[Funland] Tai nạn giao thông khiến 3 thành viên đội HAGL tử nạn

vnistockvn

Xe buýt
Cụ lên youtube xem các clip xe con bị xe tải đâm ở từ đằng sau bên trái ở vị trí tương tự nhé. Xe con nó không văng sang phải mà sẽ bị đẩy xoay thẳng ra trước đầu xe tải. Cái hình cắt kia là lúc xe con đang bị đẩy rồi
Cụ nên nhìn cái vị trí va quệt kia kìa. Sao xe con nó lại nằm ở chỗ đấy, mở cái clip mà mấy cụ đã up lên mấy trang đằng trước ấy, xem clip như là xe con đang đánh lái sang trái khi trước đó có 1 con xe tải nhỏ mầu trắng chạy qua 2 xe này, nó cũng là tâm lý trung của người chạy xe Việt nam khi mà tránh nhau thôi, khi tránh nhau xong thì sẽ đánh lái về giữa đường

sskkb

Xe điện
Mặc dù đâm chết 3 mạng người. CA đã thông báo xe ben sai.

Nhưng một số thành viên ở đâu nhẩy vào tìm mọi lý do bênh xe ben: xe con tạt đầu, xe con lái kém, phải tự tránh đc chứ ...
Ý các cụ đó là "xe con biết xe tải đang vượt bên trái sang làn ngược chiều, xe con nhìn thấy phía trước có 1 xe tải đang chạy ngược lại, và xe con tạt đầu xe tải đang vượt"
Nói thật là em không hiểu sao tình huống khó thế mà các cụ đó cũng nghĩ ra được 🙏. Các cụ đó không nên bước chân ra ngoài xã hội, kể cả là đi bộ, vì sẽ rất nguy hiểm cho mọi người.

phucnhan21

Xe tải
Em xem lại thì hiểu rồi. Con xe ben định vượt con xe com nhưng chưa vượt được thì nhìn thấy ông xe tải nên tạt vào thì dính ông xe con thế là thẩy ông xe con bay vào đầu ông đối diện. Đúng ra thì ông xe con làm vật tế thần của ông xe Ben. Vì nếu ko thì 2 ông xe tải xe đối đầu nhau!
Vụ này nhiều khả năng ông xe con đi cũng ko chú ý nhìn gương sau, mãi chém gió trên xe. Vì rõ là tái xe xe con phải nhìn rõ nguy hiểm của 2 ông xe này mà tăng tốc để nhường khoảng trống đằng sau cho ông xe ben khép vào (trên đường e gặp tình huống này suốt và phải nhường cho nó đấy). Cứu họ cũng là cứu mình dù rất bực vì bọn xe to chạy ẩu. Cuối cùng đi xe thì ko nói hay được số nhọ thì dính thôi.
Em cũng vậy, thấy nháy đèn, còi đằng sau mà bên phải còn trống là em sẽ nhường đường cho vượt lên. Chả dại mà đánh đu với mấy ông xe to này

vừa đi vừa láii

Xe container
Các cụ lái xe giỏi có giác quan thứ 6 ko cần nhìn tự né được cụ ạ :))
Cụ này được cái nham nhở =))

Tất nhiên không phải lúc nào cũng đỡ được, nhưng để bị tai nạn như này thì cũng phải trách ông xe con lái kém/chủ quan/ sao nhãng ..

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Em cũng vậy, thấy nháy đèn, còi đằng sau mà bên phải còn trống là em sẽ nhường đường cho vượt lên. Chả dại mà đánh đu với mấy ông xe to này
Em cũng như cụ. Cứ bọn xe tải, khách bám sau cho chúng mày vượt tất

phucnhan21

Xe tải
Mà bọn này còi xong nó toàn dí sát đít nhìn gương con ghê vãi nồi. Em đoán tình huống này xe con phanh rồi nhưng thằng tài xe ben nó đánh lái ẩu nên mới bị đính đít chứ ko phải như các cụ nói là xe con kiên quyết ko cho vượt

bitmain

Xe hơi
Ngoài yếu tố an Toàn như túi khí, khung gầm chắc thì công nghệ thời nay giảm thiểu nhiều TN,
như TH hôm qua mà xe mới có cảnh báo điểm mù hoặc cam360 báo phương tiện đang vượt thì có khi đã cứu được rồi.

vừa đi vừa láii

Xe container
Em có lần đang leo đèo theo đoàn thì thấy 1 ông phía sau tách tốp lao lên, lấn toàn bộ làn ngược chiều. Lúc đó 1 ông trên kia lao xuống làm em phải thắng lại cho ông vượt lên tạt đầu tránh. Tí thì bị ông ấy quệt vào, vãi cả lái.
Chút sau lại thấy ông ấy lấm làn vượt tiếp :D

congngo

Xe điện
Trong này có mấy thánh cứ đổ lỗi cho xe con, khả năng là sốp phơ nái xe tải hoặc là người thiểu năng trí tuệ hoặc là người rối loạn nhận thức chống lại xã hội hoặc là cả 3 trường hợp trên ấy nhỉ? đọc mà lộn mề
Em cũng nghĩ mấy thằng comment như thế toàn loại như cụ nghĩ.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng nghĩ mấy thằng comment như thế toàn loại như cụ nghĩ.
Bọn đấy toàn tự suy diễn với văn "chắc là tài xe con đang mải nói chuyện" để lật kết luận của CA mới tài, đúng là ngu nhất quả đất

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Em có lần đang leo đèo theo đoàn thì thấy 1 ông phía sau tách tốp lao lên, lấn toàn bộ làn ngược chiều. Lúc đó 1 ông trên kia lao xuống làm em phải thắng lại cho ông vượt lên tạt đầu tránh. Tí thì bị ông ấy quệt vào, vãi cả lái.
Chút sau lại thấy ông ấy lấm làn vượt tiếp :D
Loại chúng nó nhường tất.
Cụ chuẩn đấy

TN1805

Xe điện
Chả có nhẽ CLB HAGL thuê xe bên thứ 3 để chở 3 người của CLB chăng ? Nhìn biển trắng.....:D

Lái xe bán chuyên chăng ? :D

kendwood

Xe buýt
Chả có nhẽ CLB HAGL thuê xe bên thứ 3 để chở 3 người của CLB chăng ? Nhìn biển trắng.....:D

Lái xe bán chuyên chăng ? :D
xem này chuyên chở cho HAGL cụ,xe có sơn cả logo và chữ HAGL 2 bên hông, và tài xế lái cho HAGL 15 năm rồi

duonglamkhoa

Xe tăng
Trường hợp bất khả kháng của cụ sẽ đc tóm tắt với hai từ "lái kém"

Lái xe giỏi né đc hết nhé kể cả xe điên :))
Trường hợp bất khả kháng với lúc lái xe có mắt sau gáy hay không nó khác nhau nhá. Cụ đã học lái xe chưa? Cụ tưởng cụ đúng hay sao mà cứ ngoác cái mồm ra cười?

bmt1986

Xe tăng
Trường hợp bất khả kháng với lúc lái xe có mắt sau gáy hay không nó khác nhau nhá. Cụ đã học lái xe chưa? Cụ tưởng cụ đúng hay sao mà cứ ngoác cái mồm ra cười?
Bất khả kháng với cụ thôi :))

Còn lái giỏi né được hết nhé.

bmt1986

Xe tăng
Thế này nhá: cụ đừng quất còm tôi nữa. Nếu cụ đi học lái xe và được lái xe thì tháo hết gương ra mà chạy. Stop.
Xe ô tô đắt qá nên e chưa có tiền mua ạ.

Chỉ hóng mấy comment của các cụ lái xe có giác quan thứ 6 né đc cả xe điên thôi :))

phucnhan21

Xe tải
Bất khả kháng với cụ thôi :))

Còn lái giỏi né được hết nhé.
Cụ nói vậy e ko đồng ý. Trước có vụ ông Tướng công an bị xe cont lao từ đường bên kia đâm vụn cả dải phân cách, bị mất (cụ search trên gg vụ tai nạn ở HY làm tướng quân đội thiệt mạng) thì cụ tránh vào đâu??

Ở TH này theo em lái xe con hoàn toàn ko có lỗi, lỗi tại ông xe ben 100%, phóng nhanh, vượt ẩu, ko phanh khi gặp sự cố

medison

Xe tải
Trong vụ này nếu HAGL mang xe khách kiểu Limousine hay dạng như Canival, Explore... để đón đoàn thì chắc không đến nỗi bị vò nát như này, vả lại đi xe to thì thằng hổ vồ phía sau nó còn thấy to mà ko dám vượt, chứ đi sedan bé tí rất dễ bị bắt nạt.

Rất ngạc nhiên là giàu như HAGL mà chở thành viên đội bóng bằng con Altis đời Tống.
Xả trại mà, ai về nhà đấy. Cậu nước ngoài chuẩn bị về nước

• Vodka
Reactions: DTV