Thảo luận Tại sao nhiều cụ cay cú với Honda mấy hôm nay đến vậy ?

quangzizi

Xe tăng
188 hay 190 hp nó ko chênh nhiều đâu. Còn bảo vẫn là máy cũ thì cũng đúng. Có chăng là có tinh chỉnh thôi vì máy cũ đã làm quá tốt rồi. Cụ thử hỏi bên thợ thuyền xem có đúng động cơ trên CRV mới có thực sự là vtec không? Trên Civic mới của em, em hỏi thì đúng. Đó là vtec. Còn civic gen 10 lại ko phải vtec. Mà gen 10 và gen 11 (turbo) vẫn cục máy đó cụ ạ chứ ko phải thay máy. Thằng Nhật nó tính toán cục máy đó có thể dùng 10 cuốn lịch mới lạc hậu.
Kỹ thuật thì em cũng không rõ nhưng vtec hay không thì ko quá ảnh hưởng đâu ạ, em hiểu cơ bản thì nó là điều chỉnh van khí cho quá trình đốt cháy nhiên liệu, nhưng việc này có thể làm bằng nhiều cách chứ ko chỉ vtec. Nói chung là có hay ko cũng ko thay đổi quá nhiều cụ ạ, Honda họ sẽ điều chỉnh cho phù hợp. Ví dụ như em xem Honda pIlot mới máy 3.5 mà thấy cũng bảo bỏ vtec rồi.

Honda nó đưa ra chuẩn đo sức ngựa mới với bản CRV mới, theo đó 190 ngựa mới nó phải bằng 193 sức ngựa cũ, đồng nghĩa với việc máy móc thay đổi tinh chỉnh hơn. Đó là lý do tại sao em rất muốn thấy việc đổi từ 188 sang 190, sức ngựa thì chả quan trọng, nhưng quan trọng là được một bộ máy mới, tối ưu hơn.

Racehorse206

Xe tăng
Kỹ thuật thì em cũng không rõ nhưng vtec hay không thì ko quá ảnh hưởng đâu ạ, em hiểu cơ bản thì nó là điều chỉnh van khí cho quá trình đốt cháy nhiên liệu, nhưng việc này có thể làm bằng nhiều cách chứ ko chỉ vtec. Nói chung là có hay ko cũng ko thay đổi quá nhiều cụ ạ, Honda họ sẽ điều chỉnh cho phù hợp. Ví dụ như em xem Honda pIlot mới máy 3.5 mà thấy cũng bảo bỏ vtec rồi.

Honda nó đưa ra chuẩn đo sức ngựa mới với bản CRV mới, theo đó 190 ngựa mới nó phải bằng 193 sức ngựa cũ, đồng nghĩa với việc máy móc thay đổi tinh chỉnh hơn. Đó là lý do tại sao em rất muốn thấy việc đổi từ 188 sang 190, sức ngựa thì chả quan trọng, nhưng quan trọng là được một bộ máy mới, tối ưu hơn.
Cụ viết khó hiểu thế

bigman95

Xe điện
Em cho cái động cơ ăn uống thoải mái nên cảm nhận ổn. Thiếu mỗi 2 bánh sau khi quay thôi!(awd) đối với bản 188 mã 240Nm. Có cái gẩy số sau vô lăng các Cụ dùng thường xuyên khi vượt ( an toàn ) là phê ngay mà.
2k vòng đã đạt max nên đẩy vòng tua qua 2k là được

Bopbun

Xe điện

Em không biết người ta đo sức ngựa bằng gì. Nhưng em nghi lắm. Ngựa Tây to tổ bố thế, ngày xưa xe 1 ngựa đã kéo cả đống hàng, xe 4 ngựa đã chạy rầm rầm. Giờ đến 190 ngựa đúng ra nó phải bay được chứ sao có chuyện tăng tốc còn ỳ. Không biết có ai dám lấy CRV thi kéo co với 190 con ngựa Tây xem bên nào thắng nhỉ.

formen

Xe lăn
Em không biết người ta đo sức ngựa bằng gì. Nhưng em nghi lắm. Ngựa Tây to tổ bố thế, ngày xưa xe 1 ngựa đã kéo cả đống hàng, xe 4 ngựa đã chạy rầm rầm. Giờ đến 190 ngựa đúng ra nó phải bay được chứ sao có chuyện tăng tốc còn ỳ. Không biết có ai dám lấy CRV thi kéo co với 190 con ngựa Tây xem bên nào thắng nhỉ.
Sức ngựa máy với ngựa ăn cỏ k tương đương nhau cụ ợ. 1 con ngựa cỏ bằng 6..7 sức ngựa gì đó. Lâu e cũng quên, cc gúc lại cho chuẩn.
À đây
Nó được định nghĩa là công cần thiết để nâng một khối lượng 75 kg lên cao 1 mét trong thời gian 1 giây hay 1HP = 75 kgm/s. Theo trang web Giáo dục Năng lượng của Đại học Calgary, công suất tối đa của một con ngựa thực sự gần với 15 mã lực.

Chỉnh sửa cuối:

linhbogiong

Xe tăng
Thử có đà xem khéo cả đứt cổ ngựa ý chứ cụ.

linhbogiong

Xe tăng
Nhưng em thấy ra cao tốc thoát xe lắm. Cụ nhớ con zace, jolie, xpander không trong phố cần gì phải nhanh. Muốn tăng tốc nhanh cụ vào số S máy gầm lên và dính ghế.

Ranfer

Xe buýt
em đang nghiên cứu con CRV hybrid, nhưng nghe nói không có lốp dự phòng ( dành chỗ để pin) nên hơi lo. Không biết Hòn đá có giải pháp gì tăng an toàn cho ae khi chạy cao tốc không nhỉ? ??

USRobotics

Xe buýt
em đang nghiên cứu con CRV hybrid, nhưng nghe nói không có lốp dự phòng ( dành chỗ để pin) nên hơi lo. Không biết Hòn đá có giải pháp gì tăng an toàn cho ae khi chạy cao tốc không nhỉ? ??
cẩn thận thì đi tráng lốp
tất nhiên đọc nhiều ý kiến khen chê, nhưng bản thân em dùng 07 năm nay rồi, thấy ổn, tháo ra lớp keo vẫn nguyên vẹn, ko ảnh hưởng gì đến vành cả
giờ xe nào em cũng tráng lốp hết, đi đỡ lo về đinh (nhọ mà nó đâm vào bên cạnh lốp thì chịu nhưng xác suất thấp)

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chỉ có mấy dỗi hơi mới chửi thôi,dạo này vào group honda crv trên fb em thấy nhiều nick ẩn danh vào kiểu chê bôi các kiểu em chỉ cười và đi ra. e cũng dùng honda nhưng em thấy crv 2024 cao và k có ý định xuống tiền thời điểm này thế thôi, thời gian để dành kiếm tiền đi làm việc khác tốt hơn là lên lèm bèm