Tại sao xe Piaggio bán lại mà giá rớt thảm đến vậy ?

neardarling

Xe tải
Em tin là các cụ trên này ai cũng biết là sẽ mất giá về sau ;;) Nhưng cho em hỏi tại sao các cụ vẫn mua ... ?
Ah.vì mua thì không chủ bán đâu bác ợ.:D
Mua vì dáng nó đẹp,mà giờ vespa cái tiến nhiều rồi nên em cũng quyết định mua 1 em chạy.:D
Thấy sướng phết cụ ạ.Ga ngọt máy êm chứ có thấy giống tin đồn chi mô?
Còn hỏng hóc thì em chưa thấy hư cái gì từ lúc mua tới giờ.và khá là hài lòng về em nó.:D

raptor266

Xe hơi
Nghĩ cũng lạ các cụ nhở, trên trời tây LX đắt hơn SH, về việt SH đắt hơn LX.
Em bên này thấy mọi người mà đi 2 bánh thì có hai trường phái: một là chơi phân khối lớn rít ầm ầm, hai là kiểu thanh lịch dạo phố thì toàn chơi vespa. SH hay PS thỉnh thoảng em cũng thấy nhưng ko nhiều lắm.

Giá ở đây thì em ko để ý nhưng ở VN em thấy giờ SHVN và LXVN tương đương nhau mà!

Mua vì dáng nó đẹp,mà giờ vespa cái tiến nhiều rồi nên em cũng quyết định mua 1 em chạy.:D
Còn hỏng hóc thì em chưa thấy hư cái gì từ lúc mua tới giờ.và khá là hài lòng về em nó.:D
Chắc cụ mua dòng 3V mới, thấy bảo động cơ cải tiến nhiều. Trước mắt thế là ngon rồi nhưng cũng phải chờ thời gian kiểm chứng mới biết được.

Chỉnh sửa cuối:

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Mua vì cái dáng, mua vì cái truyền thống của xe số 2 kì, mua vì cái tiếng pành pành, mua theo phong trào...nói chung đủ các lý do để mua trừ mỗi lý do Chất lượng máy móc. :D
Hỏi các ông thợ buôn xe cũ, nói đến Pi lập tức lắc luôn và đì giá thế thì lấy đâu ra mà giá cao?! hic
Iem nghe tiếng kêu đã k muốn mua rùi.

Khonghieu

Xe container
Em đi LX 150 đây nhưng chẳng hiểu sĩ với ai với cái xe 80-90 triệu, bán đi được 40 triệu là giỏi. Em đi xe 3 tỷ trở lên mới dám sĩ ạ. Còn của bền tại người, em chẳng thấy LX của em nó hỏng cái gì ngoài đổ xăng, thay dầu, bơm lốp. Xe em đi được 3 Tết rồi ạ. Nói chung là thỏa mãn túi tiền, nhu cầu, thị hiếu bản thân, thế thôi ạ. Ai mua xe cũng vậy.

Gravita2304

Xe tăng
Em đi LX 150 đây nhưng chẳng hiểu sĩ với ai với cái xe 80-90 triệu, bán đi được 40 triệu là giỏi. Em đi xe 3 tỷ trở lên mới dám sĩ ạ. Còn của bền tại người, em chẳng thấy LX của em nó hỏng cái gì ngoài đổ xăng, thay dầu, bơm lốp. Xe em đi được 3 Tết rồi ạ. Nói chung là thỏa mãn túi tiền, nhu cầu, thị hiếu bản thân, thế thôi ạ. Ai mua xe cũng vậy.
6 cái tết đây cụ, chưa qua 9000km.

Khonghieu

Xe container

Huyromario

Xe máy
Website
bdssungroup.com.vn
Mình đi xe SH việt và bà chị ruột thì đi 1 chú Lx Việt. Theo nhận xét đánh giá khi so sánh giữa 2 xe thì mình phải thừa nhận Lx đi đc cái dáng, lúc ngồi trên xe dáng rất thời trang. Xét về độ bền thì xin lỗi chứ Pi thua xa HonDa. Xe mình chạy bon bon chả bg hỏng hóc gì trong khi xe bà chị hỏng liên tục, hỏng toàn nào là bộ đề, Bugi,... May là xe bà ý vẫn trong chế độ bảo hành nên lúc hỏng lên thay ko mất tiền ( Piaggio đc cái chế độ bảo hành tốt và uy tín, cái này thì hơn so với HonDa, mấy chú Honda bảo hành vớ vẩn, mang xe đến khéo còn bị nó phá xe). Mà thêm 1 điểm trừ nữa là xe Lx bà chị mình đi tã nhanh kinh khủng, đi đc độ 2 năm mà đã thấy sự khác biệt rõ rệt, đầu xe chòng chánh, ga thì rồ và giật. Nói chung Pi thì đc cái kiểu dáng, mang tính thời trang, mang đi cua gái thì tuyệt. Còn Honda thì đc cái bền. Nhưng dòng SH của Honda thì em thấy vừa thời trang vừa bền. THế cho nên là cứ SH mà xài bác ạ =))

Xe Thồ

Xe tải
Chiếc xe đầu tiên có nát bét em cũng để làm kỉ niệm :P Còn hỏng hóc thì e nghĩ của bền tại người hihi

Xe Thồ

Xe tải
Mình đi xe SH việt và bà chị ruột thì đi 1 chú Lx Việt. Theo nhận xét đánh giá khi so sánh giữa 2 xe thì mình phải thừa nhận Lx đi đc cái dáng, lúc ngồi trên xe dáng rất thời trang. Xét về độ bền thì xin lỗi chứ Pi thua xa HonDa. Xe mình chạy bon bon chả bg hỏng hóc gì trong khi xe bà chị hỏng liên tục, hỏng toàn nào là bộ đề, Bugi,... May là xe bà ý vẫn trong chế độ bảo hành nên lúc hỏng lên thay ko mất tiền ( Piaggio đc cái chế độ bảo hành tốt và uy tín, cái này thì hơn so với HonDa, mấy chú Honda bảo hành vớ vẩn, mang xe đến khéo còn bị nó phá xe). Mà thêm 1 điểm trừ nữa là xe Lx bà chị mình đi tã nhanh kinh khủng, đi đc độ 2 năm mà đã thấy sự khác biệt rõ rệt, đầu xe chòng chánh, ga thì rồ và giật. Nói chung Pi thì đc cái kiểu dáng, mang tính thời trang, mang đi cua gái thì tuyệt. Còn Honda thì đc cái bền. Nhưng dòng SH của Honda thì em thấy vừa thời trang vừa bền. THế cho nên là cứ SH mà xài bác ạ =))
Chắc Chị cụ chăm sóc xe tốt lắm :P

Huyromario

Xe máy
Website
bdssungroup.com.vn
Chắc Chị cụ chăm sóc xe tốt lắm :P
đàn bà con gái có biết gì về xe đâu mà chăm sóc, nhưng đc cái ông anh rể cũng chịu khó thay dầu thay nhớt cho em nó. Và sau 1 thời gian cố gắng thì đã tiễn em nó đi với chồng mới ngay trước khi xe hết bảo hành và cả nhà đều thở phào nhẹ nhõm. Hết bảo hành mà nó hỏng này hỏng nọ cho thì có mà bán hết thóc gạo đi mà sửa cụ ạ \m/

Phuongnhoc

Xe đạp
Em chạy LX xong chẳng muốn đổi xe. Thích cái tiếng máy tằng tằng của nó, thích lúc đề nó phát tiếng giòn tan. Nói chung xe ga đều có tiếng na ná nhau, chỉ có LX là khác.
the thi xin loi bac nhe ,hjhj

morning79

Xe tải
cụ hỏi thế khác gì hỏi maybach đi ít sao rớt giá quá chừng :))

butchikim

Xe ba gác
Chào các cụ.

Em có một thắc mắc nho nhỏ là tại sao xe Piaggio (VN) điển hình như dòng xe Vespa LX bán lại mà giá rớt thảm đến như vậy ? Xe mua gần 75tr bạc mà bán cũ lại chỉ có 30 ~ 40tr thôi, trong khi xe còn khá zin và đi chưa hết 10.000km. Và tại sao dòng xe Piaggio này rất khó bán ?

Và còn 1 thắc mắc nữa là tại sao mọi người rất hay chê dòng xe Piaggio chóng hỏng ? Thiết nghĩ tiền nào của nấy mà, xe của Piaggio giá rất cao mà lại đi chóng hỏng ko bền thì em cũng thấy làm lạ ??
Nó là đẳng cấp mà cụ, mà đẳng cấp thì mất giá cũng đẳng cấp luôn ;))

olala9x

Xe tải
Cháu mua Liberty đơn giản vì nó đẹp.Ai cũng gàn,nhưng mình thích.Đi đến h chỉ thay mỗi dầu.Chưa thấy hỏng gì to tác.Cũng đc 1 năm 4 tháng rùi.Đi được 12700km :D

eddyt21590

Xe hơi
Website
bonbanh.com
e đã trải qua piagio khá nhiều đời và đúc rút ra kinh nghiệm là bác nên có thật nhiều tiền hay chơi PI ..kinh tế bt cứ Honda cho nó lành :))

anbbvn

Xe hơi
Em đang định làm con li nghe các cụ phán thế này chắc lại honda thôi :(

knight910

Đi bộ
e đã trải qua piagio khá nhiều đời và đúc rút ra kinh nghiệm là bác nên có thật nhiều tiền hay chơi PI ..kinh tế bt cứ Honda cho nó lành :))
tốn nhiều thế à bác ? :))
nói chung e thấy hên xui, vớ phải cái xe lỗi thì sửa lên sửa xuống :))

Huyromario

Xe máy
Website
bdssungroup.com.vn
Em đang định làm con li nghe các cụ phán thế này chắc lại honda thôi :(
Nếu máu quá thì làm con Li nhập cũng đc mà cụ, Lx Việt mình thấy còn chán huống chi Li việt chắc còn chán hơn. :-q