[Thảo luận] Tại sao xe biển xanh hay đi láo?

hunganh700

Xe tải
Vì rằng lx cho sếp nên hầu như tất cả những hư đốn của sếp họ biết hết và biết giữ Luật im lặng. Thế nên lx cũng được quyền hư mà sếp không bao giờ ý kiến. Lâu dần thành bố láo mọi lúc mợi nơi!

raotro

Xe container
cũng còn tuỳ vào thằng mãnh lớn ngồi trên xe (phía sau )là loại người nào nữa nha .vì suy cho cùng nếu chủ tốt ,nghiêm chỉnh ,không bao giờ để lái xe chạy bừa chạy ẩu ...để nhân dân nhìn chửi cho .các bác thấy ý e thế nào ah
Chuẩn!
Thằng ku binbiboong đọc cho kỹ nhá!

thanhlich

[Tịch thu bằng lái]
Website
kinhmat.com.vn
Màu biển khác thì đi cũng phải khác chứ. Các Cụ thắc mắc giề?

tinhtien

Xe hơi
Cụ nói đúng. Nhà em có một ông họ hàng cũng làm kha khá, có tài xế riêng. Cậu tài xế có trình ĐH và đi đứng rất đúng luật và nhường nhịn. Em còn nghe nói lái xe cho mấy ông tướng trong quân đội cũng toàn cấp tá, thậm chí cả đại tá cơ. Chắc chắn họ phải rất điềm đạm.
Nói về độ đi láo, em nghĩ xe tư cũng như xe BX, ở đâu cũng có người thế này, thế nọ. Nhưng chắc chắn có 1 điều: xe BX và BĐ sống trên pháp luật: xxx ko bao giờ vịn (hoặc rất hãn hữu), bởi vậy họ tự bị tha hóa, ít nhất là trong khoản chạy xe.
xe 80b-4101 Đi láo vô cùng , em nghe biểu chú lái xe này mang quân hàm tứong cơ chứ tá đã là gì mà nhà chú lx này đồ đạc khủng thôi rồi

autobahn-hanoi

Xe tăng
theo em xe biển xanh (BX) đi láo vì thế này các bác nghĩ có đúng ko?
1. Xe biển xanh hiếm khi bị xxx phạt
2. Lái xe biển xanh chắc toàn ít văn hóa ( vì em nghĩ không ông nào có bằng ĐH lại đi xin làm lx)
3. Lái xe BX rất nhiều là con ông cháu cha, họ hàng sếp này sếp kia, có thằng cháu ko nghề ngỗng, học hành ko ra gì, thất nghiệp ... cho vào làm lx
4. 3 lý do trên dẫn đến lx BX rất tinh vi, không coi luật lệ GT ra gì, nhiều khi còn tự coi mình la VIP, VIP cả ở cơ quan luốn ý ạ, ( em kể 1 chuyện dư lày cơ quan em cũng hay có hiên tượng vậy, một số lại xe còn nghĩ minh oai hơn cả chuyên viên, vì tự cho là mình gần gũi với sếp. Đi ăn uống khách mời, ko biết mình là ai, gọi đủ thứ đắt tiền để khách trả tiền, trong khi khách mời sếp + chuyên viên vì có việc nhờ vả (lx chỉ được ăn ké thôi), nhiu lúc bực lắm. ở cơ quan còn thế, ra ngoài còn thế nào, lx chở chuyên viên đi công tác, đi láo mà bị cv nhắc có khi tức tối cho xe vào mấy cái ổ gà cho mấy ông cv cục đầu lên trần ngay)
cũng bởi những lý do nêu trên mà lx bx đi đường bó tay luôn, ko biết em nghĩ vậy có đúng không các cụ nhỉ, :-/
5. thêm lý do mới do một số cụ đóng góp:
- Không phải xe của bọn nó, nên nó phá cũng không tiếc
- Sếp ngồi trên xe nuông chiều lx
( những ý trên loại trừ một số lượng rất ít lx BX tốt)
không biết kụ bao tuổi, hy vọng là 65 tuổi, vì cái thứ kụ gặp chỉ là một số hiện tượng rồi quy kết. Thế cứ có bằng đại học là có văn hóa à? Người nào lái xe biển xanh cũng đi láo, ai lái xe biển trắng cũng đi chuẩn à....

Đọc cais post này đã thấy kụ kém văn hóa có hạng, hoặc bố đời, vì có nhiều lái xe biển xanh, đi bộ đội về, sống rất cẩn thận chỉn chu, họ hiền lành... Hãy nhìn nhận nghiêm túc chứ đừng vớ được vài lần thì nghĩ là cả cộng đồng như thế. Em nghĩ kụ nên quét rác ở chân kụ trước đi rồi hãy đi tìm mứt ở chân người khác.

Xin lỗi nói thẳng khó nghe. Em không qquen biết chủ thớt, nhưng đọc đã thấy lộn mề gà.

autobahn-hanoi

Xe tăng
ư

TSB thằng chọi con....kụ chỉ nói những thằng đi bx nhưng để lái xe làm láo chứ không vơ đũa cả nắm nhá!
Các quan chức đáng kính thì chả có gì để bàn vì toàn dân đang được hưởng quyền lợi từ sự sáng suốt thanh liêm của các kụ ấy. Nhưng còn những cái loại đội lốt mượn danh thì không chửi hơi phí!
Còn nếu xét về tuổi thì một đứa trẻ con cũng đáng tôn trọng nếu nó đáng được như thế, nhưng một lão già mất nết thì chả đáng gọi là người chứ đừng nói tuổi gì!
các kụ có bằng chứng gì mà vơ đũa cả nắm, bố em làm lái xe 30 năm nuôi em và mấy đứa em, giờ vẫn lái, thế cũng là thằng à, các kụ có bằng đại học là có văn hóa à....

Bó tay thật, em ạ các kụ về cái văn hóa kiểu này,m thôi em té, không bị chửi TSB chết cha em, thằng lái xe.... Huhu

Tribute

Xe container
No comment. Chả cứ gì xanh hay trắng, lên OF chém với nhau còn thiếu VH bỏ xừ đi nói gì ra đường.:D

8181

Xe tải
Xin lỗi các cụ, tranh luận làm gì cái vấn đề không có hồi kết này. Nhà e ở khu Quân đội, e để ý lấn làn toàn xe biển trắng (oto có, xe máy có). Xe biển xanh biển đỏ xếp hàng rất ngay ngắn chờ đến lượt mình. Đấy là theo quan sát riêng của e, từ khi đọc mục này, trong phạm vi khu vực e ở là khu có mật độ xe công nhiều và từ nhà e đến chỗ e làm.

autobahn-hanoi

Xe tăng
"Xin lỗi các cụ, tranh luận làm gì cái vấn đề không có hồi kết này. Nhà e ở khu Quân đội, e để ý lấn làn toàn xe biển trắng (oto có, xe máy có). Xe biển xanh biển đỏ xếp hàng rất ngay ngắn chờ đến lượt mình. Đấy là theo quan sát riêng của e, từ khi đọc mục này, trong phạm vi khu vực e ở là khu có mật độ xe công nhiều và từ nhà e đến chỗ e làm. "

vodka kụ,
em mang chuyện chủ thớt pọt ở đây, in ra, chuyển đến cho mấy bác lái xe ủy ban gần cơ quan em, các ông ấy nhảy dựng lên bảo, đúng là đôi lúc có mấy đứa trẻ lái ẩu, nhưng tai nạn gây ra khắp nơi, thống kê chủ yếu là xe tư nhân và xe tải xe khách... Lái xe công thông thường đều khá lụa, và họ đứng tuổi, đáng bậc cha chú của chủ thớt. Em nghĩ rằng chủ thớt gặp 1 2 trường hợp bị chèn nên khái quát hóa, ăn nói lỗ mãng, cộng thêm mấy bác 4b có bằng đại học nên được gọi là có văn hóa đòi gọi mấy lão già là thằng dù chả có quyền gì để gọi...

Em nghe giọng chủ thớt nó cứ giống kiểu cái tin gì trên FB.... ",.... phang con lô..." hay em lại mắc bệnh khái quát của chủ thớt roài.... Em đi công tác Tây Nguyên đây.

congnhuanphat

Xe điện
Theo em hiểu chỉ đơn giản một điều là Nhà dột từ nóc xuống.

Bonbanh68

Xe tải
2. Lái xe biển xanh chắc toàn ít văn hóa ( vì em nghĩ không ông nào có bằng ĐH lại đi xin làm lx)
3. Lái xe BX rất nhiều là con ông cháu cha, họ hàng sếp này sếp kia, có thằng cháu ko nghề ngỗng, học hành ko ra gì, thất nghiệp ... cho vào làm lx
4. 3 lý do trên dẫn đến lx BX rất tinh vi, không coi luật lệ GT ra gì, nhiều khi còn tự coi mình la VIP, VIP cả ở cơ quan luốn ý ạ, ( em kể 1 chuyện dư lày cơ quan em cũng hay có hiên tượng vậy, một số lại xe còn nghĩ minh oai hơn cả chuyên viên, vì tự cho là mình gần gũi với sếp. Đi ăn uống khách mời, ko biết mình là ai, gọi đủ thứ đắt tiền để khách trả tiền, trong khi khách mời sếp + chuyên viên vì có việc nhờ vả (lx chỉ được ăn ké thôi), nhiu lúc bực lắm. ở cơ quan còn thế, ra ngoài còn thế nào, lx chở chuyên viên đi công tác, đi láo mà bị cv nhắc có khi tức tối cho xe vào mấy cái ổ gà cho mấy ông cv cục đầu lên trần ngay)
cũng bởi những lý do nêu trên mà lx bx đi đường bó tay luôn, ko biết em nghĩ vậy có đúng không các cụ nhỉ, :-/
Chủ thớt mạnh dạn đưa ra các Ní do, song chưa thật sự đúng như suy nghĩ của cụ đâu:
Theo ý em trả lời ứng với các câu cụ đưa ra:
1. Có một số LX họ chủ quan nên nghĩ vậy.
2. Người có văn hóa không phải là người có bằng cấp, trình độ và tuổi tác.....
3,4.Có nhưng số ít, cơ quan nhà cháu lx rất văn minh.
5. Cụ nhầm to rồi, họ chăm xe còn hơn cả mình ( cảm nhận cá nhân )

Chúc cụ lái xe an toàn!

mai.thanh10

Xe container
"Xin lỗi các cụ, tranh luận làm gì cái vấn đề không có hồi kết này. Nhà e ở khu Quân đội, e để ý lấn làn toàn xe biển trắng (oto có, xe máy có). Xe biển xanh biển đỏ xếp hàng rất ngay ngắn chờ đến lượt mình. Đấy là theo quan sát riêng của e, từ khi đọc mục này, trong phạm vi khu vực e ở là khu có mật độ xe công nhiều và từ nhà e đến chỗ e làm. "

vodka kụ,
em mang chuyện chủ thớt pọt ở đây, in ra, chuyển đến cho mấy bác lái xe ủy ban gần cơ quan em, các ông ấy nhảy dựng lên bảo, đúng là đôi lúc có mấy đứa trẻ lái ẩu, nhưng tai nạn gây ra khắp nơi, thống kê chủ yếu là xe tư nhân và xe tải xe khách... Lái xe công thông thường đều khá lụa, và họ đứng tuổi, đáng bậc cha chú của chủ thớt. Em nghĩ rằng chủ thớt gặp 1 2 trường hợp bị chèn nên khái quát hóa, ăn nói lỗ mãng, cộng thêm mấy bác 4b có bằng đại học nên được gọi là có văn hóa đòi gọi mấy lão già là thằng dù chả có quyền gì để gọi...

Em nghe giọng chủ thớt nó cứ giống kiểu cái tin gì trên FB.... ",.... phang con lô..." hay em lại mắc bệnh khái quát của chủ thớt roài.... Em đi công tác Tây Nguyên đây.
Đi đường có văn hóa và trình độ học vấn không hẳn là tỷ lệ thuận với nhau, có một số người còn tỷ lệ nghịch. Vì vậy cụ chủ quy kết như vậy, em thấy có vẻ hơi đánh đồng.
Nhưng có 1 thực tế là có rất nhiều các bác LX biển xanh là không chấp hành đúng luật như chèn vạch, sai làn, vượt đèn vàng, tạt đầu từ bên phải, còi to liên tục,... những lỗi nhự vậy, chả bao giờ các bác ý bị phạt, dẫn đến luật bị chống chỉ định đối với xe BX. Tuy nhiênkhông phải tất cả các bác LX biển xanh đều giống nhau.

fuxe

Xe container
Quan trọng là cái bác ngồi cùng, lái xe đi theo sự chỉ bảo của bác đó :D

kraz255b

Xe điện
Cái đỏ ấy cụ nói chuẩn đấy, lái xe biển đỏ thì cái đỏ còn nặng hơn thế nữa cơ.
nhưng nói chung số đó cũng không nhiều, lái xe của em hồi trước có 1 chú như phần bôi đỏ, hồi đó em còn ít tuổi thôi, thấy chú ấy lộng hành quá, chuyển từ lái xe xuống làm thợ sửa xe nhưng cấm không bao giờ cho đụng vào cái xe em đi !

Suvi

Xe tải
Em xin kể các bác nghe một câu chuyện, đại loại là "Có con cáo tinh khôn dùng mánh khóe để đánh lừa con hổ. Cáo cho rằng mình được cử xuống làm chúa tể muôn loài, muôn loài đều khiếp sợ. Hổ không tin, bắt cáo phải chứng minh. Cáo bảo hổ cùng nó đi gặp các loài khác. Cả hai đi đến đâu, các loài vật thấy hổ đều hoảng sợ bỏ chạy". Một bộ phận lx biển xanh cũng gần như vậy (em cho là rất ít thôi, còn hầu hết cũng rất đạo dức nghề nghiệp đới), họ được đi xe của xếp (xe công, biển xanh, thậm chí có cả lệnh cấm dừng, cấm hỏi v.v.) nên rất oai, nhưng không biết rằng mình là ai, đang ở đâu trong xh.

BBB

Xe buýt
Các cụ xong chưa để em còn ký

Điều em mong muốn tất cả các cụ lái hay không lái, xanh hay không xanh là như chữ ký dưới.

Thôi nhé miễn bàn. bác nào mà lái xe biển xanh thì cùng vô đọc những commen của anh em để mà rút kinh nghiệm, còn các cụ vơ đũa cả lắm cũng cần cân nhắc trước khi phát biểu. xã hội đa dạng cũng có người nọ người kia cho nó phong phú.

Bản thân em sáng nay ở phố Trần Hưng Đạo cũng bị 80B chèn cho phát tưởng cụ ý vội gì hóa ra chạy ra đổ xăng chắc về đưa sếp đi họp.

chiến xa

Xe hơi
Biển xanh là lái xe chuyên nghiệp (giống taxi, bus, xe khách tuyến) => đi láo là đương nhiên

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Nó đi láo vì nó là biển xanh:-?