[Funland] Tài Chính khoảng 4 tỷ mua nhà kinh doanh hay quẳng Bank lấy lãi

Cao Biền 02

[Tịch thu bằng lái]
Cái cụ đang nhìn thấy nó là góc nhìn của người đi tìm nhà( chưa được thực tế cho lắm) và quan điểm của người có nhà cho thuê, và người đi thuê nhà đó cụ. Ngồi nhà rung đùi, được đọc nhiều góc nhìn, quan điểm thế hẳn nào em cứ là mê tít OF.
Vâng đúng rồi.
Đọc rất vui ợ
Nhiều góc cạnh

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Ồ thì e có thấy trong tay cụ ý có đồng nào đâu, toàn tiền đi vay và huy động từ người thân.
Chả lẽ người nhà không biết gửi tiền vào ngân hàng hoặc mua nhà găm vào chờ lướt sóng tăng giá thì bán hoặc cho thuê.
e là nữ, ví dụ khi cần tiền, e vay mẹ em. E bảo sẽ trả lãi hơn lãi xuất ngân hàng mẹ đang gửi, e trả lãi 20%/năm =))=)) , vay mấy tháng khi có xiền e trả cả gốc và lãi của 1 năm luôn. :D:D:D Mẹ e vui lắm, dù số tiền lãi không lớn nhưng nó thể hiện mình là ng đàng hoàng.
Sorry mợ em gọi nhầm mợ là "cụ".
Nghe mợ kể kiếm được trên 20% / năm em GATO vãi.

Sô lếch Mù

Xe điện
Mua nhà cho thuê ko bằng ls bank nhưng bảo toàn được gốc và có thể tăng vốn gốc theo tg.
Với ls bank như hiện nay để tăng gấp đôi vốn gốc chắc phải mất tầm 8 năm,với dk lãi gộp. Nghĩa là ko được rút lãi ra tiêu. Các ông bà già hiu trí hay gửi lấy lãi ra tiêu hàng tháng khác nào rắn tự ăn đuôi mình

Cao Biền 02

[Tịch thu bằng lái]
15 tr x12 tháng = 180 triệu 1 năm .
180 triệu x 22 năm = 3 tỷ 960 triệu .
Để dành ra được 4 tỷ không dễ dàng đâu cụ ơi , trừ khi cụ thuộc diện giỏi .
Vâng, 4 tỷ của mình to.
Và 15-20tr của người khác cũng to chứ.
Cũng như vậy, nhà của người ta mang đi bán cũng to chứ nhỉ.

Chứ đâu phải mỗi tiền của mình mới là to đâu

QuangSunlight

Xe điện
1- Gửi bank lấy tiền tiêu : tháng có 30 triệu để tiêu , nhưng là tự xẻo thịt mình ra để ăn .
2- mua chung cư cho thuê : tháng có 15 triệu để tiêu , giống như nhân viên làm công ăn lương , ko có đột biến .
3- Mua nhà riêng cho thuê : tháng có 8 triệu tiêu , giống như startup , ban đầu kém các phương án 1 ,2 , nhưng tính dài hạn tầm 10 năm thì có thể rất hoành ( cũng có thể dẹo nếu thị trường xuống dốc )

QuangSunlight

Xe điện
Vâng, 4 tỷ của mình to.
Và 15-20tr của người khác cũng to chứ.
Cũng như vậy, nhà của người ta mang đi bán cũng to chứ nhỉ.

Chứ đâu phải mỗi tiền của mình mới là to đâu
Thì tất cả do thị trường quyết định mà cụ .

Cao Biền 02

[Tịch thu bằng lái]
Thì tất cả do thị trường quyết định mà cụ .
Vâng
Nên như cụ @BWMx5 bẩu tính nó không thực tế.

4 tỷ không mua được cái nhà với yêu cầu như thế. Nên đừng nghĩ 4tỷ của mình là to còn cái nhà của người khác là nhỏ
Cái nhà 4tỷ sao cho thuê được 15-20 triệu. Nên đừng nghĩ nhà của mình là to, tiền của người thuê là nhỏ.[/USER]

hduong13579

Xe tải
Em có tầm 4 tỷ muốn mua nhà mà giờ nhiều hướng quá chả biết thế nào mong cccm cho lời khuyên ạ.

Chả là em mới lấy vợ năm ngoái, bây giờ có F1 5 tháng. VC em tính tạm thời 1-2 năm tới vẫn ở chung với Bà ngoại nhờ bà trông cháu giùm. Còn tài chính em huy động bên nội tầm 3,5 tỷ, bà ngoại có thể cho vay 500 củ. Em đang tính mua nhà quanh khu vực dọc đường Minh Khai, Đại La, hoặc dọc trục Bạch Mai, Trương Định cho thuê, sau 1-2 năm thì chuyển về ở sau. Em tìm khu này vì vợ đi làm bên khu Yên sở, còn em đi làm ở Mỹ Đình nên tiện hai vc đi làm (ưu tiên vợ đi làm gần hơn)
Nhưng tầm tài chính 4 tỷ khó có căn nào ở khu vực em vừa nêu đáp ứng đủ tiêu chí của em dự định:
- cách đường ô tô ko quá 50m
- nhà có 5-6 phòng ngủ trở lên
- Cho thuê đc giá tầm 15-20 củ/tháng

Cụ nào có kinh nghiệm tìm nhà khu vực này cho em xin lời khuyên với.
Nhiều lúc em nghĩ hay bỏ xừ nó 4 tỏi vào Bank mỗi tháng cũng có tầm 20 củ xài mệt.
Cccm cho em xin nhời khuyên với.
Rượu em đã rót sẵn rồi ạ.
Nhà đất giờ khó lên cụ ơi. Còn tiền cho thuê nhà thì chắc chắn không bgio bằng gửi bank rồi cụ

QuangSunlight

Xe điện
Có thể được đấy cụ , chỉ có điều sẽ mất thời gian quản lý hơn , với cả người biết cách sẽ ko chia sẻ public cho cả làng cả tổng biết miễn phí đâu .
Cá nhân em sẽ chọn phương án thu nhập ít đi 1 chút nhưng không mất tgian q lý , chính ra tgian mới là cái đắt tiền nhất .

Sô lếch Mù

Xe điện
Thế theo cụ thì các cụ hưu trí ko nên tiêu tiền lại dành cho con cháu à, bó tay!
Có ai cấm các cụ ko tiêu đâu. Em chỉ muốn nói rằng rất nhiều cụ ko nắm được về dòng tiền hay kinh tế học. Chưa kể nhiều tỉ gửi bank khả năng ăn 70 triệu cũng có đấy.
Nói chung nó vẫn là bài toán đầu tư thôi. Vàng đô, chứng,bds,gtk tất cả đều là lựa chọn. Ko có gì là mãi mãi. Hãy là người tiêu dùng thông minh

Streamline

Xe điện
4 tỷ mua 10 con xe cỏ. Đưa cho tulai nó cho thuê hộ. Mỗi con 8 củ/tháng. Vị chi đc 80 củ/tháng.

New open

Xe hơi
Mua nhà tính lấy lãi còn dc chứ mua nhà tính cho thuê chỉ là giữ tiền cho an toàn thôi .

hduong13579

Xe tải
Mua nhà cho thuê ko bằng ls bank nhưng bảo toàn được gốc và có thể tăng vốn gốc theo tg.
Với ls bank như hiện nay để tăng gấp đôi vốn gốc chắc phải mất tầm 8 năm,với dk lãi gộp. Nghĩa là ko được rút lãi ra tiêu. Các ông bà già hiu trí hay gửi lấy lãi ra tiêu hàng tháng khác nào rắn tự ăn đuôi mình
Cháu nghĩ gio đất chưa chắc tăng giá vốn có khi tụt thi cung met. Nói chung chỉ có cầm tiền là yên tâm thôi ah