[Thảo luận] Tại sao xe biển xanh hay đi láo?

30U_9097

Xe buýt
Hôm nọ em ngồi với mấy bác có liên quan đến LX BX, các bác ấy tâm sự là rất thông cảm với anh em biển xanh và thường động viên vượt đèn đỏ, lấn làn đi cho nhanh vì LÀM NHÀ NƯỚC CHẲNG THAM Ô ĐƯỢC GÌ, THÔI THÌ THAM Ô ÍT ĐƯỜNG VẬY. Thế đấy..

Kenket

Xe điện
Xe biển xanh không láo, chỉ có mấy ngài ngự trên đó láo thôi >:P

khoibeo

Xe tải
theo em xe biển xanh (BX) đi láo vì thế này các bác nghĩ có đúng ko?
1. Xe biển xanh hiếm khi bị xxx phạt
2. Lái xe biển xanh chắc toàn ít văn hóa ( vì em nghĩ không ông nào có bằng ĐH lại đi xin làm lx)
3. Lái xe BX rất nhiều là con ông cháu cha, họ hàng sếp này sếp kia, có thằng cháu ko nghề ngỗng, học hành ko ra gì, thất nghiệp ... cho vào làm lx
4. 3 lý do trên dẫn đến lx BX rất tinh vi, không coi luật lệ GT ra gì, nhiều khi còn tự coi mình la VIP, VIP cả ở cơ quan luốn ý ạ, ( em kể 1 chuyện dư lày cơ quan em cũng hay có hiên tượng vậy, một số lại xe còn nghĩ minh oai hơn cả chuyên viên, vì tự cho là mình gần gũi với sếp. Đi ăn uống khách mời, ko biết mình là ai, gọi đủ thứ đắt tiền để khách trả tiền, trong khi khách mời sếp + chuyên viên vì có việc nhờ vả (lx chỉ được ăn ké thôi), nhiu lúc bực lắm. ở cơ quan còn thế, ra ngoài còn thế nào, lx chở chuyên viên đi công tác, đi láo mà bị cv nhắc có khi tức tối cho xe vào mấy cái ổ gà cho mấy ông cv cục đầu lên trần ngay)
cũng bởi những lý do nêu trên mà lx bx đi đường bó tay luôn, ko biết em nghĩ vậy có đúng không các cụ nhỉ, :-/
5. thêm lý do mới do một số cụ đóng góp:
- Không phải xe của bọn nó, nên nó phá cũng không tiếc
- Sếp ngồi trên xe nuông chiều lx
( những ý trên loại trừ một số lượng rất ít lx BX tốt)
Chắc bác như thế nên nghĩ tất cả LX BX đều vô học như bác. Tôi cũng tốt nghiệp ĐH và cũng là LX BX , nhưng xã hội phân công mỗi người một việc. Bác đừng vơ đũa cả nắm.

30U_9097

Xe buýt
Bác khoibeo mấy lần vượt đèn đỏ và đi sai làn rồi đấy nhé. Bác không rút kinh nghiệm là em quăng lên đây đấy hahahahaha

tuanttcimex

Xe hơi
Em tốt nghiệp ĐH ( NEU ) cũng đang lái xe biển xanh xanh hiiii e cũng vả cho mấy chú biển trắng đi lấn làn tạt đầu, đỗ xe giữa ngã tư nghe điẹn thoại ......

rolexus

Xe hơi
vì có thằng bố láo nó ngồi trên xe

10kg

Xe tải
E đi đường đúng là thấy xe biển xanh (và cả biển đỏ nữa) toàn đi quá tốc độ, lấn làn, vượt ẩu. Buồn.