Tại sao công nghệ của Mer tốt thế mà linh kiện lại hỏng nhiều hơn xe Nhật, Hàn?

lemdao

Xe buýt
Nhiều thanh niên bỏ ra 600tr mua con mẹc C, X5 đời Tống về ngồi chụp ảnh cho sang chảnh. Xe gần như vứt xó vì đi nay hỏng mai chết máy. Thi thoảng hé lộ đi xe Đức hịn.

Nhiều cụ bỏ ra hơn tỏi mua mẹc S nhìn bề ngoài đẹp lóng lánh nhưng cũng chả khác khối sắt di động là mấy vì đống công nghệ trong đó nát bấy rồi. Đi là khóa máy chết cứng giữa đường.

Đi xe Đức mới cứng thì sướng cái thằng người trong vòng 5-6 năm. Còn tiền ít mua xe già để oai với oách thì chỉ thể hiện độ trẻ trâu chứ hay hớm gì mà khoe. Biết người ta còn cười cho, em thật.:))

Em thấy còm men của cụ chuẩn. Lắm ông mua được cái Bim, Mec cũ (đời 2003, 2004) đi ngoài đường cũng khệnh lắm.
Thực ra ai đi xe 1 thời gian tương đối (khoảng >5 năm) thì cuối cùng sẽ rút ra 1 điều là xe nào ít hỏng vặt là thích. Bởi thời gian đi chỉnh chọt, sửa chữa những cái lặt vặt mệt và rất mất công, xe trục trặc thì tâm trạng ko yên.
Cơ quan e trước có ông đi con Bim cũ, lắm thời gian nằm ga ra mấy tháng, hỏi thì bảo phải đợi đặt đồ chuyển về (1 cái cảm biến gì đó). Sau ông ấy bán đi và mua civic.

Chỉnh sửa cuối:

BMW2006

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy còm men của cụ chuẩn. Lắm ông mua được cái Bim, Mec cũ (đời 2003, 2004) đi ngoài đường cũng khệnh lắm.
Thực ra ai đi xe 1 thời gian tương đối (khoảng >5 năm) thì cuối cùng sẽ rút ra 1 điều là xe nào ít hỏng vặt là thích. Bởi thời gian đi chỉnh chọt, sửa chữa những cái lặt vặt mệt và rất mất công, xe trục trặc thì tâm trạng ko yên.
Cơ quan e trước có ông đi con Bim cũ, lắm thời gian nằm ga ra mấy tháng, hỏi thì bảo phải đợi đặt đồ chuyển về (1 cái cảm biến gì đó). Sau ông ấy bán đi và mua civic.
Em chả thấy vẹo gì mà khệnh khi đi Mẹc, Bim cũ. Nhìn xe cũ hơn 5-7 năm em đánh giá là xe vớ vẩn rồi. Không khác cục sắt di động lắm đâu.

Chẳng biết hay biết tốt ở đâu nhưng cái tối thiểu của 1 chiếc xe đó là: ĐI ĐƯỢC. Còn hỏng nằm đường đi ko nổi thì xấu hổ chứ hay hớm gì ạ.

dngduc

Xe điện
Em chả thấy vẹo gì mà khệnh khi đi Mẹc, Bim cũ. Nhìn xe cũ hơn 5-7 năm em đánh giá là xe vớ vẩn rồi. Không khác cục sắt di động lắm đâu.

Chẳng biết hay biết tốt ở đâu nhưng cái tối thiểu của 1 chiếc xe đó là: ĐI ĐƯỢC. Còn hỏng nằm đường đi ko nổi thì xấu hổ chứ hay hớm gì ạ.
Khệnh em chưa bàn nhưng bác đánh giá Mercedes, BMW 5-7 năm là xe vớ vẩn, cục sắt di động thì em biết trình của bác cao đến đâu rồi ạ.

Em dự là mấy bác không hợp với xe Mer đâu, lang thang box này làm gì cho nó đau đầu ra. Chẳng may đọc nhầm phải mấy topic về W124, W140 ... thì biết phải ăn nói làm sao ? Anh em trong box này chơi Mer cũ khá nhiều, em chưa thấy họ khệnh vì đi xe mer cũ mà chỉ thấy khi có mấy bác nhảy vào luôn miệng chê mer cũ thế nọ thế kia thì mọi người thường không thèm chấp vì biết là tranh luận mất thời gian vô ích.

Chỉnh sửa cuối:

Corum

Xe tải
Khệnh em chưa bàn nhưng bác đánh giá Mercedes, BMW 5-7 năm là xe vớ vẩn, cục sắt di động thì em biết trình của bác cao đến đâu rồi ạ.

Em dự là mấy bác không hợp với xe Mer đâu, lang thang box này làm gì cho nó đau đầu ra. Chẳng may đọc nhầm phải mấy topic về W124, W140 ... thì biết phải ăn nói làm sao ? Anh em trong box này chơi Mer cũ khá nhiều, em chưa thấy họ khệnh vì đi xe mer cũ mà chỉ thấy khi có mấy bác nhảy vào luôn miệng chê mer cũ thế nọ thế kia thì mọi người thường không thèm chấp vì biết là tranh luận mất thời gian vô ích.
Em kết ý kiến của cụ...anh của em đang chạy con c180 2005 tới jo mà em chưa thấy ổng kêu gì cả..lâu lâu chết củ đề.và mấy lỗi vặt.cả năm mới bị 1lần..chịu khó chăm sóc và học kinh nghiệm các cụ đi trước.mấy lỗi vặt ấy sẽ phát hiện ra ngay ko để nằm đường..mấy cụ mà mua xe Đức cũ mà hỏng nhiều chắc là do xe đã qua nhiều đời chủ..lại ngại tiền bảo dưỡng.đâm ra mới thế...em tính lên tiếng mà sợ nói ko lại mấy cụ thánh phán..may quá có cụ em mở lời mới dám...

Chỉnh sửa cuối:

BMW2006

[Tịch thu bằng lái]
Thế hóa ra mua xe Đức cũ cần phải rất tinh nhạy để phát hiện và sửa lỗi vặt thường xuyên nếu ko thì sẽ nằm đường phải ko ạ? =))

Nói chung các cụ thông minh những ko thể thông minh hơn hàng triệu cụ khác đi xe được. Con Mẹc 7 tỉ sau 7 năm còn tỉ 4. Mất giá 5.5 tỷ. Các cụ nghĩ tự nhiên nó mất giá thế ạ? Hay mọi người đều ngu ko đánh giá đúng giá trị của nó? Chỉ các cụ mới khôn =))

Kenz

Xe tải
Nhà em mua BMW 523, đi 3 năm bán lại được 1 tỷ 1 trăm 70 triệu, lỗ hơn 1 tỷ chưa kể sửa chữa hắt hơi sổ mũi suốt, két nước thì suốt ngày dò, cục sạc điện thì để lâu không dùng cũng hỏng, sửa toàn tiền chục không. nói về sướng thì option và công suất thua xa Gs350 nhà em mua cách gây hơn 7 năm. Mà lex thì nhà em đi 20 vạn rồi mà mới đại tu 1 lần thay toàn bộ khung giầm giảm sóc thanh cân bằng rotuyn lái này kia hết 80 tr (lên cả phom 2010 luôn).
Em thề là đầy người đi BMW hay mec đi được khoảng 3 năm thì vô cùng hối hận, nếu được chọn lại thì chắc nhà em múc cái Prado còn hơn.
:)) nghe cụ nói em lại tiếc vì không múc GS. Cơ mà cùng tầm tiền thì ko mua được GS mới, GS cũ thì xấu quá, ko đọ được với E của Merc :P

Choice_BMW

Xe hơi
Tiền ít mà cứ hít thơm, ôm con nghiện ve vuốt mà lòng đau như cắt ý nhờ. Thà đi cái oto mà nó chạy được còn hơn loại xe đang chạy chết máy, nằm 1 đống giữa đường ấy nhỉ?

Tóm lại có tiền thì múc xe mới mà đi, ko biết bơi đừng chơi với đời. Khổ thân thanh niên sống ảo lắm. Đã rách còn thích học làm sang =))
Nói như cụ thì làm cái công nông đầu ngang, đơn giản chỉ có 4 cái bánh và cái vô lăng, nhỡ có hòng chỉ cần búa với kìm là có thể tự sửa được.
E chưa gặp xe công nông phải nằm đường nhé :-ss

QDVietred

Đi bộ
Nhiều thanh niên bỏ ra 600tr mua con mẹc C, X5 đời Tống về ngồi chụp ảnh cho sang chảnh. Xe gần như vứt xó vì đi nay hỏng mai chết máy. Thi thoảng hé lộ đi xe Đức hịn.

Nhiều cụ bỏ ra hơn tỏi mua mẹc S nhìn bề ngoài đẹp lóng lánh nhưng cũng chả khác khối sắt di động là mấy vì đống công nghệ trong đó nát bấy rồi. Đi là khóa máy chết cứng giữa đường.

Đi xe Đức mới cứng thì sướng cái thằng người trong vòng 5-6 năm. Còn tiền ít mua xe già để oai với oách thì chỉ thể hiện độ trẻ trâu chứ hay hớm gì mà khoe. Biết người ta còn cười cho, em thật.:))
Bác bảo Mec S đời 2009, 2010 công nghệ nát bấy, chả khác khối sắt di đông???
Không hiểu bác đang đi siêu xe gì a?

QDVietred

Đi bộ

Bác đã nói hộ e những điều e định nói!

Hong top

Xe máy
Túm váy là: Có tiền thì chơi, không có tiền thì chê:)

BMW2006

[Tịch thu bằng lái]
Vios nó vẫn chạy đc ah còn con mẹc già nằm như cục sắt trên đường thì có j hay nhỉ. Người cõng xe ah =))

usernames78

Xe buýt
Oai gì con mer, giờ mua con altis 2.0 nó cũng bằng giá con c300amg 2012 mợ nó rồi.
Chưa kể hôm qua mang siêu xe đi bảo dưỡng, bắt tụi toy mỹ đình check đủ kiểu nguyên ngày, nào là lái, nào là phanh,thay dầu các kiểu hết 556k, cười mãi.
Chẳng bù em mer glk mua cuối 2013 hôm ta tết đi bảo dưỡng háng nó thông báo mười mấy củ, vãi lái

casauking

Xe tăng
Oai gì con mer, giờ mua con altis 2.0 nó cũng bằng giá con c300amg 2012 mợ nó rồi.
Chưa kể hôm qua mang siêu xe đi bảo dưỡng, bắt tụi toy mỹ đình check đủ kiểu nguyên ngày, nào là lái, nào là phanh,thay dầu các kiểu hết 556k, cười mãi.
Chẳng bù em mer glk mua cuối 2013 hôm ta tết đi bảo dưỡng háng nó thông báo mười mấy củ, vãi lái
Em thấy cụ đàn bà bỏ mẹ ra, cụ lắm tiền thì cụ chơi xe nhật, các bác bên này ít tiền thì các bác chơi xe đức, có chết ai đâu mà lúc nào gặp cụ e cũng thấy cụ cứ lèm bà lèm bèm vài đồng thế nhỉ? Mua được con xe cả tỉ chả lẽ không bỏ được ra được vài chục bảo dưỡng à?
Mà thôi, e thấy cụ bị nói thẳng mặt mãi trong bao nhiêu topic rồi mà cụ chả biết xấu hổ. Cụ làm ơn để ae bên này toàn người ngu dốt đi merc cụ ạ, còn cụ thông minh thì cụ chạy về box toy mà ca ngợi con toy của cụ.
Người ta đuổi khéo cụ cũng chả đi, đuổi thẳng mặt cụ cũng chả đi, cứ lóc cóc chạy theo lèm bà lèm bèm. Em thật, e khinh những ngừoi có tính đàn bà như cụ.

Chỉnh sửa cuối:

kenshins

Xe máy
nhìn đến chi phí mà cháu chẳng dám mua nữa

29A-02907

Xe hơi
Cụ hình dung thế này cho dễ hiểu, cũng giống như một chiếc cửa sắt với một chiếc cửa cuốn :D Cửa sắt xấu, không tiện dụng, hàng ngày cụ phải kéo cái cửa to, nặng, rất mất sức. Nhưng cửa sắt thì cụ kéo mãi nó cũng chỉ rỉ sắt, méo mó tí thôi, chả phải sửa gì. Còn cửa cuốn, cụ bấm nút phát thì nó kéo lên, bấm nút phát nó đóng cửa, rất tiện lợi và khoẻ cho cụ. Nhưng mà cửa cuốn thì thỉnh thoảng cụ phải bảo trì cho nó bền phải không ạ?
Ý kiến của em thôi ạ :D
cụ này nói có vẻ hợp lý nhi?hehe

usernames78

Xe buýt
Em thấy cụ đàn bà bỏ mẹ ra, cụ lắm tiền thì cụ chơi xe nhật, các bác bên này ít tiền thì các bác chơi xe đức, có chết ai đâu mà lúc nào gặp cụ e cũng thấy cụ cứ lèm bà lèm bèm vài đồng thế nhỉ? Mua được con xe cả tỉ chả lẽ không bỏ được ra được vài chục bảo dưỡng à?
Mà thôi, e thấy cụ bị nói thẳng mặt mãi trong bao nhiêu topic rồi mà cụ chả biết xấu hổ. Cụ làm ơn để ae bên này toàn người ngu dốt đi merc cụ ạ, còn cụ thông minh thì cụ chạy về box toy mà ca ngợi con toy của cụ.
Người ta đuổi khéo cụ cũng chả đi, đuổi thẳng mặt cụ cũng chả đi, cứ lóc cóc chạy theo lèm bà lèm bèm. Em thật, e khinh những ngừoi có tính đàn bà như cụ.
Còn tớ thì lại thấy đây như kiểu cáu lên cắn càn,
Chắc nói đúng chỗ ngứa, hay động chạm gì đến cái đĩa cơm của mình nên có vẻ như cáu kỉnh cắn inh ỏi,
Chứ thực ra tớ chỉ là ng dẫn giải về cái xe mer nó tốn kém trong vận hành, còn xe nhật nó hạt rẻ, ấy vậy mà ......,
Chác nhà mình làm nghề về xe pháo nên tớ nói gì đó động đến đĩa cơm có gì bỏ nhé..., cắn là tớ chạy k dám dây đâu :)

Kenz

Xe tải
Không bàn về các đoạn khác, nhưng về đoạn warning của bác cho em thì em phải thừa nhận đúng: nuôi Merc tốn bỏ m* ra :)) đang đi xe Nhật nhảy qua có tí shock không hề nhẹ. Bác cứ thẳng thắn góp ý cho anh em :) em ủng hộ những người thẳng tính như bác.

Còn tớ thì lại thấy đây như kiểu cáu lên cắn càn,
Chắc nói đúng chỗ ngứa, hay động chạm gì đến cái đĩa cơm của mình nên có vẻ như cáu kỉnh cắn inh ỏi,
Chứ thực ra tớ chỉ là ng dẫn giải về cái xe mer nó tốn kém trong vận hành, còn xe nhật nó hạt rẻ, ấy vậy mà ......,
Chác nhà mình làm nghề về xe pháo nên tớ nói gì đó động đến đĩa cơm có gì bỏ nhé..., cắn là tớ chạy k dám dây đâu :)

thanhgamo

Xe container
Em nghĩ Mer và BIM và xe Đức nói chung có nhược điểm là phụ tùng hơi đắt, điều kiện bảo dưỡng cũng cầu kỳ hơn chút chứ ưu điểm thì quá nhiều như: Chạy sướng, cách âm tốt, an toàn...
Nếu ở Đức như bà chị em, chạy con Audi đời 8x hay 9x gì đó mà cao tốc trung bình toàn 180km/h êm ru luôn. Đợt em sang chơi ông ấy chạy 320km đến thành phố khác để ăn tối với nhà bạn mà 5 giờ chiều đi mà ăn xong về nhà chưa đến 12h đêm. Bên đó cũng ít xe Nhật lắm

Chỉnh sửa cuối: