Tại sao Mondeo vẫn không qua mặt được Camry

Trạng thái
Thớt đang đóng

Porsche 911

Xe container
Đấy, hôm đó mà bác quyết cho em thì giờ chẳng phải là một cặp đẹp đôi không?
Em xin phép bác ắp cái ảnh này lên nhé.

Chỉnh sửa cuối:

vuahe77

Xe điện
Híc híc với tầm tiền như giá em đã yêu cầu bác, nói thật với bác em chả bít cưới em nào để thay thế em này cả.
Cũng may mà bác không lấy chứ bây giờ chắc em đi xe buýt rồi. Nếu lúc đấy mà tìm được vợ khác hợp lý thì em cũng chẳng đắt rẻ với bác mà làm gì.:-"

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Thớt này hót nhỉ, gần 500 bài rồi, các cụ cố tranh luộn tí nữa có khi Mod xếp thớt này thành sticky ấy chứ.

Yeuphunu

Xe điện
Híc híc với tầm tiền như giá em đã yêu cầu bác, nói thật với bác em chả bít cưới em nào để thay thế em này cả.
Cũng may mà bác không lấy chứ bây giờ chắc em đi xe buýt rồi. Nếu lúc đấy mà tìm được vợ khác hợp lý thì em cũng chẳng đắt rẻ với bác mà làm gì.:-"
Thế 5357 đã đi chưa để em xếp nốt cho ku em em nào cụ Hề?

Neo scooter

Xe tải
Hehe, chắc tại vì Ford không cung cấp free cho mỗi thành viên OF một con Mon nên mới vậy. Hihi, đâm Ford phát, bít đâu;)

Porsche 911

Xe container
Bác vuahe77 sướng nhỉ: Hôm qua em phải nhờ cứu hộ kéo con 5357 về Long Vũ đây này.
Đang đi, máy nóng quá, xe lịm và bó luôn. Một lúc ăc quy hết điện, không đề được nữa (sau khi chờ cho nguội máy). Thế là phải gọi cứu hộ kéo về Long Vũ (cũng gần 10 giờ đêm). Chưa biết bệnh tật gì. Thảo nào Mondeo không qua mặt được Camry là phải. Những lúc thế này, ĐI CAMRY CHO NÓ LÀNH.

vuahe77

Xe điện
Bác vuahe77 sướng nhỉ: Hôm qua em phải nhờ cứu hộ kéo con 5357 về Long Vũ đây này.
Đang đi, máy nóng quá, xe lịm và bó luôn. Một lúc ăc quy hết điện, không đề được nữa (sau khi chờ cho nguội máy). Thế là phải gọi cứu hộ kéo về Long Vũ (cũng gần 10 giờ đêm). Chưa biết bệnh tật gì. Thảo nào Mondeo không qua mặt được Camry là phải. Những lúc thế này, ĐI CAMRY CHO NÓ LÀNH.[/QUOTE

Kụ đưa xuống gara a Lừng ở sau bến xe Giáp Bát xem dư thế nào nhá!
Bệnh này liên quan đến nước làm mát, bugi, dây cao áp, cảm biến xăng, hệ thống điện...
Xe em bị hiện tượng như vậy 1 lần cho anh bạn (em sếp Ngọc Anh của kụ) mượn về quê vợ ở Hưng Yên nhưng do nước làm mát hết không để ý nên hệ thống máy tự động ngừng hoạt động, em đố kụ đề được đấy! May mà ông này nhanh trí gọi cho em chứ càng đề càng hại ắc quy.
Nhà em có ông anh vợ làm ở Ford hướng dẫn sau 30' nghỉ ngơi tiếp nước làm mát xe lại chạy đến tận bây giờ kụ ạ.

Porsche 911

Xe container
Cảm ơn bác vuahe77 nhé.
Hôm qua bị ngay trước bến xe Giáp Bát chứ lỵ. Xe đó của ông anh vợ. Để xem gara Long Vũ xử lý như thế nào đã (chắc lại là vấn đề ĐIỆN-NƯỚC hơi kém bác nhỉ). Nhờ bác nhắn tin cho em tên và số ĐT của gara mà bác hay sửa chỗ Giáp Bát với để khi nào có gì thì ghé đó cho nó tiện. Thanks bác lần nữa nhé.

vuahe77

Xe điện
Cảm ơn bác vuahe77 nhé.
Hôm qua bị ngay trước bến xe Giáp Bát chứ lỵ. Xe đó của ông anh vợ. Để xem gara Long Vũ xử lý như thế nào đã (chắc lại là vấn đề ĐIỆN-NƯỚC hơi kém bác nhỉ). Nhờ bác nhắn tin cho em tên và số ĐT của gara mà bác hay sửa chỗ Giáp Bát với để khi nào có gì thì ghé đó cho nó tiện. Thanks bác lần nữa nhé.
Lần trước em gặp bác em đã nói rồi mà còn không nhớ! Tự dưng mất tiền cứu hộ hứt hứt....
Số của Mr. Lĩnh 0904150879

bes

Xe lăn
2 cụ này loằng ngòằng thế nhỉ ?
Chốt lại 29V 5357 là của anh vợ 911
30H 5357 là của vuahe77.
Đúng không, hay vuahe77 bán xe cho 911 rồi ???

vuahe77

Xe điện
Hì hì cái nhận xét của kụ Bes là đúng rồi ạ!
Các kụ cho em hỏi, em thấy bộ vó của Mon 2010 đẹp hơn 2005 nên muốn đổi.
Có kụ nào biết chỗ nào ngon bổ rẻ giới thiệu em phát em xin cám ơn ạ!

adco

Xe điện
Sau khi giảm giá bán , Mon đã tăng doanh số .
Cụ thể là tháng 7 bán được 23 xe .so với tháng 6 là 3 xe .
Cũng chính vì Mon bán được nên cam mất 1 số khách hàng , tháng 6 là 219 xe , qua tháng 7 còn 180 xe .
Tuy nhiên cũng thấy là Cam vẫn còn áp đảo Mon .
Vay để trả lời cho câu hỏi của chủ thớt : Tãi sao Mon vẫn khg ... , em nghĩ chỉ còn cách là hạ giá nữa .
Cty em đang sở hữu cả 2 con này nên đừng nói em nhất bên trọng , nhất bên khinh nhé .
Nhìn ra xu hướng bên Mỹ , em cũng lạ là Cam vẫn được rất chuộng , trong t8 , tuy đứng hàng 3 nhưng nó lại đứng đầu của mẫu sedan , trên cả Acc
latimes.com/sns-top-10-best-selling-cars-august-220100901,0,5735019.story
Trong khi có duy nhất có 1 mẫu của xe Hàn là Sonata lọt vào top , đứng hàng 7 .

@fadco : văn phong của bác lúc này "dịu dàng" quá , phải trước đây đừng có hung hăng quá thì đâu phải xài tới nick âm binh này , đúng khg nào! . Chúc bác vui với con xe Hàn nhé:)

NguyenChiVan

Xe tăng
Cái này thì em không tin. Cái khái niệm người Việt Nam khôn chẳng qua là tự sướng với nhau, chứ có khôn hơn được ai đâu. Mình như cái tỉnh lẻ của thế giới, khôn ngoan trí tuệ theo kiểu tỉnh lẻ, nông thôn thôi, chưa lên được tầm thành phố hay thủ đô.
em thấy cụ nói đúng , nếu giỏi hơn đã tự làm lấy mà dùng

Mazspeed

Xe container
Đề nghị 2 bác tranh luận về thắt lưng lập tóp pic khác hoặc ra chỗ khác giải quyết đi. Đấy là việc cá nhân, chả liên quan gì đến Mondeo & Camry cả.
Em biết rồi mà, nhưng vì bác vuahe77 cứ đòi em show ảnh nên mới thế. Với lại đây chả phải việc cá nhân, không cần bác vuahe77 phải giải quyết gì hết.

BELFOTO

Xe tải
Nói về tổng thể thì Cam vẫn đẹp hơn Ford.

vuahe77

Xe điện
Em biết rồi mà, nhưng vì bác vuahe77 cứ đòi em show ảnh nên mới thế. Với lại đây chả phải việc cá nhân, không cần bác vuahe77 phải giải quyết gì hết.
Kụ ÉT nói đúng rồi! Thôi nhà Mad gửi cho em cái ảnh riêng tư vào hòm thư đi,
cũng tại kụ Mad cứ hiếu thắng chứ em thì em thấy cái Mon nó vẫn hay hơn cái Cam các kụ nhể...;))
Đấy! Trưa nay Mon nhà em bị Cam tông vào đuôi nẩy cả ra mà có bẹp móp gì đâu hê hê...:-bd

thanhf78

Xe hơi
Mondeo đời trước đẹp bao nhiều phần đời này xấu bấy nhiêu phần! Em thất vọng về thiết kế lắm. Cùng là dòng Mondeo mà để 2 con xe đời cũ và đời mới trông khác nhau hoàn toàn.
Có phải bỏ tiền mua con Mondeo này em mua Camry chạy còn hơn. Em không phải thích Toy mà là trông cái tướng xe cũng có thể nói Camry trông lịch lãm và sang trọng hơn Mondeo này nhiều.
em công nhận với bác là đúng, nhìn em Mon đời mới này Mông xấu quá trông đúng là ko sang trọng lịch lãm nên thôi em cứ Civit em đi

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Đấy! Trưa nay Mon nhà em bị Cam tông vào đuôi nẩy cả ra mà có bẹp móp gì đâu hê hê...:-bd
Chắn ba đờ sốc trước & sau của Mondeo đều làm bằng nhựa, bên trong có lớp xốp hấp thụ lực rất dầy nên hễ chẳng may bị húc vào đầu hay đýt là nó lại tự lồi ra như cũ, chủ yếu chỉ xước sơn thôi. Xe trước em cũng lùi vào cái móc kéo của cái moóc, nó chọc cho lõm cả đýt xe mà rút ra lại liền như ko hề làm sao.

vuahe77

Xe điện
Chắn ba đờ sốc trước & sau của Mondeo đều làm bằng nhựa, bên trong có lớp xốp hấp thụ lực rất dầy nên hễ chẳng may bị húc vào đầu hay đýt là nó lại tự lồi ra như cũ, chủ yếu chỉ xước sơn thôi. Xe trước em cũng lùi vào cái móc kéo của cái moóc, nó chọc cho lõm cả đýt xe mà rút ra lại liền như ko hề làm sao.
Đúng rồi kụ ÉT mông vợ hai em nó mẩy có chọc vào nó lại nấy ra kụ ợ. >:)

Trạng thái
Thớt đang đóng