Tại sao công nghệ của Mer tốt thế mà linh kiện lại hỏng nhiều hơn xe Nhật, Hàn?

merc-pro

Xe hơi
Khoái xe Đức thì chỉ chơi 5 năm đầu thôi hả cụ? em thèm xe Đức nhưng nghiên cứu nhiều, hỏi nhiều cụ và thấy nhiều cụ quanh em đều lắc đầu nên cũng lăn tăn. Đi thì sướng nhưng thay thế, chăm sóc kỹ quá cũng oải
Xe Đức như tiểu thơ cụ ah. Phải nâng niu, chăm sóc, thỉnh thoảng nâng ngực, hút mỡ nó mới đầm được :D. Em thấy đến tận bây giờ nhiều xe Nhật vẫn chưa có cái limited speed như xe Mer. Mà cụ để ý xe Đức đi 5 năm nội thất nhìn sang trọng hơn hẳn mấy em Nhật, Hàn mới tinh

noithatphuocdat

Xe hơi
Em thấy các cụ so sánh thế này mới chuẩn này. So xe mec vs lexus hoặc acura là dòng xe nhật cùng phân khúc vs mec. Thằng nào bền hơn là chính xác ợ

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Em thấy các cụ so sánh thế này mới chuẩn này. So xe mec vs lexus hoặc acura là dòng xe nhật cùng phân khúc vs mec. Thằng nào bền hơn là chính xác ợ
Dạ em mới chỉ so sánh chung chung để các cụ vào chém ạ

Beck

Xe điện
Nói chung giá xe ở VN mình quá cao nên cứ xe Đức cũ mà chơi cho sướng ạ, còn sửa chữa tốn nhiều là cũng do các hãng, gara nó chém thôi chứ thực ra cũng bình thường thôi :-?

trantronghung88

Xe tải
Mình cũng đang đi xe đức gl450. Phải công nhận bác chủ thớt nói đúng, xe nhật xe hàn giảm xóc, thước lái bền hơn xe đức, trước đây mình đi santafe 100ng ma giàn gầm chưa phải thay thế món nào

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Mình cũng đang đi xe đức gl450. Phải công nhận bác chủ thớt nói đúng, xe nhật xe hàn giảm xóc, thước lái bền hơn xe đức, trước đây mình đi santafe 100ng ma giàn gầm chưa phải thay thế món nào
Bạn em vừa sáng nay mới kếu thay đồ linh tinh gì đó cho con C180 2004 mất 27tr mà thấy xót quá, hơi tý lại thấy nó xin tiền chủ.

Xe em

Xe buýt
E có kinh nghiệm đi xe hàn, toy và bây giờ là E250. Cá nhân e có nhận xét sau: xe Hàn nhiều Option, đi chóng chán, chất lượng same với giá, toy thì ít option, đi cũng chóng chán, mua mới bán cũ cũng lõm nhiều. Nay e đi e250 đã 3 năm chưa thấy chán, chả phải lắp thêm đồ gì khi mua, chả hỏng vặt gì vì cứ đến hạn thì thay, đồ cũng không đắt và dễ mua ( hà thành Auto đầy)... Mà đi xe Đức e thấy sang cái thằng người hẳn... He he

Beck

Xe điện
E có kinh nghiệm đi xe hàn, toy và bây giờ là E250. Cá nhân e có nhận xét sau: xe Hàn nhiều Option, đi chóng chán, chất lượng same với giá, toy thì ít option, đi cũng chóng chán, mua mới bán cũ cũng lõm nhiều. Nay e đi e250 đã 3 năm chưa thấy chán, chả phải lắp thêm đồ gì khi mua, chả hỏng vặt gì vì cứ đến hạn thì thay, đồ cũng không đắt và dễ mua ( hà thành Auto đầy)... Mà đi xe Đức e thấy sang cái thằng người hẳn... He he
Like cụ cái :)

Choice_BMW

Xe hơi
Cụ nào đi xe Đức cho ý kiến, Cụ nào chưa đi thì trật tự chứ đừng phán "thằng bạn, con em nó bảo" nghe buồn cười lắm.
CQ em toàn đi xe hàn với toy, E bảo đang tìm mua con xe Đức cũ thì ai cũng nói nghe bảo hay hỏng lắm

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Cụ nào đi xe Đức cho ý kiến, Cụ nào chưa đi thì trật tự chứ đừng phán "thằng bạn, con em nó bảo" nghe buồn cười lắm.
CQ em toàn đi xe hàn với toy, E bảo đang tìm mua con xe Đức cũ thì ai cũng nói nghe bảo hay hỏng lắm
Mấy ông bạn bè anh em, thậm chí đang đi phán và nói chứ chả phải nghe nói đâu cụ. Ai cũng nói đi sướng, nhưng bị cái vụ này hơi oải mặc dù em cũng rất sướng đi xe Đức nên mới tìm hiểu và hỏi các cụ

dngduc

Xe điện
Nếu vẫn còn lăn tăn nghĩ đến xe Nhật, tốt nhất là đừng mua Mer :)

QuocKB

Xe hơi
Em tưởng: xe càng nặng càng hao... xăng?

Minhchinh99999

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mà bị thước lái có vấn đề là đi tay lái lệch lạc ngay, hoặc càng A, giảm sóc mà có vấn đề thì dù xe Nhật hay Hàn cũng khó ai dám đi vì lục cục khó chịu lắm. Nên việc xe Nhật, Hàn hay xe Đức mà có vấn đề về những chi tiết trên đều phải thay cả chứ chả ai để mà đi được chứ ko riêng gì xe Đức. Thế mới thắc mắc là sao đồ của xe Đức kém bền thế, hihi
Bác phải dùng cả hai loại xe nhật và Đức cùng phân khúc thì mới biết xe Đức đẳng cấp như thế nào. Khi chạy trên 80km//h và khi vào cua,, vào đường xấu thì mới thấy hết cái hay của xe Đức

Minhchinh99999

[Tịch thu bằng lái]
Xe Đức dành cho người chơi xe. Xe nhật dành cho người sử dụng xe

Em chưa có cơ hội được sắm em vợ Đức nào nhưng rất hay vào đọc bài của các cụ về Mer, Bim nên cũng có chút thắc mắc. Em sử dụng xe Ford và Hyundai thấy 5 - 7 năm cũng thấy bình thường, tuy rằng không thể so với xe Đức về độ sướng.

Các bác giải đáp giúp em tại sao xe Đức nói chung, Mer nói riêng lại luôn hỏng thước lái, rotyun lái, giảm sóc, càng A... trong khi Đức được coi là công nghệ về cơ khí chính xác đứng hàng đầu bảng, còn hàng lởm như xe Nhật, Hàn thì đi mãi nó chả thấy hỏng mấy cái giống xe Đức?

1 ví dụ về cái xe của bác Cường (The One) chắc nhiều cụ biết bác ấy là người chơi xe thế nào

Còn đây là của bác Q7

trungdung1005

Xe tải
EM đoán làm cho nhanh hỏng để còn phải mua đồ thay thế cho nhanh a :D

Xe em

Xe buýt
Không phải nhanh hỏng do đồ mà nhanh hỏng do các cụ dùng xe tiếc tiền khi đến hạn bảo dưỡng thay đồ, ví như chạy 6 vạn là thay dầu hộp số, dầu cầu, dây cu roa mặc dù theo cảm quan thì các loại trên còn quá tốt...đến 10 chưa thay, một ngày đẹp trời, xe nó dỗi trên đường làng xa ngái... Thế là mang tiếng cho Merc hay hỏng vặt!

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Bác phải dùng cả hai loại xe nhật và Đức cùng phân khúc thì mới biết xe Đức đẳng cấp như thế nào. Khi chạy trên 80km//h và khi vào cua,, vào đường xấu thì mới thấy hết cái hay của xe Đức
Xe Đức em cũng hay đi mà, sướng em đâu có bàn, mà chỉ nói đến cái đồ đạc của nó ấy chứ cụ