Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 4)

Trạng thái
Thớt đang đóng

KMS

Xe container
Bỏ *** rồi, kim xăng đơ rồi cụ Chánh ơi. Đổ đầy bình xăng, re set km. Chạy 72km mà kim xăng chưa nhúc nhích là sao ạ?
Hay do cụ đưa điều hòa em về nguyên bản, xử lí van hằng nhiệt hả cụ ;)

KMS

Xe container

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn

tuantintuc

Xe điện
Kiểm tra bằng mắt thường dc ko, hay phải tháo bánh kiểm tra hả cụ?
Em đoán là mòn phanh, mà cái này chắc phải tháo ra mới kiểm tra được cụ ạ.
PS: Lần trc em cũng bị 1 lần gần giống vậy, vừa đi vừa alo cho cụ CT nghe qua điện thoại, thế là bắt bệnh chuẩn luôn.

wagon2004

Xe buýt
Ảnh của cụ nào đây vào nhận hàng đi nhé

huyluong

Xe container
Website
thanglongglass.vn
Kính này khó như kính trước, qua clip này dễ không cụ:

[video]https://www.youtube.com/watch?v=uHqKkSiKfzg[/video]
Cụ bật máy ngay lên e hỏi cái này: =)) cái film Ntech black 15 dán lên thực tế có bị đen quá ko cụ?

huyluong

Xe container
Website
thanglongglass.vn

binht61

Xe tăng
Website
bigsmile.vn
Chiều ngày Thứ 7 vừa qua thực hiện đúng khẩu hiệu và tinh thần của Hội “Tự làm khắc sướng” một mình em lắp màn hình trần từ 16h00 đến 18h00, tất nhiên vẫn cần một cuộc điện thoại để CT tư véo, nợ CT mấy quại khi nào xuống gốc đa CT nghiệm thu thì em trả nha!
Hơn một tháng trước em được một cụ “đặt tặng” cho một màn hình trần, chưa mục sở thị hình dáng kích thước như thế nào toàn xem ảnh qua mạng, nhưng cứ đặt cái 11’ cho máu. Đến khi nhận hàng cầm ướm thử lên trần thấy có vẻ to, cũng lưỡng lự định đổi 9’ nhưng rồi quyết lắp vì nhìn cái gì to mà chả sướng
Test thử xem còn dùng được không vì hơn tháng em cho nó nhẩy tưng tưng ở cốp sau, may quá vẫn chạy tốt.

Ốp lên trần mà không phải hạ trần, em luồn dây thép nhỏ (được gập đầu và bịt bằng đoạn vỏ dây điện- tránh xước trần) từ lỗ lắp đền trần ra phía cánh cửa (khoảng các gần nhất) để kéo dây tín hiệu màn hình ra góc chữ A xuống đầu CD. Em bị mất thời gian đục khoét miếng thép giá đỡ màn hình để luồn dây tín hiệu.

Em đẩy tối đa lên phía trước để ngồi sau cảm giác không gần, khi hạ màn hình xuống để xem không chạm đầu hàng ghế trên trừ trường hợp hàng trên ngả người sang phải/trái, quay hẳn đầu vè phía sau để lấy, với đồ vật.
Thành quả là sáng CN đưa F1 đi chơi ở huyện Mỹ Đức, lúc gấu gọi điện hỏi, F1 bảo: Con đang xem tivi. Em nghe mà sướng hết cả người!
xe cụ có cái cửa với cả cái tap lô bên phụ khác quá :)

huyluong

Xe container
Website
thanglongglass.vn

tuantintuc

Xe điện

wagon865.46

Xe tăng
Vâng cảm ơn các cụ binh61 ; huyluong ; laitau ; tuantintuc; Quynhkun nhà cháu vẫn có mác Suzuki đấy, tên wagon nó đóng đinh rồi nên vẫn là anh em một nhà.

choixongxu

Xe tăng
Cụ bật máy ngay lên e hỏi cái này: =)) cái film Ntech black 15 dán lên thực tế có bị đen quá ko cụ?
Phim NTECH Black 15 nó hơi tối em dán kính sau, mục đích là không bị chói khi xe sau pha đèn
Phim 4 cánh cửa em dùng loại NTECH BN 20, loại này sáng hơn nên không bị tối kính chiếu hậu

Tổng kết phần dán phim cách nhiệt, các bác xem kỹ mấy clip này sẽ tự DIY ngay thôi.
Qua mấy ngày tập ép phim cách nhiệt lên kính phần thực hành hư 3 miếng phim vì mình chưa cảm nhận được độ nóng của cây súng nhiệt, kết quả cuối cùng là được như thế này

Vào năm 2012, chiếc xe này đã thay phim cách nhiệt, tuy nhiên qua 1 thời gian sử dụng, F1 bé hay ngứa răng nên cắn hư phim trông xấu quá nên em quyết định thay. DIY được thì lo gì

Phim bị hư bể hết

Việc tháo phim cách nhiệt thao khảo clip này:

[video]http://youtu.be/YBZT7cDHvJE[/video]

Dán phim cách nhiệt các cánh cửa là dễ nhất, đối với SWG thì không cần ép nhiệt miếng phim, chỉ cần cắt và dán

[video]http://youtu.be/-N_KRoE1Uu4[/video]

Một vài công đoạn em thực hiện, tuy nhiên vừa làm vừa chụp hình là rất khó, nhiều công đoạn dang say mê nên quên chụp hình

Cắt phim ra làm đôi: kích thước 50 x 150 cm là đủ cho 2 kính hông trước và sau

Cuộn lại cho sạch không để bụi bẩn bám vào

Màu phim rất đẹp, trông rất sang

Khi tháo phim xong thì vệ sinh bề mắt kính cho thật sạch

Cho thật sạch và nhìn qua kính phải trong vắt

Trong suốt quá trình thi công dùng nước xà phòng

Không được dùng khăn vì có thể dính bui bẩn

Cắt ra làm đôi

Lấy mẫu và cắt phim cho đẹp

Bo cái góc cho thật đẹp để dán lên thì chắc chắn nó phải đẹp thôi

Phim kính cho cánh cửa

Phim NTECH này có màu rất đẹp, và cách nhiệt rất tốt, màu đẹp và tốt hơn WOWFIL nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

huyluong

Xe container
Website
thanglongglass.vn
Phim NTECH Black 15 nó hơi tối em dán kính sau, mục đích là không bị chói khi xe sau pha đèn
Phim 4 cánh cửa em dùng loại NTECH BN 20, loại này sáng hơn nên không bị tối kính chiếu hậu

Tổng kết phần dán phim cách nhiệt, các bác xem kỹ mấy clip này sẽ tự DIY ngay thôi.
Qua mấy ngày tập ép phim cách nhiệt lên kính phần thực hành hư 3 miếng phim vì mình chưa cảm nhận được độ nóng của cây súng nhiệt, kết quả cuối cùng là được như thế này

Vào năm 2012, chiếc xe này đã thay phim cách nhiệt, tuy nhiên qua 1 thời gian sử dụng, F1 bé hay ngứa răng nên cắn hư phim trông xấu quá nên em quyết định thay. DIY được thì lo gì

Phim bị hư bể hết

Việc tháo phim cách nhiệt thao khảo clip này:

[video]http://youtu.be/YBZT7cDHvJE[/video]

Dán phim cách nhiệt các cánh cửa là dễ nhất, đối với SWG thì không cần ép nhiệt miếng phim, chỉ cần cắt và dán

[video]http://youtu.be/-N_KRoE1Uu4[/video]

Một vài công đoạn em thực hiện, tuy nhiên vừa làm vừa chụp hình là rất khó, nhiều công đoạn dang say mê nên quên chụp hình

Cắt phim ra làm đôi: kích thước 50 x 150 cm là đủ cho 2 kính hông trước và sau

Cuộn lại cho sạch không để bụi bẩn bám vào

Màu phim rất đẹp, trông rất sang
.
Thank cụ xù. E cũng vừa chiến xong. Cánh cửa thì dùng BN20. Kính hậu e dùng black15. Đúng như cụ nói. Nó vừa đủ để ko chói đối với kính hậu. Và vừa đủ sáng đối với kính sườn. Quá chuẩn. Còn cái kính hậu e chưa dán xong. Mai dán tiếp. Tổng thiệt hại 500k cả công 4 kính sườn. Còn cái kính hậu mai e tự xử

Chỉnh sửa cuối:

KMS

Xe container
Cụ mua ở đâu thế cụ Huyluong? E dán nhưng hơi sáng, giờ định mua thêm ít dán đè lên cho nó tối hơn chút :)

choixongxu

Xe tăng
Thêm chút ảnh màu phim cách nhiệt, em cố ý để cửa tài là WOWFIL và cửa sau là phim mới dán, so sánh 2 màu kính, phải công nhận NTECH có màu bóng quá đẹp.

Kính cửa sau có độ bóng quá đẹp, đẹp hơn cánh trước rất nhiều

Chỉnh máy ảnh cho tối 1 chút với 2 cánh dán phim NTECH

Em thấy phim này dày và mát hơn phim cũ rất nhiều

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng