[Funland] Tại sao chúng ta không nên ăn lòng lợn?

o0akay0o

Xe buýt
Oh, em cũng giống cụ y chang luôn!.
Nội tạng lòng mề, tim gan phổi cật,... tất tần tật bên trong con gì em cũng không ăn!. Chó, mèo, rắn rết cũng không!.
Em cực thích ăn cá biển chứ cá sông và ao chuôm thì không vì nó quá nhiều xương!.
Gia cầm thì em chỉ thích ăn gà chứ vịt , ngan em không thích, chim chóc thì càng không!.
Gia súc thì chỉ thích ăn thịt bò sau đến thịt lợn.
Rượu bia thì thi thoảng ở nhà bữa cơm tối mà ăn xong không đi đâu thì em mới làm 1 lon bia chia đôi 2 vợ chồng uống chung!, chứ rượu em không thích!.
Cái gì cụ cũng ko thích thế thì cụ sống làm gì?

dexom

Xe Cứu Trợ
Các ông xê da để tôi ăn hộ cho.

Oh, em cũng giống cụ y chang luôn!.
Nội tạng lòng mề, tim gan phổi cật,... tất tần tật bên trong con gì em cũng không ăn!. Chó, mèo, rắn rết cũng không!.
Em cực thích ăn cá biển chứ cá sông và ao chuôm thì không vì nó quá nhiều xương!.
Gia cầm thì em chỉ thích ăn gà chứ vịt , ngan em không thích, chim chóc thì càng không!.
Gia súc thì chỉ thích ăn thịt bò sau đến thịt lợn.
Rượu bia thì thi thoảng ở nhà bữa cơm tối mà ăn xong không đi đâu thì em mới làm 1 lon bia chia đôi 2 vợ chồng uống chung!, chứ rượu em không thích!.
Cuộc sống của cụ bằng phẳng thế, sống như cụ có mà thượng thượng thọ :))

Patê Ông Tây

Xe tải
Longlon ngon nhưng chúng ta không nên ăn nhiều, vì ăn nhiều sẽ rất mệt, có thể làm suy nhược cơ thể, mắt mờ, chân run đi lẩy bẩy

Pigeon2006

Xe tải
Cái gì cụ cũng ko thích thế thì cụ sống làm gì?
Ơ!,… em vẫn có cái thích mà cụ!
Em thích ăn gà, nhất là gà xé phay luộc nguyên con, xé ra chấm muối chanh ớt!. Hải sản thì em ăn được tuốt!.
Đấy là thú vui ăn uống ạ!.
Em cũng còn nhiều thú vui khác nữa như chơi đồ âm thanh analogue, vẽ tranh!, ngắm gái đẹp!…
Cũng không đến mức tẻ nhạt và vô vị lắm ạ.

tomtomchát

Xe container
thế thứ duy nhất e ăn đc có khi chỉ là bým lợn?? :((

tomtomchát

Xe container
thế là từ này e chỉ đc ăn duy nhất bým lợn?? :((

jazzzzz

Xe lăn
Thỉnh thoảng vẫn ghé quán long lon cho Buoi, lâu lâu làm phát rất phê.

Chỉnh sửa cuối:
Lòng lợn vốn là món ăn rẻ nhưng mà ngon, bổ, phù hợp với tất cả mọi tầng lớp nhân dân. Buổi sáng trời rét mà rảnh rỗi ngồi tụ tập làm đĩa lòng, mấy bát máu đông với chai quốc lủi thì không còn gì sung sướng bằng. Hay lúc đói bụng tạt vào quán lolotica ăn bát cháo lòng cũng thấy ấm áp hết cả thằng người. Không chỉ riêng ta, mà bọn tây cũng khoái ăn lòng lợn, phải cái lòng chúng nó nhồi thịt chứ không luồn tiết như món dồi xứ ta.

Nhưng có điều nhiều người không biết, đó là theo đề tài nghiên cứu về di truyền của một nhà khoa học lỗi lạc (không nhớ tên) thì con người hiện đại là chúng ta ngày nay khả năng có nguồn gốc sâu xa từ... con lợn. Có nhiều điều trùng hợp giữa con người với con lợn, và khác đa phần các con khác, đó là con người và con lợn cùng thưa lông, cùng ăn tạp, có khả năng sinh dục cao... Và đặc biệt, các cơ quan nội tạng của con lợn khá tương thích với nội tạng con người, đến mức có thể ghép lẫn cho nhau được mà không bị đào thải.

Vừa rồi, một quả thận lợn đã được các bác sỹ Mỹ ghép cho con người thành công, mở ra chân trời mới cho công việc ghép tạng.

Sau khi biết những điều này, liệu khi gắp miếng lòng miếng dồi, miếng tim miếng cật lợn đút vào mồm, liệu cảm giác rùng rợn có ập đến như là ta đang ăn nội tạng của con người?

Vì vậy, khuyến cáo các cụ nên từ bỏ món lòng lợn tiết canh, vừa đỡ lo bị gout, vừa đỡ cảm giác áy náy khi ăn nội tạng giống loài họ hàng xa của con người, vừa giữ gìn nguồn tài nguyên cho các bệnh nhân ghép tạng.

Còn em, sau buổi lolotica trưa nay, em sẽ xem xét nghiêm túc vấn đề có nên tiếp tục ăn món này hay không.

Giật hết cả mình. Thưa cụ là có thớt về ghép nội tạng nguồn gốc từ lợn cho người rồi. Còn cụ về lục ngay lại xem nhà bác học nào nói người có gốc từ hợi rồi đưa ngay lên đây để mổ xẻ tiếp :))

Azeglio

Xe điện
Nói suông, tuyền chữ là chữ
Em đưa hình lên cho các cụ thông thái mổ xẻ

Vừa vơi đĩa cơm hộp buổi trưa thì ngó được bức ảnh này của ông Chã mà rừng rực căm hờn. Giờ có muốn bớt căm hờn cũng chả có chỗ. Ta sẽ báo thù vào sáng mai.

Chỉnh sửa cuối:

Ú Òa

[Tịch thu bằng lái]
Giật hết cả mình. Thưa cụ là có thớt về ghép nội tạng nguồn gốc từ lợn cho người rồi. Còn cụ về lục ngay lại xem nhà bác học nào nói người có gốc từ hợi rồi đưa ngay lên đây để mổ xẻ tiếp :))
Theo kết quả nghiên cứu của một nhà khoa học nổi tiếng thì loài người là kết quả lai tạo giữa sinh vật ngoài hành tinh và lợn.

Tuy nhiên, để giữ an toàn cho nhà khoa học này thì em xin phép không tiết lộ tên tuổi của cụ ý. :))

tomtomchát

Xe container