[TNGT] Tai nạn không giải quyết được ở Mỹ Đình

DuongNV

Xe buýt
Vào vòng xuyến phải nhường đường xe bên trái chứ. Mợ Ya chắc mua bằng rồi còn chồng mợ này thì không biết lái xe.

Tribute

Xe container
Nếu cả 2 thuộc quy tắc nhường đường thì đã không xảy ra vụ này.

bvhadelpiero

Xe lăn
Em hóng thấy cụ tỉ như sau: Em Nu rẽ trái qua bùng binh thì táng vào em Ya chạy thẳng. Thấy mấy cậu LX Taxi Mỹ Đình bảo em Nu vào vòng xuyến trước, rẽ trái gần xong thì bị em Ya chạy thẳng chặn ngay đầu.
Vấn đề ở chỗ khi em đứng đấy thì mợ lái Ya nhất quyết đòi anh Nu đền. Anh Nu và tất cả LX Taxi đều bảo mợ Ya đi sai, anh Nu do đang chở gấu và F1 nên đề nghị hòa giải ai đi đường đấy nhưng mợ Ya ko chịu.
Mợ Ya kiên quyết ko chịu lý do theo mợ ấy bảo : anh đâm vào tôi thì anh sai.;;)
Tất cả LX Taxi đều bảo: Chị tạt đầu người ta, người ta ko bắt đền thì thôi lại còn đòi người ta đền chị :))
Khi em hóng chán thì chồng mợ Ya ra tuyên bố câu xanh rờn: anh xi nhan xin rẽ trái nhưng nhường hay ko là quyền người ta. =))
Nghe đến đây thì em hết chịu nổi nhẩy vào lên lớp cho ông ta về luật GT. Xong, em bảo, nhà chị vẫn may đấy, chị mà đè đầu xe chở đất thì lên nóc tủ ngồi rồi :)) (Khu Mỹ Đình đang xây dựng nên hung thần chở đất chạy suốt ngày)
Khi em về thì vẫn chưa giải quyết đc, em có bảo anh Nu: gọi bảo hiểm và xxx đến đi, đứng đây mất thời gian. Bác nào biết thêm về kết quả thì thông tin nhé.
Bá cá Cụ đoạn nè E, ứ hỉu :)

Smee april

Xe điện
Nói với các Mợ về luật GT thì quá là nói với đầu gối.

Trường hợp này giải quyết cho nhanh:
1- Ai đi đướng ấy, tự lo mà giải quyết.
2- Gọi bảo hiểm và xxx GT đến giải quyết theo pháp luật. Ai sai thì phải chịu.
3- Không chịu 2 cách trên thì giải quyết bằng Mã tấu. Chấm hết.
Bác Kia không cầu thị nhé.%-( Em chả nhỏ nhen đâu nhưng mà em dự là ở nhà bác toàn phải nói với đầu gối bác hoặc F1. Hay đen hơn là hôm qua giàn thiên lý nhà bác bị đổ nên sớm nay bác mới vào đây tranh thủ vùng lên tí. :P

bemylover

Xe hơi
Cho e góp đôi lời bênh chi Ya nhé

;;)Cho e góp đôi lời bênh chi Ya nhé.
Em thấy thế này 10 bác tài già nhà mình đều đi theo cảm tính(mặc dù có học luật), chắc có lẽ em Ya cũng đi như vậy.Bởi vì trong luật của mình có câu e ko nhớ là câu mấy, nhưng do chọn sai nên nhớ mãi"... Ai đến vào ngã tư trước là được quyền đi trước" thể hiện =sa hình 1 xe bên trái thò cái đầu xe vào trước nên được quyền đi trước xe bên phải.Nên các bác nhà mình cứ cố đi thật nhanh sao cho mình vào ngã tư trước . Luật tây quy định và hướng dẫn chặt chẽ hơn là anh phải đi chậm hoặc thậm chí là dừng lai quan sát nếu xe của mình nằm trên đường không ưu tiên(Nằm bên trái nếu vào ngã tư và bên phải nếu vào vòng xuyến).
Ngoài ra thì tất cả các vòng xuyến ở hn hầu như đều phải nhường cho các chú các cô ở bên phải(mặc dù luật quy định nhường bên trái) em lấy ví dụ là ở vòng xuyến bưu điện Hà Đông nếu em đi từ P Quang Trung đi hướng Cầu Am vào vòng xuyến trước,nhưng bên tay phải các cô các chú nhanh hơn vì đi thẳng từ Đ.Trần Phú nên mặc dù đồng thời xuất phát em vẫn phải nhường mặc dù em ở bên tay trái.(Nên nói là luật ở vn chỉ là luật lựa thôi)CHắc em YA nghĩ là vòng xuyến ở Mỹ Đình cũng giông như cái khác nên cho là mình đúng.
Em có đôi lời như vậy mong các bác xem xét

bobibo

Xe máy
Các mợ lái xe chỉ có hai khuyết điểm nhỏ. Thứ nhất là do cẩn thận quá nên phản ứng hơi chậm, thứ hai là có vẻ hơi ít quan sát. Nếu khắc phục được thì sẽ là những lái xe tuyệt vời. Giống như đội tuyển bóng đá Việt nam, nếu khắc phục được thể lực và kỹ thuật thì tuyệt vời :). Nhưng lạ là có quen mấy mợ thì trong số đó mợ nào lên xe phóng như đàn ông thì ngoài đời không đáng iu bằng mấy mợ lên xe cứ rón ra rón rén.

bobibo

Xe máy
Cụ nói thế này vô lý roài:
1.Đây là VN, phai theo luật VN, luật Moscow của cụ chả có giá trị gì.
2. Theo ảnh Nu tông vào sườn Ya: Trên kia ghi rõ là Nu vào vòng xuyến trước, Ya xông lên tạt đầu đấy ạ.

Điều 24. Nhường đường tại nơi đường giao nhau
Khi đến gần đường giao nhau, người điều khiển phương tiện phải cho xe giảm tốc độ và nhường đường theo quy định sau đây:
1. Tại nơi đường giao nhau không có báo hiệu đi theo vòng xuyến, phải nhường đường cho xe đi đến từ bên phải;
2. Tại nơi đường giao nhau có báo hiệu đi theo vòngxuyến, phải nhường đường cho xe đi bên trái;
Cụ đi ở Vn thì áp dụng luật này nhé, chứ đùng mang luật ở các nước phát triển ra.:77:

Luật gì thì không biết chứ luật giao thông ở Việt nam có phát triển theo định hướng nào thì cũng đi đến cái đích là Luật chung đa số các nước đang sử dụng ra đời năm 1868 ở Anh thôi ạ. Đơn giản là vì làm cái đường cũng theo mô hình nước ngoài, biển hiệu, đèn, vạch cũng theo tư vấn nước ngoài. Đến cái ô tô cũng do nước ngoài làm ra nốt. Mà cái luật hiện tại thì cũng là 90% là luật nước ngoài cắt bớt rồi. Một số sáng tạo:
- "Trên đường có nhiều làn xe cùng chiều các phương tiện đi chậm đi về phía bên phải". Dẫn đến trên đường cao tốc không biết đi làn nào, lúc nào thì nhường. Ở nước ngoài là bắt buộc phải đi làn bên phải nếu làn đó trống-> các vấn đề mặc nhiên tự giải quyết.
- "Vào ngã tư nếu không có vòng xuyến thì nhường bên phải, có vòng xuyến thì nhường bên trái". Thế nào là vòng xuyến? Hay là cái tròn tròn lúc nào thích thì các bác ấy để ở giữa ngã tư, lúc nào bụi quá thì các bác để lên vỉa hè để đứng cho tiện? Ở nước ngoài là phải nhường bên phải, còn trước khi vào vòng xuyến thì đã có biển bắt nhường đường rồi.
- "Vạch liền và đứt kẻ dọc theo đường Phạm Hùng.
.....

tuananhbmw

Xe buýt
Trường hợp này mỗi bên nhún đi 1 tý mà tự giải quyết với nhau là tốt nhất, chứ gọi xxx đến là mời cứ hộ đến kéo cả 2 đem xe về bãi ( Mặc dù tự chạy được cũng phải cứu hộ), rồi lại cho 2 bên tự giải quyết, sau đó xxx lại vặt từng bên 1, để càng lâu tiền giữ xe ở bãi càng lớn
Cái này cụ sai 100% nhé...

KarinMoon

Xe tăng
nếu đúng cụ nu vào trc và đi gần hết vòng rồi thì cụ ấy đúng chắc :|

Ya chắc là chạy luật đỡ phải thi nên mới cãi như vậy

Hummer_C83

Xe tăng
Chắc mợ Ya chỉ học lái chứ ko học lý thuyết .... cứ lên xe là thẳng tiến

small_best

Xe lăn
Các mợ học LX thường có bao giờ học luật đâu, nên cãi làm gì, cứ gọi xxx và BH đến cho nhanh :D

soc1202

Xe tải
Em đã học lái xe và đã lái xe hơn 10 năm tai Moscow ở đó phải luôn nhường đường cho xe bên phải bất kể bạn ở đâu (kể cả trong vòng xoay), cái này ở Vịt mình ko giống ai đâu các cụ ợ, em khẳng định đấy, mặc dù vậy trong trường hợp trên thì Cụ Nubira sai vì theo ảnh thi cụ ấy đã tông vào sườn mợ Ya khi mợ Ya vào điểm giao cắt trước, Mợ Ya chỉ sai khi tông vào cụ Nu (nguên tắc là ai vào giao cắt trước trước thi ng kia phải nhường, cụ Nu dã ko làm chủ dc tốc độ
Thưa cụ là anh Nu vào giao cắt trước, đã qua vòng xuyến rồi thì mợ Ya mới chớm vào vòng xuyến ạ. Cụ chả đọc kỹ bài em viết gì cả :)

Chỉnh sửa cuối:

soc1202

Xe tải
Các Cụ lái xe nhớ cho em thứ tự dư lày:
- Nhất trót (người ta đã trót rồi thì mình phải nhường)
- Nhì ưu (nhường xe ưu tiên)
- Tam đường (nhường xe trên đường ưu tiên)
- Tứ hướng:
+ Có vòng xuyến nhường bên trái.
+ Ko có vòng xuyến nhường bên phải.

Bình loạn của em về vụ lày:
- Cái ngã từ này cực kỳ nguy hiểm, đường vắng, ngã tư rộng các xe đa số là đi nhanh. (nhà em ở An Sinh) ngày nào cũng qua ngã tư này 2 lần nên em biết (cũng bị mấy phen giật mình roài).
- Chị Yaris rõ ràng là sai rồi. (ngã tư có vòng xuyến mà), đường đó cũng ko phải đường ưu tiên.
- Bác Nu thì ko có kinh nghiệm, xe của bác từ lúc bắt đầu rẽ trái thì xe chị kia cũng bắt đầu vào ngã tư. Xe của bác đúng vào cái góc chữ A bên lái của chị kia luôn. Em thề, em đảm bảo chị kia ko hề nhìn thấy xe của cụ NU từ khi vào ngã tư đến khi xảy ra va quệt. Chị Yaris mà có kinh nghiệm thì vào ngã tư phải thò lên thụt xuống mà ngó đường (nhưng chắc đang phởn nên chẳng thèm để ý),
Đáng lẽ cụ NU phải biết điều này mà đề phòng chứ.
Cụ phân tích chuẩn ko cần chỉnh :)

soc1202

Xe tải
Bá cá Cụ đoạn nè E, ứ hỉu :)
Thưa cụ em lên lớp với chồng chị Ya vì toàn chồng chị đứng ra cãi nhau. Và em bảo NHÀ CHỊ là nói với cả 2 vc vì họ đứn cạnh nhau và chị Ya là người cầm lái. :)

Kia6582

Xe buýt
Dạ bằng của tôi có thể lái xe ở hầu hết các nước phát triển ạ. Mà khi lấy bằng thì có học được là qua ngã tư, bất kể vòng xuyến hay ngã tư bình thường thì phải nhường các phương tiện bên phải ạ. Còn thì thường là trước khi vào vòng xuyến thì có cái biển nhường đường, cái biển hình tam giác đấy ạ.
Đấy là cụ lái ở các nước phát triển, còn VN mình là nước đang phát triển cụ ạ;;)

chaybo

Xe điện
Bó tay với cái thể loại mua bằng này. Lái 4B mà kiến thức cơ bản về luật GTĐB không có thế này thì quá nguy hiểm cho xã hội.
Bình thường, vào giao lộ có vòng xuyến, bao giờ em cũng cố đi gần vòng xuyến nhất để được các xe khác nhường,:)). Dưng mà gặp phải thể loại này thì chắc là bó tay chấm com luôn ^:)^

Giờ loại này đầy! Cụ cứ đi vào vòng xuyến Cầu Giấy mà xem! Bọn nó có nhường khối đấy. Chiều tối nào em cũng bị tạt đầu ở đây....đi mà hoa cả mắt.

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
[/B]

Giờ loại này đầy! Cụ cứ đi vào vòng xuyến Cầu Giấy mà xem! Bọn nó có nhường khối đấy. Chiều tối nào em cũng bị tạt đầu ở đây....đi mà hoa cả mắt.
Mời Cụ đọc cái chữ ký của em, Tây nó kết luận về giao thông ở VN đấy ợ :))