[Funland] Tài sản các cụ sẽ để lại cho con cái là gì?

Yeuaibaygio

Xe container
Tư tưởng này em cho là đã cũ.
Hoặc là phải thật giầu cỡ tỷ phú triệu phú thì lại đúng.
Có câu hãy cho tôi đòn bẩy đó cụ.
Em cũng nghĩ giống cụ.
Rút kinh nghiệm thế hệ em, em thấy nếu không phải quá lo mấy thứ vật chất cơ bản thì sẽ tập trung phát triển được sự nghiệp, thậm chí chọn người yêu cũng thoải mái hơn.
Nhiều khi cái khó bó cái khôn.

thongnv

Xe điện
con trai thì để cho đôi tay và khối óc
con gái thì thêm 1 căn chung cư cho thuê đứng tên riêng trước khi cưới chồng
tư duy của cụ là khởi nguyên cho sự đỗ vỡ sau này của con gái cụ
chưa gì đã tính kế phòng thủ với chồng của con gái, quá hài hước

le_petit

Xe tăng
Em hỏi nghiêm túc ạ, có cụ mợ nào đã nghĩ về điều đó một cách nghiêm túc chưa?
Em đang suy nghĩ.
Tôi dạy con tôi: Người giỏi nhất có tất cả để lựa chọn, người kém nhất ko có quyền lựa chọn gì hết dù là làm chân tay như phụ hồ hay quét rác!
Thêm: Cả đời ông bà nội tần tảo tiết kiệm để lại cho bố 3 cây vàng, giờ tháng bố cũng tiết kiệm được một cây nên giá trị chỗ vàng ông bà để lại ko còn ý nghĩa của cải mà nó là minh chứng cho tình yêu bao la và sự hy sinh tất cả của bố mẹ cho con, để nhắc nhở bố sống xứng đáng với tình yêu và sự hy sinh ấy.
Vì những điều trên,bố mẹ có trách nhiệm nuôi dạy các con học hết khả năng của mình và các con hãy học tập và rèn luyện để sống cuộc đời các con tốt đẹp nhất.
Nói vậy nhưng tôi cũng vẫn sẽ đảm bảo có một căn nhà chúng có thể quay về nếu như có điều gì đó ko được như ý ở tương lai.

tư duy của cụ là khởi nguyên cho sự đỗ vỡ sau này của con gái cụ
chưa gì đã tính kế phòng thủ với chồng của con gái, quá hài hước
Vâng, em bị dị ứng với việc quan niệm của nhiều người “sau này nghèo là do không biết chọn bố vợ”
Ngoài ra người ở cty em đi lấy ck được bố mẹ cho căn chung cư, về chồng cờ bạc bán mất, ly dị xong từ có nhà thành trắng tay về ở với bố mẹ đẻ

Chỉnh sửa cuối:

thongnv

Xe điện
Vâng, em bị dị ứng với việc quan niệm của nhiều người “sau này nghèo là do không biết chọn bố vợ”
Ngoài ra người ở cty em được bố mẹ vợ cho căn chung cư, về chồng cờ bạc bán mất, ly dị xong từ có nhà thành trắng tay về ở với bố mẹ đẻ
buồn thật, chỉ vì chứng kiến câu chuyện ở cty mà cụ lại theo ý tưởng là mầm mốm cho tan vỡ

buồn thật, chỉ vì chứng kiến câu chuyện ở cty mà cụ lại theo ý tưởng là mầm mốm cho tan vỡ
Giờ xu hướng thế nhiều lắm chứ cụ
Em thấy tận mắt một ông gọi công chứng gấp sang tên cho con gái trong vòng 10 ngày trước khi đăng ký kết hôn
Sổ đỏ bố mẹ vẫn giữ, nhà cho thuê tiền cho hai vợ chồng, đợi 5-10 năm lấy nhau yên ổn rồi thì mang ra cho
Theo cụ thì bên tây họ làm hợp đồng tài sản tiền hôn nhân cũng là mầm mống đổ vỡ ạ? Theo em đó lại là văn minh

thongnv

Xe điện
Giờ xu hướng thế nhiều lắm chứ cụ
Em thấy tận mắt một ông gọi công chứng gấp sang tên cho con gái trong vòng 10 ngày trước khi đăng ký kết hôn
Sổ đỏ bố mẹ vẫn giữ, nhà cho thuê tiền cho hai vợ chồng, đợi 5-10 năm lấy nhau yên ổn rồi thì mang ra cho
Theo cụ thì bên tây họ làm hợp đồng tài sản tiền hôn nhân cũng là mầm mống đổ vỡ ạ? Theo em đó lại là văn minh
hợp đồng minh bạch, công khai giữa 2 người lấy nhau, đó là văn minh
còn kiểu phòng thủ như nhà cụ, thì chẳng có gì văn minh, sự việc đó sẽ làm xuất hiện các mầm mống của chia ly, trong tư tưởng đã có sẵn sự sẵn sàng cho chia ly rồi

hợp đồng minh bạch, công khai giữa 2 người lấy nhau, đó là văn minh
còn kiểu phòng thủ như nhà cụ, thì chẳng có gì văn minh, sự việc đó sẽ làm xuất hiện các mầm mống của chia ly, trong tư tưởng đã có sẵn sự sẵn sàng cho chia ly rồi
Thôi em dừng tranh luận với cụ, tây nó rõ ràng rành mạch tài sản chung tài sản riêng trước hôn nhân thì khen văn minh
Mình làm thế thì bảo phòng thủ
Con gái quan chức to đi lấy chồng rất rất nhiều người như thế, em thật
Nói thẳng ra là đề phòng đào mỏ, và làm đường lui cho con họ sau này có cái nhà

aitymo

Xe điện
Đời cua cua ngáy
Đời cáy cáy bò
Mình chết thì con cái thừa kế thôi..

Mata

Xe container
Có gì thì để lại nấy thôi, còn lại các cháu muốn sung túc thì tự kiếm.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Thôi em dừng tranh luận với cụ, tây nó rõ ràng rành mạch tài sản chung tài sản riêng trước hôn nhân thì khen văn minh
Muốn hoà bình thì phải chuẩn bị cho chiến tranh lão ạ :D

charon666

Xe buýt
Để lại 1 câu nói thôi
“Nó là con của... bố nó”

Con em mà lỡ yêu ai có bố mẹ giống cụ em cũng khuyên con nên buông bỏ cho thanh thản.

otothanglong

Xe điện
E thấy cái này cũng có lý!
Bảo đúng cũng đúng, bảo sai cũng là sai, đời chẳng biết đâu mà lần. Hồi bọn em học cấp 3 toàn đứa đạp xe cong đít đến trường, trong lớp có 1 thằng bố làm sếp đi học bằng con kim vàng giọt lệ, hồi đó đi học bằng con xe đó đến giáo viên trong trường còn ngó qua ngó lại ấy, thế mà về sau nó nghẹo giờ cũng xanh cỏ hơn 20 năm rồi.

hamcuare!

Xe container
Bảo đúng cũng đúng, bảo sai cũng là sai, đời chẳng biết đâu mà lần. Hồi bọn em học cấp 3 toàn đứa đạp xe cong đít đến trường, trong lớp có 1 thằng bố làm sếp đi học bằng con kim vàng giọt lệ, hồi đó đi học bằng con xe đó đến giáo viên trong trường còn ngó qua ngó lại ấy, thế mà về sau nó nghẹo giờ cũng xanh cỏ hơn 20 năm rồi.
Mình ước có đk như nó cụ nhỉ :) có lẽ bayh đang ở Eu hay Us chăng :)).

Nino88

Xe container

Em để lại danh dự thôi

otothanglong

Xe điện
Mình ước có đk như nó cụ nhỉ :) có lẽ bayh đang ở Eu hay Us chăng :)).
Ngày đó bọn em ngồi hàng nước hút thuốc lào vặt chờ nó tới, vừa ngắm xe nó vừa khen, vậy là nó cho cả đám ăn bánh rán với trà đá tẹt ga. Giờ nghĩ con người ăn thua ở chính mình là chính, nhiều lúc cũng nghĩ nếu mình được như nó không khéo cũng nghẹo theo rồi cụ ;))