Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

choixongxu

Xe tăng
Cụ xù cho em hỏi, thay vì lớp bitum, em dán lớp cao su dày 0,8mm được không? Loại cao su em dùng trong các sản phẩm liên qua đến thực phẩm an toàn, không độc hại ạ. Hay em dán thêm vào nhỉ? Cách âm rất tốt ạ.
Cụ chụp cho em xem cái hình đi cụ. Bề dày gần 1 cm thì cụ chỉ dán được mỗi cái cao su này thôi

inakenshin

Xe đạp
Nhà chú em có 1 con này. Mà em đang còn đợi có bằng. Vừa trượt lái các bác ợ:( Về đích còn 80 điểm. Xi nhan rẽ pải vút ga (Bạn quá tốc độ) còn 79. Giờ em ngồi đợi tháng sau thi lại. Hôm sau có gì các bác cho em tham khảo thông tin ạ. tks các bác

KMS

Xe container
Cụ chụp cho em xem cái hình đi cụ. Bề dày gần 1 cm thì cụ chỉ dán được mỗi cái cao su này thôi
Loại cao su này chịu nhiệt lên tới 200 độ cơ ạ, cách nhiệt cũng ổn, nhưng bên em làm mỗi tấm có 200x200mm thôi, phải dán nhiều tấm. Mỏng 0,8mm cụ ạ. Để mai qua xưởng em chụp 1 tấm lên nhé. Hôm nào làm chuột bạch phát ạ

choixongxu

Xe tăng
Loại cao su này chịu nhiệt lên tới 200 độ cơ ạ, cách nhiệt cũng ổn, nhưng bên em làm mỗi tấm có 200x200mm thôi, phải dán nhiều tấm. Mỏng 0,8mm cụ ạ. Để mai qua xưởng em chụp 1 tấm lên nhé. Hôm nào làm chuột bạch phát ạ
Hic em lại lững thững nhầm mất.... mỏng 0,8 mm, chịu nhiệt 200 độ và mỗi tấm 200 x 200 là quá tuyệt vời.
Khi thi công em cũng cắt nhỏ tấm bi tum và dán thật kỹ với mục đích là chia nhỏ để nó bám dính tốt vì để nguyên miếng lớn nó dễ bị rơi xuống do bản thân nặng và dán dễ bị phồng.
Cụ cho hỏi loại này có keo chưa??? Nếu chưa thì dán bằng keo dog, khi dán thì dùng bàn chải đánh răng bôi mỏng và để cho nó khô săn bề mặt rồi mới dán, nhớ trét cho đều và dán đừng để bị phồng...
Nếu dùng keo dog sẽ có mùi keo 1 vài ngày nó sẽ tự hết.

KMS

Xe container
Ngày mai em lên xưởng em sẽ cho thi công 10 tấm, tính ra đủ 4m2. Có cụ nào nhận làm chuột bạch vụ này không ạ? Em nghĩ tấm của em cách nhiệt thì chắc Ok. Còn cách âm, theo đánh giá của bản thân thì cao su chắc cách âm không tồi ạ. :)
P/s: em chưa có xe nên chưa làm chuột bạch được. Tuy nhiên, khi mang xe về thi công em sẽ nhờ thợ làm vụ này, nếu chưa có cụ nào làm.

KMS

Xe container
Keo dán em chưa nghĩ ra. Không biết dán 502 thì thế nào. Cứ phải thử cái đã

wagon865.46

Xe tăng
Keo dán em chưa nghĩ ra. Không biết dán 502 thì thế nào. Cứ phải thử cái đã
Cụ chú ý dán bằng 502 có khi làm teo chảy cao su đấy? vì 502 dùng để dán các vật dụng có chất liệu cứng như gỗ, sắt, nhựa PVC...

@Cụ Choixongxu đã thẩm định và thực nghiệm mùi của bitum còn vẩn trong xe khoảng mấy ngày? liệu mở hết cửa xe và dùng nến thơm có hết được không?

Chỉnh sửa cuối:

choixongxu

Xe tăng
Cụ chú ý dán bằng 502 có khi làm teo chảy cao su đấy? vì 502 dùng để dán các vật dụng có chất liệu cứng như gỗ, sắt, nhựa PVC...

@Cụ Choixongxu đã thẩm định và thực nghiệm mùi của bitum còn vẩn trong xe khoảng mấy ngày? liệu mở hết cửa xe và dùng nến thơm có hết được không?
Hiện nay keo để dán cao su lên sắt chỉ có keo dog, không còn chọn lựa nào khác.
Mùi còn vẩn trong xe là mùi của keo dog, do khi thi công có 1 đoạn bà cả đòi phụ em công đoạn bôi keo lên bề mặt Cát Tường, do đi keo nhiều quá nên nó mới có mùi. Bác đi keo thật mỏng và sau khi bôi keo xong để khoảng 15-20 phút cho khô bề mặt mới dán kên là OK.
Mùi keo này tự mất đi khoảng 3 -5 ngày (Bây giờ trong xe nó đã gần hết rồi)
Hoàn toàn không có mùi của Bi tum đâu nha bác ;)

Thêm nữa: Nếu tấm cao su nó mỏng như thế thì bác làm luôn tấm Cát Tường lên luôn đi bác, việc làm cách âm em rất thích vật liệu này vì nó là vật liệu tiêu âm rất tuyệt vời, xe không bị ù khó chịu.

Chỉnh sửa cuối:

KMS

Xe container
Vâng. Em chỉ định thay tấm bitum=cao su, chứ vẫn giữ nguyên tấm cát tường ạ. Của nhà trồng được mà :).

thang_capit

Xe buýt
e thì nghĩ tấm cao su chỉ để chống ồn, mà đã đi WG thì ồn ko phải là vấn đề. Vậy nên với 100k là giải quyết được việc chống nóng bằng tấm Cát tường dày 0.8mm. Cụ nào nhà mình muốn làm lh em làm free nhé

KMS

Xe container
He he, cụ thắng ở đâu để em mang xe đến nhờ cụ làm nào :). Cứ cái gì free là em khoái

KMS

Xe container
Hay là cụ lại ở chỗ thanhbinhauto đới ? Chỗ đó cũng ở TKC mà :D

bảo sang

Đi bộ
cả nhà cho em hỏi chút xíu ạ . chả là con vợ nhà em . có lỗi là nó kêu tiếng rất khó chịu khi vào số 5 . hoặc 4 . mà đạp côn thì nó hết tiếng kêu . vầ số mo nó cũng chả kêu gì . em hỏi ổng thợ ông bảo là cái này khéo phải thay hộp số . mà hạ số làm thì cũng chả hết dứt khoát . phải thay mới ok .
hix chả biết thay hộp số bao nhiêu tiền . liệu có có để mà thay không . có bác nào giúp em với !

luckit

Xe đạp
cả nhà cho em hỏi chút xíu ạ . chả là con vợ nhà em . có lỗi là nó kêu tiếng rất khó chịu khi vào số 5 . hoặc 4 . mà đạp côn thì nó hết tiếng kêu . vầ số mo nó cũng chả kêu gì . em hỏi ổng thợ ông bảo là cái này khéo phải thay hộp số . mà hạ số làm thì cũng chả hết dứt khoát . phải thay mới ok .
hix chả biết thay hộp số bao nhiêu tiền . liệu có có để mà thay không . có bác nào giúp em với !
Có lẽ nào cái số 4 và 5 có vấn đề ?
Không khéo phải hạ hộp số kiểm tra tổng quát luôn một lần rồi đó bác.

KMS

Xe container
Ok, em nhận rồi nhoé :D. Lấy xe xong xuôi em sẽ alo cho cụ đấy :)

Trạng thái
Thớt đang đóng