[Funland] Tài sản các cụ sẽ để lại cho con cái là gì?

Em nghĩ nên rõ ràng rành mạch thì tốt mà
Em có tiền có tài sản em cũng sẽ cho con, con mình yêu ai tới mức gắn kết thành gia đình thì cuộc đời còn trao gửi được.
Mình thương con nhưng cũng nghĩ tới phản ứng của thông gia nữa chứ cụ, người ta có khi còn hơn mình ấy chứ.

Juin

[Tịch thu bằng lái]
Em có tiền có tài sản em cũng sẽ cho con, con mình yêu ai tới mức gắn kết thành gia đình thì cuộc đời còn trao gửi được.
Mình thương con nhưng cũng nghĩ tới phản ứng của thông gia nữa chứ cụ, người ta có khi còn hơn mình ấy chứ.
Em chỉ lo được cho con em thôi, em không lo được cả đến thông gia :D

Juin

[Tịch thu bằng lái]
Vậy có những người rất kỹ, họ kén tông kén giống cụ ạ. Kén nhầm giống bần tiện là sinh ra cháu mình hỏng gen đi :))
Em cũng kén. Em tư tưởng thoải mái nên ghét những ai suy nghĩ cổ lỗ sĩ lắm. Nhà thông gia mà bắt con em phụng sự lễ nghĩa em sẽ bảo thôi về :))

TVPL

Xe container
Em hỏi nghiêm túc ạ, có cụ mợ nào đã nghĩ về điều đó một cách nghiêm túc chưa?
Em đang suy nghĩ.
Em đầu tư cho chúng nó học hành, chỉ bảo những gì em hiểu và biết - kể cả tập cho gái nhớn uống rịu :), cho nó vốn để tập đầu tư... Sau này tài sản chắc để lại cho chúng 3 phần, còn 1 phần vợ chồng em về quê... cày cuốc bao năm cũng thấy mỏi rồi.

Juin

[Tịch thu bằng lái]
Em đầu tư cho chúng nó học hành, chỉ bảo những gì em hiểu và biết - kể cả tập cho gái nhớn uống rịu :), cho nó vốn để tập đầu tư... Sau này tài sản chắc để lại cho chúng 3 phần, còn 1 phần vợ chồng em về quê... cày cuốc bao năm cũng thấy mỏi rồi.
Em thấy vậy đúng mà.
Nhiều người cứ muốn để cho con tập khổ, đến khi nó hết khổ rồi mới bỏ tài sản ra cho, để nó biết trân trọng và giữ gìn :D giữ để làm gì nhỉ? Để lại đợi khi cháu mình hết khổ mang ra cho ạ :))

Trục Supermarket

Xe điện
Em thấy vậy đúng mà.
Nhiều người cứ muốn để cho con tập khổ, đến khi nó hết khổ rồi mới bỏ tài sản ra cho, để nó biết trân trọng và giữ gìn :D giữ để làm gì nhỉ? Để lại đợi khi cháu mình hết khổ mang ra cho ạ :))
Đến lúc nó nói, giờ có hay không có cũng không sao. Hoặc nó nói không cần thì lỡ cơ hội vàng của nó rồi.
Trẻ mấy không quan trọng, cho lúc nào không quan trọng, mà là cho đúng lúc. :))

o0akay0o

Xe buýt
Cụ lên google hoặc face sợt BHO nghiên cứu xem sao. Vừa là của để dành, vừa là ủng hộ cho kỳ lân công nghệ Việt.

Mặt trăng

Xe hơi
Em để cho chúng nó tấm thân già, bắt chúng nuôi!

emphailamsao

Xe tăng
Nghich lý rõ ràng là:

Nếu con kém cỏi thì cho bao nhiêu cũng ko đủ. Với 1 số đứa ko có ý chí, biết bố mẹ nhiều tiền còn là hại nó

Nếu con giỏi giang thì ko cần cho nó vẫn ngon lành

Nhà em chẳng khá giả gì, nhưng điều kiện em tạo cho con cái sẽ cao hơn mức trung bình xã hội nhiều. Con thân cua cua máy, thân cáy cáy đào. Trước bố mẹ xuất thân kém hơn nhiều còn làm được thì ít nhất chúng máy phải được như bố mẹ. Để nó kém cha là vô phúc và vô dụng, trừ trường hợp đac biệt khiếm khuyết gì đó.

ubisapro

Xe trâu
E có đôi dép, chắc truyền thừa :D

Juin

[Tịch thu bằng lái]
Nghich lý rõ ràng là:

Nếu con kém cỏi thì cho bao nhiêu cũng ko đủ. Với 1 số đứa ko có ý chí, biết bố mẹ nhiều tiền còn là hại nó

Nếu con giỏi giang thì ko cần cho nó vẫn ngon lành

Nhà em chẳng khá giả gì, nhưng điều kiện em tạo cho con cái sẽ cao hơn mức trung bình xã hội nhiều. Con thân cua cua máy, thân cáy cáy đào. Trước bố mẹ xuất thân kém hơn nhiều còn làm được thì ít nhất chúng máy phải được như bố mẹ. Để nó kém cha là vô phúc và vô dụng, trừ trường hợp đac biệt khiếm khuyết gì đó.
Em giả thiết trong trường hợp con ngoan, chứ con không ngoan thì hỏi bằng thừa. Câu hỏi mà dễ em mang lên đây hỏi làm gì ạ.
Chính cụ cũng nói cụ sẽ cho con cao hơn mức trung bình của xã hội, vậy cụ thể là cụ sẽ định cho chúng cái gì? cho khi nào? Khi nó ra trường, khi lập gia đình, hay khi cụ nhắm mắt? kế hoạch cụ làm đến đâu rồi để mà thực hiện được cái việc đấy chứ không phải hứa xuông, hay không có kế hoạch gì mà độp phát có ngay cho ngay được?
Đứa con giỏi được cụ cho thêm nó sẽ còn giỏi hơn.
Cụ hiểu ý em trong topic này rồi chứ?

Juin

[Tịch thu bằng lái]
Vậy mới thấy nhiều cụ không có tư tưởng là sẽ chuẩn bị tài sản để cho con từ sớm nhỉ. (Tài sản cho con là thứ mà các cụ sẽ không động vào, sẽ để nguyên đó cho tới khi con lớn).
Hay là các cụ ngại :-? có gì mà ngại nhỉ :-? hãy đặt mục tiêu và thực hiện nó.

Chỉnh sửa cuối: