Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam (Phần II)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mazspeed

Xe container
Tiền ít= xe Hàn
Tiền nhiều hơn một tí = Xe nhật
Tiền nhiều hơn tí nữa = Xe Đức
Em chỉ biết có 3 sự lựa chọn thế thôi, quan trọng nhất vẫn là cái túi tiền, em chỉ có một cục, mua xe Hàn nó mất nửa cục ( ko phải vì xe Hàn ko tốt ), mua xe Đức thì em ko có cục thứ 2, mua xe Nhật em còn 0,7 cục sau khi chán. => toy, bao giờ xe ô tô ở VN nó rẻ như Lào thì Toy có mà bán chạy như bây giờ. Đạm Cà Mau bọn Nhật, luộc dân ta từ 2b cho đến 4b.
Sao bác lại chửi bới nhỉ? Có ai bắt bác mua sp Nhật đâu, bác mua sp Hàn, sp Việt đều được mà!

luxus

Xe tăng
Một vài người được đà bơm chích nói đểu mãi 2 pages chưa chán.
Cứ ham thích công kích cá nhân trên forum mãi rồi đến mọi người sẽ nhận ra con người đấy bần tiện nhỏ nhen chả kém người bị công kích.

Đơn cử :)
Mod box Toyota cứ như bình vôi ý nhỉ! :))

Mazspeed

Xe container
Mốc box Toy là lão Khôi Phệ, hê hê hê ông này thì quan tâm đek gì đến các cụ cãi nhau. Các bác bàn về đồ chơi mà nói lăng nhăng thì ông này mới có ý kiến, nói linh tinh có khi còn tát cho vỡ mồm :)).

Smile Lion

Xe buýt
Văn hóa hay kô nó bắt đầu từ ngôn ngữ đến hành động......
Cái này bác nói chuẩn này! Thế cho em hỏi khí không phải thế sao cái ông kia lại vào tận nhà bác mà chửi với xưng mày tao đấy ạ!
Chắc các bác phải có "hành động" nào trước ảnh hưởng đến cái font văn hóa bác đang nói đấy chứ L-)

toan1477

Xe điện

Winstorm07

Xe container
Cái này bác nói chuẩn này! Thế cho em hỏi khí không phải thế sao cái ông kia lại vào tận nhà bác mà chửi với xưng mày tao đấy ạ!
Chắc các bác phải có "hành động" nào trước ảnh hưởng đến cái font văn hóa bác đang nói đấy chứ L-)
Xin lỗi nhé, nick mới đăng ký tháng 5 mình kô tranh luận nhé ;)
Sư tử à??? Nhìn quen quen :))

Smile Lion

Xe buýt
Xin lỗi nhé, nick mới đăng ký tháng 5 mình kô tranh luận nhé ;)
Sư tử à??? Nhìn quen quen :))
Em cũng thấy thía. trước cả con giờ còn mỗi mặt.:))
Các bác có vẻ sợ bóng sư tử nhỉ! Em thấy hay, nên hỏi chút thôi! Bác có quyền từ chối trả lời nếu khó xử!
em xem 4R quan sát cũng đã lâu, có thấy các bác tranh luận xe pháo gì đâu, toàn thấy liên kết nhau đi chọc ngoáy đấy chứ!

duc1404

Xe tải
Các bác có vẻ sợ bóng sư tử nhỉ! Em thấy hay, nên hỏi chút thôi! Bác có quyền từ chối trả lời nếu khó xử!
em xem 4R quan sát cũng đã lâu, có thấy các bác tranh luận xe pháo gì đâu, toàn thấy liên kết nhau đi chọc ngoáy đấy chứ!
Cu nào chọc ngoáy hả Cu?? E chỉ thấy có mỗi mấy Cu phân cuồng của Toi thôi ạ.

Ai thích đi xe nào thì đi. Tại sao cứ phải khẳng định xe nào là nhất là hơn và com chọc ngoáy nhau cho mất vui. Nói một vài lần thì không sao. Nhưng nói quá nhiều, tậm chí còn..... Thì không còn vui nữa rồi.
Theo em, các Cụ giành thời gian cho việc khác thì tốt hơn. Chốn ảo mà để khẳng định mình hơn người khác thì chả có nghĩa lý gì cả.

Các Cụ thích Toi, thích Hàn cần nên kiềm chế và com cho nó fun ạ.

Theo em, min mod nên đóng mấy cái thớt kiểu như này đi ạ.

coolpix8700

Xe ngựa
Bỏ đi bác RAVA hàng xóm, trưa mai Hiếu Béo LVL với tụi em đi. Bên box VW thì không có fan Hàn vào đâu (em còn đi Audi - VW trước Toy cả chục năm)!
Hôm nay bác không đến, tụi em off ở 198 TQK (quán của đứa bạn cùng học ĐH) sau đó ra Nhà Hát Lớn chụp mừng cái Tý Ngoan vừa bốc số!
May bên ấy không có fans xe Hàn nhảy vào nên vui lắm, em cần mua cái xe mới họ tư vấn đến nơi,
Sắp tới đang có vụ MU vs Chelsi, bác tham gia có khi được lên Nikko offchai!
(xin lỗi các bác khác, hơi ngoài lề, nhưng em chán cảnh trùm chăn úm nhau như vậy rồi)

Chỉnh sửa cuối:

Winstorm07

Xe container
Tiểu nhân giả người mới sợ chứ hổ báo sợ gì :D

Smile Lion

Xe buýt
Tiểu nhân giả người mới sợ chứ hổ báo sợ gì :D
Thế sao khi con hổ kia ở thớt thì chả thấy mấy ma dám vào tranh luận! Khi nick ý vắng do các bác liên kết làm trò thì mấy bác mới dám vào a dua dựng chuyện vu khống! Thế đấy là hành động gì, và các bác là gì?

toan1477

Xe điện
Thế sao khi con hổ kia ở thớt thì chả thấy mấy ma dám vào tranh luận! Khi nick ý vắng do các bác liên kết làm trò thì mấy bác mới dám vào a dua dựng chuyện vu khống! Thế đấy là hành động gì, và các bác là gì?
Biết gì đâu mà luyên thuyên. Em đây chém kể cả có hổ báo sư tử, chứ cần gì phải đợi hổ bị nấu cao mới dám vào.:))

xedieu

Xe cút kít
Smile Lion nói:
Tội ghê. Nick này mới mà thâm cung bí sử cái gì cũng biết... :P

[Được gửi từ bản thử nghiệm iPhone 5 của tôi, sử dụng phần mềm Forum Runner đã được Việt hoá, với nick xedieu, đăng nhập bằng vân tay]

Smile Lion

Xe buýt
Biết gì đâu mà luyên thuyên. Em đây chém kể cả có hổ báo sư tử, chứ cần gì phải đợi hổ bị nấu cao mới dám vào.:))
Hổ báo chết còn để lại da! Tiểu nhân thì tiếng xấu muôn đời!
Không hiểu sau này khi offline SN, các fan hội Tuc- So xe Hàn khi gặp các bác đi Toy, Honda thì sẽ thấy thế nào!
Nếu người nhớn suy nghĩ, hành động cẩn trọng đứng đắn liệu có đến nỗi khó xử không?

xedieu

Xe cút kít
Smile Lion nói:
Không hiểu sau này khi offline SN, các fan hội Tuc- So xe Hàn khi gặp các bác đi Toy, Honda thì sẽ thấy thế nào!
Nếu người nhớn suy nghĩ, hành động cẩn trọng đứng đắn liệu có đến nỗi khó xử không?
Lèo mẹ, ngay tại box Toy cũng chỉ có 3-4 thằng cuồng ngôn loạn ngữ, có gì mà nói. Sao lại phải quàng sang tận "các bác đi Toy, Honda" hả giời? Mấy hôm nữa thêm Nissan... cho nó đông vui. Cào cấu, vơ vét quá đi mất! :))

[Được gửi từ bản thử nghiệm iPhone 5 của tôi, sử dụng phần mềm Forum Runner đã được Việt hoá, với nick xedieu, đăng nhập bằng vân tay]

RAVA

Xe ba gác
Lèo mẹ, ngay tại box Toy cũng chỉ có 3-4 thằng cuồng ngôn loạn ngữ, có gì mà nói. Sao lại phải quàng sang tận "các bác đi Toy, Honda" hả giời? Mấy hôm nữa thêm Nissan... cho nó đông vui. Cào cấu, vơ vét quá đi mất! :))

-Em thấy bác bắt đầu loạn ngôn rồi đấy, chưa có cái gì to tát để văng tục tĩu ra đây đâu. Bác chê người khác sang box Hàn xẻng chửi bới thì bác đang làm cái gì ở đây?[-X

xedieu

Xe cút kít
RAVA nói:
-Em thấy bác bắt đầu loạn ngôn rồi đấy, chưa có cái gì to tát để văng tục tĩu ra đây đâu. Bác chê người khác sang box Hàn xẻng chửi bới thì bác đang làm cái gì ở đây?[-X
Em là em cứ chơi cái bài đi với ma mặc áo giấy! Em chả dấu gì bác em đang chửi bới đấy. Em chửi những đứa đáng bị chửi, còn cụ em có chửi đâu. Cụ không thấy cu kia nó tự nhiên quàng cả hội Toy rồi thêm cả Honda là âm mưu gì à! :D

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Cụ nói thiếu suy nghĩ quá để em nói cho Cụ nghe:
- Như MIN X.O đã nói: "Chả ai đi 1 cái xe cả đời".
- Bọn em đang đi TUC với SOR nói riêng, xe Hàn nói chung chứ chả phải FAN fiếc gì cả (cái xe Hàn là cái thứ 4, thứ 5 của em rồi tất nhiên trước đó ko phải là xe Hàn và sau này cũng chưa chắc sẽ là xe Hàn).
- Bọn em nhiều người sở hữu hơn 1 cái xe 4 bánh, ngoài xe Hàn ra bọn em hàng ngày vẫn đang sử dụng các xe của quốc gia khác (Em vẫn đang đi TOI đấy ạ).
- Chả cần phải đợi đến SN OF đâu ạ, mỗi tuần bọn em ít nhất 3 buổi đi SH với đầy đủ các CHI HỘI trên OF đấy ạ, hội TOI nhà các CỤ ít SH nên không gặp bọn em thôi.
- Trước đây bọn em có mời mấy thành phần "cuồng tín" ra ngồi uống bia tranh luận cụ thể mà có dám ra đâu, nên theo em phần khó xử ko phải về phía những người đang đi xe Hàn bọn em.

Có mấy ông (đếm ra thì không đủ số ngón trên 1 bàn tay) cứ liệt kê là "bọn đi xe Hàn" thế này thế nọ, rồi được bố mẹ cho tiền nên ko biết giá trị của đồng tiền mới đi mua xe Hàn. Nói thật, bọn em thấy thương hại mấy thành phần như thế.

Trạng thái
Thớt đang đóng