Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 4)

Trạng thái
Thớt đang đóng

choixongxu

Xe tăng
Mới update cái kệ để đồ nghề, đồ lung tung quá phải để gọn gàng lại thôi

Cái kệ đồ phía bên kia ngày nào nó vẫn thế

Bề bộn quá

Nay có chỗ quy hoạch lại, để lang thang tội nghiệp mấy đứa nó

Hôm nay cập nhật mới cái kệ để đồ nghề

choixongxu

Xe tăng
Đã sửa xong cái máy Heat gun:

Giải phẫu

Mạch điện

Với sự hỗ trợ máy đo, phát hiện ra có 1 chi tiết bị tiếp xúc không tốt

Nó đây

Lắp vàolại

Cho vào hộp

Và chuẩn bị ngày mai lên phim cách nhiệt, thế là không có gì làm khó được CXX

Hic biết thế em tự sửa được máy này thì không bao giờ tốn đạn đi mua thêm 1 cái này nữa

Nghĩ mà tiếc, thấy phí thật

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Bác Xu đầu tư máy móc như gara ý. Thiếu cái cầu nâng là chuẩn luôn :D. Dưng mà bác làm gì mà dùng đến 3 cái máy khoan vậy? :))

choixongxu

Xe tăng
Mừng quá khoe hàng các bác một vài bức ảnh em mới vừa hoàn thành xong, em sẽ chỉnh sửa lại chi tiết sau

Quá tuyệt vời không có một lỗi lầm nào, hình chụp hơi nghiêng

Hơi chính diện

laitau

Xe tăng
n
Mừng quá khoe hàng các bác một vài bức ảnh em mới vừa hoàn thành xong, em sẽ chỉnh sửa lại chi tiết sau

Quá tuyệt vời không có một lỗi lầm nào, hình chụp hơi

Hơi chính diện
Tuyệt vời quá, chúc mừng cụ. Cụ cho em hỏi loại film cụ xài với ợ?

choixongxu

Xe tăng
n

Tuyệt vời quá, chúc mừng cụ. Cụ cho em hỏi loại film cụ xài với ợ?
Cháu dùng phim cách nhiệt này cụ ơi

Và nguyên con xe chắc chỉ chừng này tiền phim, nếu so với cái giá đem đi tiệm thì em tự DIY lãi hẳn cái heat gun

Chỉnh sửa cuối:

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
Cháu dùng phim cách nhiệt này cụ ơi

Và nguyên con xe chắc chỉ chừng này tiền phim, nếu so với cái giá đem đi tiệm thì em tự DIY lãi hẳn cái heat gun

E cũng vừa hỏi film câch nhiệt Ntech này cụ xu ak. Giáo cũng 140k/m2. Cũng ngon bổ rẻ. Mất 250k là được cả 4 cửa

wagon2005

Xe tăng

binht61

Xe tăng
Website
bigsmile.vn
Hị hị. May quá vợ 2 nhà cháu về đến tay cháu là trang bị đủ hết roài, giờ chỉ hưởng thụ thôi:) chúc các cụ làm đẹp em nó thậy ngon để nhà cháu bắt chước:)

wagon865.46

Xe tăng
Chiều ngày Thứ 7 vừa qua thực hiện đúng khẩu hiệu và tinh thần của Hội “Tự làm khắc sướng” một mình em lắp màn hình trần từ 16h00 đến 18h00, tất nhiên vẫn cần một cuộc điện thoại để CT tư véo, nợ CT mấy quại khi nào xuống gốc đa CT nghiệm thu thì em trả nha!
Hơn một tháng trước em được một cụ “đặt tặng” cho một màn hình trần, chưa mục sở thị hình dáng kích thước như thế nào toàn xem ảnh qua mạng, nhưng cứ đặt cái 11’ cho máu. Đến khi nhận hàng cầm ướm thử lên trần thấy có vẻ to, cũng lưỡng lự định đổi 9’ nhưng rồi quyết lắp vì nhìn cái gì to mà chả sướng
Test thử xem còn dùng được không vì hơn tháng em cho nó nhẩy tưng tưng ở cốp sau, may quá vẫn chạy tốt.

Ốp lên trần mà không phải hạ trần, em luồn dây thép nhỏ (được gập đầu và bịt bằng đoạn vỏ dây điện- tránh xước trần) từ lỗ lắp đền trần ra phía cánh cửa (khoảng các gần nhất) để kéo dây tín hiệu màn hình ra góc chữ A xuống đầu CD. Em bị mất thời gian đục khoét miếng thép giá đỡ màn hình để luồn dây tín hiệu.

Em đẩy tối đa lên phía trước để ngồi sau cảm giác không gần, khi hạ màn hình xuống để xem không chạm đầu hàng ghế trên trừ trường hợp hàng trên ngả người sang phải/trái, quay hẳn đầu vè phía sau để lấy, với đồ vật.
Thành quả là sáng CN đưa F1 đi chơi ở huyện Mỹ Đức, lúc gấu gọi điện hỏi, F1 bảo: Con đang xem tivi. Em nghe mà sướng hết cả người!

Chỉnh sửa cuối:

KMS

Xe container
Chiều ngày Thứ 7 vừa qua thực hiện đúng khẩu hiệu và tinh thần của Hội “Tự làm khắc sướng” một mình em lắp màn hình trần từ 16h00 đến 18h00, tất nhiên vẫn cần một cuộc điện thoại để CT tư véo, nợ CT mấy quại khi nào xuống gốc đa CT nghiệm thu thì em trả nha!
Hơn một tháng trước em được một cụ “đặt tặng” cho một màn hình trần, chưa mục sở thị hình dáng kích thước như thế nào toàn xem ảnh qua mạng, nhưng cứ đặt cái 11’ cho máu. Đến khi nhận hàng cầm ướm thử lên trần thấy có vẻ to, cũng lưỡng lự định đổi 9’ nhưng rồi quyết lắp vì nhìn cái gì to mà chả sướng
Test thử xem còn dùng được không vì hơn tháng em cho nó nhẩy tưng tưng ở cốp sau, may quá vẫn chạy tốt.

Ốp lên trần mà không phải hạ trần, em luồn dây thép nhỏ (được gập đầu và bịt bằng đoạn vỏ dây điện- tránh xước trần) từ lỗ lắp đền trần ra phía cánh cửa (khoảng các gần nhất) để kéo dây tín hiệu màn hình ra góc chữ A xuống đầu CD. Em bị mất thời gian đục khoét miếng thép giá đỡ màn hình để luồn dây tín hiệu.

Em đẩy tối đa lên phía trước để ngồi sau cảm giác không gần, khi hạ màn hình xuống để xem không chạm đầu hàng ghế trên trừ trường hợp hàng trên ngả người sang phải/trái, quay hẳn đầu vè phía sau để lấy, với đồ vật.
Thành quả là sáng CN đưa F1 đi chơi ở huyện Mỹ Đức, lúc gấu gọi điện hỏi, F1 bảo: Con đang xem tivi. Em nghe mà sướng hết cả người!
Chuẩn quá, kịch liệt chúc mừng cụ :)

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn

laitau

Xe tăng
Kịch liệt chúc mừng cụ, khi nào cho em qua ngắm phát nhé (b)

KMS

Xe container
Vợ mới Zin như cục pin của cụ Ko mặc ịp đã độ được nhiều ốp sừn vào chưa ạ? Cụ show lên cho anh em xem với :P
Hết xèng nên chỉ đầu tư được những cái cơ bản thôi cụ ạ :D

lenguyen457

Xe điện
Xe em đạp phanh thấy tiếng kêu rít rít từ bánh trước, là bị làm sao hả các cụ?
Phanh bị đất cát bám vào?
Má phanh mòn?
Làm sao kiểm tra dc xem má phanh có mòn không?
Các cụ giúp em phát

Trạng thái
Thớt đang đóng