Tại sao công nghệ của Mer tốt thế mà linh kiện lại hỏng nhiều hơn xe Nhật, Hàn?

ducletrung

Xe container
Nhưng thiết kế khác nhau cụ ạ
Ý bác là giống nhau về tên gọi nhưng cách thiết kế hoàn toàn khác đúng không? Em ví dụ như kiểu áo rẻ tiền bằng chất liệu nilong khác với chiếc áo chất cottong hoặc tơ tằm. Mấy chiếc áo chất liệu nilong vừa bền, ít rách nhưng mặc nóng kinh khủng còn mấy chiếc áo chất liệu tơ tằm hay cottong mặc vừa nhàu mà lại hay rách nhưng được cái mặc rất mát;))

Chỉnh sửa cuối:

ducletrung

Xe container
Nhiều cụ bênh merc, bim quá.
Cái hay của người Nhật là xe rất bền, một trong số những lý do xe Nhật chiếm lĩnh được thì trường mỹ ở thời điểm ban đầu là do xe họ giá rẻ, nhưng đến bây giờ danh tiếng xe Nhật tại Mỹ lại là độ tin cậy cao.
Tại sao xe Nhật có độ tin cậy cao, vì xe họ ít hỏng vặt, cái đấy cũng là cái hay của người Nhật mà ngay cả các hãng xe Đức cũng đang phải học tập. Cụ thể là Merc thông báo trong vài năm trở lại đây tỉ kệ bảo hành xe merc đã giảm 70%..nghĩa là merc đã bền hơn, ít hỏng vặt hơn.

Có thể về cơ khí người đức là vô đối, nhưng không có nghĩa là nó sẽ bền, nó có nghĩa đồ đức xài sẽ rất sướng. Còn Nhật, họ cực kỳ tỉ mỉ, cộng với tính cách người á đông là tiết kiệm, cái gì ko cần thiết thì ko thay, nên họ sẽ vẫn cho ra đời các dòng xe lành hơn xe Đức nhiều.

Thị trường đã được phân định rõ ràng, ai thích sướng và có tiền thì chơi xe đức. Ai thích xe lên đề là nổ, kiểu gì cũng đi được, tiền ít hơn thì đi xe Nhật.
Tỉ mỉ gì, đồ rẻ tiền phục vụ tầng lớp lao động. Nhiều tiền mua cái giầy valentino, éo có tiền ra chợ làm cái giầy 300k cũng xong

enghoang

Xe tăng
Em thấy cái gì phục vụ trực tiếp con người thì đồ Nhật tốt. Cái gì để phục vụ cho các ngành công nghiệp nặng, quốc phòng thì hàng Đức tốt. Chắc không ít cụ đi Merc trong này ngày xưa đi dream, lead và chưa đi vespa bao giờ.

usernames78

Xe buýt
Tỉ mỉ gì, đồ rẻ tiền phục vụ tầng lớp lao động. Nhiều tiền mua cái giầy valentino, éo có tiền ra chợ làm cái giầy 300k cũng xong
Ông này coi đi giầy valentino là nhiều tiền mà, thảo nào chơi mer cũ đời ơ kìa, mà lại đc bố vợ mua cho nữa thì chắc sẽ nghĩ là cực cực nhiều tiền đấy nhỉ ...,
Nhà bố vợ có điều kiện mà, tội gì, gầm chạn cao thế cơ mà. :)
e fun

Chỉnh sửa cuối:

Đức Phúc

Xe buýt
Ông này coi đi giầy valentino là nhiều tiền mà, thảo nào chơi mer cũ đời ơ kìa, mà lại đc bố vợ mua cho nữa thì chắc sẽ nghĩ là cực cực nhiều tiền đấy nhỉ ...,
e fun
:)) :)) :))

toán mercedes

Xe tăng
đúng là khó đưa ra kết quả thuyết phục ! người đi xe Đức rồi khi được hỏi thì ai cũng trả lời 1 câu là : đang đi xe Đức mà chuyển sang xe nhật-han thì thấy khó chịu không muốn đi , còn người đi xe nhật - hang khi được hỏi thì ai cũng trả lời trung 1 câu nếu có dư thóc gạo anh chuyển đi xe Đức cho nó sướng .
* kết quả có thể là : Nếu phụ kiện xe Đức và dịch vụ sửa xe Đức tương đương = xe nhật thì 10 người chiếm 9,5 người chọn xe Đức

Chỉnh sửa cuối:

ducletrung

Xe container
e fun
Hỏi so sánh K3 vs Vios để tư vấn giúp thôi. Nói thật cái dạng 1 năm chạy đến 5v thuộc tầng lớp lao động ( chưa mất 1 xu tiền thay phụ tùng) vậy mà suốt ngày nên diễn đàn OF khóc lóc như trẻ trâu nên sử dụng Toy thôi ;))

Chỉnh sửa cuối:

usernames78

Xe buýt
Hỏi so sánh K3 vs Vios để tư vấn giúp thôi. Nói thật cái dạng 1 năm chạy đến 5v thuộc tầng lớp lao động ( chưa mất 1 xu tiền thay phụ tùng) vậy mà suốt ngày nên diễn đàn OF khóc lóc như trẻ trâu nên sử dụng Toy thôi ;))
Thì tầng lớp nào đi nữa thì vẫn cứ quan điểm là có lao động mới có cái ăn, cái cộ để đi. Vâng mình phải lao động
Chứ còn cứ nằm gầm chạn lại có mer đời tống để lượn thì nhất rồi, chỉ cho ông 1 chiêu mới nưqx là cố xin nâng gầm chạn cao tí là thành cái nhà đấy.
Đi mer rồi, gầm chạn cao rồi thì cố thêm tí làm cái vòng cổ bằng vàng nữa cho nó đúng kiểu, thể hiện đúng tầm giầu có. Nhất ông nhé, gầm chạn cao, vòng cổ bằng vàng
:)

Chỉnh sửa cuối:

ducletrung

Xe container
Thì tầng lớp nào đi nữa thì vẫn cứ quan điểm là có lao động mới có cái ăn, cái cộ để đi. Vâng mình phải lao động
Chứ còn cứ nằm gầm chạn lại có mer đời tống để lượn thì nhất rồi, chỉ cho ông 1 chiêu mới nưqx là cố xin nâng gầm chạn cao tí là thành cái nhà đấy.
Đi mer rồi, gầm chạn cao rồi thì cố thêm tí làm cái vòng cổ bằng vàng nữa cho nó đúng kiểu, thể hiện đúng tầm giầu có. Nhất ông nhé, gầm chạn cao, vòng cổ bằng vàng
:)
Chạy 1 năm con GLK được 5v quá taxi, nhất ông rồi đấy. Chưa mất đồng nào thay phụ tùng mà suốt ngày vào forum Mer mà khóc lóc như nhợn ấy, éo ai cần ông khóc thuê hộ đâu :))

Chỉnh sửa cuối:

usernames78

Xe buýt
Chạy 1 năm con GLK được 5v quá taxi, nhất ông rồi đấy. Chưa mất đồng nào thay phụ tùng mà suốt ngày vào forum Mer mà khóc lóc như nhợn ấy, éo ai cần ông khóc thuê hộ đâu :))
Nằm gầm chạn nên ám mùi thức ăn cơm thị cá nhiều quá hay sao mà lại nhắc tới nhợn ở đây, chết thật, bình tĩnh chứ, :)
Tớ đùa tí mà nóng tính thế, thôi k nói đểu nhau nữa nhá, có gì bỏ qua cho tớ, mình stop nhá, chúc ấy 1 ngày vui vẻ

dngduc

Xe điện
e fun
Em kéo áo tý, đi giầy valentino là cũng có thể tạm xếp vào loại có tiền rồi cụ ạ !

http://www.valentino.com/us/laced-shoes_cod44866185cb.html#dept=ScrpU&itemPage=1

ducletrung

Xe container
Ơ thế các cụ là người có tiền ạ
Doanh số hạng bình dân như Ford,GM,Toy.... chiếm đến 97 phần trăm doanh số của cả thị trườn Bắc Mỹ, tất nhiên những người sử dụng xe hạng sang Mer,Audi,BMW... phải là người có tiền rồi. Thị trường đánh giá không có sai đâu?
Ví von vui vẻ như kiểu ở Việt Nam xem bao nhiêu người mới có được 1 người sở hữu được 1 chiếc xe hơi, mua được con Cam oai như cóc rồi ấy chứ ;))

Chỉnh sửa cuối:

Đức Phúc

Xe buýt
Doanh số hạng bình dân như Ford,GM,Toy.... chiếm đến 97 phần trăm doanh số của cả thị trườn Bắc Mỹ, tất nhiên những người sử dụng xe hạng sang Mer,Audi,BMW... phải là người có tiền rồi. Thị trường đánh giá không có sai đâu?
Ví von vui vẻ như kiểu ở Việt Nam xem bao nhiêu người mới có được 1 người sở hữu được 1 chiếc xe hơi, mua được con Cam oai như cóc rồi ấy chứ ;))
Nếu nói là có tiền hay ko thì phải xem giá trị xe tại thị trường là bao nhiêu chứ, em thấy đa phần mer tầm 400-700tr chạy đầy đường mà...
Em đã chạy xe hàn và nhật, xe đức em mới đc chạy thử ít thôi cũng mê mấy em xe đức sang chảnh. Thấy có thớt này vào tham khảo xem sao mà toàn nghe các cụ tranh luận ai nhiều tiền ai ít tiền :))

ducletrung

Xe container
Nếu nói là có tiền hay ko thì phải xem giá trị xe tại thị trường là bao nhiêu chứ, em thấy đa phần mer tầm 400-700tr chạy đầy đường mà...
Em đã chạy xe hàn và nhật, xe đức em mới đc chạy thử ít thôi cũng mê mấy em xe đức sang chảnh. Thấy có thớt này vào tham khảo xem sao mà toàn nghe các cụ tranh luận ai nhiều tiền ai ít tiền :))
Tất nhiên có tiền mới dám chơi loại xe vừa mất gia chi phí cao gấp chục lần xe bình dân chứ, có những bác bỏ tiền ra mua xe tiền tỷ chắc gì đủ bản lĩnh mua con xe Đức cỡ 500tr.

donfx

Xe buýt
Làm gì có mà nhiều cụ ơi, cụ đếm sẽ thấy số lượng chỉ trên đầu ngón tay so với các loại khác... sướng tý cái đã ...

gnuhjp2003

Xe buýt
klq nhưng đúng là e thấy xe Đức cảm giác lái nó cứ ngọt lịm sướng sướng thế nào ý :D
e chưa đi Lexus của Nhật hay mấy dòng xe cao cấp của Hàn nên hem so sánh được ợ...

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Tất nhiên có tiền mới dám chơi loại xe vừa mất gia chi phí cao gấp chục lần xe bình dân chứ, có những bác bỏ tiền ra mua xe tiền tỷ chắc gì đủ bản lĩnh mua con xe Đức cỡ 500tr.
Đúng cụ nó đúng, mua xe Đức phải là người có bản lĩnh và chịu được nhiệt và phiền cho cái sướng nó đem lại.
Em thèm xe Đức nhưng chưa dám mon men cưới em nó dù thấy C2015 đẹp mê hồn

ducletrung

Xe container
Đúng cụ nó đúng, mua xe Đức phải là người có bản lĩnh và chịu được nhiệt và phiền cho cái sướng nó đem lại.
Em thèm xe Đức nhưng chưa dám mon men cưới em nó dù thấy C2015 đẹp mê hồn
Xe em moden 2009 chạy được 10v mà chả thấy cái phiền gì cả? Chưa bao giờ chết máy giữa đường hay nằm xưởng gara quá 1 ngày ;))