Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 4)

Trạng thái
Thớt đang đóng

tuantintuc

Xe điện
Hôm qua em cũng tranh thủ bắt vạ đc cụ CT bộ relay đèn.
Pha thấy sáng hơn thật. Và quan trọng là cảm giác yên tâm, ko lo sẽ bị nóng hay khét nữa :D

Có tí hình...thực họa :D

TL_Vietnam

Xe lăn
Hướng dẫn tự lắp đặt hệ thống nghe nhạc lossless và xem phim HD trên ô tô

Các cụ có muốn nghe nhạc LOSLESS, xem PHIM HD, nghe nhạc tất cả các loại đuôi, xem video tất cả các loại định dạng, Duyệt web, chơi game tiêu khiển trên ô tô lúc chờ ai đó? - Đây là nơi các cụ sẽ tìm thấy câu trả lời cho việc đó với chi phí không thể thấp hơn và chất lượng không thể tốt hơn. Tất cả đều tự tay các cụ làm, không phải trả tiền cho ai cả

http://www.otofun.net/threads/785478-huong-dan-tu-lap-dat-he-thong-nghe-nhac-lossless-va-xem-phim-hd-tren-o-to

quangthang911

Xe đạp
Hướng dẫn tự lắp đặt hệ thống nghe nhạc lossless và xem phim HD trên ô tô

Các cụ có muốn nghe nhạc LOSLESS, xem PHIM HD, nghe nhạc tất cả các loại đuôi, xem video tất cả các loại định dạng, Duyệt web, chơi game tiêu khiển trên ô tô lúc chờ ai đó? - Đây là nơi các cụ sẽ tìm thấy câu trả lời cho việc đó với chi phí không thể thấp hơn và chất lượng không thể tốt hơn. Tất cả đều tự tay các cụ làm, không phải trả tiền cho ai cả

http://www.otofun.net/threads/785478-huong-dan-tu-lap-dat-he-thong-nghe-nhac-lossless-va-xem-phim-hd-tren-o-to
kaka cái này giá cao hơn bộ cháu mua,có điều khiển từ xa và phím trên vô lang.Hạt rẻ 350 ngành.Chạy nguồn 12v, cổng hdmi,usb,xem tivi,cáp,vệ tinh luôn.....Màn cháu lấy của con laptop 15 đang gắn lên che nắng bên phụ theo gợi ý của cụ nôngdân

binht61

Xe tăng
Website
bigsmile.vn
cụ [@minck;103427] ơi là cụ minck! tại sao những kinh nghiệm cực quý báu thế này mà giờ cháu mới đọc được là sao:( Hay cụ tổng hợp làm một bài mẹo vặt, thủ thuật dành cho wagon đi cụ! Hôm nọ leo đèo mà cháu biết món này có phải k0 tụt tý nào k0 :(:(:(
Đối với SWg thì: Cái mà ta vẫn gọi là "le gió" thực chất nó là 2 trong 1, Vừa là "le gió"-Vừa là "ga tay".
-Tính năng "Le gió" thì mọi người đều đã biết...
- Còn Tính năng "Ga tay": Xe SWg là xe có công suất nhỏ.(970Cm3) Vì vậy khi thực hiện " Bài thi số 3 ĐỀ PA LÊN DỐC" xe sẽ rất hay chết máy (khi ga răng ty ở 800 vòng phút. Lúc này ta kéo "ga tay" cho vòng tua máy lên 1.500 vòng phút rồi nhả côn, nhả phanh xe sẽ ko bao giờ chết máy hay bị trôi xuôi
Thường áp dụng nhất trong trường hợp TẮC ĐƯỜNG GIỮA DỐC...xe sau bám sát mít ...Ga tay sẽ đem lại "tự tin" rất nhiều ( Sẽ ko lo Cho xe sau ngửi mít xe mình )...KHI LÊN ĐÈO, VÀO CUA TAY ÁO cũng vô cùng hữu hiệu, Xe sẽ ko lo bị mất đà ...
Và ...V.V và V.V...
Và nữa: Nếu có phải ĐỖ XE ở nơi CẤM DỪNG ĐỖ thì các cụ có thể mở nắp ca pô và kéo hết " Ga tay" ... XXX có đến vịn thì nói xe tôi bị "Kẹt ga" đang chờ thợ đến sửa...Nếu XXX ko tin thì đề cho nó xem 1 phát: Máy gầm lên là XXX chán hẳn
Trên đây là kinh nghiệm "còi" của nhà cháu thui ợ.!!!

choixongxu

Xe tăng
Tại thợ phán xe em ù là tại cái này. Em nhìn thấy chẳng nhẽ mỗi con ốc này là vấn đề, vì vậy em không chụp lại. Còn hộp số hú thì em chịu.
Ôi thế thì món này của em là bảo bối nà

Có được món này yếu WG gấp nhiều lần

tierone

Xe tăng
Pha thấy sáng hơn thật. Và quan trọng là cảm giác yên tâm, ko lo sẽ bị nóng hay khét nữa :D

bộ này để làm gì hả cụ ? có phải cái kiểu để 2 dây bóng( pha,cos) đèn pha luôn sáng để tăng độ sáng cho đèn có phải không cụ

quocchuan

Xe điện
bộ này để làm gì hả cụ ? có phải cái kiểu để 2 dây bóng( pha,cos) đèn pha luôn sáng để tăng độ sáng cho đèn có phải không cụ
Bộ này mục đích là chuyển các dây nguồn cấp cho bóng đèn sang hết rơ le, lúc này bộ công tắc pha cos không còn chịu tải nữa mà chỉ đơn giản là bộ điều khiển tín hiệu nhằm giúp cho bộ công tắc không còn bị phóng điện gây chập cháy.

choixongxu

Xe tăng
Em bạo gan giải thích 1 tí: Với hệ thống đèn zin theo xe thì việc cấp điện cho đèn xe qua các dây điện đi loằng nhoằng và qua công tắc nên nó bị sụt áp 1 cách đáng kể, xe càng cũ thì dây điện càng cũ, công tắc mỏi mòn nên sụt áp càng lớn. Hệ thống 2 relay trên sẽ giúp cho điện đến đèn được lấy thẳng từ cọc bình ắp quy không qua các công tắc hệ thống nên hầu như chẳng bị sụt áp gì, do đó đèn sẽ sáng hơn. Nó không bao giờ có tình trạng 2 dây pha & cốt cùng sáng đồng thời, sáng kiểu đó sẽ nổ bóng đèn ngay. Show tí ánh sáng đèn trên xe em với bóng Hella

tierone

Xe tăng
Em bạo gan giải thích 1 tí: Với hệ thống đèn zin theo xe thì việc cấp điện cho đèn xe qua các dây điện đi loằng nhoằng và qua công tắc nên nó bị sụt áp 1 cách đáng kể, xe càng cũ thì dây điện càng cũ, công tắc mỏi mòn nên sụt áp càng lớn. Hệ thống 2 relay trên sẽ giúp cho điện đến đèn được lấy thẳng từ cọc bình ắp quy không qua các công tắc hệ thống nên hầu như chẳng bị sụt áp gì, do đó đèn sẽ sáng hơn. Nó không bao giờ có tình trạng 2 dây pha & cốt cùng sáng đồng thời, sáng kiểu đó sẽ nổ bóng đèn ngay. Show tí ánh sáng đèn trên xe em với bóng Hella
thank bác giờ e đã hiểu rồi! biết thế hôm cụ chủ tịch khoe e làm 1 cái :-w

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn

Mấy hôm nay cứ cắt với gọt dây điện mà em đau hết cả mấy ngón tay :(( . Tối về ko tài nào gõ đc bàn phím nữa các cụ ợ :D.

TL_Vietnam

Xe lăn
Nhà cháu nghe tả lại thôi mà cũng thấy đau một số thứ :))

KHN998

Đi bộ
Làm như các cụ đèn rất sáng nhưng đi đương xa có yên tâm không ? vì khi acqui được nạp đầy điện áp khoảng 13,8v đến 14v . Cụ nào làm vụ này ok rồi cho tý kinh nghiệm nhé!!!

hoanggialinh

Xe tải
Theo em thì quan trọng nhất là nó giảm tải cho cái công tắc vô lăng và hạn chế tối đa mô ve giữa các tiếp điểm. Còn tăng độ sáng thì em chưa cảm nhận được trên xe em. Hay xe em dùng osram nên biểu hiện o rõ nhỉ? E khoe tý ạ :-?

hoanggialinh

Xe tải
Em nghĩ chắc không sao ạ vì mấy se đời sau em thấy đèn toàn chạy qua relay mà thây nó có sao đâu ạ.
Làm như các cụ đèn rất sáng nhưng đi đương xa có yên tâm không ? vì khi acqui được nạp đầy điện áp khoảng 13,8v đến 14v . Cụ nào làm vụ này ok rồi cho tý kinh nghiệm nhé!!!

choixongxu

Xe tăng
Xe em đã làm cái này cách đây 3 năm, trong 3 năm nay đã có nhiều chuyến em đi xuyên đêm đến sáng và dĩ nhiên là đèn hoạt động suốt trong quá trình xe chạy. Bộ đèn này vẫn hoạt động tốt chưa hề bị gì :).

Trạng thái
Thớt đang đóng