Tại sao công nghệ của Mer tốt thế mà linh kiện lại hỏng nhiều hơn xe Nhật, Hàn?

ducletrung

Xe container
Em nghĩ Mer và BIM và xe Đức nói chung có nhược điểm là phụ tùng hơi đắt, điều kiện bảo dưỡng cũng cầu kỳ hơn chút chứ ưu điểm thì quá nhiều như: Chạy sướng, cách âm tốt, an toàn...
Nếu ở Đức như bà chị em, chạy con Audi đời 8x hay 8x gì đó mà cao tốc trung bình toàn 180km/h êm ru luôn. Đợt em sang chơi ông ấy chạy 320km đến thành phố khác để ăn tối với nhà bạn mà 5 giờ chiều đi mà ăn xong về nhà chưa đến 12h đêm. Bên đó cũng ít xe Nhật lắm
Xe Nhật không làm gì có tuổi ở Châu Âu ?

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Còn tớ thì lại thấy đây như kiểu cáu lên cắn càn,
Chắc nói đúng chỗ ngứa, hay động chạm gì đến cái đĩa cơm của mình nên có vẻ như cáu kỉnh cắn inh ỏi,
Chứ thực ra tớ chỉ là ng dẫn giải về cái xe mer nó tốn kém trong vận hành, còn xe nhật nó hạt rẻ, ấy vậy mà ......,
Chác nhà mình làm nghề về xe pháo nên tớ nói gì đó động đến đĩa cơm có gì bỏ nhé..., cắn là tớ chạy k dám dây đâu :)
Mỗi người mỗi góc nhìn, mình tranh luận để tìm ra những Ưu và Nhược điểm để có lựa chọn phù hợp. Cãi chửi nhau, cạnh khoé nhau không hay bác nhỉ. Cảm ơn bác để anh em thêm góc nhìn về xe Đức. Em cũng rất thích xe Đức, ngồi lên xe Đức, xe Anh của bạn bè thấy đúng là khác biệt và phải trả giá cho sự sung sướng đó khá nhiều.
Chỉ thắc mắc tại sao xe Đức ở các nước Châu Âu, Mỹ lại bền bỉ và chi phí hợp lý với người sử dụng thế?

casauking

Xe tăng
Còn tớ thì lại thấy đây như kiểu cáu lên cắn càn,
Chắc nói đúng chỗ ngứa, hay động chạm gì đến cái đĩa cơm của mình nên có vẻ như cáu kỉnh cắn inh ỏi,
Chứ thực ra tớ chỉ là ng dẫn giải về cái xe mer nó tốn kém trong vận hành, còn xe nhật nó hạt rẻ, ấy vậy mà ......,
Chác nhà mình làm nghề về xe pháo nên tớ nói gì đó động đến đĩa cơm có gì bỏ nhé..., cắn là tớ chạy k dám dây đâu :)
Cái dòng bôi đậm thì ai mua xe đức cũng biết. E từng đi hàn =>nhật =>đức nên e hiểu rõ cái khoản tiền đắt hơn của 1 con xe đức nó mang lại đc gì mà con xe nhật ko có. Tuy nhiên mua xe gì là ý quyết định riêng của từng cá nhân, cụ có ra rả mồm ra nói về cái chuyện đi xe đức tốn kém hơn xe nhật thì cũng chả ngăn được người có tiền mua xe đức, đấy là 1 sự thật. Người ta có lắm tiền thì cụ ko thể bắt ép người ta phải đi xe nhật được, vì họ đủ tiền nuôi xe đức thì tại sao họ lại phải mua xe nhật làm gì? vd như e đủ tiền đi máy bay hạng thưong gia thì cụ đừng bắt e phải bay hạng thường chỉ vì 1 lí do là vé hạng thường rẻ hơn hạng thương gia.

Còn e làm gì thì cụ cũng chả biết được, cụ thích thì cứ nghĩ e làm nghề liên quan đến xe cộ cũng chả sao, chỉ cần cụ biết là e có đủ tiền nuôi xe đức là được rồi.

Mà cụ cho e hỏi 1 câu là cụ có được lợi lộc gì từ việc đi ra rả mồm quảng cáo xe toy tiết kiệm, xe merc tốn kém ko vậy mà e thấy cụ cứ khóc mướn liên tục, nếu cụ ko được lợi lộc gì mà cứ đi khóc mướn thế này thì e công nhận cụ đúng là 1 người cực kì rỗi việc.

1 câu cuối cùng với cụ, ĐỪNG DẠY NGƯỜI GIÀU CÁCH TIÊU TIỀN.
Vậy nhé, sau comment này e sẽ ko trả lời bất kì quote nào của cụ nữa.

UFA

Xe điện
Mỗi người mỗi góc nhìn, mình tranh luận để tìm ra những Ưu và Nhược điểm để có lựa chọn phù hợp. Cãi chửi nhau, cạnh khoé nhau không hay bác nhỉ. Cảm ơn bác để anh em thêm góc nhìn về xe Đức. Em cũng rất thích xe Đức, ngồi lên xe Đức, xe Anh của bạn bè thấy đúng là khác biệt và phải trả giá cho sự sung sướng đó khá nhiều.
Chỉ thắc mắc tại sao xe Đức ở các nước Châu Âu, Mỹ lại bền bỉ và chi phí hợp lý với người sử dụng thế?
em nghĩ bên đó đường sá nó chuẩn + phụ tùng cũng ko đắt hơn xe bình dân nhiều ( kiểu đắt hơn tương đương như giá các loại xe với nhau )

usernames78

Xe buýt
Cái dòng bôi đậm thì ai mua xe đức cũng biết. E từng đi hàn =>nhật =>đức nên e hiểu rõ cái khoản tiền đắt hơn của 1 con xe đức nó mang lại đc gì mà con xe nhật ko có. Tuy nhiên mua xe gì là ý quyết định riêng của từng cá nhân, cụ có ra rả mồm ra nói về cái chuyện đi xe đức tốn kém hơn xe nhật thì cũng chả ngăn được người có tiền mua xe đức, đấy là 1 sự thật. Người ta có lắm tiền thì cụ ko thể bắt ép người ta phải đi xe nhật được, vì họ đủ tiền nuôi xe đức thì tại sao họ lại phải mua xe nhật làm gì? vd như e đủ tiền đi máy bay hạng thưong gia thì cụ đừng bắt e phải bay hạng thường chỉ vì 1 lí do là vé hạng thường rẻ hơn hạng thương gia.

Còn e làm gì thì cụ cũng chả biết được, cụ thích thì cứ nghĩ e làm nghề liên quan đến xe cộ cũng chả sao, chỉ cần cụ biết là e có đủ tiền nuôi xe đức là được rồi.

Mà cụ cho e hỏi 1 câu là cụ có được lợi lộc gì từ việc đi ra rả mồm quảng cáo xe toy tiết kiệm, xe merc tốn kém ko vậy mà e thấy cụ cứ khóc mướn liên tục, nếu cụ ko được lợi lộc gì mà cứ đi khóc mướn thế này thì e công nhận cụ đúng là 1 người cực kì rỗi việc.

Mình cứ buồn cười về nhà bác này mãi, bác này nói là công chức nhà nước mà thế này ....., thì quả thật là rất buồn cưới .
Vâng nhà bác nhiều tiền nên bác cứ tiêu cho con mer của bác.
Ở đây mng chỉ nói tới vấn đề vận hành, chi phí vận hành và cái giá phải trả.
Ở quê mình giá phụ tùng mer nó vịn theo cái cớ áp thuế của xe để đưa ra cái giá phụ tùng cao gấp 2-3 lần ở bển, nhiều ng vô ý, hay cố ý, hay k biết thì cứ nhắm mắt làm ngơ, chứ như vs bmw phụ tùng nó cũng k đắt tới vậy, mer đắt hơn bmw khoảng 6/10 hay 7/10 gì đó, đấy là giá phụ tug sửa chữa chính hãng nói chung. Vô lý ở chỗ đó đó ông công chức đểu nhà kê ợ, hổ danh công chức

Chỉnh sửa cuối:

hoangminh2007

Xe đạp
Mình cứ buồn cười về nhà bác này mãi, bác này nói là công chức nhà nước mà thế này ....., thì quả thật là rất buồn cưới .
Vâng nhà bác nhiều tiền nên bác cứ tiêu cho con mer của bác.
Ở đây mng chỉ nói tới vấn đề vận hành, chi phí vận hành và cái giá phải trả.
Ở quê mình giá phụ tùng mer nó vịn theo cái cớ áp thuế của xe để đưa ra cái giá phụ tùng cao gấp 2-3 lần ở bển, nhiều ng vô ý, hay cố ý, hay k biết thì cứ nhắm mắt làm ngơ, chứ như vs bmw phụ tùng nó cũng k đắt tới vậy, mer đắt hơn bmw khoảng 6/10 hay 7/10 gì đó, đấy là giá phụ tug sửa chữa chính hãng nói chung. Vô lý ở chỗ đó đó ông công chức đểu nhà kê ợ, hổ danh công chức
Cụ éo có xiền nhưng lại thích oai hơn thiên hạ nên dại dột rước ngay em merc, không chịu nổi nhiệt lại phải bán merc để mua toy, bây giờ tiếc tiền rên rỉ rên rỉ hơn cả đàn bà, mà em nói thật đàn bà có khi còn quảng đại hơn cụ nhiều đấy. Cụ biết gì về kỹ thuật xe merc thì cụ hãy nói, còn cụ ko biết thì éo ai cần cụ dạy cách tiêu tiền đâu nhé. Lèm bà lèm bèm vài đồng xu lẻ. Chán cụ quá ! Em coi thường loại người có tính cách như cụ lắm !!!

Chỉnh sửa cuối:

usernames78

Xe buýt
Cụ éo có xiền nhưng lại thích oai hơn thiên hạ nên dại dột rước ngay em merc, không chịu nổi nhiệt lại phải bán merc để mua toy, bây giờ tiếc tiền rên rỉ rên rỉ hơn cả đàn bà, mà em nói thật đàn bà có khi còn quảng đại hơn cụ nhiều đấy. Cụ biết gì về kỹ thuật xe merc thì cụ hãy nói, còn cụ ko biết thì éo ai cần cụ dạy cách tiêu tiền đâu nhé. Lèm bà lèm bèm vài đồng xu lẻ. Chán cụ quá ! Em coi thường loại người có tính cách như cụ lắm !!!
Thế nhà tớ động vào cái bát, à quên , cái đĩa cơm nhà bác sao mà bác chán bác cắn nhà tớ, tớ thấy thế nào thì tớ nói trên fuong diện cá nhân tớ, liên quan gì đâu nhỉ,

Son.Hoang

Xe tăng

Hay cho câu Đừng dậy nhà giàu tiêu tiền, chả khác nào đừng dậy đi ven vay cụ nhỉ. Like cụ

lipton29

Xe hơi
Em nghĩ là do khí hậu, bên Đức nó lạnh và khô, còn bên mình nó nóng ẩm

khigiahat

Xe đạp
"trả tiền cho Ngọc Trinh nhưng chỉ được làm tình với Trang Hạ". Cụ làm em cười rụng cả răng

khigiahat

Xe đạp
Hoàn toàn đồng ý với cụ. Yếu thì đừng ra gió, tiền ít hay trùm sò thì phò cỏ Đồ Sơn cho lành (lưu ý đừng để mắc bệnh hiểm nghèo là được). Đành rằng mồm có thối, rằng có vàng, bướm có khắm vì vệ sinh kém thì cũng cố chịu. Cổ nhân có câu tiền ít thì đừng có đòi hít loofn thơm. Rủng rỉnh thì call girl 1-200 đô, cao nữa thì người mẫu, diễn viên vài khìn một shot. Chứ vừa éo vừa tỉnh nhẩm quy ra gạo thì mất độ sướng đi.
Phò Đồ Sơn-Quất lâm cho ăn mì tôm sống, hành quynh đến tháng nó vẫn bán dâm đều no vấn đề. Còn loại kia thì nhìn mặt khách nó mới phục vụ, không phải cứ cậy có tiền, mấy hôm không tắm mà bắt con nhà người ta thổi kèn được. Các cụ không đủ tiềm năng kinh tế và văn hóa tiêu dùng để đi xe xịn cũng đừng nên cố kẻo kêu ca nhiều ảnh hưởng đến thương hiệu của người ta.
Vấn đề ở Việt nam mình, nhất là đối với các cụ đi Toy, kể cả Toy cũ là trả tiền cho Ngọc Trinh nhưng chỉ được làm tình với Trang Hạ. Mà lại cứ đâm đầu vào xếp hàng rồi hỷ hả mình khôn mới chết chứ.
"trả tiền cho Ngọc Trinh nhưng chỉ được làm tình với Trang Hạ". Cụ làm em cười rơi cả răng :D

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
"trả tiền cho Ngọc Trinh nhưng chỉ được làm tình với Trang Hạ". Cụ làm em cười rụng cả răng
Trả tiền cho Ngọc Trinh mà cứ chỉ biết nằm ườn ra hỏng vặt không được phục vụ chu đáo như Trang Hạ thì cũng chán cụ nhể, hehe

Vĩnh Nam

Xe tải
Theo thống kê của thì tỷ lệ bảo hành của Mercedes-Benz trong những năm gần đây đã giảm 70%, như thế chiếc xe Mercedes đang tốt hơn trước đây nhiều :)

KIA Q7

Xe tăng
Trả tiền cho Ngọc Trinh mà cứ chỉ biết nằm ườn ra hỏng vặt không được phục vụ chu đáo như Trang Hạ thì cũng chán cụ nhể, hehe
Cụ đi với Trang Hạ, cảm giác cực khoái chỉ tương đương với một cú rùng mình sau khi đi tiểu thôi ạ.

new bee

Xe tải
Em nghĩ là nếu một chiếc xe đã tốt một cách toàn diện thì tỷ lệ bảo hành trong những năm gần đây sẽ giảm nhưng ở một mức rất chậm (vì đã tốt rồi thì rất khó để có thể tốt hơn nữa). Chứ nếu tỷ lệ bảo hành giảm rất nhanh (70%) như theo con số thống kê của anh Nam thì nghĩa là Mercedes-Benz còn rất nhiều "vấn đề" :)

Theo thống kê của thì tỷ lệ bảo hành của Mercedes-Benz trong những năm gần đây đã giảm 70%, như thế chiếc xe Mercedes đang tốt hơn trước đây nhiều :)

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Tức là những xe cũ vẫn có vấn đề rất lớn về lỗi đúng ko bác?

kaka410

Xe máy
Cụ chủ thắc mắc giống thắc mắc của em