Tại sao xe Piaggio bán lại mà giá rớt thảm đến vậy ?

xecuuthuong

Xe hơi
nhưng kiểu dáng Pi thì ko hãng nào sánh đc, càng cũ càng đẹp

flashtdh

Xe hơi
Một điều rất đơn giản là pi ngày xưa uống xăng như uống nước lã, đồ thay thế vừa hiếm vừa đắt không như dòng Honda ra chợ trời là tìm thấy ngay vì TQ cũng sx. Thêm vào đó là tâm lý người việt là tâm lý bầy đàn thấy người ta bảo tốt là đổ sô mua, bảo kém là dè chừng rất ít cụ đột phá. Thực ra của bền tại người, hiện nay pi cũng cải tiến nhiều rồi ăn ít xăng hơn, ít hỏng hơn. Tuy nhiên đồ thay thế vẫn đắt và khó kiếm hơn các dòng khác, thiết kế thì tuyệt rồi các hãng khác còn sao chép. Nhà e có cả hai loại xe pi FLy mới và Lead nói chung chất lượng không khác là mấy. Pi hao xăng hơn một chút vì máy phân phối lớn hơn. chứ đáng nói phải là Atina Eli đáng bàn hơn nhiều.

robocop

Xe buýt
hàng nào sang trọng cầu kì hơn thì rớt giá nhanh hơn ạ, cả xe hơi lẫn xe máy lẫn quần áo lẫn thiết bị điện tử lẫn gái gú :D

robocop

Xe buýt
:((
Pi nói chung, và Vespa nói riêng mất giá là vì mấy chục năm rồi mà vẫn không thay đổi được cái kiểu dáng ( chán mấy ông Design :D ) các hãng khác thì đua nhau mốt này kiểu kia,nên dân tình chuộng là phải, Em là người lạc hậu nên chọn Vespa :((. Đi được hơn 1 năm, hơn 7000 cây chuối, lốp chưa phải bơm một lần,đổ xăng 95. chạy phe phé, sao không thấy chết bugi hay cháy IC gì nhỉ ( hay là số em hên? ).
em cũng thế, nhà em ông ngoại em vespa, bố em cũng vespa, ông anh ruột 2 ông 1 ông vespa 1 ông piaggio, em 1 con. Chạy ngon lành chả có gì phải bàn, lâu lâu vài trục trặc vặt vãnh thế thôi ạ :D :D

Gravita2304

Xe tăng
Một phần do thái độ phục vụ của Pi nữa các cụ ợ. Năm 2k7 nhà cháu đem con LX của gấu đi bảo dưỡng tụi nó vẽ quá trời, nào thay bố nồi, chỉnh ga... trong khi xe mới chạy được 1500km.

Sf12

Xe hơi
Bởi vì sao ra đường giờ là vespa

Dreamer71

Xe hơi
Rẻ là do tâm lí con người cả thôi. Đợt cái SH có FI mới ra toàn đồn thổi xe có Fi ko tốt bằng đời cũ, hỏng khó sửa nên xe đời cũ tăng giá ầm ầm còn gì :)) Xe Vespa, cụ thể là LX nó hỏng vặt hay tốn xăng là xe từ đời nào hoặc do cách dùng mỗi người. Chứ đời có ie em dùng mãi có thấy sao đâu? Xăng thì ăn bình thường cũng ngang mấy cái xe ga honda bây giờ thôi, làm gi mà nhiều đến mức phải bán xe ngay :| Đến mấy ông bà già chả bao giờ đi mua bán xe mà cũng ác cảm với vespa kêu nó thế này thế nọ thì biết là cái tâm lí nó lây truyền mạnh tới mức nào. Còn đã sử dụng thì cái 2 bánh nào chả đến lúc hỏng, lúc phải bảo dưỡng. Cá nhân em thấy vespa vẫn là phương tiện đi lại có cá tính, có nét nhất trong mấy hãng xe phổ biến ở Việt Nam.

Xe Thồ

Xe tải
Rẻ là do tâm lí con người cả thôi. Đợt cái SH có FI mới ra toàn đồn thổi xe có Fi ko tốt bằng đời cũ, hỏng khó sửa nên xe đời cũ tăng giá ầm ầm còn gì :)) Xe Vespa, cụ thể là LX nó hỏng vặt hay tốn xăng là xe từ đời nào hoặc do cách dùng mỗi người. Chứ đời có ie em dùng mãi có thấy sao đâu? Xăng thì ăn bình thường cũng ngang mấy cái xe ga honda bây giờ thôi, làm gi mà nhiều đến mức phải bán xe ngay :| Đến mấy ông bà già chả bao giờ đi mua bán xe mà cũng ác cảm với vespa kêu nó thế này thế nọ thì biết là cái tâm lí nó lây truyền mạnh tới mức nào. Còn đã sử dụng thì cái 2 bánh nào chả đến lúc hỏng, lúc phải bảo dưỡng. Cá nhân em thấy vespa vẫn là phương tiện đi lại có cá tính, có nét nhất trong mấy hãng xe phổ biến ở Việt Nam.
Chuẩn rồi cụ ơi , Lưỡi k xương mà cụ ;;)
Nhiều người không biết gì cứ phán như thánh ý à :))

meomatto

Xe buýt
Nói chung ko có lửa thì chả mấy khi có khói. Việc đi nhanh hỏng nhiều khi là do Hãng nó cố tình làm như thế ý chứ, phải có hỏng hóc thì mới bán được linh kiện giá cao chứ lị. hihi

tstruong

Xe máy
em đi xe li việt được 2 năm số km đã đi là 3V/km
Thay 1 Bóng đèn Trước
Thay 1 Xin Nhan sau
Thay 1 Má Phanh Trước
Thay 1 Đèn Hậu
Thay 1 Cái Công Tắc Xin Nhan
Thay 2 Cái Công tắc đèn Phanh (cái dây khi phanh đèn nó sáng ý)
Thay 1 Lốp Sau
Thay 1 Cái dây contermet
Thay 1 Cái Lao Đề (Mới Hỏng Hôm Trước)450K
Thay 1 Bình ắc Quy(Mới Thay Hôm trước) 550K
Thay 2 Cái bạc Treo máy
Còn Dầu Máy Dầu lap em Không Tính Vào Nhé
Tổng Xỉ Vả 3V/km Của em. xe các cụ thì sao
Đi Vẫn cực phê :)) Vẫn Như Ngày nào :D

Chỉnh sửa cuối:

Gravita2304

Xe tăng
em đi xe li việt được 2 năm số km đã đi là 3V/km
Thay 1 Bóng đèn Trước
Thay 1 Xin Nhan sau
Thay 1 Má Phanh Trước
Thay 1 Đèn Hậu
Thay 1 Cái Công Tắc Xin Nhan
Thay 2 Cái Công tắc đèn Phanh (cái dây khi phanh đèn nó sáng ý)
Thay 1 Lốp Sau
Thay 1 Cái dây contermet
Thay 1 Cái Lao Đề (Mới Hỏng Hôm Trước)450K
Thay 1 Bình ắc Quy(Mới Thay Hôm trước) 550K
Thay 2 Cái bạc Treo máy
Còn Dầu Máy Dầu lap em Không Tính Vào Nhé
Tổng Xỉ Vả 3V/km Của em. xe các cụ thì sao
Đi Vẫn cực phê :)) Vẫn Như Ngày nào :D
Xem ra honda vẫn lành hơn cụ nhở, con Click chạy 2v6 ngoài thay dầu định kỳ ra chỉ thay mỗi cái bình ắc quy.

tstruong

Xe máy
Vâng Nói chung là em thấy tạm ổn cụ à. của bền tại người :D

hungkiemvn

Xe hơi
CHỤC NĂM RỒI KO THAY ĐỔI KIỂU DÁNG :)) chết cười vs bố này, chính cái kiểu dáng huyền thoại từ hơn 50 năm nay đã làm nên tên tuổi và thương hiệu cho Pi cũng như Vespa đấy ạ. Nó chả cần phải thay đổi vì nó đã quá hoàn hảo, có hay chăng chỉ là vài cách tân nhỏ cho hợp thời và đẹp lên thôi. Cái cốt yếu mà Pi bây h nên làm đó là thay đổi về động cơ sao cho êm ái + tiết kiệm và bền bỉ hơn thôi. Và 3Valve là 1 minh chứng, dẫu vẫn còn khuyết điểm và khó so vs động cơ của Honda nhưng đó cũng là bước tiến bộ vượt bậc của Piaggio rồi.
Có khối hãng còn học theo, chịu ảnh hưởng thiết kế của Pi đấy đơn cử là Attila Elizabeth , Yamaha Nozza này... Sao k bắt chước thiết kế của Lead hay Vision nhể :)))
Pi mà mất giá là vì kiểu dáng thì em nghĩ là cụ nhầm to rồi đấy ạ, người ta mua pi vì kiểu dáng cụ ạ, nhiều hãng bây giờ còn thiết kế nhái theo phong cách của pi đấy ;))
Chết cười với hai cụ này. 2 cụ đọc câu đầu mà không nhìn câu sau, nên không hiểu ý em rồi. Em là em nhắc lại,em vẫn yêu và vẫn thích vespa.:x

hùngauto

Xe tăng
em thấy dòng pi này chỉ đc cái dáng đẹp thôi ạ chứ máy móc ăn uống khoẻ lắm ạ, lại hay hỏng không bền bỉ đơn giản chỉ nghe tiếng đề khởi động rất rít cảm giác như các bộ phận trong xe sắp rụng hết ra ấy, thêm vào nữa là đề dài, phụ tùng đắt ,cứ như cái tay nắm sau xe liên doanh trong nước hình như nó mềm dễ gãy thì phải em thấy trên các diễn đàn hay có ng tìm mua tay dắt sau với cả yên xe của xe nhập mà có rẻ đâu toàn vài triệu thôi ạ, nếu là em để đổi lại mỗi cái kiểu dáng đẹp hợp thời trang mà chất lượng không tốt thì đắt quá mà đặt lại không sắt ra miếng ạ

hoatra

Xe điện
thị hiếu quyết định

laimayxuc

Xe máy
e cũng đá lx đi thay lead cho vợ (vì cốp to) nhưng đánh giá lx đi an toàn và dáng đẹp nhưng hay hỏng vặt, thay đồ đắt. Đi xe honda như lead, ab trừ click đi bay xe vãi hồn (lên 60km/h là ghê ghê) chỉ đc bền.