[Funland] Tai nạn giao thông khiến 3 thành viên đội HAGL tử nạn

LX_060616

Xe buýt
Em chạy và luôn nhắc F1 khi lái xe chú ý không tự đưa mình vào tình huống nguy hiểm, quan sát tình huống và tránh/ nhường sớm đi chút để an toàn.
Vụ này khởi tố lái xe ben, nhưng người chết thì gia đình mất mát không gì bù đắp được !

notepad9

[Tịch thu bằng lái]
Mình có lần đi taxi, ngồi trên con Matiz bé tí đi vào con đường lầy lội chỗ ngã tư Nhổn, đã thế lại mưa phùn, Đang vào đoạn đường hẹp thì gặp ông xe container đi ngược lại, hai xe tránh nhau sát sạt, đường thì lồi lõm toàn ổ voi làm cái xe container tròng trành nghiêng ngả, mất khoảng 20 giây ông taxi mới lách qua được con Container, đúng là 20 giây kinh hoàng và dài nhất trong đời mình.

meodenminh

Xe điện
Cụ này được cái nham nhở =))

Tất nhiên không phải lúc nào cũng đỡ được, nhưng để bị tai nạn như này thì cũng phải trách ông xe con lái kém/chủ quan/ sao nhãng ..
Xe tải nó vượt vậy, lái xe kinh nghiệm cũng khó xử lý tốt được, còn theo lý của cụ thì tại sao lái xe lại thoát ch ết được nữa?

meodenminh

Xe điện
Mình có lần đi taxi, ngồi trên con Matiz bé tí đi vào con đường lầy lội chỗ ngã tư Nhổn, đã thế lại mưa phùn, Đang vào đoạn đường hẹp thì gặp ông xe container đi ngược lại, hai xe tránh nhau sát sạt, đường thì lồi lõm toàn ổ voi làm cái xe container tròng trành nghiêng ngả, mất khoảng 20 giây ông taxi mới lách qua được con Container, đúng là 20 giây kinh hoàng và dài nhất trong đời mình.
Lái xe càng to lớn thì Xxx phải càng nghiêm thì ý thức sẽ đỡ hơn thôi. Chắc chịu khó mua xe bán tải đi cho đỡ bị nặng nhỉ

notepad9

[Tịch thu bằng lái]
Lái xe càng to lớn thì Xxx phải càng nghiêm thì ý thức sẽ đỡ hơn thôi. Chắc chịu khó mua xe bán tải đi cho đỡ bị nặng nhỉ
Khổ nỗi những xe vận tải lớn như xe container, hay xe Hổ vồ nó đều phải làm luật cả rồi, thế nên ngoài đường nó cứ phóng bạt mạng có sợ ai đâu.
Đen phải chịu. Thôi thì thấy nó cứ né cho lành

phucnhan21

Xe tải
Em thấy xe cont là em đi sau hoặc vọt nhanh chứ đi song song rất ghê

Sage2021

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói vậy e ko đồng ý. Trước có vụ ông Tướng công an bị xe cont lao từ đường bên kia đâm vụn cả dải phân cách, bị mất (cụ search trên gg vụ tai nạn ở HY làm tướng quân đội thiệt mạng) thì cụ tránh vào đâu??

Ở TH này theo em lái xe con hoàn toàn ko có lỗi, lỗi tại ông xe ben 100%, phóng nhanh, vượt ẩu, ko phanh khi gặp sự cố
Đâm đuôi thì tài thánh cũng không tránh được cụ ơi.

phucnhan21

Xe tải
Xe tải nó vượt vậy, lái xe kinh nghiệm cũng khó xử lý tốt được, còn theo lý của cụ thì tại sao lái xe lại thoát ch ết được nữa?
May cụ ag, khả năng ông ấy chủ động hơn các thành viên khác, né đc vào bên phía trong xe và cúi người + may nên thoát. Có vụ gì mà xe tải lật đè nát xe con mà cậu ngồi ghế phụ cũng thoát đc đó vì cậu ấy cúi xuống được

LeTai1979

Xe cút kít
Có con xe ben nào ở VN trở đúng qui định ạ :))
Xe này chở cát đen khô hoặc cát xây khô thì đủ tải, còn chạy cát vàng, đá, sỏi thì chắc chắn quá tải. Như con này chạy quá tí nhưng phanh cũng rất ăn.

AngleSword

Xe tải
Điều quan trọng nhất là văn hoá lái xe của phần đông bọn lái xe tải gần như là con số 0.
Có thể kể luôn những thành phần vô văn hoá giao thông này tập trung rất đông ở xe tải, xe khách, xe cont, xe trộn bê tông. Phần lớn các đối tượng này có trình độ văn hoá thấp, mua - chạy bằng lái, tính cách ngông nghênh.
Chia buồn với các nạn nhân.

daiama

Xe tải
Bọn xe tải xe khách đi bố láo thường có 1 điểm chung là đều (bị buộc) phải nộp phí bảo kê. Cái khoản chi phí tăng thêm này khiến họ có thêm áp lực phải tăng tải tăng chuyến tăng giờ để bù vào, công với mang tâm lý được bảo kê không lo về luật, dẫn tới mặc sức đi láo đi ẩu chẳng sợ gì cả. Xét cho cùng thì gì cũng có nguyên nhân của nó và có ai muốn mang mạng ra mình ra đu với may rủi đâu. Nhẽ nếu diệt được nạn mãi lộ và qly GT thật nghiêm chỉnh thì tình trạng sẽ khá hơn rất nhiều :).

phucnhan21

Xe tải
Đâm đuôi thì tài thánh cũng không tránh được cụ ơi.
Vâng xe ben khả năng cũng quan sát đc, và tình huống kiểu 50/50 nhưng nó vẫn vượt, khi vượt thì nó đánh lái non và ẩu nên bị mắc vào đít xe con, xe đối diện thấy vậy lao sang phải vs phanh để tránh nhưng ko may cả hai con xe ben vs xe con mất lái lại lao về bên trái. Đúng là đen thì đành chịu, chứ em nghĩ ông xe ben lỗi thì đã đành chứ ko cố ý kéo xe con sang cùng mà là do xe con mất lái lao sang thôi vì ông xe ben cũng sợ đấu đầu xe tải, muốn tránh nhưng ko đc

phucnhan21

Xe tải
Điều quan trọng nhất là văn hoá lái xe của phần đông bọn lái xe tải gần như là con số 0.
Có thể kể luôn những thành phần vô văn hoá giao thông này tập trung rất đông ở xe tải, xe khách, xe cont, xe trộn bê tông. Phần lớn các đối tượng này có trình độ văn hoá thấp, mua - chạy bằng lái, tính cách ngông nghênh.
Chia buồn với các nạn nhân.
Chuẩn rồi cụ, nghề tự do thoải mái, ko yêu cầu cao. Nên phù hợp với đội này. Va chạm là cầm đồ xuống giải quyết một cách thiếu văn hoá. Tất nhiên là ko đánh đồng 100% cơ mà phần đông là vậy

min18vn

Xe điện
Xe tải chạy 55/80 mà vẫn phải vượt xe con thì thấy xe con chạy chậm đến mức nào :(

meodenminh

Xe điện
Vâng xe ben khả năng cũng quan sát đc, và tình huống kiểu 50/50 nhưng nó vẫn vượt, khi vượt thì nó đánh lái non và ẩu nên bị mắc vào đít xe con, xe đối diện thấy vậy lao sang phải vs phanh để tránh nhưng ko may cả hai con xe ben vs xe con mất lái lại lao về bên trái. Đúng là đen thì đành chịu, chứ em nghĩ ông xe ben lỗi thì đã đành chứ ko cố ý kéo xe con sang cùng mà là do xe con mất lái lao sang thôi vì ông xe ben cũng sợ đấu đầu xe tải, muốn tránh nhưng ko đc
Sao xe ben lại mất lái sang trái nhỉ, hay là do mắc vào xe con?

LeTai1979

Xe cút kít
Trường hợp này em dự xe ben đang vượt thì nhìn thấy xe tải đối diện, thay vì đệm phanh thì chỉ ngớt ga (xe cont với xe tải nặng hay chạy kiểu nuôi đà) để về làn nhưng chắc do ko ước lượng dc tốc độ của xe con nên mới đâm vào xe con khiến xe con quay ngang, cuống quá đánh lái sang bên lái để thoát theo bản năng nhưng quên mất là có con tải đi ngược chiều.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Dạ

Sao mình đúng thì mình cứ đường mình mình đi chứ ạ ?
Sao phải nhường ạ ? Xe nó sai thì nó chịu trách nhiệm trước pháp luật ạ
(còn mình thì chết hoặc bị thương thôi )

Hì hì...
Đùa tý thế thôi, chứ thấy xe to, xe chạy ẩu thì mình cứ thua hẳn đi, kể cả nép vào lề đường cũng được cho hon vượt trước hoặc phi hẳn lên trên nhường đường cho họ cho nó lành, chứ cứ tằng tằng tau đang đúng, đường tau tau đi đúng đủ tốc độ của tau, còn mầy vượt được không thì kệ mầy thì khó nói chuyện gì sảy ra lắm ạ. Tui thấy tiếng còi to là nép và lề như con gián luôn chứ không dám thấy huỵch phát vào mít mới liếc gương thấy bị đâm rồi ạ.

Đi trước mũi xe tải nặng với xe công em thấy kinh lắm, nhất là đang xuống dốc thấy cái xe Hổ nó phi ầm ầm đằng sau, phía trước là khúc cua không dám chạy nhanh hơn để tránh, lỡ có xe ngược chiều lấn làn mà mình phanh lại, thằng xe tải nặng nó không phanh được húc vào mình thì thôi xong.
Em cũng vậy, thấy nháy đèn, còi đằng sau mà bên phải còn trống là em sẽ nhường đường cho vượt lên. Chả dại mà đánh đu với mấy ông xe to này
Em cũng như cụ. Cứ bọn xe tải, khách bám sau cho chúng mày vượt tất
Em chạy và luôn nhắc F1 khi lái xe chú ý không tự đưa mình vào tình huống nguy hiểm, quan sát tình huống và tránh/ nhường sớm đi chút để an toàn.
Vụ này khởi tố lái xe ben, nhưng người chết thì gia đình mất mát không gì bù đắp được !

AHDA

[Tịch thu bằng lái]
Ngược lại vì đội đấy thường chủ nó có làm luật

Bigtenis

Xe tải
Cuộc đời là "cõi tạm".
Choáng váng, thấy khốn khổ những người thân. Hi vọng họ sớm vượt qua nỗi đau...