Thảo luận Tại sao nhiều cụ cay cú với Honda mấy hôm nay đến vậy ?

civic trần 1987

Xe điện
Ka ka, đúng là vẫn không tránh khỏi trạng thái từ tranh luận chuyển thành đả kích cá nhân. Tính vào trình bày quan điểm so sánh giá rổ Boeing với Airbus nhưng sợ lại căng nên…. thôi.

Còn về Honda thì thực tế mình đang đi Mazda 3, cũng nhấp nhổm đổi lên 7 chỗ hoặc tối thiểu là 5 + 2. Đã đi thử đủ hết các hãng xe và cũng có ý chờ CR-V. Cũng đang hớn hở vì bị thằng cha của nợ nào quăng bom là CR-V L-AWD giá 949tr. Đến lúc có giá chính thức của hãng công bố thì hụt hẫng thật, chỉ đơn giản là hụt hẫng thôi.

Tiền của mình, xe của họ. Họ có quyền định giá xe và mình có quyết sử dụng tiền của mình mà. Có khi nên trách mình không kiếm tiền tốt hơn để có nhiều tiền hơn mua cái xe mình ưng mới là đúng :)
Ý cuối cùng của cụ là kim chỉ nam cho hành trình mua civic của em. Em thích gen 10, muốn mua mà méo mặt vì giá 950 củ khoai! Thế là em cày cuốc bền bỉ, tiết kiệm và ném tiền vào cổ cánh (em gửi vào Passion Investment) và sau 5 năm (tức 2022), em đã chốt civic...gen 11 cho máu! Nhưng mà bản giữa!

Bibep

Xe buýt
Cá nhân e đang chạy CRV và thấy nó chả xứng đáng tí mẹ gì với giá đấy. Ồn, vỏ mỏng, công nghệ ít, lạc hậu, máy yếu, ko gian nhỏ nhưng đánh đổi lại là bền, ít hỏng vặt, bảo dưỡng rẻ, phù hợp với trung tuổi, thương hiệu tốt. Tính cũng ngại thay đổi nên cũng tính xe mới về giá hợp lý thì m vẫn đổi và chấp nhận chút vậy, mặc dù vẫn thấy trang bị kém hơn các hãng khác nhiều.

Nhưng sau khi Honda công bố giá mới, lên đại lý để tìm hiểu thêm, cố tìm ra điểm để yêu với giá này mà vẫn phải lắc đầu ngao ngán, quyết định mất thêm tiền và chuyển sang hãng khác.

CRV mà còn đắt hơn cả fortuner, Everest, santafe thì chịu rồi…

3077

Xe container
Có khi chửi mạnh nhất lại chính là các ông sale Honda, vd nó bán giá như bản cũ thì kèm tý lạc vẫn trôi hàng loạt. Giờ nó cao hơn cả san sắt, khả năng đuổi ruồi rất cao thì sale đói. Ăn lương theo sp thì quan tâm dek gì xe tốt hay đặc biệt, cứ bán chạy là có lương cao

Racehorse206

Xe tăng
Cá nhân e đang chạy CRV và thấy nó chả xứng đáng tí mẹ gì với giá đấy. Ồn, vỏ mỏng, công nghệ ít, lạc hậu, máy yếu, ko gian nhỏ nhưng đánh đổi lại là bền, ít hỏng vặt, bảo dưỡng rẻ, phù hợp với trung tuổi, thương hiệu tốt. Tính cũng ngại thay đổi nên cũng tính xe mới về giá hợp lý thì m vẫn đổi và chấp nhận chút vậy, mặc dù vẫn thấy trang bị kém hơn các hãng khác nhiều.

Nhưng sau khi Honda công bố giá mới, lên đại lý để tìm hiểu thêm, cố tìm ra điểm để yêu với giá này mà vẫn phải lắc đầu ngao ngán, quyết định mất thêm tiền và chuyển sang hãng khác.

CRV mà còn đắt hơn cả fortuner, Everest, santafe thì chịu rồi…
Cụ nói đúng , chiếc CRV này là CUV hạng C với cỗ máy bé và hộp số CVT giá thì cao ngất , cao hơn cả mấy dòng SUV cụ nên trên nó rất vô lý, ở đây chỉ mấy ông saler hoặc mấy ông sợ xe cũ mất giá mới đưa ra cái lý do hợp lý của việc tăng giá

5008

Xe buýt
Ka ka, đúng là vẫn không tránh khỏi trạng thái từ tranh luận chuyển thành đả kích cá nhân. Tính vào trình bày quan điểm so sánh giá rổ Boeing với Airbus nhưng sợ lại căng nên…. thôi.

Còn về Honda thì thực tế mình đang đi Mazda 3, cũng nhấp nhổm đổi lên 7 chỗ hoặc tối thiểu là 5 + 2. Đã đi thử đủ hết các hãng xe và cũng có ý chờ CR-V. Cũng đang hớn hở vì bị thằng cha của nợ nào quăng bom là CR-V L-AWD giá 949tr. Đến lúc có giá chính thức của hãng công bố thì hụt hẫng thật, chỉ đơn giản là hụt hẫng thôi.

Tiền của mình, xe của họ. Họ có quyền định giá xe và mình có quyết sử dụng tiền của mình mà. Có khi nên trách mình không kiếm tiền tốt hơn để có nhiều tiền hơn mua cái xe mình ưng mới là đúng :)
Em đang vứt cái +2 đi đây, ngồi thử trong show room 1-2 phút ko sao, chứ ngồi 1-200km biết tay nhau ngay. Mà xe em chiều dài cơ sở >2.8m. Hoặc 5 hoặc 7 chứ ko +2, chả để làm gì

linhbogiong

Xe tăng
Honda đề cao sự an toàn của khách hàng từ lái đến hệ thống túi khí 8 túi khí nhé khung gầm cứng cáp, lái hay em thấy giá đó là phù hợp. Nền rất ít khi Honda tai nạn xảy ra với xe Honda CRV. em nghĩ 300 triệu tăng mỗi mạng người là xứng đáng. Giá này quá ok phải không các cụ

BIENDONG001

Xe tăng
Mới lên Honda xem CRV mới ra thì cảm nhận thế này: Ngoại hình nhìn đẹp hơn bản củ nhất là ở phần đầu thiết kế khác biệt hẳn. Nội thất thì em thấy khó chê về thiết kế, nhưng sao ngồi thấy chiều ngang hẹp thế?
- Em chê mỗi thiết kế cái vành xấu quá. 3 phiên bản có chung 1 tạo hình lazang chỉ khác nhau 1 inch và màu sơn.

YBinh

Xe hơi
Không biết các cụ thế nào, với em lúc đầu mua xe còn để ý ngoại hình xe, nhưng chỉ sau mấy tháng chạy thì không còn quan tâm nữa, chỉ quan tâm chạy sao cho thoải mái nhất cho mình và người nhà trên xe.

quangzizi

Xe tăng
Mới lên Honda xem CRV mới ra thì cảm nhận thế này: Ngoại hình nhìn đẹp hơn bản củ nhất là ở phần đầu thiết kế khác biệt hẳn. Nội thất thì em thấy khó chê về thiết kế, nhưng sao ngồi thấy chiều ngang hẹp thế?
- Em chê mỗi thiết kế cái vành xấu quá. 3 phiên bản có chung 1 tạo hình lazang chỉ khác nhau 1 inch và màu sơn.
Qua lên phố đi bộ có con HEV chưa biển đỗ đối diện Metropole, nhìn thực sự rất đẹp và cứng cáp, nếu ko biết bảo là xe 2 tỷ chắc cũng có người tin

hongbinh

Xe buýt
Mẫu mới: thêm tùy chọn dẫn động (2 cầu), thêm bản xăng + điện. Còn 1 cầu em nhìn sơ bộ chỉ thấy to hơn, đô hơn. Còn vận hành, phải đi mỗi mẫu 10.000 km mới chém. Nhưng em ko đi nên không chém.
to hơn, đô hơn mà vẫn máy 1.5 có khi lại ỳ, e chạy mẫu cũ đc giảm 160 chẹo lại ngon

tommy455

Đi bộ
Đợt em mua Civic lăn bánh xong cũng cao hơn hãng khác cả lít, mà thấy đẹp với thích rồi nên ok, dùng đến giờ không có chê gì

civic trần 1987

Xe điện

quangzizi

Xe tăng
to hơn, đô hơn mà vẫn máy 1.5 có khi lại ỳ, e chạy mẫu cũ đc giảm 160 chẹo lại ngon
Động cơ vẫn đủ cụ ơi, nó nặng hơn tý thôi. Chắc chắn vẫn nhanh nhẹn hơn Subaru với Cx5. Nhưng cái buồn là ko được động cơ 190 mã mới nên em phải chê là ngáo giá.

Đợt em mua Civic lăn bánh xong cũng cao hơn hãng khác cả lít, mà thấy đẹp với thích rồi nên ok, dùng đến giờ không có chê gì
Civic đời mới động cơ tốt hơn, thay đổi hoàn toàn mà giá hơn bên thái tầm 40 là quá hời rồi cụ. Đó mới là con đáng mua nhất của Honda hiện tại. Mấy con C khác ở VN trừ Altis có con nào ra hồn đâu?

civic trần 1987

Xe điện
Xe em đời 218 ạ, em thích quả đuôi mà nhiều cụ bảo trẻ trâu, em thấy đuôi đấy ấn tượng hơn gen 11 mới ra
Mỗi người 1 sở thích. Em thích Cv gen 10 lắm luôn nhưng em chốt...gen 11 hè năm ngoái!

Donxa

Xe buýt
Xe em đời 218 ạ, em thích quả đuôi mà nhiều cụ bảo trẻ trâu, em thấy đuôi đấy ấn tượng hơn gen 11 mới ra
Nhìn lâu thấy đẹp thôi cụ ạ. Chứ em nhìn thấy xấu vãi. Ghét thằng honda cứ rườm rà mấy cái đèn lên cốp xe. Càng bôi ra càng xấu.

bigman95

Xe điện
HRV, Civic ,CRV ,Acc (cơ bản) dùng chung cái động cơ 1.5 turbo nên em nghĩ cái động cơ ( thực tế) nó rất ổn mặc dù dung chung cho cả B C D với xác xác nặng đến 1.7 tấn đối với CRV . Yếu thì cũng không đến nỗi tệ ( chỉ hơi thiếu cảm xúc khi tăng tốc ) .

Bản mới chưa có hàng ở đại lý (AWD) và em thấy cũng không thấy có lạc trong báo giá . Cụ nào định lấy thì lấy bản AWD cho khác vị chút.

dangkimai

Xe buýt
Động cơ vẫn đủ cụ ơi, nó nặng hơn tý thôi. Chắc chắn vẫn nhanh nhẹn hơn Subaru với Cx5. Nhưng cái buồn là ko được động cơ 190 mã mới nên em phải chê là ngáo giá.

Civic đời mới động cơ tốt hơn, thay đổi hoàn toàn mà giá hơn bên thái tầm 40 là quá hời rồi cụ. Đó mới là con đáng mua nhất của Honda hiện tại. Mấy con C khác ở VN trừ Altis có con nào ra hồn đâu?
em cảm thấy hrv g mới là đáng mua nhất của honda vn bây giờ cụ ạ :)), nay em vừa xúc cho gia đình. giảm 40tr tiền mặt và 70tr pk.

babypimp

Xe hơi
em cảm thấy hrv g mới là đáng mua nhất của honda vn bây giờ cụ ạ :)), nay em vừa xúc cho gia đình. giảm 40tr tiền mặt và 70tr pk.
Em thấy HRV bản G nếu mua xe lần đầu hoặc lên đời từ xe hạng A hãng khác sang thì hợp lý.
Chứ đi Honda rồi hoặc từ hạng B gầm thấp hãng khác sang thì nên chơi bản RS. Mặc dù hơi mặn nhưng em nghĩ là đáng, từ con máy (turbo), công nghệ (full sensing + lanewatch) đến cảm giác lái (tỷ số truyền biến thiên).
Cá nhân em thấy HRV RS với Civic xứng đáng kẻ 8 lạng người nửa cân.

civic trần 1987

Xe điện

188 hay 190 hp nó ko chênh nhiều đâu. Còn bảo vẫn là máy cũ thì cũng đúng. Có chăng là có tinh chỉnh thôi vì máy cũ đã làm quá tốt rồi. Cụ thử hỏi bên thợ thuyền xem có đúng động cơ trên CRV mới có thực sự là vtec không? Trên Civic mới của em, em hỏi thì đúng. Đó là vtec. Còn civic gen 10 lại ko phải vtec. Mà gen 10 và gen 11 (turbo) vẫn cục máy đó cụ ạ chứ ko phải thay máy. Thằng Nhật nó tính toán cục máy đó có thể dùng 10 cuốn lịch mới lạc hậu.