Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hassler

Xe tải
Quả này là không biết hết công dụng "Le gió kiêm ga tay" của Wagon đây mừ...(Lấy vợ mà ko biết tính vợ là bị bật lại ngay) :D
hị, hôm trc e cũng đọc bài cụ dạy, nhưng mà chưa kịp thực hành thì đã bị rồi ạ :((

ah em hỏi tiếp vụ đèn pha nhà em ạ, em bật đèn tối nó đíu lên pha là ntn vậy :(, cụ CT nói sáng nay rồi nhưng có j e cứ pót ảnh lên cho nó chuẩn,

Chỉnh sửa cuối:

wagon865.46

Xe tăng
Cụ kiểm tra xem bóng đèn có bị cháy không, như hình thì xe cụ chỉ có bóng demi thôi à! Một lần buổi tối e bị xxx ở ngã tư Đại Cồ Việt - Giải Phóng vịn vào vì chỉ có đèn demi, bị dọa phạt 1,2 chệu đấy, hú vía cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
hị, hôm trc e cũng đọc bài cụ dạy, nhưng mà chưa kịp thực hành thì đã bị rồi ạ :((

ah em hỏi tiếp vụ đèn pha nhà em ạ, em bật đèn tối nó đíu lên pha là ntn vậy :(, cụ CT nói sáng nay rồi nhưng có j e cứ pót ảnh lên cho nó chuẩn,

Vụ đèn này em dự là do bóng đèn thôi, cụ nên thay bóng mới xem sao ( loại bóng H4 )

wagon865.46

Xe tăng
Cụ CT ơi, sáng mai cụ dảnh không cho nhà cháu xuống dán logo nhé!

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
cụ Hieunam có ốp đèn hậu ko ạ :(
sáng nay quả đề pa lên dốc của e bị chết máy ko kịp phanh nên cho bạn Mit Lancer đằng sau ngửi *** ạ :(
Cái này của cụ em thấy hình như vỡ cả phân nhựa bóng bên trong ( pha ) , cụ nên thay mới đi thôi chứ thay mỗi cái mặt nhựa vào đây....trông cũng ko hợp lý lắm ạ :D.

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Các cụ cho nhà cháu hỏi cái lọc xăng của oa gông nhà mình nó có vỏ bằng kim loại hay bằng nhựa ạ, vì hôm trước hỏi cu em ở chợ giời nó báo có 2 loại vỏ nhựa và kim loại, giá đồng hạng 60k 1 cái,
Mấy ông chợ giời.....đang nghĩ cụ hỏilloccj xăng ngoài đấy ạ! Còn Wagon lọc xăng nằm ở trong bình xăng cụ nhé ! đc cái wagon ....chả bao giờ phải thay lọc xăng cả :D.

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn

Chương trình mổ xe định kỳ và họp tất niên của tất cả các thành viên Wagon Club.
Chủ nhật 19/1/2014
Kính thưa các cụ nhà WGC . Chỉ còn vài tuần nữa là tết nguyên đán, các cụ cũng như em sẽ có nhiều chuyến đi chơi hay thăm quê quán trong những ngày này. Để có chuyến đi an toàn thì các cụ nhà mình nên có sự chuẩn bị chu đáo và nên kiểm tra các hệ thống như phanh, dầu phanh, dầu máy, nước làm mát...
Chương trình cụ thể như sau :
- 8h sáng ngày Chủ Nhật 19/1/1014 mời các cụ đến địa điểm Vincom Long Biên ( thực ra mổ xe ở cạnh đấy ) . Thăm khám và tổ chức bảo dưỡng tất cả các hạng mục. Vậy kính mời các cụ đang đi wagon tham dự và đăng ký hạng mục. Nếu có nhiều hạng mục quá thì em sẽ nhờ 1 bác thợ đến trực tiếp thăm khám cho ae WGC. Chương trình tham khám và sửa chữa đến 11h30 thì kết thúc.
- 12h mời các cụ vào Quốc Phương Trại oánh chén.
- Tổng kết các vấn đề năm vừa qua đã làm được và chưa làm được.
- Tổng kết các vấn đề sang năm mới nhà WGC cần phải thay đổi.
- Lên kế hoạch tham dự các chương trình do Otofun đưa ra.
- Phân phối logo Wagon Club cho tất cả các thành viên.
+ Vì đây là chương trình cuối năm , nên các cụ có thể đưa cả gấu cùng các F1 đi cùng cũng rất thoái mái nhé. ( vì mổ xe ngay cạnh Vincom Long Biên, nên các mợ cùng các gấu có thể vào trong đó xem hàng hóa và các F1 vẫn có rất nhiều trò chơi )

Danh sách các thanh viên đăng ký tham dự:

1. Hieunam = 2 người lớn , 2 trẻ em.
  2. TL_Vietnam = 2 người lớn , 1 trẻ em
  3. Luongkt = 2 người lớn , 2 trẻ em
  4. Olala = 2 người lớn , 2 trẻ em
  5. Psycho = 2 người lớn , 1 trẻ em
  6. taicoi = 2 người lớn , 2 trẻ em
  7. đang cập nhật..........
Đây là chương trình cuối năm, nên cá nhân em đề nghị tất cả các cụ các mợ đã và đang đi WGC cố gắng tham dự đông đủ. Cũng là để các thành viên có nhiều cơ hội trao đổi nhiều kinh nghiệm về xe cũng như nâng cao tinh thần đoàn kết của Wagon Club.

Các cụ các mợ sớm đăng ký để các cụ nhà mình còn chuẩn bị cỗ bàn cũng như số lượng logo.

GIA DINH NHO

Xe điện

em hỏi khí ko phải , xe em trước đèn cũng tối mà chả đến mức này .

cụ đi tối có cầm theo đèn pin ko ạ =)) .

làm quả bóng như cụ chánh bảo đê .

nếu chưa sáng làm thêm 2 cái tụ kích 150k nữa .

em đảm bảo đập vỡ mặt bóng đêm .

Hassler

Xe tải
hài thật
em đem ra gara cạnh chỗ làm thằng thợ nó thò tay vào gạt cần rầm rầm, đèn lại lên đều, nó kết luận là công tắc hơi bị giơ, miễn phí oánh xe về
chắc tại mình nâng niu em ý quá nên ko dám mạnh tay, kiểu này cứ phải khổ dâm mới ăn thua :))

GIA DINH NHO

Xe điện
hài thật
em đem ra gara cạnh chỗ làm thằng thợ nó thò tay vào gạt cần rầm rầm, đèn lại lên đều, nó kết luận là công tắc hơi bị giơ, miễn phí oánh xe về
chắc tại mình nâng niu em ý quá nên ko dám mạnh tay, kiểu này cứ phải khổ dâm mới ăn thua :))
cụ ko kiểm tra vệ sinh coi chừng đang đi nó tối .

nó biểu hiện của bệnh chập chờn rồi ạ

Hassler

Xe tải
uhm thì nó chắc là cũng chập chờn rồi, ko biết có cố cầm cự đc đến hôm 19 ko cụ ạ :D

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
nhà cháu đăng ký lịch mai lắp dvd có kịp lo nhể :D
Chiều tối mai nhà em đi về quê đấy nhé! Nếu cụ muốn thì phải xếp hàng từ....tối nay đê :P.
Chém tí, mai cụ cần thì cứ ới em , giúp đc gì em giúp các cụ ko phải ngợi :))

wagon29A33774

Xe hơi
cụ Hieunam có ốp đèn hậu ko ạ :(
sáng nay quả đề pa lên dốc của e bị chết máy ko kịp phanh nên cho bạn Mit Lancer đằng sau ngửi *** ạ :(

Em đang còn cả cặp đèn hậu, nhưng cũng hơi cũ rồi (do mới lên đèn hậu mới thừa ra) không dùng đến đấy, nếu bác không chê thì qua em tặng
ĐT của em 091.818.0116

GIA DINH NHO

Xe điện
Báo cáo các cụ: Sau khi đọc bài nó về CHK Nhanh bẩn 1 phần là do cơ chế bảo vệ môi trường khi thải nên cái khí từ máy lên nó cho xả vào chỗ lọc gió để đốt lại ( Bài của cụ Siêu thì phải).
Nhà cháu "Nghiên cứu" thấy tất cả xe 2b thì đường khí này đều thải ra bên ngoài (kể cả SH)...Và nhà cháu Áp dụng theo:
- Bịt ngay ống vào nắp lọc gió bằng cách: Cắm vào lỗ 1 ống cao su. Cắt bằng miệng ống, dùng con bu lông tương ứng cái lỗ của ống cao su vặn chặt lại. Thế là kín
- Dùng 1 ống cao su dài 0,5m, nối vào cái ống từ máy lên ( Cong cong to bằng ngón tay) cho thải khí này xuống dưới gầm máy. Để cho "Sạch" và ko sợ nước vào máy khi đi trời mưa và lúc "Tắm".
Kết quả trên mong đợi các cụ ạ:
-Khi nàng "Hít thêm" cái khí do máy phun ra thì Ga rang ty mà để 800 trở xuống thì nàng cứ nấc như là Thăng hoa ấy :)). Lỗ pô có nhiều mùi "Khét". Và ra ít nước.
- Sau khi đưa cái khí này thái thẳng ra môi trường ( Nàng ko phải hít thêm đồ phế thải) Khí vào buồng đốt giàu ô xy hơn nên Ga răng ty bây giờ để ở mức 600 mà nàng vẫn "Lim dim" êm ái...Kiểm tra ống Pô thì thấy Khí "Sạch" hơn và nước "Sướng" ra nhiều hơn các cụ ạ :))...
Nhà cháu kết luận sơ bộ: V2 của chúng ta đại đa số đã qua 10 tuổi. Và cũng đã Lượn mấy lượt vòng quanh trái đất rùi. Giờ đây cái khí ở máy thổi lên Ló cũng ko còn "Trong sạch" nếu bắt V2 phải "Hít" lại cái khí này thì chỉ làm nàng "Mệt" hơn 1 cách vô ích.
Sau khi làm: CHK cũng sẽ lâu bẩn hơn. Hỗn hợp khí đốt giàu ô xy hơn vì ko có hơi dầu máy, Và ít nhiều cải thiện công suất của máy...
Thèng tây nó mới quan tâm đến vấn đề "Thải" còn dân ta vẫn "Ăn buồng lái, Đ'ai bánh xe" thì sợ cái quái giề!
Nhà cháu TKs cụ Siêu! Và đưa lên để các cụ 8-> .
nghe cụ tả cháu cũng hình dung ra rồi , nhưng để chắc ăn cụ phọt giúp cháu một cái hình để cháu thi công cho nó chắc ăn ạ

minck

Xe container
Nhà cháu dùng ĐT cùi bắp...Máy ảnh thì ko có...
Cụ đã hình dung ra thì cụ cứ thi công đi...Vì nó có ảnh hưởng gì đến máy móc đây mà sợ ?

alex_pagulayan

Xe điện
Em đang uống trà ngồi xem lắp DVD cho xe của cụ TaiCoi.. quả này bay mất xác =))

shixin

Đi bộ
Nhờ các cụ chuẩn đoán giúp xe em, trước đây chạy bình thường, mới làm lại máy đi được mấy hôm cái đồng hồ công tơ mét bị tiêu rồi (chỉ hư đồng hồ công tơ mét còn lại bình thường). Nhờ các cao thủ chỉ giúp. Thanks!

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Nhờ các cụ chuẩn đoán giúp xe em, trước đây chạy bình thường, mới làm lại máy đi được mấy hôm cái đồng hồ công tơ mét bị tiêu rồi (chỉ hư đồng hồ công tơ mét còn lại bình thường). Nhờ các cao thủ chỉ giúp. Thanks!
Vụ này chỉ thay cái mới thôi ạ ;d.

Trạng thái
Thớt đang đóng