[Thảo luận] Tại sao xe biển xanh hay đi láo?

binbiboong

Xe đạp
Chuẩn!
Thằng ku binbiboong đọc cho kỹ nhá!
Vâng, em k nói tất cả xe biển xanh đi đều đúng, nhưng e không đồng tình với những ng vơ đũa cả nắm thôi. Còn những anh lx bx đi láo thì chửi là đúng. E nghĩ bác nên đọc lại comment của e thì đúng hơn.

Chỉnh sửa cuối:

xengheo

[Tịch thu bằng lái]
Dạ thưa em hôm nay đi trên đường Âu cơ lúc tan tầm. Đường rất đông nên em bám làn trái thì có 1 xe phía sau bóp còi và nháy pha để vượt. Đường thế thì vượt vào mắt nên xe này cứ còi đèn liên tục. Đến lúc em nhường cho nó vượt trái thì nó tạt đầu xe em. Xe nó là SUV đen biển 80B. Mời các cụ khoe xe biển xanh đi lịch sự có VH vào còm men phát.

Equus

Xe buýt
Em thấy thế này. Rất ít khi các xếp nhắc nhở lx, rất ít khi quát tháo lx vì thứ nhất đi đường mệt=>xếp hiểu, thứ 2 tin tưởng tuyệt đối vào lx=>đi thế nào kệ chú, thứ 3. Các xếp biết rất nhiều chuyện của cq, của xh từ cánh lx=> quát, nhắc nhở làm gì nó. Tổng kết: lx cho xếp thường được đám nhân viên coi ngang bằng với xếp (trong cq NN nhá) vì vậy động đến cánh lx thì các cụ coi trừng..khà...khà
Mợ My có cái ảnh tự chụp đẹp quá, nhìn e cứ gai cả người..hic

08150

Xe hơi
Các bác coi trọng bằng cấp quá. Em cũng là lx. Nhưng em nói xin lỗi, nhiều thằng ăn học tử tế nhưng lái thiếu ý thức cực kì. Và xin thưa với bác chủ thớt này. Người khác dư nào em k biết. Còn nếu bác thích so bằng cấp thì chưa chắc bác đã ăn được em đâu

convoi

Xe buýt
Bẩm cụ chủ thớt! Xe biển xanh đi láo vì có bảo hiểm, lx biển xanh mong có va quệt để đi làm bảo hiểm, cưa đôi = kiếm hơn lương đấy cụ ạ. Thêm nữa lx biển xanh thường biết nhiều phi vụ của sếp nên sếp "LỂ SỢ" lx, nên lx càng mít tờ oai với cơ quan và cả trên đường. hehe.

Chỉnh sửa cuối:

haivnnet

Xe máy
XBX là xe công chức nhà nc, là những ng hiểu và nắm rõ luật nhất, theo thang bậc định tội thì nếu biết luật mà cố tình phạm luật là tội nặng nhất. cứ thế mà tiến hành.

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Biển đỏ còn láo hơn. Em vừa chụp đước cái chú biển đỏ đi ngược chiều đường Lý Nam Đế

Thao tác hơi chậm nên nó chạy hơi xa :D

pupil

Xe điện
Biển đỏ còn láo hơn. Em vừa chụp đước cái chú biển đỏ đi ngược chiều đường Lý Nam Đế
Thao tác hơi chậm nên nó chạy hơi xa :D
Con Sorento biển trắng kia hình như đi vào làn xe máy ... :D

pupil

Xe điện
Biển xanh đi láo em chộp được cả mớ:
Còn tại sao bx hay đi láo? Tại vì nó đi láo cũng chẳng bị sao!

Thằng này biển 31A-6501
[video=youtube;z697xTcpfeE]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpag e&v=z697xTcpfeE[/video]​

Thằng này biển 31A-4612
[video=youtube;P4f9cidcERQ]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpag e&v=P4f9cidcERQ[/video]​

Thằng này biển 80B-5608
[video=youtube;u6erpMnb8OI]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpag e&v=u6erpMnb8OI[/video]​

Chỉnh sửa cuối:

d-cash

Xe buýt
Ngu vãi cả Luyện . học vấn thấp nhưng cũng được cấp bằng 4b như thằng học vấn cao hay thằng mua bằng cập. Những thằng bằng cấp học vấn cao lại hay thể hiện hơn anh dân đen, vì anh nghèo chứ không phải anh ta cậy tiền ông cha bà chú. Em lại thấy tội cho mấy thằng học vấn cao, tầng lớp cao trả lời nói những câu ngu vãi....
dạ, cụ trả lời em biết tầng lớp văn hóa của cụ đến đâu rồi ạ, cụ có vấn đề về đọc hiểu hay có vấn đề về thần kinh không mà lại mang cái bằng lái xe vào đây, dạng đơ đơ như cụ còn có bằng thì xã hội này ai chả có bằng được... ở đâu mọc ra thằng dở hơi

H jật

Xe hơi
Không những biển xanh đi láo mà em thấy biển đỏ đi láo cũng ko kém đâu ạ

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

LeTai1979

Xe cút kít
Dạo này trên OF nhà ta các Cụ nọng quá, vấn đề gì hơi nhạy cảm là chém nhau kinh.
Nếu tranh luận ở ngoài đường chắc cầm gạch tranh luận quá.

phongvvv

Xe tải
Thật ra thì chuyện ứng xử không hẳn là do bằng cấp, nhưng rõ ràng đa số có học sẽ ứng xử tốt hơn
Hai nữa là môi trường làm việc oai từ sếp, vài lần vi phạm ko bị phạt. Vài lần sếp gọi điện thoại là sau này sẽ nhờn, lâu dài hình thành nên cách ứng xử vô văn hóa đó. Ko phải tất cả, nhưng đa số .:(
Theo em cụ nên xóa mục 2 đi nhé, hơi động chạm đấy. Trên này không ít cụ cũng là lái xe chuyên nghiệp nhưng không phải là xe biển xanh. Mà không phải cứ có bằng ĐH mới là có văn hóa cụ nhé. Nhiều ông thạc sỹ, tiến sỹ cũng vô văn hóa hơn rất nhiều những người ít bằng cấp. Mà bây giờ VN sắp phổ cập thạc sỹ rồi, bằng ĐH là cái gì đâu cụ cứ có tiền là có bằng tất, bằng cấp nhiều hơn xưa nhưng văn minh chung lại đi xuống thì các cụ đủ hiểu rồi:( Những người ít bằng cấp nhưng có ý thức thì vẫn có văn hóa cụ ạ.

qua_khoang

Xe tăng
Em nghĩ là do ông ngồi sau giục thôi,sáng nay e vừa được vinh hạnh chở 1 thằng xxx(các cụ cho phép e gọi bằng thằng vì nó chỉ xứng đáng được gọi thế)nó ngồi cạnh liên tục giục em chạy nhanh lên ,rồi vượt đèn vàng đi..v.v.Em không đi theo ý nó thì nó lại làu bàu mất bao nhiêu thời gian của nó.Mựa, có tí việc phải nhờ nó chứ không e cũng đuổi xuống cho đỡ mệt.Nên em nghĩ chắc tại chủ giục chứ k phải lái xe đâu các cụ ạ.Huênh hoang, hách dịch,mặc định mình đứng trên luật đấy là những gì e thấy về xxx nhà mềnh.

anh.dt72

Xe tải
Cái thằng ngồi sau xe mới là thằng vô văn hóa, bởi vì là sếp ngồi sau mà thấy LX đi láo mà không nhắc nhở thì VVH.

cago_qh

Xe máy
làm gì đến nỗi thế -----> chắc tại em cũng con cha cháu ông nên chả thía ai nói gì mình :)

CongNISSAN

Xe tăng
theo em xe biển xanh (BX) đi láo vì thế này các bác nghĩ có đúng ko?
1. Xe biển xanh hiếm khi bị xxx phạt
2. Lái xe biển xanh chắc toàn ít văn hóa ( vì em nghĩ không ông nào có bằng ĐH lại đi xin làm lx)
3. Lái xe BX rất nhiều là con ông cháu cha, họ hàng sếp này sếp kia, có thằng cháu ko nghề ngỗng, học hành ko ra gì, thất nghiệp ... cho vào làm lx
4. 3 lý do trên dẫn đến lx BX rất tinh vi, không coi luật lệ GT ra gì, nhiều khi còn tự coi mình la VIP, VIP cả ở cơ quan luốn ý ạ, ( em kể 1 chuyện dư lày cơ quan em cũng hay có hiên tượng vậy, một số lại xe còn nghĩ minh oai hơn cả chuyên viên, vì tự cho là mình gần gũi với sếp. Đi ăn uống khách mời, ko biết mình là ai, gọi đủ thứ đắt tiền để khách trả tiền, trong khi khách mời sếp + chuyên viên vì có việc nhờ vả (lx chỉ được ăn ké thôi), nhiu lúc bực lắm. ở cơ quan còn thế, ra ngoài còn thế nào, lx chở chuyên viên đi công tác, đi láo mà bị cv nhắc có khi tức tối cho xe vào mấy cái ổ gà cho mấy ông cv cục đầu lên trần ngay)
cũng bởi những lý do nêu trên mà lx bx đi đường bó tay luôn, ko biết em nghĩ vậy có đúng không các cụ nhỉ, :-/
5. thêm lý do mới do một số cụ đóng góp:
- Không phải xe của bọn nó, nên nó phá cũng không tiếc
- Sếp ngồi trên xe nuông chiều lx
( những ý trên loại trừ một số lượng rất ít lx BX tốt)
iem rất đồng ý vs ý kiến của cụ, trừ cái chỗ đo đỏ kia vì đầy người học cao nhưng văn hóa lại lùn

hellangel

Xe tăng
Chiều nay em vừa chửi cho một thằng ( xin phép các cụ cho em gọi như vậy vì bức xúc quá ) Santafe biển 18B ở ngã tư thứ 3 trên đường Hàng Bông ( hướng Hàm Cá Mập xuôi Điện Biên Phủ ) vì tội vượt đèn đỏ gây tắc đường. Chuyện dư lày ah:
Em đang đi đón Gấu đi làm về đến ngã tư trên ( em quên mất tên đường ) thì gặp đèn đỏ. Dừng đợi đèn đỏ mấy giây là được đi nhưng vừa qua vạch cho người đi bộ thì bên trái có thằng to to đen đen vượt lên chen hùng hổ vào giữa ngã tư thế là tắc cứng. Len mãi mới qua được đầu xe thì em bị chửi xxxxxxx một tràng vì không chịu nhường đường cho bố mày ( em trích nguyên văn ). Máu điên bốc lên đến đỉnh đầu, bảo Gấu xuống xe, lên vỉa hè chờ ( định chiến roài hehe ) em gạt chống ( em đi 2b ), khóa xe bước lại chỗ thằng biển xanh kia.
- Mày mù màu ah??? Em nói???
- Tao thích đi thế đấy, làm sao?? Muốn gì??? Thằng kia vẫn ngồi trên xe , hé kính xuống tiếp chuyện em.
- xxxxx
-xxxxx ( đoạn này toàn từ không hay lắm em xin phép biên tập lại để khỏi bẩn tai các cụ) Đoạn này bà con đi đường chủi thằng 18B kia cũng khiếp! hehehe vui cực.
-xxxxxxx Mày biển xanh, công chức mà đi bố láo, tao cho mày lên báo luôn nha con. Vừa nói em vừa rút "hòn gạch" ra định chụp thì bố nó ngồi sau nói gì đó thế là nó lùi xe, rẽ luôn sang Hàng Bông té thẳng.
Chuyện chỉ có vậy nhưng em ức chế vô cùng vì hôm nay định hối lộ gấu bằng suất coi xi nê nhưng bị thằng kia làm cụt hứng đành đi về. Cũng may cho em là hôm nay thằng kia không xuống xe chứ không em lại no đòn vì biết đâu xe nó đi họp QH lại chẳng có mấy khẩu, các cụ nhỉ!:P