Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 4)

Trạng thái
Thớt đang đóng

choixongxu

Xe tăng
Xe của em cái remote chỉ mở được mà không khóa được, thợ phán là hỏng IC, cái này có sửa được ko các cụ?
Cụ phải kiểm tra xem nguyên nhân nó hư từ đâu mới biết được. Bấm khóa xem thử cái hôp nó có nhảy tạch tạch không? rồi mới lần đến relay rồi đến con chuột

laitau

Xe tăng
Cụ phải kiểm tra xem nguyên nhân nó hư từ đâu mới biết được. Bấm khóa xem thử cái hôp nó có nhảy tạch tạch không? rồi mới lần đến relay rồi đến con chuột
Em bấm khóa không thấy động tĩnh gì cụ ạ, bấm mở thì tạch một cái.

choixongxu

Xe tăng
Trong các bước kỹ thuật dán phim cách nhiệt thì kỹ thuật Film Shrinking Technique là quan trọng nhất:
[video]http://youtu.be/Lq0XQSYUmw0[/video]

Em được người bạn mua cho phim cách nhiệt

Loại này thấy rất tốt, tốt hơn loại Vowfil đang dùng, thế là săm soi chuẩn bị thay, với kích thước này 2 tấm mỗi tấm 1 m x 1,5 m là đủ cho cả con xe

Tuy nhiên để chắc ăn, em mua loại decal kính giá 50K khổ 1 m x 1,5 m để về thực hành
Cắt ra làm đôi

Đặt lên kính xe nào

Tuy nhiên do chưa có kinh nghiệm và loại decal kính này mỏng quá, em để hơi quá tay nên nó hư đi 1 mảng

Tuy nhiên ở góc dưới thì quá tốt

Hic em đã rút ra bài học kinh nghiệm từ chỗ này, lần sau sẽ không thế nữa

Toàn cảnh quá OK

Chiều nay về tiếp tục miếng phim thực hành còn lại

Và cái máy này quá tốt cho việc dán phim cách nhiệt. Thế là thành thợ rồi đấy....

Sẽ còn tiếp tục.....

choixongxu

Xe tăng

Ở góc độ ép phim trên kính như thế này là đủ để dán phim lên kính trong văn vắt rồi đấy....

450K cho việc mua phim cách nhiệt chính hãng dán được nguyên 1 con xe mà các cụ dán hết 2 -3 tr thì quả thật thợ sướng quá nhể. Mà dán ở thợ chưa chắc là phim chính hãng đấy chứ.

lenguyen457

Xe điện
Vừa thay cho cụ Minck bộ doăng cánh cửa đây. Hiện đang thừa bộ doăng cũ tháo xe. Vậy cụ nào cần thì alo nhé :D.
Em là em mấu cái bộ gioăng mới rồi đấy
Cụ Minck lắp xong, đóng cửa nghe phập phập làm em tưởng KAM RY

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn

Ở góc độ ép phim trên kính như thế này là đủ để dán phim lên kính trong văn vắt rồi đấy....

450K cho việc mua phim cách nhiệt chính hãng dán được nguyên 1 con xe mà các cụ dán hết 2 -3 tr thì quả thật thợ sướng quá nhể. Mà dán ở thợ chưa chắc là phim chính hãng đấy chứ.
E hôm trước cũng làm hư mất mấy mét giấy lởm. Bóc giấy cũ ra làm hỏng rồi giờ bên phụ thì trắng bên lái thì mờ. Hehe. Quên ko điện hỏi kinh nghiệm cụ. Hôm nào dán e phải alo cụ trước mới được

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn

choixongxu

Xe tăng
Kính này khó như kính trước, qua clip này dễ không cụ:

[video]https://www.youtube.com/watch?v=uHqKkSiKfzg[/video]

Linh

Xe điện
Vừa thay cho cụ Minck bộ doăng cánh cửa đây. Hiện đang thừa bộ doăng cũ tháo xe. Vậy cụ nào cần thì alo nhé :D.
Rổ rá bộ mới thế nào vậy Bác, thay vào thấy tiếng đóng cửa khác nhiều ko à ?

quanganh2011

Xe hơi
Website
www.nhanluctoancau.com
có thừa đuôi gió,hay cản trước,cản sau không cụ nhỉ ,e đang hóng mấy cái này

minck

Xe container
Rổ rá bộ mới thế nào vậy Bác, thay vào thấy tiếng đóng cửa khác nhiều ko à ?
Của đáng tội! Nó cũng ko dc giống CamRy cho lắm mà nó giống Suzuki Wagon mới xuất xưởng hơn... :)) Gioăng mới đóng cửa nó ko còn nghe tiếng phành phạnh mà chỉ nghe 1 tiếng phập gọn gàng...Và chỉ cần gẩy nhẹ 1 cái là ngon lành chứ ko phải *Bạo lực* như goăng cũ.
Còn các cụ hỏi Rổ giá để mà làm giề...Cứ xuống Tổng kho...Đạp cửa vào mà lấy...Lếu ko vào dc thì gọi cái ông thủ kho tên nà Hiếu Nam mở cửa cho...Cãi lệnh Bóp miệng rót mấy quại (b) vào là ... :P

daihatsuvn

Xe điện
Của đáng tội! Nó cũng ko dc giống CamRy cho lắm mà nó giống Suzuki Wagon mới xuất xưởng hơn... :)) Gioăng mới đóng cửa nó ko còn nghe tiếng phành phạnh mà chỉ nghe 1 tiếng phập gọn gàng...Và chỉ cần gẩy nhẹ 1 cái là ngon lành chứ ko phải *Bạo lực* như goăng cũ.
Còn các cụ hỏi Rổ giá để mà làm giề...Cứ xuống Tổng kho...Đạp cửa vào mà lấy...Lếu ko vào dc thì gọi cái ông thủ kho tên nà Hiếu Nam mở cửa cho...Cãi lệnh Bóp miệng rót mấy quại (b) vào là ... :P
Đóng cửa phải kêu ú ớ chứ anh già ? :D

KMS

Xe container
Chỗ Công ty thừa nhiều lắm cụ ạ, trước cụ thủ kho cho em cái mà em có rồi nên không lấy :))

minck

Xe container
Xe của em cái remote chỉ mở được mà không khóa được, thợ phán là hỏng IC, cái này có sửa được ko các cụ?
Cụ vưỡn thường họp giao ban ở VP Kông ty mà cụ hỏi câu Lày khó nghe quá :P ... Chỉ có hỏng cái *Lỏng tổng phỏng* thì cái ông *Thủ kho* ở CT mới ko làm dc chứ cái Lày lão ấy làm chỉ *Phút mốt* Ngày hôm qua của nhà cháu bị giống cụ...Bấm Remote thì có tín hiệu nhưng ko đóng cũng chẳng mở...Thử thì có điện vào nhưng Léo có điện ra. Chạy ra chợ giời lấy 1 bộ 250K Lão đấy thay vào Lại Phầm phập...

minck

Xe container
Nhà chấu chả dám lói cái tiếng kêu H...ự h...ự ...Đâu. Phạm qui là cụ Chánh lại mắng đấy :P

laitau

Xe tăng
Cụ vưỡn thường họp giao ban ở VP Kông ty mà cụ hỏi câu Lày khó nghe quá :P ... Chỉ có hỏng cái *Lỏng tổng phỏng* thì cái ông *Thủ kho* ở CT mới ko làm dc chứ cái Lày lão ấy làm chỉ *Phút mốt* Ngày hôm qua của nhà cháu bị giống cụ...Bấm Remote thì có tín hiệu nhưng ko đóng cũng chẳng mở...Thử thì có điện vào nhưng Léo có điện ra. Chạy ra chợ giời lấy 1 bộ 250K Lão đấy thay vào Lại Phầm phập...
Uầy gù, cảm ơn cụ Minck, hôm tới em sang cty nhờ cụ *Thủ kho* ngay:D

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Có đấy, năm ngoái có cụ nào nhà mình cũng ko dùng đuôi gió và cản inox , bỏ vào trong kho nhà em mấy bộ. Nhưng để đâu thực tình em....mãi chưa nhớ ra :(.

Trạng thái
Thớt đang đóng