đứa đáng bị chửi, còn cụ em có chửi đâu. Cụ không thấy cu kia nó tự nhiên quàng cả hội Toy rồi thêm cả Honda là âm mưu gì à! :D
...Chả cần phải đợi đến SN OF đâu ạ, ...Trước đây bọn em có mời mấy thành phần "cuồng tín" ra ngồi uống bia tranh luận cụ thể mà có dám ra đâu, nên theo em phần khó xử ko phải về phía những người đang đi xe Hàn bọn em.....
Em thì đang còn đi bộ, xe cộ cũng chả có. Qua đường thấy chuyện ghé thăm chơi, có vài lời như vậy! Cũng chả muốn đôi co dông dài loãng thớt. Nhưng thấy các bác cứ đắp điếm cắt ghép các chuyện tranh cãi ở nhiều chỗ nhiều nơi đưa vào nói, nó không hay! Hảo hán thì cần quân tử, đọc nghe phải cả hai tai có đầu cuối thì hẵng vào nói chuyện! (Vài bác khác a dua thêm ném, em không có thời gian phúc đáp)!
Còn đã tranh luận cũng cần xử thế đẹp, với một tinh thần hiểu biết và tôn trọng . Em biêt box Toy nhiều người kiềm chế, ăn nói sâu sắc chứ không hơi tý phải khùng nên như vậy! Mong các bác rút kinh nghiệm.
Mời các bác cứ tiếp tục thảo luận về chủ đề của thớt, em ngồi hóng và thưa thớt!

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Thôi cụ, trong lúc mình cãi nhau thì Toy nó tranh thủ bán thêm mấy trăm ngàn chiếc, mà ko chia cho mình xu nào:D, tìm cái gì hay mà enjoy cụ ạ. Em vừa làm xong cái bể thủy sinh nuôi cá, vui lắm. Lúc nào post lên cho các cụ xem. Xe nào thì có khách nấy, cãi nhau cũng chả **** quyết được gì.
Cái này em đồng ý với Cụ, lâu rồi em chả quan tâm đến cái phương tiện đi lại của mình em chỉ quan tâm cái phương tiện đi lại đó đc để ở chỗ nào. Kệ mja nó đi làm cốc pia cho mát.

Mazspeed

Xe container
Em thì đang còn đi bộ, xe cộ cũng chả có. Qua đường thấy chuyện ghé thăm chơi, có vài lời như vậy! Cũng chả muốn đôi co dông dài loãng thớt. Nhưng thấy các bác cứ đắp điếm cắt ghép các chuyện tranh cãi ở nhiều chỗ nhiều nơi đưa vào nói, nó không hay! Hảo hán thì cần quân tử, đọc nghe phải cả hai tai có đầu cuối thì hẵng vào nói chuyện! (Vài bác khác a dua thêm ném, em không có thời gian phúc đáp)!
Còn đã tranh luận cũng cần xử thế đẹp, với một tinh thần hiểu biết và tôn trọng . Em biêt box Toy nhiều người kiềm chế, ăn nói sâu sắc chứ không hơi tý phải khùng nên như vậy! Mong các bác rút kinh nghiệm.
Mời các bác cứ tiếp tục thảo luận về chủ đề của thớt, em ngồi hóng và thưa thớt!
Em lại thấy các bác ấy chuyên nghiệp đấy. Chắc có kế hoạch hẳn hoi, mỗi nick để bụng 1 mảng ở 1 thớt nào đó, sau đó xông vào lắp ghép lại rồi phang tới tấp, lại còn phân công rõ ràng, người đóng vai thiện, người đóng vai ác, rồi có cả nick như là tiểu yêu chuyên chửi bới càn rõ, thỉnh thoảng lại có ông như xã hội thâm. Không cãi nhau thì thôi, cãi thì nó phải như thế. Được của nó phết! :)) :)) :)) :)):))

xedieu

Xe cút kít
Pit nói chuẩn đớ. Sao không? :))

[Được gửi từ bản thử nghiệm iPhone 5 của tôi, sử dụng phần mềm Forum Runner đã được Việt hoá, với nick xedieu, đăng nhập bằng vân tay]

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Em thấy Cụ mới đăng ký 2012, bài thì mới được 11 bài (âm binh hay ko thôi em chả chấp) "đầu cuối" là khi nào Cụ có đọc ko ??? Cụ đang nói ai hay nói chính mình đấy ???

Cái chỗ em bôi đậm kia Cụ VD hộ em cái.

Ps: Quác thì quác cả lên sao phải "cắt ghép" thế. :))

Chỉnh sửa cuối:

xedieu

Xe cút kít
Nói túm lại, em xin thẳng thắn thừa nhận là thường chửi vỗ mặt một số bạn đáng bị ăn chửi. Ai tự cảm thấy đáng bị ăn chửi thì bức xúc. Em đành chịu thôi. :)

xedieu

Xe cút kít
Mazspeed nói:
Mấy hôm nay thời tiết lúc mưa lúc nắng, rất hại đến thần kinh nhé, loạn hết cả lên :)) :)) :)) :)) :)).
Anh quen mấy bệnh viện về tk đấy, pit có cần giúp gì không?

Thấy pit dám ra tranh cãi với anh, anh đã hơi ngạc nhiên chưa hiểu vừa mới ăn phải cái gì - té ra do thay đổi thời tiết làm tk nó... :))

xedieu

Xe cút kít
Smile Lion nói:
Em biêt box Toy nhiều người kiềm chế, ăn nói sâu sắc chứ không hơi tý phải khùng nên như vậy!
Em không chửi người "kiềm chế", "sâu sắc" nó mới khổ! :))

Em nhớ bạn gì với cái style miệng nam mô bụng bồ dao găm quá! :((

Smile Lion

Xe buýt
Nói túm lại, em xin thẳng thắn thừa nhận là thường chửi vỗ mặt một số bạn đáng bị ăn chửi. Ai tự cảm thấy đáng bị ăn chửi thì bức xúc. Em đành chịu thôi. :)
Bác xem lại chứ cứ đi chửi lung tung suốt thế à! Mới trao đổi qua lại sao phải khùng lên gọi người khác là cu nọ cu kia!
Em đọc thấy trước đây thớt này có cả các bác đi xe nhật khác như Honda, Mazda.. vào còm chứ có nói sai đâu! Họ theo dõi thớt hay box này thì ắt biết cái chuyện tổ chức hội đồng vote- từng người Toy đấy chứ! Nếu không dừng thì tiếp tục các bác chơi tiếp với cụ Phuong TV đúng không?

xedieu

Xe cút kít
Smile Lion nói:
Bác xem lại chứ cứ đi chửi lung tung suốt thế à! Mới trao đổi qua lại sao phải khùng lên gọi người khác là cu nọ cu kia!
Em đọc thấy trước đây thớt này có cả các bác đi xe nhật khác như Honda, Mazda.. vào còm chứ có nói sai đâu! Họ theo dõi thớt hay box này thì ắt biết cái chuyện tổ chức hội đồng vote- từng người Toy đấy chứ! Nếu không dừng thì tiếp tục các bác chơi tiếp với cụ Phuong TV đúng không?
Em chửi rất tập trung, sao gọi là lung tung được! Còn em không quan tâm đến các cụ đi xe Toi, đừng nói Maz Nis Hon cho nó xa xôi. Em chỉ thích chửi mấy thằng đáng ăn chửi thôi.

Tổ chức vote - bạn quả xong, bọn em sẽ vote + đến max mã lực. Đồ chơi của bọn em í mà. Nghị quyết đã thông qua như thế!

Chuyện ai sẽ bị vote tiếp theo, thiên cơ bất khả lộ! :))

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Tổ chức vote - bạn quả xong, bọn em sẽ vote + đến max mã lực. Đồ chơi của bọn em í mà. Nghị quyết đã thông qua như thế!

Chuyện ai sẽ bị vote tiếp theo, thiên cơ bất khả lộ! :))

Chưa gì bạn quả đã làm loạn hết cả lên gây mất đoàn kết. :))

Trạng thái
Thớt đang đóng