[Thảo luận] Tại sao xe biển xanh hay đi láo?

ThienRacer

Xe buýt
Cụ nhầm đấy ạ, BX vẫn biên bản như thường, cụ chưa chứng kiến đấy thôi ạ.
nhưng mà hạn chế thôi cụ ah. mà có phạt thì cũng chủ yếu phạt xe biển lạ hoặc là xe >5 chỗ!
vì mấy thành phần này quan hệ rộng, nên xxx cũng ngại đối mặt

codate

Xe tăng
theo em xe biển xanh (BX) đi láo vì thế này các bác nghĩ có đúng ko?
2. Lái xe biển xanh chắc toàn ít văn hóa ( vì em nghĩ không ông nào có bằng ĐH lại đi xin làm lx)
3. Lái xe BX rất nhiều là con ông cháu cha, họ hàng sếp này sếp kia, có thằng cháu ko nghề ngỗng, học hành ko ra gì, thất nghiệp ... cho vào làm lx
Em xin lỗi cụ chứ cứ có bằng đại học thì lái xe k láo ạ, đầy ông Gà Sống Thiến Sót lái xe biển trắng còn láo bỏ xừ huống hồ biển xanh.
Chuyện k có bằng và có bằng Đại Học chẳng liên quan gì đến lái xe láo hay k cả
con ông cháu cha thì thiếu j việc mà phải vào lái xe, hóa ra là cứ hết việc, thất nghiệp mới lái xe ạ :(
Em rất ghét lái xe biển xanh, nhưng em nghe cái câu k có bằng ĐH em thấy nó ngứa ngáy quá nên hơi ý kiến, có j các cụ bỏ qua cho em :(

Em thấy cụ chủ hơi chủ quan và vơ đũa cả nắm. Mặc dù biển xanh hay đi ẩu là có thật, nhưng đôi khi ko phải cứ như vậy là ko có văn hóa! Đôi khi người ta cũng vì miếng cơm manh áo thôi, phần khác là do người ngồi trong xe bắt buộc!

HÀNH KHẤT

Xe tăng
Hầu hết các ông được dùng xe biển xanh thì biến xe công thành xe phục vụ mình và gia đình từ đi chùa chiền, lễ hội, thăm nom họ hàng, nhậu nhẹt, bồ bịch... bắt lái xe phục vụ việc riêng của mình ko cần biết đến đêm hôm, ngày nghỉ, nên lái xe nó cũng chẳng có thời gian chăm nom cho gia đình vì vậy nó phải kiếm cái khác để bù vào từ xăng dầu, công tác phí, nhiều khi còn làm cả công tác tổ chức sắp xếp cán bộ :D:D:D rồi thị khệnh khạng, coi thường pháp luật do được chủ nuông chiều. Tóm lại lỗi của lái xe thì ít mà do cái thằng được dùng xe thì nhiều

kduc

Xe Cứu Trợ
Các cụ cứ theo mà xem: Con chó nếu ở trong một gia đình chủ tốt thì ít khi cắn trộm, nếu các cụ đi chơi, đi làm ăn mà gặp gia đình chó cắn trộm thì phải tuyệt đối đề phòng nhé.
LX biển xanh cũng vậy thôi, nuông chiều đâm hư, nhưng đúng là LX đi láo đi sai luật thì ông ngồi trên đó cũng không ra gì thật.

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Ko biết có Cụ nào lái xe biến xanh ở trong này ko nhỉ, nói chung xe biến xanh ko phải là láo mà quá láo~X(~X(~X(

scorp

Xe buýt
1. Xe biển xanh hiếm khi bị xxx phạt
2. Lái xe biển xanh chắc toàn ít văn hóa ( vì em nghĩ không ông nào có bằng ĐH lại đi xin làm lx)
3. Lái xe BX rất nhiều là con ông cháu cha, họ hàng sếp này sếp kia, có thằng cháu ko nghề ngỗng, học hành ko ra gì, thất nghiệp ... cho vào làm lx
4. 3 lý do trên dẫn đến lx BX rất tinh vi, không coi luật lệ GT ra gì, nhiều khi còn tự coi mình la VIP, VIP cả ở cơ quan luốn ý ạ, ( em kể 1 chuyện dư lày cơ quan em cũng hay có hiên tượng vậy, một số lại xe còn nghĩ minh oai hơn cả chuyên viên, vì tự cho là mình gần gũi với sếp. Đi ăn uống khách mời, ko biết mình là ai, gọi đủ thứ đắt tiền để khách trả tiền, trong khi khách mời sếp + chuyên viên vì có việc nhờ vả (lx chỉ được ăn ké thôi), nhiu lúc bực lắm. ở cơ quan còn thế, ra ngoài còn thế nào, lx chở chuyên viên đi công tác, đi láo mà bị cv nhắc có khi tức tối cho xe vào mấy cái ổ gà cho mấy ông cv cục đầu lên trần ngay)
cũng bởi những lý do nêu trên mà lx bx đi đường bó tay luôn, ko biết em nghĩ vậy có đúng không các cụ nhỉ, :-/
5. thêm lý do mới do một số cụ đóng góp:
- Không phải xe của bọn nó, nên nó phá cũng không tiếc
- Sếp ngồi trên xe nuông chiều lx
( những ý trên loại trừ một số lượng rất ít lx BX tốt)
Nói thật chứ, không chỉ mấy ông bx đi láo đâu ợ, mà các ông biển đỏ cũng chẳng kém cạnh giề. Nói chung là do ý thức hết cả thôi ợ :(

sylilave

Xe buýt
theo em xe biển xanh (bx) đi láo vì thế này các bác nghĩ có đúng ko?
2. Lái xe biển xanh chắc toàn ít văn hóa ( vì em nghĩ không ông nào có bằng đh lại đi xin làm lx)
3. Lái xe bx rất nhiều là con ông cháu cha, họ hàng sếp này sếp kia, có thằng cháu ko nghề ngỗng, học hành ko ra gì, thất nghiệp ... Cho vào làm lx
4. 3 lý do trên dẫn đến lx bx rất tinh vi, không coi luật lệ gt ra gì, nhiều khi còn tự coi mình la vip, vip cả ở cơ quan luốn ý ạ, ( em kể 1 chuyện dư lày cơ quan em cũng hay có hiên tượng vậy, một số lại xe còn nghĩ minh oai hơn cả chuyên viên, vì tự cho là mình gần gũi với sếp. đi ăn uống khách mời, ko biết mình là ai, gọi đủ thứ đắt tiền để khách trả tiền, trong khi khách mời sếp + chuyên viên vì có việc nhờ vả (lx chỉ được ăn ké thôi), nhiu lúc bực lắm. ở cơ quan còn thế, ra ngoài còn thế nào, lx chở chuyên viên đi công tác, đi láo mà bị cv nhắc có khi tức tối cho xe vào mấy cái ổ gà cho mấy ông cv cục đầu lên trần ngay)
cũng bởi những lý do nêu trên mà lx bx đi đường bó tay luôn, ko biết em nghĩ vậy có đúng không các cụ nhỉ, :-/
5. Thêm lý do mới do một số cụ đóng góp:
- không phải xe của bọn nó, nên nó phá cũng không tiếc
- sếp ngồi trên xe nuông chiều lx
( những ý trên loại trừ một số lượng rất ít lx bx tốt)
Đo đỏ đúng. Cái ý thứ 2 còn là Xếp thích lái xe nịnh bằng tiền chùa và Xếp sợ lái xe tiết lộ kính thưa các loại bí mật.

Chỉnh sửa cuối:

hungbm

Xe điện
Căn bản là nó nghĩ nó đang ngồi trên đầu của nhân dân, mặc dù nhân dân đang nuôi nó

tuikhongten

Xe buýt
chữ ký của kụ đổi oan cho em nhá nhá =))

banphagia

Xe tăng
bố mấy cụ ấy làm to nên chạy cho láo là đúng rồi

ThanhTungTB

Xe điện
cũng còn tuỳ vào thằng mãnh lớn ngồi trên xe (phía sau )là loại người nào nữa nha .vì suy cho cùng nếu chủ tốt ,nghiêm chỉnh ,không bao giờ để lái xe chạy bừa chạy ẩu ...để nhân dân nhìn chửi cho .các bác thấy ý e thế nào ah

anhtho

Xe ngựa
cũng còn tuỳ vào thằng mãnh lớn ngồi trên xe (phía sau )là loại người nào nữa nha .vì suy cho cùng nếu chủ tốt ,nghiêm chỉnh ,không bao giờ để lái xe chạy bừa chạy ẩu ...để nhân dân nhìn chửi cho .các bác thấy ý e thế nào ah
Cụ nói đúng. Nhà em có một ông họ hàng cũng làm kha khá, có tài xế riêng. Cậu tài xế có trình ĐH và đi đứng rất đúng luật và nhường nhịn. Em còn nghe nói lái xe cho mấy ông tướng trong quân đội cũng toàn cấp tá, thậm chí cả đại tá cơ. Chắc chắn họ phải rất điềm đạm.
Nói về độ đi láo, em nghĩ xe tư cũng như xe BX, ở đâu cũng có người thế này, thế nọ. Nhưng chắc chắn có 1 điều: xe BX và BĐ sống trên pháp luật: xxx ko bao giờ vịn (hoặc rất hãn hữu), bởi vậy họ tự bị tha hóa, ít nhất là trong khoản chạy xe.

starlv

Xe buýt
xe của chùa lại biển xanh thì tội gì hok đi láo có bị bắt đâu..VN mình đúng là hay cậy có chức có quyền

minhtallica

Xe buýt
4. 3 lý do trên dẫn đến lx BX rất tinh vi, không coi luật lệ GT ra gì, nhiều khi còn tự coi mình la VIP, VIP cả ở cơ quan luốn ý ạ, ( em kể 1 chuyện dư lày cơ quan em cũng hay có hiên tượng vậy, một số lại xe còn nghĩ minh oai hơn cả chuyên viên, vì tự cho là mình gần gũi với sếp. Đi ăn uống khách mời, ko biết mình là ai, gọi đủ thứ đắt tiền để khách trả tiền, trong khi khách mời sếp + chuyên viên vì có việc nhờ vả (lx chỉ được ăn ké thôi), nhiu lúc bực lắm. ở cơ quan còn thế, ra ngoài còn thế nào, lx chở chuyên viên đi công tác, đi láo mà bị cv nhắc có khi tức tối cho xe vào mấy cái ổ gà cho mấy ông cv cục đầu lên trần ngay)
5. thêm lý do mới do một số cụ đóng góp:
- Không phải xe của bọn nó, nên nó phá cũng không tiếc
- Sếp ngồi trên xe nuông chiều lx
( những ý trên loại trừ một số lượng rất ít lx BX tốt)
Em xin bình luận tý chút...Cụ chủ tóp có vẻ như tổng quát hóa vấn đề lái xe biển xanh như trên là khí "rộng" :) Theo thiển ý cá nhân, em thấy nó chỉ đúng với một số đối tượng lái xe những loại biển xanh sau:
1. Xe biển 80X-XXXX, nhất là loại không dán chứng nhận đăng kiểm, nhất là dòng 80B-4XXX:)
2. Xe biển xanh không dán chứng nhận đăng kiểm (xe thuộc lực lượng XXX)
3. Xe biển xanh thuộc khối Văn phòng cơ quan Bộ/ngang Bộ (chủ yếu chở sếp)

Còn lại xe biển xanh các tỉnh, xe biển xanh 31A,B; 29AXXXXX; 29MXXXXX,v.v.... thì đại đa số là xe doanh nghiệp nhà nước, khối Viện trường; lái xe cũng thuần, cũng là cán bộ viên chức làm công ăn lương (thấp) thôi. Đi không cẩn thận vẫn bị XXX phạt như thường, nhất là ở địa bàn không phải nơi làm việc của mình. Ở những cơ quan này, kể cả doanh nghiệp, lương bổng lái xe không cao bằng các cán bộ khác, quy chế thưởng phạt lại rõ ràng nên cũng hầu như không dám chạy ẩu. Có chăng xe biển xanh HN là hay mắc lỗi lấn làn, và hầu như đều được "các anh" quay mặt ngó lơ :)....

trungnc

Xe điện
Tôi nghĩ chủ yếu là mấy bố quan chức ngồi trên xe bắt thằng lái xe đi láo, kiểu "mày cứ đi đi, có việc gì tao xử lý cho!". CS GT đứng đường thì biết chúng nó là quan nên quen biết sếp mình, đành nhắm mắt làm ngơ. Lâu ngày thành tệ nạn là cứ lái biển xanh thì hay đi láo. Chứ còn mấy chú lái xe thì ai cũng chỉ vì cuộc sống/gia đình thôi, không có mấy quan ngồi trên sức mấy dám đi ẩu, khiêu khích CS GT !

Kết luận là lý do 1
Cụ nói đúng đấy,trước đây em chạy xe dịch vụ mấy anh xxx thuê xe em đi đám giỗ bố vợ sếp nói em chạy thoải mái,có việc gì các anh lo tất nên em cũng chạy thoải mái luôn.

nguyenanhson113

Xe tăng
Em thấy đủ rồi. Em sửa bài.

Chỉnh sửa cuối:

tuanbeo510

Xe tải
Em dự xe BX của các cơ quan hành pháp, tư pháp mới đi láo thôi, còn các đơn vị khác như hội phụ nữ, phụ lão, thiếu niên nhi đồng kg dám đi láo đâu.

Cụ nói đúng. Nhà em có một ông họ hàng cũng làm kha khá, có tài xế riêng. Cậu tài xế có trình ĐH và đi đứng rất đúng luật và nhường nhịn. Em còn nghe nói lái xe cho mấy ông tướng trong quân đội cũng toàn cấp tá, thậm chí cả đại tá cơ. Chắc chắn họ phải rất điềm đạm.
Nói về độ đi láo, em nghĩ xe tư cũng như xe BX, ở đâu cũng có người thế này, thế nọ. Nhưng chắc chắn có 1 điều: xe BX và BĐ sống trên pháp luật: xxx ko bao giờ vịn (hoặc rất hãn hữu), bởi vậy họ tự bị tha hóa, ít nhất là trong khoản chạy xe.
Lái xe trong QĐ sao và vạch thì đến hẹn lại lên thôi cụ ạ. Em mới nhìn thấy trung tá thôi, chưa thấy đại tá lái xe bao giờ, có thể trung tá lái xe đc ăn lương đại tá vì kịch trần rồi.

Chỉnh sửa cuối:

phandoan

Xe hơi
Xe biển xanh đi láo là do Công an nuông chiều. Thấy mà không phạt. Hơn nữa CA họ nghĩ thổi vào rồi họ lại gọi điện xin xỏ làm mất thời gian. Thà để thời gian ấy bắt xe khác còn hơn.

Vie.ABC

Xe điện
Là do bản chất và cách hành sử của tầng người ( cả chủ và đầy tớ ) thôi cụ a !...Cụ phủ sóng rộng như vậy e rằng hơi chụp mũ với số ít nhân tố chuẩn mực...