Thảo luận Tại sao nhiều cụ cay cú với Honda mấy hôm nay đến vậy ?

future_neo

Xe hơi
Theo e nghĩ tiền trong túi các cụ thích con xe nào mà tài chính phù hợp là múc thôi ạ

BMW_X7

Xe điện
Cụ chốt CX5 pre ở đại lý nào giá tốt thế, em cũng đang ngắm nghía
em ở Thái nguyên, lấy của Mazda ạ, em tự đi làm biển, nên đỡ 4tr, nên tổng ra biển mới giá thế ạ.
em thấy nhiều cụ ngại đi làm thủ tục, nhưng cũng nhanh lắm ạ, em làm mất 2 buổi sáng, mỗi sáng mất 2h (trốn việc chạy ra làm, xong lại quay ại cơ quan như thường) đỡ được 4tr cũng là nhiều

Bopbun

Xe điện
Mấy hôm nay khi Honda ra bản mới của CRV e thấy có nhiều bác bức xúc chửi Honda thế này thế kia, ngáo này ngáo kia. Người yêu Honda đã sử dụng thì đưa ra các lý do phản bác lại. Theo em thấy giá Honda đưa ra vậy thì ai cũng phải vui chứ nhỉ ? Ae đang sử dụng honda thấy xe của mình có giá trị không bị mất giá, anh em thợ thuyền buôn xe thì vui vì không lo lỗ hay bị ôm hàng, các hãng xe khác được cho là cùng phân khúc như crv cảm thấy ai tâm vì hãng mình đang rẻ hơn, sales Honda họ vẫn bán hàng bt không thấy ai kêu. Vậy ai là người đang cảm thấy khó chịu và tại sao họ lại khó chịu nhiều đến vậy các bác nhỉ ? Có hay chăng những vị đang chửi Honda chính là vị muốn mua và sử dụng Honda lắm rồi nhưng chỉ vì không như kì vọng hoặc bị định hướng giá sẽ rẻ của mấy ông lều báo mà đến nay bị thất vọng quay sang cắn lại nhỉ ?
Các cụ nên hiểu tâm lý con người. Vì rất thích, rất yêu mà tuột khỏi tay thì cay và chửi.

Tây có truyện con cáo và chùm nho. Thèm quá mà không lấy nổi, con cáo bèn chê chùm nho xanh.

Việt Nam có đầy chuyện yêu quá mà bị người yêu từ chối. Không đạt được thì hận. Chửi. Thậm chí giết xong tự tử.

Cho nên xe mà bị chê nhiều chửi nhiều là xe tốt cụ ạ.

linhbogiong

Xe tăng
Hôm nay em đi ngồi thử rồi nhé! Honda tuyệt vời! Chỉ tiếc là không có xèng mua và đổi xe. Em thích nhất mặt ca lăng và kiểu dáng đậm chất SUV rất hầm hố và khỏe mạnh. Nội thất rộng hơn đời trước ngang cỡ D, độ ngả hơn Camry của này lại best choice mất thôi các cụ ạ. Chất thật.

Racehorse206

Xe tăng
Không có gì cay bằng mua xe xong chưa kịp rốt đa giá nó đã tụt 1/3. Về điểm này +1 cho Honda, rất tôn trọng khách hàng trung thành, ai mua cũng phải giá xêm xêm nhau.
Cay cái gì mà cay, xe mới được trang bị nhiều công nghệ lại giảm giá chả đem lại lợi ích cho phần lớn người tiêu dùng sao ?, còn mấy cụ vẫn bênh hãng tăng giá để bảo vệ cái lợi ích giữ giá xe cũ em thấy nó hèn quá

Racehorse206

Xe tăng
Tiền nào của đó thôi cụ ạ. Cái xe Honda CRV nồi đồng cối đá an toàn và an tâm không đi nó thì đi xe nào, ngoài RAV4 em không nói còn không cứ CRV mà chọn. Em xin nhắc lại của rẻ là của ôi của đầy nồi là của không ngon và chẳng có cái gì miễn phí cả.
Cụ đừng ấu trĩ thế, của rẻ là của ôi Á,CX5 nó vào Việt Nam cũng gần 10 năm rồi , em thấy người ta vẫn đi bình thường, cụ bảo nó ôi như thế nào

linhbogiong

Xe tăng
Cụ đừng ấu trĩ thế, của rẻ là của ôi Á,CX5 nó vào Việt Nam cũng gần 10 năm rồi , em thấy người ta vẫn đi bình thường, cụ bảo nó ôi như thế nào
Đấy là cụ tự nhận nhé em có từ CX5, CX6 gì đâu em đi CRV mà. Em chẳng quan tâm lắm đến CX5, CX6, CX7 gì đâu cụ ạ cụ nói em mới biết nó có mặt trên thị trường đó.

Racehorse206

Xe tăng
Đấy là cụ tự nhận nhé em có từ CX5, CX6 gì đâu em đi CRV mà. Em chẳng quan tâm lắm đến CX5, CX6, CX7 gì đâu cụ ạ cụ nói em mới biết nó có mặt trên thị trường đó.
Em đây cũng không đi xe của Mazda nhưng em thấy Mazda làm tốt các sp của họ, giá cả tốt có lợi cho người dùng, em thấy cái ý của cụ gì đó trên kia nói giá CRV mua được 2 chiếc Mazda đó là lựa chọn tốt

Driverto

Xe hơi
Đắt sắt ra miếng. Đi mấy xe santa fe, cx5, 8 chán phèo, lúc thì hỏng hộp số, giảm sóc nhanh kém...

Lacet_ti

Xe container
Đúng là quay ngược thời gian những bác nào chạy civic 2008 cùng đời lúc đấy các hãng khác giờ không biết đi đâu hết rồi nhỉ.
Cụ thần tượng vừa thôi :)
Dĩ nhiên con Cv2008 là quá ngon - đời sau thì lại là thất bại vì anh ấy tính ăn ngon, tk lởm màn hình lệch, nội thất tởm lợm.
https://vnexpress.net/phia-sau-that-bai-cua-honda-civic-2012-2224723.html
Bạn em đi Kia Cerato 2009 đến giờ, đại gia chả thèm đổi xe - vẫn ngon
Lacetti hay lỗi vặt bản tự động, số sàn - giờ vẫn đầy người chạy
Santafe 2006 thì ko cần nói rồi, Hd Getz 2009 bền chán :)

A03806

Xe tải
Cụ thần tượng vừa thôi :)
Dĩ nhiên con Cv2008 là quá ngon - đời sau thì lại là thất bại vì anh ấy tính ăn ngon, tk lởm màn hình lệch, nội thất tởm lợm.
https://vnexpress.net/phia-sau-that-bai-cua-honda-civic-2012-2224723.html
Bạn em đi Kia Cerato 2009 đến giờ, đại gia chả thèm đổi xe - vẫn ngon
Lacetti hay lỗi vặt bản tự động, số sàn - giờ vẫn đầy người chạy
Santafe 2006 thì ko cần nói rồi, Hd Getz 2009 bền chán :)
Bác nhầm nhé, e k có thần tượng xe nào cả vì bản thân cũng đổi các thương hiệu rồi, năm 2009 e đi con kia forte lúc đó cũng thấy oai thật, thậm trí nhiều bác trong hội KFC lúc bấy giờ còn so sánh nó ngang với camry hoặc accord hihi, nhưng có trải nhiệm rồi thì tự suy ra kết luận thôi bác, k phải những xe khác không tốt nhưng khi so sánh thì các thương hiệu nhật nó vẫn có nhiều cái hài hòa hơn.

Suri15

Xe Cứu Trợ
Thích cái gì nhưng không nói, mà hùa nhau vào chê, dìm nó để hy vọng sau đó nó giảm thì đua nhau vào hốt 😂
thèm thuồng nhưng không đạt được nên thành cay cú, oán hận.
từ trước đến nay, xe VN có bao giờ rẻ hơn xe ở Thái đâu, chờ Thái nó giảm rồi VN giảm theo. Chứ giờ thì làm gì mơ mức giá 8x với 9x.
Quay sang mua Tuc, CX5, Forester thôi. Hyundai năm ngoái Tuc mới ra nó khốn nạn bỏ mịa, lạc toàn 70-100tr, giờ ế sấp mặt ra. Chẳng có bọn nào tử tế đâu, đổi xe lần tới em sẽ cố lên Land Cruiser

Truong Hoang Anh

Xe đạp
Ka ka, đúng là vẫn không tránh khỏi trạng thái từ tranh luận chuyển thành đả kích cá nhân. Tính vào trình bày quan điểm so sánh giá rổ Boeing với Airbus nhưng sợ lại căng nên…. thôi.

Còn về Honda thì thực tế mình đang đi Mazda 3, cũng nhấp nhổm đổi lên 7 chỗ hoặc tối thiểu là 5 + 2. Đã đi thử đủ hết các hãng xe và cũng có ý chờ CR-V. Cũng đang hớn hở vì bị thằng cha của nợ nào quăng bom là CR-V L-AWD giá 949tr. Đến lúc có giá chính thức của hãng công bố thì hụt hẫng thật, chỉ đơn giản là hụt hẫng thôi.

Tiền của mình, xe của họ. Họ có quyền định giá xe và mình có quyết sử dụng tiền của mình mà. Có khi nên trách mình không kiếm tiền tốt hơn để có nhiều tiền hơn mua cái xe mình ưng mới là đúng :)

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Ka ka, đúng là vẫn không tránh khỏi trạng thái từ tranh luận chuyển thành đả kích cá nhân. Tính vào trình bày quan điểm so sánh giá rổ Boeing với Airbus nhưng sợ lại căng nên…. thôi.

Còn về Honda thì thực tế mình đang đi Mazda 3, cũng nhấp nhổm đổi lên 7 chỗ hoặc tối thiểu là 5 + 2. Đã đi thử đủ hết các hãng xe và cũng có ý chờ CR-V. Cũng đang hớn hở vì bị thằng cha của nợ nào quăng bom là CR-V L-AWD giá 949tr. Đến lúc có giá chính thức của hãng công bố thì hụt hẫng thật, chỉ đơn giản là hụt hẫng thôi.

Tiền của mình, xe của họ. Họ có quyền định giá xe và mình có quyết sử dụng tiền của mình mà. Có khi nên trách mình không kiếm tiền tốt hơn để có nhiều tiền hơn mua cái xe mình ưng mới là đúng :)
Xe đời 2023 đang tồn (vẫn hạ khoảng 170 tr). Nói chung giờ người mua khó quyết vì do dự giữa mẫu cũ và mẫu mới. Cứ chờ 1 thời gian kiểu gì chả có giảm giá mẫu mới.

Mr. Milk

Xe máy
Chuẩn quá ạ. Nhờ Honda mà các cụ mạnh dạn xuống tiền mua CX-5, Tucson, San Sắt tự tin hơn hẳn. Chả hiểu còn muốn thế nào nữa. 1 con CRV giờ = 2 CX-5 thì quá dễ chọn rồi.
em ngơ ngẩn, đọc từ đầu đến còm của cụ mới hiểu chủ đề.

Bopbun

Xe điện
Cay cái gì mà cay, xe mới được trang bị nhiều công nghệ lại giảm giá chả đem lại lợi ích cho phần lớn người tiêu dùng sao ?, còn mấy cụ vẫn bênh hãng tăng giá để bảo vệ cái lợi ích giữ giá xe cũ em thấy nó hèn quá
Không biết bên nào hèn cụ ạ. Một bên có xe rồi, không thích xe giảm giá. Vụ giảm giá đầu tiên khiến rất nhiều người thất vọng, đó là Vinfast. Kể từ đó nhiều người muốn mua xe Vin lại lừng chừng vì lo hãng này chuyên giảm giá. Còn một bên đang muốn mua, thiếu tí tiền tự nhiên được giảm giá mua được xe thì sướng. Ai cũng vì lợi ích của mình, chẳng ai hèn cả đâu. Nhiều người có suy nghĩ kỳ lạ, cứ thấy mình có lợi lại tưởng mình đúng.

hongbinh

Xe buýt
Xe đời 2023 đang tồn (vẫn hạ khoảng 170 tr). Nói chung giờ người mua khó quyết vì do dự giữa mẫu cũ và mẫu mới. Cứ chờ 1 thời gian kiểu gì chả có giảm giá mẫu mới.
mẫu mới có gì hơn mẫu cũ vậy cụ, em hỏi về tính năng sd thui còn về hính dáng thì ko quan tâm lắm

civic trần 1987

Xe điện
mẫu mới có gì hơn mẫu cũ vậy cụ, em hỏi về tính năng sd thui còn về hính dáng thì ko quan tâm lắm
Mẫu mới: thêm tùy chọn dẫn động (2 cầu), thêm bản xăng + điện. Còn 1 cầu em nhìn sơ bộ chỉ thấy to hơn, đô hơn. Còn vận hành, phải đi mỗi mẫu 10.000 km mới chém. Nhưng em ko đi nên không chém.

Tài mới

Xe tăng
Hôm nay em đi ngồi thử rồi nhé! Honda tuyệt vời! Chỉ tiếc là không có xèng mua và đổi xe. Em thích nhất mặt ca lăng và kiểu dáng đậm chất SUV rất hầm hố và khỏe mạnh. Nội thất rộng hơn đời trước ngang cỡ D, độ ngả hơn Camry của này lại best choice mất thôi các cụ ạ. Chất thật.
Không biết có xe ở đại lý chưa cụ nhể? Em đi xem cái đợi khi nào nó giảm giá thì múc

linhbogiong

Xe tăng
Không biết có xe ở đại lý chưa cụ nhể? Em đi xem cái đợi khi nào nó giảm giá thì múc
Có xe ngồi thử ở đại lý rồi nhé chưa được đi thử thôi nhưng khá thích dày dặn và to rộng lắm nam tính hơn bản cũ của em.