Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

luongkt

Xe tăng
Theo tính toán thì phải cộng thêm 40% tiền mua xe nữa thì xe mới ngon được ạ, ặc ặc, phát sinh chi phí khiếp quá :(. Em đang vắt óc nghiên cứu làm con lô để kiếm bộ trợ lực + option cho bằng chị bằng em đây ạ :D. Mới chỉ đủ xèng sơn lại + làm lại nội thất và bảo dưỡng máy móc thôi ạ.

kụ tính thế là iem ưng cái bụng đới. giờ chưa giả hết xiền mua xe đúng ko. mai kụ mang nốt số còn lại ra làm con lô oto gì cũng có. :D

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Theo tính toán thì phải cộng thêm 40% tiền mua xe nữa thì xe mới ngon được ạ, ặc ặc, phát sinh chi phí khiếp quá :(. Em đang vắt óc nghiên cứu làm con lô để kiếm bộ trợ lực + option cho bằng chị bằng em đây ạ :D. Mới chỉ đủ xèng sơn lại + làm lại nội thất và bảo dưỡng máy móc thôi ạ.
Thế là cụ cùng sở thích với em rồi đấy, hôm nào vòa nước " kết " ...nhớ hú em 1 tiếng nhé :)). Biết đâu em lại lên tận.....áu dì =)).

luongkt

Xe tăng
Thế là cụ cùng sở thích với em rồi đấy, hôm nào vòa nước " kết " ...nhớ hú em 1 tiếng nhé :)). Biết đâu em lại lên tận.....áu dì =)).

các cụ nhớ ới cả em nhá. em bán nốt con su 125 của em để lên đời oto cho nó hoành. \m/

KMS

Xe container
Oé, nói ra mới biết các cụ nha mềnh cũng đam mê lô đề học quá nhỉ :D. Em cũng muốn phang, nhưng sợ tạch phát, đến lớp sơn mới cũng bay vèo theo, chứ nói gì đến trợ lực =)). Các cụ tạch theo em nữa thì làm sao em dám đi of nữa :(.
Để em cứ tự oánh, khi nào trúng thì báo cáo sau nhoé :D

lenguyen457

Xe điện
Nếu mua xe tút lại rồi thì người tút để bán sẽ tập trung tút phần vỏ ngoài.
Em mua xe sẽ tập trung làm lại phần máy.
Theo các cụ, làm lại máy móc ngon lành, đạt đến mức đi phượt không sợ bị nằm đường thì hết khoảng bao nhiêu ạ

lenguyen457

Xe điện
Vấn đề này cụ có thể vào thớt kỹ thuật hỏi nhé, ko cần thiết phải mở thớt mới như thế này .
Ở HN thì có 2 hãng SUZUKI mà cũng nhiều cụ đã vào làm ( Su Việt Anh hoặc Su Quý Hạnh ) địa chỉ bác có thể tìm trên mạng sẽ ra ngay :D.
Đội ơn cụ ạ, nhà cháu tìm hiểu dần, bây giờ mới đang tìm xe hé hé.
Cụ có thông tin về xe anh em trong off báo nhà cháu với ạ

GIA DINH NHO

Xe điện
Nếu mua xe tút lại rồi thì người tút để bán sẽ tập trung tút phần vỏ ngoài.
Em mua xe sẽ tập trung làm lại phần máy.
Theo các cụ, làm lại máy móc ngon lành, đạt đến mức đi phượt không sợ bị nằm đường thì hết khoảng bao nhiêu ạ
tầm dăm 7 tr . tùy từng loại máy =))

duynhanvpic1

Xe máy
Cụ gia đình nhỏ ơi cảm nhận sau khi thay buzi có gì rõ rệt ko,nhất làlúc máy lạnh mơi khởi động có tròn tiếng ko ạ? Nếu ok thi e cung thay luôn ạ

albatron

Xe tải
Định mua wagon rồi mang đến gara check nhưng k rõ chỗ nào công tâm, uy tín các cụ nhỉ?

SangoCoban

Xe tải
Website
cobanjsc.com
Định mua wagon rồi mang đến gara check nhưng k rõ chỗ nào công tâm, uy tín các cụ nhỉ?
Cụ chịu khó phòng bì lót tay nhờ cụ CT ấy, cụ CT mà check thì yên tâm luôn.

minck

Xe container
Cái vụ nối cái ống đưa khí thải ra ngoài ko phải phát minh của nhà cháu đâu nhé...Đây mới chính là tác giả của phát minh...Nhà cháu chỉ thực hiện thui ợ...
V2 của cụ lào mà thấy hiện tượng "Máy Sắp phải Móc" Thì nên làm...Khi đi đăng kiểm: Chỉ số khí thải "đẹp hơn" là cái chắc.
đúng rồi nó dùng chế hoà khí cổ điển.
tiện đây em có 1 vài kinh nghiệm cùng chia sẻ với các cụ: các xe wg mà bộ hơi kém rồi là hay bị bẩn chế lắm lâu lâu lại phải tháo ra súc rửa, nguyên nhân là khi động cơ hoạt động sẽ có 1 phần khí cháy lọt qua khe hở xéc măng - xi lanh xuống các te, lượng khí này đem theo muội và khi xuống đến các te thì được hoà trộn thêm với 1 lượng rất nhỏ các hạt dầu nhớt li ti >>> hỗn hợp khí - muội - dầu nhớt này được dẫn từ các te qua 1 cái ống cao su quay về bộ chế hoà khí (cái ống cao su cong cong như ngón tay trỏ trên nắp của bộ lọc gió) >>>để được động cơ đốt lại >>> không thải ra môi trường và đảm bảo tiêu chuẩn euro XXXX, khi cái hỗn hợp ấy đi qua chế hoà khí thì có 1 phần nhỏ sẽ bám vào các chi tiết của chế hoà khí và gây ra bẩn chế hoà khí. do đó xe cụ nào có bộ hơi cũ rồi thì nên cho cái ống cao su thở trực tiếp ra môi trường thì sẽ lâu bị bẩn chế hoà khí hơn, tất nhiên các cụ cũng nên có biện pháp che đậy làm sao để khí có thể thoát ra được nhưng bụi lại không vào được, tuyệt đối không bịt kín cái ống cao su ấy, nếu bịt nó thì áp suất trong các te sẽ tăng cao và đẩy dầu nhớt trào qua các phớt đầu trục cơ....

bonus: hạt dầu nhớt li ti được hình thành trong quá trình trục khuỷu và tay biên vảy té dầu nhớt từ các te lên để bôi trơn thành xi lanh

wagon2004

Xe buýt
Cái ống cao su cong cong như ngón tay trỏ trên nắp của bộ lọc gió

Đang cần 1 cái này cụ CT có hàng không ????????????

Linh

Xe điện
Từ hôm thay dầu, thay bugi denso đến hôm nay mới đổ xăng thì lại thấy vợ 2 uống khỏe hơn các bác à, ko hiểu kiểu gì cả ~X(

TAICOI

Xe tải
Cái vụ nối cái ống đưa khí thải ra ngoài ko phải phát minh của nhà cháu đâu nhé...Đây mới chính là tác giả của phát minh...Nhà cháu chỉ thực hiện thui ợ...
V2 của cụ lào mà thấy hiện tượng "Máy Sắp phải Móc" Thì nên làm...Khi đi đăng kiểm: Chỉ số khí thải "đẹp hơn" là cái chắc.
Vâng, về đường lối thì cụ super là chuẩn roài, quan trọng là quá trình thi công thực tế, nguyên vật liệu thế nào, hay lại tổ chức buổi ọp chuyên đề này cụ minck nhỉ, còn nếu rảnh cụ chụp lại quá trình thi công và chỗ kiếm nguyên vật liệu cho cả nhà :D

SangoCoban

Xe tải
Website
cobanjsc.com
Bác nói xong, lăn ra cười làm nhà cháu không biết thế nào mà lần
Tốt nhất cụ nên tìm một cái xe xe còn ngon, đắt hơn một tí nhưng yên tâm. Còn nếu xác định mua về rồi dọn lại, làm lại máy . . . thì phải cực hiểu về xe rồi, như vậy khi xem xe mới biết xe có những bệnh gì, phải làm lại những gì để đưa ra giá mua hợp lí nhất. Kinh nghiệm xương máu của em đấy, tốn một đống tiền mà vẫn thấy chả đâu vào đâu. Nói chung là tự thấy mình là gà để gara chặt chém.

choixongxu

Xe tăng
CHỐNG NÓNG & CÁCH ÂM TRẦN XE​
Mùa hè sắp đến, cùng với những cái nắng nóng gay gắt và những cơn mưa rào rất to... Giải pháp như thế nào khi trời mưa to, những hạt mưa nặng hạt gõ vào trần xe nghe ầm ầm mà ta vẫn ngồi trong xe vẫn nghe nhạc giao hưởng du dương không cần mở to volume, hay ngồi trong xe khi đậu ngoài đường vẫn không bị cái lò nướng nung hơi nóng từ trần xe hắt xuống đầu....
Bắt tay vào việc thôi
Tháo trần

Bên kia

Tháo đèn trần

Tháo

Xong

Trạng thái
Thớt đang đóng