Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 4)

Trạng thái
Thớt đang đóng

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
Cụ mua ở đâu thế cụ Huyluong? E dán nhưng hơi sáng, giờ định mua thêm ít dán đè lên cho nó tối hơn chút :)
Cụ qua ngõ 81 láng hạ. Có 140k/m2 ngon bổ thơm mà được hàng xịn. E bận nên nhờ thằng cu em nó mua hộ nên ko nhớ địa chỉ chính xác. Cụ gọi em này e ý bán cho Hotline: 0989 259 267

Chỉnh sửa cuối:

huyluong

Xe container
Website
thanglongglass.vn
ầy. thế thì lại ngon. em chỉ sợ không gập được hết lại phải đi thay bộ ghé khác thì ặc.
Tiện đây em xin báo cáo là xe me phần đầu xe đã bị chồng cũ thay đổi thành Kia morning. Bi giờ em trả lại nguyên trạng cho em nó nên thừa ra 2 đèn pha kia, 1 badoxoc trước, 1 nắp capo, 2 tai. ai có nhu cầu alo để em nhé.
Thì ra cụ múc em nó. Có phải nick a toàn nội bài ko?

nongdan2014

Xe điện
Mấy hôm trước trời hanh vật khô nhà cháu cũng lột truồng V2 ra dọn vệ sinh, giặt thảm và làm cách âm sàn luôn.

Quá bẩn:

Đất cát, mốc meo, có cả phân chuột luôn:

Sau hơn tiếng kỳ cọ bằng chổi cọ toilet và nước rửa chén sunlight em nó lại sạch sẽ thơm tho:

Hơ mông cho khô:

Sau đó là công đoạn dán cách âm. Sau khi thử mấy loại vật liệu cách âm sàn, nhà cháu chọn loại này, ưu điểm là mềm, nhẹ, dễ thi công vì chỉ việc bóc ra là dán, mềm nên dễ dàng uốn theo độ gồ ghề của sàn xe.

Và đây là sau khi dán xong:

Làm đến đoạn này trời tối lại chụp bằng ĐT cùi nên nhìn hơi xấu:

Phần cốp sau vì trời tối nên nhà cháu lắp hết ghế vào xong xuôi rồi mới dán nốt:

Cảm nhận sau khi làm cách âm sàn là quá tuyệt vời, tiếng lạo xạo của lốp xuống mặt đường nhất là những chỗ đường xấu gần như hết, cảm giác ngồi trong xe nghe chắc nịch, mở nhạc nho nhỏ vẫn nghe rõ. Vì muộn quá nên nhà cháu chưa làm được nốt 4 cánh, hôm tới rảnh phải thi công nốt, vì làm một mình từ a đến z nên chỉ từng đấy việc nhà cháu làm trọn 2 ngày đấy ạ.

Chỉnh sửa cuối:

binht61

Xe tăng
Website
bigsmile.vn
Cách âm cụ nông dân dùng là loại gì đó ạ? Giá rổ thế nào cụ bật mý nhà cháu với ạ:)

nongdan2014

Xe điện
Cách âm cụ nông dân dùng là loại gì đó ạ? Giá rổ thế nào cụ bật mý nhà cháu với ạ:)
Nhà cháu dùng loại này cụ ạ:

Mặt dưới có keo chỉ việc bóc giấy ra và dán:

Loại này dày khoảng 0,8cm, rất mềm nên dán rất đơn giản. Em mua lại của bọn nội thất oto giá 100k/1m khổ 1m, tổng cộng sàn xe hết khoảng 4m cộng 4 cánh khoảng 1m nữa là 5m2.

hoanggialinh

Xe tải
không phải con của anh Toàn bên Đông anh đâu cụ Huyluong ạ. con này của anh Đức ở Quảng Ninh cụ ạ.

hoanggialinh

Xe tải
Hì. Vưỡn đều bác ạ. Vừa hôm qua đi được hơn yến. Bác sao? Bận thế có câu kéo gì không ạ?

choixongxu

Xe tăng
Ốp lườn cho SWG.​​
Sau bao ngày mơ ước để được ốp lườn xe cho xế cùi, cuối cùng em cũng thỏa mãn được cái sở thích kỳ quặc này. Mệt có mệt thật, nhưng cuối cùng nhìn thấy nó sướng gì đâu, bù đắp cho em được phần nào.

Chuẩn bị sơn lót

Xả sơ qua bằng giấy nhám 400, vật liệu là nhựa PP nên khi xả nước nó đen ngòm

Vật tư chuẩn bị

Trang bị bảo hộ lao động đầy đủ, có món này em có thể sơn cả ngày không sao

1 em đã lót xong

Sơn lót cho thật đều, nay thành thợ sơn xịn rồi sơn phải đều tay như vậy chứ

1 cặp đã lót xong

Trét mastic những chỗ khiếm khuyết

Chỉnh sửa cuối:

choixongxu

Xe tăng
Tiếp theo, đây là tấm nhựa trong xây dựng, em muốn thử độ ép cong nó bằng nhiệt

Thành công rồi, sau khi ép bằng nhiệt góc này cứng ngắt.

Thế thì cắt luôn cho nó 4 tấm

Đo & dán bằng keo A B

Xong

choixongxu

Xe tăng
Đến phần sơn

Tuy nhiên em kiểm tra thấy keo AB không được chắc lắm nên khoan lỗ và bấm li vê luôn cho chắc

Khoan lỗ và ướm thử

Xong 1 bên

huyluong

Xe container
Website
thanglongglass.vn
không phải con của anh Toàn bên Đông anh đâu cụ Huyluong ạ. con này của anh Đức ở Quảng Ninh cụ ạ.
Vô lý nhỉ. Cụ nố em nó bị thay đầu morning vào e mới nhớ. Chả có nhẽ lại có 2 em như thế

choixongxu

Xe tăng
Tháo ra lại và dán bi tum

Cái súng nhiệt này mà được nhiều việc lắm, dùng để dán bi tum là tuyệt vời

Tấm bi tum này em được free all (material and ship) đến tận nhà - sướng gì đâu. Mà kỳ lạt sao trên Đà Lạt không có chỗ nào bán

Dán xong

Sau khi dán bitum, cầm cái lườn xe này nó chắc chắn đến lạ kỳ, công dụng vừa cách âm và nếu có cọ quẹt bể thì nó cũng không bị vụn tan nát ra và có thể hàn nối lại được.
Và gắn vào, giờ đây em nó sẽ cố định luôn ở đây

huyluong

Xe container
Website
thanglongglass.vn
Cụ [@choixongxu;139786] khéo tay thế. Nhưng mà như thế kia có bị thấp gầm đi hơn ko ạ?

choixongxu

Xe tăng
Sẽ có rất nhiều quan điểm về cái ốp này, chắc chắn có người cho là xấu cái xe, tuy nhiên đây là sở thích của từng người

Đến đây chỉ là được 1/2 đoạn đường, em sẽ hoàn thiện nốt phần còn lại vào tuần tới

Em sẽ xử lý cái phần giáp mí này bằng keo, ban đầu em dự định bằng keo AB nhưng qua kiểm tra thì AB dán giữa sắt với nhựa không được chắc, rất dễ bung ra, nên em để dành lại tìm loại keo phú hợp

Sẽ còn tút tát lại những phần sơn bị tróc sơn do quá trình lắp em làm 1 mình nó trật đầu này trật đầu kia.

Xử lý bằng keo - sau đó mastic che lấp cái mép nhựa cho nó trông như zin

Phần tiếp giáp nó được lồng phía trong, bùn đất không lọt vào bên trong

Bên này cũng vậy

Trông cũng được

Cái phần nối trông gọn gàng, phù hợp, thẳng.

Em sẽ hoàn thiện tiếp theo vào tuần tới

Chỉnh sửa cuối:

choixongxu

Xe tăng
Cụ [@choixongxu;139786] khéo tay thế. Nhưng mà như thế kia có bị thấp gầm đi hơn ko ạ?
Em đã đo kỹ, cái này trông nó như thế nhưng thực ra phần dưới nó bằng ngang cái mép lườn xe, nếu bác leo lề mà cọ cái lườn này thì cái phần lườn xe của bác cũng bị đụng luôn.
Hình này cái bụng của nó còn cao hơn cái chắn bùn phía sau mà, nếu bác có lắp cái chắn bùn phía trước thì lườn xe còn cao hơn chắn bùn phía trước nữa, có bao giờ leo lề xe bác đụng chắn bùn trước chưa??? Chắc là chưa

Sơn cũng chưa trùng màu, vì đây chỉ mới 2 lớp lót - sẽ hoàn thiện vào cuối tuần này.

Chỉnh sửa cuối:

GIA DINH NHO

Xe điện
các cụ dạo này độ xe nhiều thế .

em thì chỉ có mỗi cái này thôi .

chuẩn bị cho kế hoạch sapa .

Trạng thái
Thớt đang đóng