[Funland] Tại sao vin ocean park giá cao hơn Ecopark mà vẫn chạy

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Cdt nào cũng tham là điều ai cũng chắc chắn. Và bản thân e xem thớt này từ những ngày đầu cùng mọi ng đều đồng ý rằng khi ss 2 kdt này để phân tích tới yếu tố qtrong nhất là giá bán thì eco đc đánh giá cao hơn về quy hoạch tổng thể, môi trường sống, cảnh quan cây xanh. Vin GL dc đánh giá cao hơn ở sự chuyên nghiệp, khả năng vận hành kdt và thương hiệu. Mỗi cdt có 1 cách làm khác nhau. Bản thân e thấy eco tâm huyết hơn vì là dự án đầu tay. Vin thì là đại dự án để tiếp tục khẳng định lại vị thế của họ và cũng là để hốt nguồn tiền lớn để phục vụ các dự án tham vọng khác. Nhưng ở vin có 1 điều e cảm thấy rằng vì sao họ bị phản đối nh vì họ vốn ở phân khúc bds đẳng cấp nhất nhưng vc xây dựng dày như ở các kdt thì h hầu như ai cũng thấy dc. Và thêm vc dập các tai tiếng của vin quá là mafia nên tạo cảm giác thận trọng cho các khách hàng khi tiếp cận sp của họ về sau này. Có 1 điều quan trọng nữa là chắc chắn biên lợi nhuận của cdt vin GL lớn hơn eco nh. Cũng vì lẽ đó mà các sp của Vin GL đắt hơn nh. Và eco thì tạo dc nhiều khoảng trống lợi nhuận cho khách hàng hơn vì giá cả phải chăng hơn
Về lợi nhuận thì Eco chắc không kém gì so với Ocean đâu bác.
Eco đền bù GPMB cách đây cả chục năm với khung giá đất của tỉnh lẻ, còn VIN lại mới đền bù với khung giá đất của Hà nội => chênh nhau rất nhiều đấy bác ạ
Eco làm chậm và từng khu nên mọi người đang cảm nhận là mật độ Eco thấp hơn nhưng nếu hoàn thành dự án chắc cũng không kém gì Ocean cả
Eco có khu sân Golf nên nguy cơ ô nhiễm môi trường hiện hữu mà người dân sẽ phải chấp nhận
Cả Eco và Ocean sau này sẽ đi đường tỉnh lộ Hưng Yên với mật độ sẽ tăng khủng khiếp, chắc tắc đường không kém đường Tố Hữu từ Hà đông vào nội đô đâu

Future2135

Xe tải
Giao
Eco đền bù GPMB cách đây cả chục năm với khung giá đất của tỉnh lẻ, còn VIN lại mới đền bù với khung giá đất của Hà nội => chênh nhau rất nhiều đấy bác ạ
Eco làm chậm và từng khu nên mọi người đang cảm nhận là mật độ Eco thấp hơn nhưng nếu hoàn thành dự án chắc cũng không kém gì Ocean cả
Eco có khu sân Golf nên nguy cơ ô nhiễm môi trường hiện hữu mà người dân sẽ phải chấp nhận
Cả Eco và Ocean sau này sẽ đi đường tỉnh lộ Hưng Yên với mật độ sẽ tăng khủng khiếp, chắc tắc đường không kém đường Tố Hữu từ Hà đông vào nội đô đâu
Giao thông vốn vẫn là điểm yếu cố hữu của eco r cụ ạ. Lúc vin vào e cũng hi vọng có cú hích về hạ tầng vì vin rất mạnh. Vin với sự hứa hẹn sẽ làm nút giao 5B vs Cổ Linh. Và hi vọng thêm cầu VT giai đoạn 2 hoặc cầu/hầm THD. Nhưng cuối cùng, đến h này bước đầu vin lại chọn mở đường ra đi ké vs eco. Làm e cũng hụt hẫng nh.

quangodesa

Xe tải
Thực ra s2 các căn bán sau ngày 28/5 là cũng có đh multi rồi cụ ạ. E thì e k khoái cái này lắm. Nếu căn 1pn thì có lẽ k cần.
Vầng
Nhà em mua S2 căn Studio đời đầu chưa có điều hòa , thấy Vin hỏi có lắp Multi không thì chi ra thêm 800K/m2 . Tính tổng chi phí lắp điều hòa cho căn studio hết 25 củ em say No vì quá đắt cụ ợ

Chủ thớt hỏi hay thật, đắt khách chạy là phải, còn chưa nói vụ mua vĩnh viễn bị biến thành thuê trong phút mốt

tung1311 .

Xe container
tại sao khu sân golf gây ô nhiễm cụ nhỉ?

Sala2019

Đi bộ
Vầng
Nhà em mua S2 căn Studio đời đầu chưa có điều hòa , thấy Vin hỏi có lắp Multi không thì chi ra thêm 800K/m2 . Tính tổng chi phí lắp điều hòa cho căn studio hết 25 củ em say No vì quá đắt cụ ợ
Cụ cho hỏi căn cụ mua tính ra đến giờ có tăng giá nhiều ko vậy? E đang tính làm căn studio ở Q9 HCM và giá chát quá, định mua cho thuê ko biết có cơm cháo gì ko?

tieudaovnt

Xe tăng
Chủ thớt hỏi hay thật, đắt khách chạy là phải, còn chưa nói vụ mua vĩnh viễn bị biến thành thuê trong phút mốt

Cái này giờ khó giải quyết rồi. Vin có khi đền bù kha khá tiền thì mới xong. Sai từ hợp đồng mua bán thì rất căng.

quangodesa

Xe tải
Cụ cho hỏi căn cụ mua tính ra đến giờ có tăng giá nhiều ko vậy? E đang tính làm căn studio ở Q9 HCM và giá chát quá, định mua cho thuê ko biết có cơm cháo gì ko?
E cũng chưa có ý định bán bây h nên cũng ko tìm hiểu xem nó tăng được bn đâu cụ ợ :D
Cơ mà cũng nhiều người hỏi mua phết :bz chắc vì studio hiếm nên dự là so với hồi em mua cũng lên được chút đỉnh ạ
Cụ mua Vin Q9 nó quát bao củ/m2 ?

kleiner

Xe hơi
View đẹp max 100-200tr. còn xấu thì cắt hòa vốn là may.

Justforfuntoo

Xe container
Em không biết trong sg thế nào chứ hn cắt lỗ đầy ra, hàng nghìn căn, cụ chờ bàn giao mua cũng chưa muộn, mà hàng ra nhiều thế cung cho thuê nhiều, lại xa xôi, cũng khó mà cho thuê được

Sala2019

Đi bộ
E cũng chưa có ý định bán bây h nên cũng ko tìm hiểu xem nó tăng được bn đâu cụ ợ :D
Cơ mà cũng nhiều người hỏi mua phết :bz chắc vì studio hiếm nên dự là so với hồi em mua cũng lên được chút đỉnh ạ
Cụ mua Vin Q9 nó quát bao củ/m2 ?
SG hôm qua bán đợt đầu đông như quân nguyên, kh đky mua mà chờ khổ sở bốc thăm, giá căn studio 30m2 là 9xx chưa VAT. Vin Q9 cách trung tâm 23km mà nó set giá cao dã man. Đợt đầu có thể tạo hiệu ứng nên ra hàng nhỏ giọt giống HN lúc trc.

quangodesa

Xe tải
SG hôm qua bán đợt đầu đông như quân nguyên, kh đky mua mà chờ khổ sở bốc thăm, giá căn studio 30m2 là 9xx chưa VAT. Vin Q9 cách trung tâm 23km mà nó set giá cao dã man. Đợt đầu có thể tạo hiệu ứng nên ra hàng nhỏ giọt giống HN lúc trc.
Thế quái nào mà Vin làm hàng tốt thế ^:)^^:)^^:)^
Lần trước e mua cũng chen chúc kinh , hỏi studio thì sale toàn bảo hết với cả khó chọn căn lắm anh ạ8-> nên cũng 5 lần 7 lượt mới mua được 2 căn tạm gọi là ưng ý.
Mà giá trong đó căn 30m2 9xx chưa VAT và KPBT thì đắt ngang S1 Ocean Park GL rồi cụ ợ . Thế tiêu chuẩn bàn giao của nó dư lào cụ ?

kleiner

Xe hơi
Lần trước e mua cũng chen chúc kinh , hỏi studio thì sale toàn bảo hết với cả khó chọn căn lắm anh ạ8-> nên cũng 5 lần 7 lượt mới mua được 2 căn tạm gọi là ưng ý.
Mà giá trong đó căn 30m2 9xx chưa VAT và KPBT thì đắt ngang S1 Ocean Park GL rồi cụ ợ . Thế tiêu chuẩn bàn giao của nó dư lào cụ ?
Chắc có đh multi. Ko lavander ko bếp. Nội thất tự làm hết.

Tuanvetlife

Xe máy
em ở Đặng xá thấy vẫn tuyệt vời nhất. mật độ xây dựng thấp, cây xanh nhiều. gần như lấp đầy tiện ích. trẻ con đi bộ đi học tới trường, người già đi bộ tập thể dục thấy rất an tâm và thanh bình. kaka mua 1 cái vin em mua dc 3 cái đặng xá.

Sala2019

Đi bộ
Nó mới cho ký thỏa thuận cọc chứ giá nó chưa chốt chính thức cụ ạ, nó để giá trần chưa VAT. Chưa thấy kiểu bán hàng này bao giờ, cứ úp mở úp mở kiểu dò thị trường hay sao ấy. Qua tháng 8 mới ký hdmb.

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Nó mới cho ký thỏa thuận cọc chứ giá nó chưa chốt chính thức cụ ạ, nó để giá trần chưa VAT. Chưa thấy kiểu bán hàng này bao giờ, cứ úp mở úp mở kiểu dò thị trường hay sao ấy. Qua tháng 8 mới ký hdmb.
Bán thăm dò xem cầu có cao k ý mà mợ. Nếu hot hit thì để gần hoặc ngang trần, nếu kém thì điều chỉnh lại. Cái này cũng khá bth, hồi đầu ocean cũng làm vậy mà.

quangodesa

Xe tải
Kiểu này đúng là Vin nó dò dẫm để làm giá rồi nên cứ tuỳ tình hình thôi cụ
Theo ngu ý của e thì studio nó cũng dễ mua dễ bán vì giá trị thấp nên thanh khoản cao, miễn là chọn cái căn nào vị trí đẹp tí thì dễ có lời hơn. Không bán thì cho thuê hay dùng chơi cũng được cụ ợ . Cụ cảm nhận thấy nó ổn thì cứ xúc tiến thôi

Toàn quân xanh quân đỏ giả vờ mua mua bán bán tạo hiệu ứng để lùa gà thôi cụ. Chính sách làm hàng của vin 3 sale bán thành công 1 sp, 1 sale mời ít nhất 2 khách -> 6 khách sẽ chốt 1 sp. Mấy căn studio đấy 1 thời gian nữa lại cắt lỗ đầy. Vin gia lâm đầy cụ cắt lỗ đấy.