[Funland] Tài sản các cụ sẽ để lại cho con cái là gì?

Yeuaibaygio

Xe container
Em cũng tầm thường như cụ, cày cuốc nuôi con đến hết đại học (hoặc nếu nó có khả năng thì cho vay học master chứ không nói cho hẳn để nó vẫn có động lực phải làm việc), sau đó phấn đấu cho mỗi đứa 1 cái nhà. Cho riêng con chứ em cũng không hào phóng cho chung dâu rể, vì cuộc đời không ai nói trước được điều gì, cứ phải làm thế nào bảo vệ con tốt nhất thì làm. Cũng không dạy con nhòm ngó tài sản của nhà vợ/chồng làm gì😜
Mình cũng phải giữ tài sản dưỡng già (đảm bảo cái này mới tính đến nhà cho các con như mơ mộng ở trên). Khi nào cả 2 vc nhà em đi thì chia đều tài sản còn lại cho các con, lúc nào cũng phải công bằng không phân biệt trai gái. Đứa nào thờ thì tốt cho chúng nó mà không thờ cũng chẳng sao!
Em như cụ.
Em có mảnh đất định cho F1 trước khi lấy chồng.
Em cũng không cần nhà chồng tương lai F1 hào phóng hơn, họ cứ cho riêng con họ như nhà em là được. :D
Việc biến riêng thành chung hay không là do chúng nó tự thống nhất và quyết định.
Em tưởng rạch ròi tài chính như thế là văn minh chứ nhỉ?! Hóa ra vẫn nhiều người phản đối, thậm chí coi thường. :))

Trục Supermarket

Xe điện
Cám ơn Cụ.
Zai lớn nhà tự giác học nhiều lúc em cũng phát bực vì mải học quá.
Em đã từng mơ màng con trở thành bác sĩ cứu được nhiều bệnh nhân, rồi mong nó là nhà kinh tế giỏi giúp tạo ra nhiều công ăn việc làm. Giờ thì cháu đăng ký ở lớp thi vào ĐH bách khoa môn Trí tuệ nhân tạo.
Tốt rồi Cụ, thạo nghề gì cũng tốt, thiên hướng công nghệ thông tin thì lại còn tốt hơn.
Nhóc nhà em khả năng theo Ngoại thương, giờ đang lớp 11, nó đang lấy đà dần rồi.

Juin

[Tịch thu bằng lái]
2f1 nhà a đều theo ngành tài chính. A giúp chúng nó nhiều nhất có thể, kể cả vốn
A giỏi thật đấy, 2f1 thì còn siêu giỏi. 2f1 nhà em mà được một phần như thế thì em chẳng còn gì băn khoăn nữa.
Dạo này em đau đầu chuyện bọn nó lắm ý :(( :((

thngaylangthang

Xe ngựa
A giỏi thật đấy, 2f1 thì còn siêu giỏi. 2f1 nhà em mà được một phần như thế thì em chẳng còn gì băn khoăn nữa.
Em cũng tầm thường như cụ, cày cuốc nuôi con đến hết đại học (hoặc nếu nó có khả năng thì cho vay học master chứ không nói cho hẳn để nó vẫn có động lực phải làm việc), sau đó phấn đấu cho mỗi đứa 1 cái nhà. Cho riêng con chứ em cũng không hào phóng cho chung dâu rể, vì cuộc đời không ai nói trước được điều gì, cứ phải làm thế nào bảo vệ con tốt nhất thì làm. Cũng không dạy con nhòm ngó tài sản của nhà vợ/chồng làm gì😜
Mình cũng phải giữ tài sản dưỡng già (đảm bảo cái này mới tính đến nhà cho các con như mơ mộng ở trên). Khi nào cả 2 vc nhà em đi thì chia đều tài sản còn lại cho các con, lúc nào cũng phải công bằng không phân biệt trai gái. Đứa nào thờ thì tốt cho chúng nó mà không thờ cũng chẳng sao!
Em như cụ.
Em có mảnh đất định cho F1 trước khi lấy chồng.
Em cũng không cần nhà chồng tương lai F1 hào phóng hơn, họ cứ cho riêng con họ như nhà em là được. :D
Việc biến riêng thành chung hay không là do chúng nó tự thống nhất và quyết định.
Em tưởng rạch ròi tài chính như thế là văn minh chứ nhỉ?! Hóa ra vẫn nhiều người phản đối, thậm chí coi thường. :))
Tềnh yêu - vậy thôi ;;)

Bopbi_hsgs

Xe container
Mấy bé còn nhỏ, lo gì sớm vậy?

saphia2008

Xe tải
Có lẽ đầu tiên là một nhân cách tử tế cụ ah sau đó là một bằng kiến thức còn kinh tế được đến đâu thì hay đến đó nhưng không phải là điều kiện tiên quyết

scorp8x

Xe container
Em chú trọng nuôi dạy thành những đứa tử tế. Tài sản thì chúng nó nếu ngoan như mình hy vọng thì đứa nào cũng có 1 cái nhà riêng, còn ko thì thôi, mình ăn tiêu hưởng thụ đời mình là chủ yếu. Còn lại đc bao nhiêu khi mình thăng thì hưởng :)

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
Nếu các cụ dạy được con mình biết nó là ai thì ko chỉ tốt cho bản thân các cháu, cho các cụ, và cho cả xã hội nữa.
Văn hóa mỳ ăn liền làm cho cái tôi xấu đi quá nhanh, còn tử tế khiêm nhường chạy đâu hết.

Em nói chân thành đấy ah, tầm 30 năm nữa khi không còn thiếu đói về vật chất, con người chỉ hơn nhau về kiến thức và tư cách thôi.

Nguyenhuan1994

Xe đạp
Con trai thì cho biết mùi khổ
Con gái thì phải cho sướng
Có khổ thic mới cố gắng
Có sướng thì mới ko sa ngã
E còn gà mời các cụ thẩm xem có hợp lý ko 😁

barca6996

Xe container
Cụ có con dâu tương lai như thế thì F1 không cần chuẩn bị gì ngoài sức khỏe. Cứ nổ đùng đùng đoành đoành đừng xịt là được. :P
Anh Chí Đoành giờ còn được mỗi cái nick thôi,chứ thực tế thì... =)) nick kêu hay xịt nhắm

Huthasa

Xe container
Nuôi chúng nó ăn học đầy đủ. Chết rồi thì còn cái gì chúng nó lấy cái đó, có mang đi theo đc đâu :))